Chứng khoán 2009 - Phần 20: Anh em OF cưỡi bò vàng đi chăn gấu

Trạng thái
Thớt đang đóng

bes

Xe lăn
Anh Bes cho em hỏi tý.Anh có cổ của VSP ko thế ạ? Không hiểu là cổ phiếu chia thưởng hôm trước bao giờ nó về Tài khoản nhỉ anh nhỉ ?
Chả biết, thấy Tây đồn là khoảng 2-3 tháng. Anh để dài hạn nên chả quan tâm đến phần thêm, làm vốn để 2010 chơi tiếp :P:P:P

Phantom_VN

Xe tải
Chả biết, thấy Tây đồn là khoảng 2-3 tháng. Anh để dài hạn nên chả quan tâm đến phần thêm, làm vốn để 2010 chơi tiếp :P:P:P
Thôi thế thì e làm nhà đầu tư vậy :21: Bây giờ cũng là thắng 4 rồi, tháng 7 lấy tiền di du lịch là vừa.hì hì.Mà anh có con nào ngon phím cho em với....Tuần sau nó xuống thấp e vào

bes

Xe lăn
Đểu quá, đề nghị các cụ đi off hôm nay PM cho em xem cụ Bes nói xấu em nhiều không nhé :21:
Nghị quyết bảo rằng :

- Không phím : chửi
- Phím sai : chửi
- Phím ăn ít : cũng chửi
- Phím ăn nhiều : tha, không chửi

Cụ chọn đằng nào thì chọn, thật đấy :)):)):))

bes

Xe lăn
Con MHC này, tự nhiên được 1 cục to bằng vốn điều lệ. Mk, thế quý 4 nó lấy đâu 1 cục mấy chục tỷ bù vào chỗ lỗ để cả năm lãi 117 triệu nhỉ ?

MHC: giá trị vốn góp tại Ocean Park là 4,65 triệu USD
(CafeF) – CTCP Hàng hải Hà Nội (mã CK: MHC) thông báo về việc xác định giá trị chuyển nhượng phần vốn góp đầu tư xây dựng tòa nhà Ocean Park cho Tổng Công ty Hàng hải Việt Nam.

Theo đó, tổng giá trị phần vốn góp mà MHC chuyển nhượng cho Tổng Công ty Hàng hải Việt Nam là 4,65 triệu USD, tương đương 82.709.550.000 đồng (theo tỷ giá 1USD = 17.787 VNĐ ngày 07/04/2009).

Theo hợp đồng chuyển nhượng kí kết vào tháng 12/2008, hai bên đã thống nhất giá trị vốn góp của MHC tham gia đầu tư xây dựng Tòa nhà Oean Park là 32.146.726.105 đồng.

Giá chuyển nhượng tính bằng giá trị ban đầu trừ đi khấu hao mà Bên B đã thanh toán cho Bên A theo Hợp đồng Hợp tác kinh doanh số 07014 HĐ/VNL-MHC tính đến hết tháng 11/2008 cộng với Giá trị gia tăng.

Kết thúc phiên giao dịch ngày 16/4, cổ phiếu MHC tăng 400 đồng (4,3%) lên 9.700 đồng với 40.220 đơn vị được chuyển nhượ

conglp

Xe tải
@phantom_vn: theo ngu ý của em thì cụ bes ... các con này: NTP, HPG, MHC. Các cụ cứ nhảy vào, kiểu gì cũng kiếm thêm ít cháo :)):)):)):)) (trong ngắn hạn thôi).
Em nghĩ TTVN phụ thuộc nhiều vào tâm lý và hiệu ứng đám đông chứ không phụ thuộc nhiều vào TA, FA gì đâu.
Theo đánh giá của em thì TT tăng được trong thời gian qua do lớp nhà đầu tư mới tham gia + nguồn money có được do bán vàng dự trữ khi giá vàng lên quá cao. Các nhà đầu tư mới hiện nay đang nắm trong tay hòn than của các cụ chuyển sang, khả năng chịu nhiệt như những nhà đầu tư cũ không cao, họ sẵn sàng ném đi bất cứ lúc nào. Luồng tiền bây giờ bắt đầu rút ra khỏi CK và chuyển dần vào đất đai, vàng... nên khả năng tăng điểm trong ngắn hạn rất khó.
Trên đây là vài đánh giá của em, các cụ cứ ném đá thoải mái :^):^):^):^):^)

King72

Xe hơi
mai lại xanh rồi đấy ạ, nếu biết trước ai cũng nàm tỷ phú hết cả:P

Xe tải
@phantom_vn: theo ngu ý của em thì cụ bes ... các con này: NTP, HPG, MHC. Các cụ cứ nhảy vào, kiểu gì cũng kiếm thêm ít cháo :)):)):)):)) (trong ngắn hạn thôi).
Em nghĩ TTVN phụ thuộc nhiều vào tâm lý và hiệu ứng đám đông chứ không phụ thuộc nhiều vào TA, FA gì đâu.
Theo đánh giá của em thì TT tăng được trong thời gian qua do lớp nhà đầu tư mới tham gia + nguồn money có được do bán vàng dự trữ khi giá vàng lên quá cao. Các nhà đầu tư mới hiện nay đang nắm trong tay hòn than của các cụ chuyển sang, khả năng chịu nhiệt như những nhà đầu tư cũ không cao, họ sẵn sàng ném đi bất cứ lúc nào. Luồng tiền bây giờ bắt đầu rút ra khỏi CK và chuyển dần vào đất đai, vàng... nên khả năng tăng điểm trong ngắn hạn rất khó.
Trên đây là vài đánh giá của em, các cụ cứ ném đá thoải mái :^):^):^):^):^)
Hì hì, cụ để cái (...) ở trên là có hàm ý gì thế ? Có thể cụ chưa biết con MHC nó là cổ phiếu ruột của em (giống như nhắc đến Bizviet là CII, sontt là FPT, buggy là SFI, 4x4 là VC2), nó đi theo em suốt 5 năm rồi. Đợt này em hắt hủi nó, quay sang chén thằng khác - thấy tin hay thì đưa lên chứ chả có hàm ý gì khác. NTP và HPG em không có và cũng không có ý định mua bán gì cả. Có gì cụ cứ nói thẳng ra, để kiểu lấp lửng mỗi người hiểu 1 ý, mệt lắm - và quả thực em đang hiểu với cái ý chẳng mấy vui vẻ :redface::redface::redface:

Những ý khác em cũng tán thành với cụ, nhưng cụ hiểu hơi nhầm về nhà đầu tư mới. Cách đây hơn 2 năm, lứa bọn em mới vào chiến đấu như những Hồng Vệ Binh chân chính, cụ có tin không, bây giờ còn ối người vẫn ôm cổ phiếu thời 1170 đấy, là sự thật luôn đấy.

Em chỉ hy vọng nếu lên tầm 370-380, nếu xuống tầm 290-300. Thế là đẹp, ngắn hạn hay dài hạn thì kệ nó, miễn cầy ra thóc là được.

Bes cướp nick Bé

bizviet

Xe điện
Tổng mức đầu tư dự kiến cho dự án Thượng Kon Tum, Thủy Điện Đồng Cam, Vĩnh Sơn 3 trong năm 2009 của CTCP Thủy điện Vĩnh Sơn – Sông Hinh (VSH) là 488.600 triệu đồng.

http://cafef.vn/20090419062235547CA36/vsh-dat-chi-tieu-291-ty-dong-lnst-nam-2009.chn

Từ sang năm, cứ mỗi năm VSH lại có 1 nhà máy thủy điện nữa được đưa vào hoạt động. Công suất tăng nghĩa là tiền lại chẩy vô :))

Đây là tin khủng thứ nhất. Chờ các tin khủng tiếp theo

Con khủng long này và con Xê ị về bản chất là giống nhau (đều đầu tư vào cơ sở hạ tầng kể cả đầu tư trực tiếp & gián tiếp). Xê ị đợt này PR tốt hơn + nhẹ đít hơn =>Tăng nhanh hơn.

Cả hai anh này đều có các quĩ cầm trịch và đều có tài đưa đẩy.

PR tý nhé :))

Chỉnh sửa cuối:

huytct

Xe tăng
Tổng mức đầu tư dự kiến cho dự án Thượng Kon Tum, Thủy Điện Đồng Cam, Vĩnh Sơn 3 trong năm 2009 của CTCP Thủy điện Vĩnh Sơn – Sông Hinh (VSH) là 488.600 triệu đồng.

http://cafef.vn/20090419062235547CA36/vsh-dat-chi-tieu-291-ty-dong-lnst-nam-2009.chn

Từ sang năm, cứ mỗi năm VSH lại có 1 nhà máy thủy điện nữa được đưa vào hoạt động. Công suất tăng nghĩa là tiền lại chẩy vô :))

Con khủng long này và con Xê ị về bản chất là giống nhau (đều đầu tư vào cơ sở hạ tầng kể cả đầu tư trực tiếp & gián tiếp). Xê ị đợt này PR tốt hơn + nhẹ đít hơn =>Tăng nhanh hơn.

Cụ online sớm thế. Hôm nay em Gia Cát Dự phát: Lên nhưng không mạnh!

Longvh

Xe điện

Em đang dìm giá để gom FL thầy lại PR thế này thì các ông ấy tranh cướp của em mất, rồi lại thành nhà đầu tư bất đắc dĩ thay em :21:

bes

Xe lăn
Các cụ làm thế nào thì làm, tối nay phải có người đẻ thớt mới cho em là được. Với đà sinh sôi nảy nở nhanh thế này kiểu gì mỗi cụ cũng phải đứng tên xây 1 cái, né cũng không được.
Chúc các cụ tuần mới trade thật thành công nhé.

à quên kể nốt, đêm qua em có giấc mơ hãi hùng : HASTC-Index tụt 1 phát 20 điểm, cây nến đen nó dài như cái đũa cả, giật mình tỉnh dậy mồ hôi đầm đìa, hóa ra vợ nó gác chân lên cổ ... léo thở được :) :) :)

Chỉnh sửa cuối:

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73

đã tích phân cho cụ hôm off thứ 5 rồi
VSH thâm canh dã man
ăn uống ị trên cùng dòng sông
quay đi quay lại

bes

Xe lăn
Nhà cháu ạ các cụ ợ, cháu chi là con sâu cái kiến thôi ... cho cháu một con đường sống với :77: :21:
Con kiến à, thì leo cành đa đi :P:P:P
2 cụ Nam Đại Hiệp và AirForceOne oẳn tù tì, đánh phát đầu đít, vật tay, đoán biển số xe máy ......gì gì đó , tóm lại tìm ra 1 ông xây nhà 21 cho em. Vào tối nay trong khung giờ đẹp, nhá !!!

dongnat

Xe điện
Con kiến à, thì leo cành đa đi :P:P:P
2 cụ Nam Đại Hiệp và AirForceOne oẳn tù tì, đánh phát đầu đít, vật tay, đoán biển số xe máy ......gì gì đó , tóm lại tìm ra 1 ông xây nhà 21 cho em. Vào tối nay trong khung giờ đẹp, nhá !!!
Nếu các ông ấy ko chấp hàng, thì ban nick 1 tháng, đúng thời hạn của cái thớt mới luôn, bịt mồm thế mới sướng :))
Em nghĩ cổ cánh thì mai mới là ngày quyết định bán hay mua:21:

bes

Xe lăn
úi , TCT này, vãi lúa thật - có kịch bản 1:3 giống SJS ngày nào không ? Giá mới lên 50% từ đáy thì cũng không phải là quá nhiểu

(CafeF)- Tổng các nguồn có thể chia trả cổ tức và thưởng cho cổ đông CTCP Cáp Treo Núi Bà Tây Ninh gần bằng 60,050 tỷ đồng, tương đương bằng 3,76 lần vốn điều lệ (15,985 tỷ đồng).

Theo tin từ CTCP Cáp Treo Núi Bà Tây Ninh (Mã CK: TCT), quý I/2009 lợi nhuận sau thuế của công ty đạt 16,173 tỷ đồng tăng 14,16% so với cùng kỳ năm 2008, cao nhất tính từ quý I/2008. EPS cơ bản đạt 10.118 đồng/CP.

Nguyên nhân lợi chính nhuận quý I tăng là do doanh thu tăng 6,6%, đạt 24,233 tỷ đồng, giá vốn hàng bán giảm 54,5%, chỉ khoảng 1,512 tỷ đồng. Bên cạnh đó, các khoản chi phí bán hàng, chi phí lãi vay giảm khá nhiều so với mức tăng của chi phí quản lý doanh nghiệp.
Theo thuyết minh BCTC 2008, giá vốn hàng bán của TCT có xu hướng giảm dù doanh thu tăng và chủ yếu giảm mạnh phần chi phí khấu hao.
Lợi nhuận gộp đạt 22,721 tỷ đồng tăng 17% so với cùng kỳ, lợi nhuận trước thuế đạt 19,724 tỷ đồng tăng 19,74%.

Như năm 2008, quý I là quý mang lại doanh thu, lợi nhuận cao nhất 14,166 tỷ đồng so với tổng doanh thu cả năm là 22,772 tỷ đồng cho TCT.

Tính đến thời điểm 31/03/2009, lợi nhuận chưa phân phối lũy kế là 34,149 tỷ đồng trong đó có lợi nhuận quý I là 16,173 tỷ đồng và lợi nhuận chưa phân phối năm 2008 là 18,908 tỷ đồng; quỹ đẩu tư phát triển là 25,9 tỷ đồng.

Chỉnh sửa cuối:

strongrich

Xe tăng
Em nghĩ cổ cánh thì mai mới là ngày quyết định bán hay mua:21:
Hàng của cụ mai mới về thì làm gì mà chẳng để mai quyết! Hàng em mua từ lúc 300 giờ vẫn chẳng biết nên chạy hay nên đi gan với thị trường. Đen 1 cái là em đi hội thảo ở xứ chẳng có internet gì cả nên kiểu gi cũng ngâm cổ đến Thứ 5. Có tháo chạy thì các cụ làm ơn SMS cho em 1 cái. :102:

Trạng thái
Thớt đang đóng