Chứng khoán 2008 - Phần 7 - "Trong muôn vàn gian khó còn đó những cơ hội"

Trạng thái
Thớt đang đóng

bes

Xe lăn
Những lệnh bán khủng chưa xuất hiện với VNM đâu anh , đợi phiên 2 đi , vui hơn.

Xu hướng xả hàng đúng như nhận định đã rõ. CHờ động thái tích cực từ SCIC , mà hay hoặc dở là ngày hôm nay ông này xử lý mua và bán thế nào. Nếu có các trader giỏi , chỉ cần 500 tỷ là có thể bình ổn TT , còn nếu kém thì 5000 tỷ cũng không ăn thua , 3 ngày giao dịch ( đến hết tuần ) là khoai tây và các BB nó nuốt gọn tiền của SCIC ngay.

Mà 1 khi SCIC giải ngân hết mà TT tiếp tục đi xuống thì có mà chết.

Cố gắng lên SCIC , BP đầu tư bên em cũng có 1 cô bé từ SCIC chuyển qua , rất good và hy vọng là dàn cầu thủ còn lại của SCIC cũng thế.
ơ cái thằng này, mày khen cô bé rất good cộng thêm tối nào về cũng kêu mệt và đi ngủ từ 21h làm anh lại nghĩ đến cái khác :)):)):)). Chắc (y) thật - nhỉ?

Porsche 911

Xe container
Ơ hay nhỉ! Tự nhiên lại khen 9(cựu) nữ nhân viên của SCIC good. Mà không tốt không được vì theo em biết thì Mdm Tâm trực tiếp nghiên cứu từng hồ sơ xin việc một và yếu tố quan trọng không bao giờ bỏ qua là ngoại hình và ngoại ngữ!

bvc

Xe tăng
Thị trường trưng thối không vận động theo thị trường nữa mà hoàn toan phụ thuộc vào chính sách của nhà Nước.

Ngáp thôi

Tien_TCFC

Xe điện
Ơ hay nhỉ! Tự nhiên lại khen 9(cựu) nữ nhân viên của SCIC good. Mà không tốt không được vì theo em biết thì Mdm Tâm trực tiếp nghiên cứu từng hồ sơ xin việc một và yếu tố quan trọng không bao giờ bỏ qua là ngoại hình và ngoại ngữ!
Thế này là ngoài chuyên môn roài :P
Tình hình sau 3 phiên "đạp" lên mà chỉ có một quả "đấm" xuống thế này thì bình thường thôi các Cụ nhể!
Tình hình chưa hết phiên nhưng E lại muốn đoán ngày mai thế nào nhỉ :21:

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Đúng rồi, em xác nhận. Hồi trước em đi xin việc bên đó cũng bị loại . Ít nhất là bên đó cũng biết loại các đ/c phọt phẹt :21:

bizviet

Xe điện
Ông SCIC làm cho thằng nào đó ngóc đầu cuối phiên 2 là bà con lại nhao vào ngay mà

Porsche 911

Xe container
Hôm nay TT xuống đặt lệnh online em khớp 100 (1 lô) VC5 giá sàn:77: :77:

DHG thì bán hết luôn giá trần nhưng chắc là ko thể khớp được, vì em cũng nỏ muốn bán!

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Lệ phí trước bạ đối với ôtô loại dưới 7 chỗ ngồi lưu hành tại hai thành phố lớn là Hà Nội và TP HCM sẽ có mức thuế mới 7%, thay cho mức 5% hiện hành.

Những chiếc xe như Rolls-Royce Phantom sẽ phải nộp phí nhiều hơn.

Đây là một trong những vấn đề chính của Nghị định sửa đổi bổ sung về lệ phí trước bạ đang được Bộ Tài chính trình Chính phủ xem xét trước khi đưa ra lấy ý kiến nhân dân.

Theo dự thảo Nghị định, lệ phí trước bạ đối với ôtô dưới 7 chỗ ngồi sẽ có mức cao nhất là 7%.

hoãn thuế CK
tăng thuế otô
buồn

tuanhaiha

Xe điện
Giao dịch chứng khoán tại Malaysia hôm qua phải tạm ngừng trong một giờ sau khi chỉ số Kuala Lumpur Composite giảm tới 10% - mức giới hạn theo quy định buộc phải tạm ngừng giao dịch tại nước này.

Theo quy định của Sở giao dịch chứng khoán Malaysia nhằm ngăn chặn các nhà đầu tư "hoảng loạn" bán tháo cổ phiếu, giao dịch chứng khoán đã phải tạm ngừng từ 14 giờ 28 đến 15 giờ 58 hôm nay sau khi chỉ số Kuala Lumpur Composite mất 130 điểm, tương đương 10%, xuống 1.166,32 điểm, mức phần trăm sụt giảm lớn nhất trong những năm qua.

Trong phiên giao dịch hôm nay tại thị trường Malaysia, có tới 887 mã chứng khoán giảm giá, chỉ có 19 mã tăng giá. Tổng khối lượng giao dịch là 913 triệu cổ phiếu với tổng giá trị 2,47 tỷ ringgit.

bes

Xe lăn
Hôm nay TT xuống đặt lệnh online em khớp 100 (1 lô) VC5 giá sàn:77: :77:

DHG thì bán hết luôn giá trần nhưng chắc là ko thể khớp được, vì em cũng nỏ muốn bán!
Hôm nay em đặt bán 1 ít ở phiên 1, chả khớp được cái nào . Xuống tiêp rồi.

@ Dongnn : Trình bác thì cao đấy nhưng số đo cả 3 vòng đều là 50cm thì SCIC nó oánh trượt là đúng rồi :)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

tuanhaiha

Xe điện
kết thúc chiến dịch mò đáy từ ngày 3/3
em đã cho lên đường được 2 phần
còn 1 để lại lướt lát
LN sau thuế/ doanh thu = 15%
cũng tạm an ủi
đã bớt được 1/2 lỗ từ sau Tết

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Bán ra thời điểm này nghe chừng ko ổn lắm, ko biết việc các kênh báo chí đưa thông tin "Hôm nay NĐT sẽ xả hàng" là có tính toán hay có chủ định nhưng nếu có chủ định thì hôm nay những "đại gia mua vào"đã thực hiện được ý đồ.Theo ngu ý của em thì có thể giảm cùng lắm 1,2 phiên nữa thị trường sẽ ngon trở lại.

BIC.Vietnam

Xe tải
Website
www.bicvietnam.com
Hôm qua em chạy STB, SJS & NTL lại thành cao, tự nhiên có thêm ít tiền giảm lỗ, em quyết định bán hết & đợi đến sau 17/03 xem thế nào.

Tien_TCFC

Xe điện
Bán ra thời điểm này nghe chừng ko ổn lắm, ko biết việc các kênh báo chí đưa thông tin "Hôm nay NĐT sẽ xả hàng" là có tính toán hay có chủ định nhưng nếu có chủ định thì hôm nay những "đại gia mua vào"đã thực hiện được ý đồ.Theo ngu ý của em thì có thể giảm cùng lắm 1,2 phiên nữa thị trường sẽ ngon trở lại.
Có vẻ ý đồ như Bác nói cũng đúng, thông tin toàn ngược chiều :P
Lợi nhuận của mấy đại gia thì xuôi chiều:))

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Kể ra thì cũng lạ, toàn hành xử theo kiểu tự đóng cửa đốt nhà thế này thì trách ai... Số đông không biết đoàn kết thì bị một nhóm người khác, có tổ chức, thao túng thôi. ĐÚng là tự mình làm khó mình!

@ Dongnn : Trình bác thì cao đấy nhưng số đo cả 3 vòng đều là 50cm thì SCIC nó oánh trượt là đúng rồi :)):)):))
@bes: dáng anh hơi chuẩn đấy, còn theo VNI thì chỉ số của anh là 18cm/12cm đấy nhé :)) :)) Hỏi cho anh cái vụ email trên vnn.vn chưa?

Chỉnh sửa cuối:

buggy

Xe tăng
Không có gì sáng sủa cho đầu tư lâu dài đâu. Tà tà té các bác ạ.
Hôm qua lần đầu tiên làm quả short sale, hôm nay cover kiếm tý.

Tình hình này thì cứ có lãi là té.

tuanhaiha

Xe điện
chạy STB là đúng
17/3 họp ĐH CĐ
bố con anh Thành in thêm 2.000 tỷ tiền giấy bán cho CĐ giá 15

Lss

Xe hơi
Xì pam tí ạ. Hôm trước em có đọc qua nhưng không nhớ có bác nào chỉ cách trade gold. Thôi thì em cứ post lên đây nhờ bác nào biết chỉ em vài đường cơ bản ạ. Bắt đầu abc bờ cờ nhé, em chưa biết gì đâu ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng