Chứng khoán 2009-Phần 23-Đường tới Đỉnh Olympia vẫn còn xa....

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
của em là mỡ nó rán em
may quá

không hiểu cảm giác vay bank múc 1 triệu giá 107 thì lúc đáy 33 họ nghĩ gì
:21:

cratedbo

Xe đạp
Em dự đoán chút nha, đúng sai các bác đừng ném đá em :

Sáng mai các mã BĐS, thép , SX hàng hóa ngay đầu phiên đã kịch trần với dư bán khá ít và sẽ duy trì cho đến cuối phiên.
Các mã ngân hàng tài chính sẽ lình phình, nhưng STB sẽ lên đỉnh sớm nhất.
Các công ty chứng khoán hoặc các công ty có đầu tư tài chính như SSI, SAM, REE sẽ lên hơi chậm 1 chút.

Tuy nhiên đợt tăng ngày mai theo em là chưa đủ sức mạnh để 1 lèo lên > 20 điểm, đến tầm giữa phiên 2 sẽ là cuộc đấu giữa 1 bên là các bác ăn mỏng chạy xả hàng, 1 bên là
các bác vừa xả hàng từ đầu tuần đến giờ bắt đầu nhập hàng. Em thì em nghiêng về phía các bác nhập hàng và em nghĩ các bác ý sẽ chiến thắng vì các bác ý chiến thắng thì kết thúc mới có lợi cho em và đa số các bác ở đây (l).

Chốt lại VN tăng 10-15 điểm.

tuanhaiha

Xe điện
Hê hê, hoá ra lão ăn tương ớt đồng sàng dị mộng PVS với mìn, hẹ hẹ hẹ
Lão không lực này bổ nhào xuống cướp cổ đấy à, sáng nay em cũng tính mua SD6 nhưng sờ vào túi hết cụ nó tiền rồi, tiền bán cổ đốt vía thì chưa về, nếu nó tăng 1 tuần thì mai em vào:-)):)):)):))
PVS mộng lướt của cụ giá 47
PVS chiến lược của em có 33
vôi gọi phấn không thèm giả nhời
hehe

fatboy

Xe tăng

N-DESIGN

Xe tăng
PTGĐ đăng ký bán 260K, bằng có 1.5% lượng khớp hôm nay nhá :77:

Em cũng mong VCB lên sàn giá 100+, vì khi đó ACB của em chẳng lẽ lại không lên được 70 :21:
Vấn đề không phải là khối lượng mà là lòng tin thôi. Khi đang xuống thì cái tin xấu chỉ bằng con chuột cũng sẽ tác động mạnh như con voi.

Phantom_VN

Xe tải
Em nghĩ là ngon thì vẫn ngon thôi...Như em A cê bê ý...hôm trc có tin con trai chủ tịch HĐQT bán 20k..hôm nay vẫn tăng đó thôi :6:
Em hôm nay ma xui quỉ khiến thế nào, bán mất đi toàn bộ PPC...Ước gì hôm nay cũng ngủ dậy muộn như mọi hôm có phải là tốt ko :mad: Hiện giờ em chỉ còn lại mỗi ACB, KBC, SJE và 1 ít STB thôi, toàn mua từ tuần trước...hết tuần này nếu thời tiết êm đẹp, thì may ra hòa vốn :'(

bizviet

Xe điện
Đầu giờ sáng cũng biết PVS ngon đấy, nhưng đây ghét nhất bọn HA. Éo thèm nhé :)). Mua giá sàn hôm nay, đến gần giá bọn ôm bom ở đỉnh là bán :P

@TungRau: Oánh xuống rồi thì phải hỏi ý kiến tèo bang, chứ ai lại hỏi upbang thì còn oánh cái giề :))
PVS mộng lướt của cụ giá 47
PVS chiến lược của em có 33
vôi gọi phấn không thèm giả nhời
hehe

Chỉnh sửa cuối:

tranhainam

Xe điện
em phán nhé, mai tăng. Còn mua mã gì, 11h ngày mai em phán cho :)):)):))
Nếu không tăng, em xin sang bên upbang đứng, kekekeke

bes

Xe lăn
Em tóm được bài phân tích này khá công phu và có sức thuyết phục. Đúng sai thì market sẽ có câu trả lời

Thị trường đang ngày hôm nay 17/06 đã trải qua những cung bậc cảm xúc khác nhau và cuối cùng là một cuộc đảo chiều ngoạn mục .
Nhưng thật ra theo mô hình Fibonacci Retracerment thì cũng phải quá bất ngờ .Ta thử sử dụng mô hình chỉ báo Fibônacci Retracement như sau :

Vnindex đã giảm như dự đoán và về đúng tại điểm 23.6% và đã gặp mức kháng cự mạnh mẽ với gần 62 triệu cổ khớp lệnh ngày hôm nay . Và theo mô hình của Fibonacci thì có khả năng rất lớn sẽ bước vào một thời kỳ uptrend rất lớn nhiều khả năng sẽ cán đích tại 550 điểm tức là 38,2% của fibonacci Retr.

+ Mô hình chỉ báo 2 là ta sử dụng mô hình nến nhật Candlestick hiện tại Vnindex có cây nến với thân trắng dài là một mô hình Beld hold -được xem như mô hình đảo chiều .

+ Và hiện tại đang có mô hình Beld Hold bullish với 3 cây nến giảm và được chốt bởi một cây nến với thân nến dài báo hiệu một chiều hướng tăng Và cũng khá giống với mô hình Ríing three Method

+ Một mô hình nữa muốn nói đến ở đây là mô hình Round Bottom hoặc chính xác hơn là Cup and Handle mô hình cốc có tay cầm khi ta kéo dài khung thời gian phân tích hơn.

Ta nhận thấy Vnindex hiện đã tạo ra một đường vòng cung của 1 chiếc cốc và đang hình thành tay cầm . Nếu chiếc cốc có tay cầm này được hoàn chỉnh và mức giá phá mức breakout thì Vnidex sẽ tiến nhanh lên 575 -600 điểm .
So sanh voi mo hinh cup and hold chuan

Nếu phân tích theo lý thuyết sóng của Elliot thì thị trường có vẻ đã kết thúc bước sóng điều chỉnh 4 để bắt đầu đợt sóng chủ 5 với mức tăng dữ dội nhất .
Qua những nhận định ở trên ta có thể thấy không có gì phải lo sợ thị trường sẽ tăng trưởng lại trong ngắn hạn .

(From NHCvodich VST)

bes

Xe lăn
@ Tungrau, Buggy, Lovedriving :

Các bác cứ bình tĩnh nào, bác sharemaster cũng có nói gì quá ghê gớm đâu
Việc các bác ở VST sang chơi, hô hào là có, là đã xảy ra và out cũng đã xảy ra. Box Chứng Khoán là chỗ vui chơi chung, không ai cấm ai cả tuy nhiên khi tham gia thì các bác cũng nên tìm hiểu văn hoá OF, tìm hiểu cách anh em sống và chia sẻ với nhau như thế nào.
Theo đúng quy luật, những người không đi cùng vòng quay đó sẽ bị đào thải bằng cách này hay cách khác.

@ Các bác mới : Em không ám chỉ 1 ai cả tuy nhiên các bác vui lòng hoà nhập với anh em, các bác dành thời gian tìm hiểu trước khi post bài. Bọn em toàn là tay ngang thôi, nghề chính không phải buôn chứng khoán đâu nên nói khó quá bọn em chả hiểu, nói đơn giản quá bọn em đêk dám tin. Vậy nếu các cụ thuộc 1 trong 2 kiểu trên thì thôi cứ giữ lấy trong lòng, nói với bọn em như nước đổ đầu vịt - phí nhời đi.

bes

Xe lăn
Làm tí tình hình thế giới cho nó sành điệu :

Duckp

Xe máy
Cám ơn bác Bes cho cái hình DJIA ạ
Lần trước vào otofun được vài bài cái thì máy tính tèo nên cũng có lý do để ko vào thừa nhận sai lầm ngắn hạn :P
Cảm nhận qua các chỉ số công bố của Mẽo thấy vui vui, hik, tự dưng nhìn thấy một bức tranh khác hẳn thời gian trước đó. Cái gì cũng thấy đáng bi qua. Thế mới sợ chứ.

CPI tăng 0.1% < kỳ vọng 0.3%
Current Account âm 101 tỷ $

Ngày hôm qua có một chỉ số rất quan trọng là long-term Purchase từ 55 tỷ tụt phát xuống 11 tỷ. Hik, nhưng hôm nay các đại gia vào đỡ mạnh quá em ko thấy bác nào nhắc tới nhỉ

Hôm nay Châu Âu toàn các chỉ số tích cực, nhưng nhìn anh cả Mẽo đang tèo nên cũng chưa dám manh động, lại chờ anh DJIA mở bát thì tính sau. Nhục thía, ko mạnh mẽ bằng Việt Nam Anh Hùng. Cứ gọi là MB làm chỉ báo toàn thế giới :)) trừ mỗi hôm nọ bác Hiển SHB làm hơi lố thôi nhé

tranhainam

Xe điện
nhờ có đồng 2$ may mắn này ( loại năm 1976 đàng hoàng, số seri cũng là 76 nhé)

nên em đã tiếp tục trở thành tỉ tỉ phú trong nháy mắt :21::21::21::

N-DESIGN

Xe tăng
Em thấy hơi buồn là upbang không được đoàn kết cho lắm :)):)):)) điển hình là ngoài việc cụ mốc thừa nhận thua hôm qua thì hôm nay chưa ai dám đứng lên công nhận thua nữa :69::69::69: đặc biệt là cụ bánh kẹp trưởng bang toàn xì pam mà 0 thấy nói lên vấn đề chính: ăn gì??? uống gì???(b)(b)
Nếu không nhầm thì em đã đề nghị các cụ Tèo Bang chọn món trước rồi. Chẳng thấy cụ nào chọn cả. Để công bằng thì đề nghị cụ bang chủ Tèo Bang chọn món trước, hôm đấy cứ thế gọi đồ, khỏi phải nghĩ. :P:P:P
Các cụ UP BANG, TT Việt Nam thường có bất ngờ, 30 vẫn chưa phải là Tết. Anh em phải chiến đấu đến đồng xu cuối cùng :69::69::69:

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Chào các cụ!
Nhà cháu mớ về ạ, chúc các cụ nhà mới có nhiều quyết định đúng đán và được cô thương nhiều!

tuanhaiha

Xe điện
Chào các cụ!
Nhà cháu mớ về ạ, chúc các cụ nhà mới có nhiều quyết định đúng đán và được cô thương nhiều!
cào cào dế mèn bọ cạp cà cuống campuchia đâu
thứ 7 mang đi nhé
ưu tiên hieuminh làm bình vôi 5 lit :21::21:

@fatboy: cụ cứ đùa iem
Dow 8,495.37 -9.30 (-0.11%)
S&P 500 908.27 -3.70 (-0.41%)
Nasdaq 1,794.06 -2.12 (-0.12%)
thằng Giôn nó lại Đao

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng