Chứng khoán 2008 - Phần 7 - "Trong muôn vàn gian khó còn đó những cơ hội"

Trạng thái
Thớt đang đóng

tranhainam

Xe điện
Em vừa gửi file tổng kết một số công ty cho các bác trong líst đăng kí, bác nào 0 nhận được thì mail cho em nhé, em sợ bị thiếu trong contact group.
Chúc các bác một ngày vui vẻ.Thị trường có dấu hiệu chững lại, nếu qua được ngày mai thì có thể đi lên tiếp, còn không là có khả năng quay đầu. Khối lượng giao dịch 2 sàn hôm nay khá lớn. Em thì vẫn găm hàng các bác ạ.

Longvh

Xe điện
Em thì em nghĩ là mai sẽ có Bàn tay Vô hình đỡ :)) Thành ra có khi lại là cơ hội nhập hàng ko nó qua được lại lên thì lại tranh nhau vất vả :)

huetran

Xe buýt
Em thì em nghĩ là mai sẽ có Bàn tay Vô hình đỡ :)) Thành ra có khi lại là cơ hội nhập hàng ko nó qua được lại lên thì lại tranh nhau vất vả :)
Hôm nay em nhập một ít
Đặt lệnh từ đầu phiên đến cuối phiên thì lỗ mất một ít:P

BIC.Vietnam

Xe tải
Website
www.bicvietnam.com

Tien_TCFC

Xe điện
Nhìn cái Avanta của Cụ Mazda666 mà thấy vãi !
Cụ đừng phán hoa đào cho A E nhờ nhé!
Tình hình này chắc ko trụ đến cuối tuần!
Cụ nào có lướt thì lướt nhé!
Mai là phiên quyết định lên xuống!
Mà nhà Bes chẳng thấy tăm hơi đâu, chỉ thấy Mợ Bé là thế nào nhi?
Mấy cụ lão làng không biết bỏ xóm đi chơi đâu thế nhỉ?

dongnat

Xe điện
úi giời, cứ xuống 1 phiên lên 1 phiên thế này mà bàn nhiều thì có khi chết trước khi hòa vốn ấy chứ, em nghĩ ngày mai vẫn xanh thôi, mà sao các cụ bi quan thế, hôm nay là tăng mạnh đấy chứ, 18 điểm kia mà, trả nhẽ cứ phải tăng 4,5% trở lên mới là tăng à . Hôm nay em sợ là ném tay phải qua tay trái + bắt thêm tý gà thôi

Porsche 911

Xe container
Theo em thì với việc Tây giải ngân hôm nay và chưa có thông tin gì xấu nên khả năng VNI và Hastc mất điểm vào ngày mai là thấp!

Chaien

Xe tăng
Giá khớp chỉ được tính khi có ít nhất 1 lệnh mua và bán thỏa mãn nhau. 1 ngày có 3 phiên giao dịch, chỉ cần có 1 lệnh khớp là lấy giá cả ngày được rồi. VNI tính trên số lượng khớp và giá, không có giao dịch thì không có số lượng ---> Vờ Ni Nguyễn Y Vân.
Em lại hỏi tiếp : Nếu người bán kiên quyết ko bán thì làm sao thị trường tăng điểm được nhể? tất nhiên TH này là khó vì TT lớn thế thì thế nào chẳng có ông bán. Tuy nhiên nếu bên bán cứ găm để chờ giá lên thì đến bao giờ TT mới lên được nếu ko có giao dịch nào được khớp !!!

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Em vừa gửi file tổng kết một số công ty cho các bác trong líst đăng kí, bác nào 0 nhận được thì mail cho em nhé, em sợ bị thiếu trong contact group.
Chúc các bác một ngày vui vẻ.Thị trường có dấu hiệu chững lại, nếu qua được ngày mai thì có thể đi lên tiếp, còn không là có khả năng quay đầu. Khối lượng giao dịch 2 sàn hôm nay khá lớn. Em thì vẫn găm hàng các bác ạ.
Bác gủi cho em vói: ngodzung67@gmail.com. Thank bác nhiều !!!(b) (b) (b) (b) (b) (b)

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Hôm nay em nhập một ít
Đặt lệnh từ đầu phiên đến cuối phiên thì lỗ mất một ít:P
Em cũng đặt lệnh mua VC5 đầu phiên, nhưng không khớp được. May quá, đến phiên khớp liên tục huỷ lệnh được đặt mua với giá 33.8 khớp 33 nhưng so với cuối phiên vẫn lõm mất một ít .

Porsche 911

Xe container
Bác 25 Lý Thường Kiệt nói rõ VC5 đến phiên khớp liên tục với! Em nghĩ Ha lúc nào cũng liên tục chứ! Chắc lúc bác đặt là dư mua trần quá nhiều nên chưa khớp thì bác lại sửa lệnh?

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Bác 25 Lý Thường Kiệt nói rõ VC5 đến phiên khớp liên tục với! Em nghĩ Ha lúc nào cũng liên tục chứ! Chắc lúc bác đặt là dư mua trần quá nhiều nên chưa khớp thì bác lại sửa lệnh?
Sáng nay lúc 8h15 em đặt lệnh là sát trần rồi 34.5, sau đó em ngồi xem, thấy giảm liên tục, vào huỷ lệnh lúc 9h30 và đặt lệnh mới mua 33.8, lúc 9h55 nhìn bảng giá thấy khớp 33.7 rồi, cú tưởng mình đã khớp nhưng không phải, 11h6 phút em nhận được tin nhắn báo khớp với giá 33. Cũng không hiểu cơ chế khớp lệnh như thế nào?

huetran

Xe buýt
Sáng nay lúc 8h15 em đặt lệnh là sát trần rồi 34.5, sau đó em ngồi xem, thấy giảm liên tục, vào huỷ lệnh lúc 9h30 và đặt lệnh mới mua 33.8, lúc 9h55 nhìn bảng giá thấy khớp 33.7 rồi, cú tưởng mình đã khớp nhưng không phải, 11h6 phút em nhận được tin nhắn báo khớp với giá 33. Cũng không hiểu cơ chế khớp lệnh như thế nào?
thế là bác may hơn nhà cháu
Cháu mua VC5 hôm nay giá trần đấy ạ

BIC.Vietnam

Xe tải
Website
www.bicvietnam.com
Sàn HN làm quái gì có khớp lệnh liên tục hả bác? chỉ có alf sau 1 phiên thì được phép sửa lệnh thôi ạ. Sáng nay em chạy hết SJS & NTL giá trần, cuối phiên thấy NTL đảo màu, SJS giữ nguyên, lại được hơn chục quả, không biết may hay rủi, mai em chơi bọn PS thui, có khi đú VC5 với các bác cho vui.

bizviet

Xe điện
Có thể đông quá, lệnh của bác vào muộn (thời gian từ lúc bác gửi lệnh đến lúc lệnh đến trung tâm kha lâu), khi đó chỉ có lệnh bán 33 thôi ạ. Số lượng cổ phiếu giao dịch trên cả 2 sàn hôm nay là rất lớn đấy bác ạ.

"về cuối đợt 2 và sang đợt 3 sức cầu cổ phiếu tiếp tục tăng rất mạnh và áp đảo hoàn toàn lượng bán ra, một tín hiệu rất tốt cho thị trường.

Tại hầu hết các sàn giao dịch của các công ty chứng khoán tại Hà Nội sáng nay, các nhà đầu tư chen nhau đặt lệnh mua cổ phiếu và đã đến mức hơi quá căng thẳng, liên tục xô đẩy và cá biệt đã xảy ra cãi vã căng thẳng về việc ai xếp hàng trước, ai xếp hàng sau..."
http://www17.24h.com.vn/news.php/161/180858/TTCK_Suc_cau_manh_ap_dao_con_lu_xa_co_phieu

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Em lại hỏi tiếp : Nếu người bán kiên quyết ko bán thì làm sao thị trường tăng điểm được nhể? tất nhiên TH này là khó vì TT lớn thế thì thế nào chẳng có ông bán. Tuy nhiên nếu bên bán cứ găm để chờ giá lên thì đến bao giờ TT mới lên được nếu ko có giao dịch nào được khớp !!!
Chính xác ạ. Khi không có giao dịch được thực hiện, giá sẽ sẽ giữ nguyên. VNI chẳng lên, chẳng xuống.

Trạng thái
Thớt đang đóng