CHỨNG KHOÁN 2008 - Phần 6.

Trạng thái
Thớt đang đóng

TungRau

Xe tăng
Thông tin mới nhất em vừa cập nhật là kể từ năm 2008 , việc học 3 chứng chỉ sẽ đi vào quá khứ , để được cấp phép hành nghề phải học 7 môn cả thảy , chi tiết thì em quên miẹ nó rồi. Nói chung là khoai lém ạ.

Và cũng kể từ bay giờ , mấy anh có chứng chỉ cũ mà chưa thi lấy giấy phép hành nghề thì cũng coi như vứt , học lại hết ạ.

AF-1

Xe buýt
Hợ hợ, cứ học đã. Hứng lên thì nhảy sang làm chưa muộn. Thấy giang hồ đồn đại là thi lấy cái chứng chỉ hành nghề cũng có vẻ khoai phết !!!

@tuanhaiha : Thanh củi bác nhé , như thế học hết 4 chứng chỉ vào khoảng 6 tháng phải không? Em thấy trong ĐH KTQD nó dạy cái gì mà mất gần 1 năm ý nhỉ?
Đâu có bác Bét, năm ngoái bọn em học ở ĐH KTQD mất có khoảng 1 tháng thôi cả 3 CC Luật, Cơ bản & Phân tích, dưng mờ học xong phải chờ hội Ủy ban xuống sát hạch hơi lâu mất gần tháng nữa, rồi lại chờ bọn nó chấm bài mất đứt 2 tháng. Chắc tại mở nhiều lớp quá nên làm không xuể. Riêng CC Luật bác bắt buộc phải vào học trong Ủy ban đấy. À mà nếu C.ty nó đăng ký cho đi học thì được discount 15% bác ợ, đỡ nhiều tiền phết, dưng mờ em chả quan tâm vì c.ty nó trả hết học phí (y) , em chỉ phải tự trả phí thi lại thui - 100k/môn :)) :)) :)). Hay bác xin vào C.ty LD CK của Mo-gần-xì-ten-lây đê, vừa thành lập đới. (y) (y) (y)
P/S: Môn phân tích hơi khoai nếu bác không phải là dân học tài chính ngân hàng, khoảng 80% thi trượt nhe răng môn này (y) :21:

bes

Xe lăn
ối chết, học 7 chứng chỉ thì tẩu hoả nhập ma mất. Cái sự học nó có vẻ gian nan nhỉ? (ơ thế 3 cái CC của mày cũng vứt đi à?)

@ Air1 : Em cũng mới hỏi đứa bạn bên Uỷ Ban, nó bảo vào các cty rồi đi học là hay nhất. Nhưng thôi, thế đã. Rảnh rỗi đi học cho nó ấm vào thân (chả biết có ấm được thêm tí gì không). Nếu sau này thị trường thịnh vượng thì cũng xin đâm đầu vào đâu đó, thị trường mà sập thì em đi bằng đít trước các cty rồi (lúc đó thì cũng khỏi cần học, cần làm về chứng nữa)

Thanks các bác nhé !!! Con ACL của em hôm nay bị thằng nào đập mà ác thế, ngoi lên được tí nó lại dìm cho chìm nghỉm.

TungRau

Xe tăng
ối chết, học 7 chứng chỉ thì tẩu hoả nhập ma mất. Cái sự học nó có vẻ gian nan nhỉ? (ơ thế 3 cái CC của mày cũng vứt đi à?)
Vứt thôi anh ơi , em cũng đâu có định nhảy vào CTCK xin việc nên kệ thôi

moihocdi

Xe tải
Các bác học đi rồi cho các công ty chứng khoán thuê chứng chỉ, nghe đâu cũng được 5M 1 tháng đấy

sungak

Xe tăng
Website
www.myhyec.com
Em đi học khóa Basic ở UBCK rồi, em thấy chán và ko có ý định học khóa tiếp theo, đang muốn tìm chỗ nào tử tế hơn để đi học khóa phân tích, còn luật thì có lẽ học ở UBCK tốt hợn

Điều em ko thik là tổ chức lớp học ko thật sự nghiêm túc. Giờ học chạy theo giờ của giảng viên, mà giảng viên thì cũng ko phải là một người, mỗi thầy dạy một kiểu.

Có một buổi, điều thầy giáo khác vào dạy thay, nhưng vì là dạy thay nên chỉ chạy theo slide, nếu thế thì ai làm trong ngành tài chính vài năm cũng dạy được.

Em nói với cô tổ chức lớp học là, lớp học có 100 học viên, một lần đổi giờ học là 100 người phải sắp xếp lại lịch của mình. Tại sao một người lại bắt 100 người phải chạy theo như thế? Lý do thầy giáo bận ko phải là lý do chính đáng vì một ông giáo bận mà trên 80 người có công ăn việc làm phải hủy bỏ lịch làm việc của mình thì bên nào đáng giá hơn, chắc j sức lao động trong cùng thời gian của ông thầy đã giá trị hơn sức lao động của các học viên?

Hai là khi anh nộp tiền học, cũng như ký một hợp đồng về dịch vụ với UB, anh trả tiền để nhận dịch vụ như UB đã giới thiệu, nhưng UB thik thay đổi chất lượng dịch vụ thế nào thì thay đổi, mà ko có bất kỳ sự đền bù gì, làm ăn như thế có được coi là đàng hoàng ko ? Địa điểm được dành riêng cho việc đào tạo nhân lực chứng khoán cho cả nước mà làm việc như vậy thì các đơn vị khác sẽ thế nào?

Tóm lại là em thấy UBCK đào tạo ko nghiêm túc.

taplai

[Tịch thu bằng lái]
Tự học có sao đâu?

Giặc lái

Xe tải
các bác lệch fa rồi, quay về chủ đề chứng trên sàn đê, học cái giề tầm này nữa, quăng cả tỷ bạc lên sàn rồi mới đi học lạ thật đấy nhể

Mazspeed

Xe container
Chào các kụ. Từ hôm mở hàng đến giờ đỏ lòm lòm làm em hãi quá:102: :102: , 3 ngày liền không tâm trí nào vào quán. Kụ 4x4 phán em sướng là sai đấy ợ, kụ Bes mới nói đúng, năm mới đỏ sàn là em cũng đi luôn rồi ạ. Vấn đề là trước tết em đã giải ngân 50/50 chứ không còn được trong sạch nữa, thế là bây giờ cổ về thì try*m kẹp sưng to đùng rồi:'( :'( :'( :'( :'( .

Mịa, không khéo cả năm đi cày chỉ để bù lại cái hạn đầu năm này mất. Cái võ cưa chân bàn, tự vắt cổ mình ra nước lại phải lôi ra dùng, hu hu!!!

Chỉnh sửa cuối:

sungak

Xe tăng
Website
www.myhyec.com
các bác lệch fa rồi, quay về chủ đề chứng trên sàn đê, học cái giề tầm này nữa, quăng cả tỷ bạc lên sàn rồi mới đi học lạ thật đấy nhể
Nếu lúc trước em sai, em chả sợ j việc sửa sai bác ạ

Xe tải
ô hay, cũng giống bác biết lái xe chán rồi mới có bằng, có xe - có sao đâu nhỉ? Học thêm để biết thêm đâu phải là không nên ạ? Bác cứ chỉ cho em độ 2 con chắc chắn lên, em xin đến học bác luôn ạ.

@ súng AK : Thấy UBCK là nơi nghiêm túc nhất, chính thức nhất mà còn thế thì em sợ rồi. Thôi, em cứ ôm chân bác VNPT tiếp vậy, bao giờ bác ý đá đít em thì em...đi học.

TungRau

Xe tăng
@ súng AK : Thấy UBCK là nơi nghiêm túc nhất, chính thức nhất mà còn thế thì em sợ rồi. Thôi, em cứ ôm chân bác VNPT tiếp vậy, bao giờ bác ý đá đít em thì em...đi học.
Lúc trước ( năm 2002 , 2003 ) em đi học thấy dạy nghiêm chỉnh và hay lắm cơ mà , ngay cả bác Trần Đắc Sinh còn đứng lớp nữa.

Chắc bây giờ chạy theo lợi nhuận , số người học đông nên chất lượng giảm rùi.

huetran

Xe buýt
Các bác học đi rồi cho các công ty chứng khoán thuê chứng chỉ, nghe đâu cũng được 5M 1 tháng đấy
Em có cả chứng chỉ hành nghề roài nhưng chưa làm trong ctck
Bác biết chỗ nào thuê ko chỉ em với (kiếm thêm một chút bù vào khoản lỗ ck)

Porsche 911

Xe container
Ơ bác huetran này! Bác đang cho thuê đấy thôi:^) !

davo_vietnam

Xe đạp
Các Pa'c ơi, hoa đào còn nở đến khi nào nhể... Bao giờ mới thấy mầu xanh đây hả giời???

T72

Xe tải
Website
foshanceramic.com.vn
Khép lại 1 tuần giao dịch đầu năm, có lẽ vì quá buồn nên chả bác nào bình luận gì.

taplai

[Tịch thu bằng lái]
Thế các bác buôn cổ phiếu chỉ bán mà không mua hay sao mà thấy TT xuống lại buồn?

TungRau

Xe tăng
Em nói rồi , sang tháng ông Bes mở cái thớt mới đê.

Trạng thái
Thớt đang đóng