Chứng khoán 2008 - Phần 16 (nhất lộc) - Phía trước là biển rộng

Trạng thái
Thớt đang đóng

Longvh

Xe điện
cụ mà nghỉ đi Sin thì còn cứu được sàn đấy nhé, chứ cốc cf thì 0 kéo được đâu mà. Dạo này phó tèo bang không thấy ra uống cf, anh em ngồi đây còn đang trách đây này.
À, nhắc em mới nhớ, ko đi SIN thì mua được vài nghìn CF cơ đấy :P
Nhưng ko xem con hổ trắng thì phí

Mà chuyến bác Sontt đi US còn mua được vài chục k CF ấy chứ :)

Mai 2xx rồi, cuối cùng cũng thành hiện thực.

Test 280 thủng xuống 250, thủng tiếp sẽ thành 1xx, còn Ha thì <80 nhanh thôi

shopdongho

Xe tải
Website
www.shopdongho.com
Tình hình này có thể 1 là chúng nó mượn thuế chứng khoán để oánh xuống rồi gom , 2 là nợ xấu bất động sản ở VN thật sự ghê gớm tới mức có thể gây ra 1 cơn đại khủng hoảng chưa từng có ở VN vì sắp tới thời gian đáo hạn kết toán sổ sách cuối năm của ngân hàng . Kịch bản 1 thì kô sao , kịch bản 2 thì hơi ớn

Nếu kịch bản 1 các bác có bao giờ nghĩ các cụ chóp bu áp dụng thuế chứng khoán , thị trường xuống , gom xong lại hoãn thuế chứng khoán kô ??? Khi đó thì có nhiều chuyện vui à nha (b)

ngaynha

Xe tăng
Em mua SD7 giá 35 , các bác bảo em có nên cutlot giá 25 k ạ?

MinhBum

Xe container

shopdongho

Xe tải
Website
www.shopdongho.com
Em mua SD7 giá 35 , các bác bảo em có nên cutlot giá 25 k ạ?
Ặc , cụ chơi hàng nóng mà chơi giá cao là kô xong rùi . Chắc cụ dính SD7 giá 35 do kết ăn sóng 2 của đợt lên vừa rùi à ???

E chỉ biết khuyên cụ là tử thủ . Vì sao , các sóng lên gần đây của VN mình thì hàng nóng như BVS , KLS , HPC , SD7 , PAN hầu như rất khó mua , còn sóng xuống thì bán lúc nào cũng được . Vậy khi nó 3x và 2x đít to cụ kô cut , cụ định cut 2x đít nhỏ à , SD7 đáy trung hạn là 19.5 , đáy ngắn hạn là 21.3 đó cụ . Tuỳ ở cụ nhá , giữ mà lỗ nữa cụ kô được trách em nhá

Em có 1 bí quyết nhận biết khi nào thị trường quay đầu xuống khi đang lên . Khi nào thị trường lên em sẽ mách cho các cụ . Chắc chắn đúng 90% :69:

alexdat

Xe hơi
Sàn Hà nội chính thức "xí xóa ván cũ chơi lại từ đầu" ??? hay là "sự trở về với CÁT BỤI" HẢ CÁC CỤ??? :'(:'(
Từ giờ trở đi khỏi phải thức đêm xem "đao giôn" làm gì nữa .. Việt nam mình đi riêng 1 đường cho nó máu các cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Sâm

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình này có thể 1 là chúng nó mượn thuế chứng khoán để oánh xuống rồi gom , 2 là nợ xấu bất động sản ở VN thật sự ghê gớm tới mức có thể gây ra 1 cơn đại khủng hoảng chưa từng có ở VN vì sắp tới thời gian đáo hạn kết toán sổ sách cuối năm của ngân hàng . Kịch bản 1 thì kô sao , kịch bản 2 thì hơi ớn

Nếu kịch bản 1 các bác có bao giờ nghĩ các cụ chóp bu áp dụng thuế chứng khoán , thị trường xuống , gom xong lại hoãn thuế chứng khoán kô ??? Khi đó thì có nhiều chuyện vui à nha (b)
Kịch bản 1 khó xảy ra hơn kịch bản 2.
Nợ xấu của các banks là rất đáng ngại, đến VCB mới tháng 10 mà nợ xấu cũng đã xấp xỉ 6%, quả bom đang bốc khói rồi.

Longvh

Xe điện
Em xem hôm nay ở HA thì đúng là Tây đang chạy thật, cắm đầu cắm cổ chạy thục mạng về nước.

Mua: 119,200 Bán: 950,400

bes

Xe lăn
Lại bị bác mốc nào xoá bài rùi . Uổng công tim gan em nghĩ ra . Chắc bài này cũng sắp bị xoá :21: . Nhưng xoá mà sao kô PM cho em lí do :69:
Em đã nhắc nhở bác và bác Buggy về vấn đề chuyện cá nhân trao đổi riêng qua PM, cách đây vài phút em đã PM với 2 bác để nhắc nhở lần thứ 2. Nội dung này còn tái diễn em sẽ đề nghị ban nick. Mong bác vui lòng hợp tác.

shopdongho

Xe tải
Website
www.shopdongho.com
Em có tí ý kiến với cụ buggy với cụ shopdongho:
- C khoán thì nó ko có quy luật tuyệt đối ạ, nếu các cụ nói là có bí quyết này bí quyết nọ thì chắc chắn là đã giàu to rồi...Mà có câu " bí quyết người này là thuốc độc của người khác" nên tóm nại cụ nào có thì nói luôn, ko thì giữ lấy cho riêng mình.
- Cụ buggy bẩu cụ shopdongho bán đồng hồ giả là hơi nặng lời, vì bản thân đồng hồ HK cũng là đồng hồ, nó không phải là " giả" mà là " nhái" ạ. Mà nó cũng có giá trị của 1 cái đồng hồ đấy chứ ạ. Cũng giống như BlackBerry bên em có hàng HK , có hàng US xịn, mỗi loại 1 giá, ko thể mix.

Các cụ mỗi người nhịn nhau 1 ít đi, có câu " hòa khí sinh tài, nộ khí sinh hung", các bác khục khặc nhau làm gì, thảo nào CK nó ko lên đc :21:...A E chúng ta tham gia cái box này để cùng chia sẻ, cùng bình luận, để cùng win-win, phải không các pác???.

Góp ý!
Cụ này vui nà . Bí quyết em thì có phải đi thuốc ai đâu mà các cụ ấy cứ nghĩ em thuốc hay em ra vẻ . Em đần lắm ạ . Chỉ là em chơi bị thua nhiều thì em góp ý cho các cụ tránh thôi ạ .

Em chỉ thấy trong 6 tháng lại đây , khi sóng lên , STB mà cứ khớp xấp xỉ 6 triệu CP trở lên thì trước sau gì thị trường cũng quay đầu . Cụ nào kô tin cứ check . Nhiều lần STB khớp nhiều em cứ tự trấn an là thay máu cổ đông xong rồi sau đó em chết sặc tiết . Còn khi thị trường điên như 2006-2007 thì cứ thay máu cổ đông liên tục và lên liên tục ạ . E xin hết

bes

Xe lăn
Em chỉ thấy trong 6 tháng lại đây , khi sóng lên , STB mà cứ khớp xấp xỉ 6 triệu CP trở lên thì trước sau gì thị trường cũng quay đầu . Cụ nào kô tin cứ check . Nhiều lần STB khớp nhiều em cứ tự trấn an là thay máu cổ đông xong rồi sau đó em chết sặc tiết . Còn khi thị trường điên như 2006-2007 thì cứ thay máu cổ đông liên tục và lên liên tục ạ . E xin hết
Cái mốc STB khớp >6tr cổ/phiên là do cụ nghĩ ra, theo dõi thấy hay nghe người ta bảo thế ạ ? Anh em trong này bàn cái chuyện STB>6tr, SSI>1tr từ lâu rồi ạ. Không tin cụ hỏi cụ dongnat nhé, em sợ cụ Nát có nhiều bài quá nên chả còn nhớ mình đã nói bài STB 6tr khi nào.
Em chả quan tâm cụ buôn cái gì, nhưng vì ở trên thấy cụ nói như đinh đóng cột là đoán chắc đúng 90% nên em mới bảo cụ bỏ béng cái nghề kia đi mà buôn chứng cho nhanh giầu, buôn gì mà chả là kiếm tiền - cụ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Maz6666

Xe buýt
Nghe các cụ tranh luận cũng phê cả cái lỗ nhĩ, cụ nào thử dự đoán vni cái đê

sontt

Xe buýt
Các cụ xem Đao-giôn với Nác-đát... em xem Madonna thôi nhá:)):)):))

shopdongho

Xe tải
Website
www.shopdongho.com
Cái mốc STB khớp >6tr cổ/phiên là do cụ nghĩ ra, theo dõi thấy hay nghe người ta bảo thế ạ ? Anh em trong này bàn cái chuyện STB>6tr, SSI>1tr từ lâu rồi ạ. Không tin cụ hỏi cụ dongnat nhé, em sợ cụ Nát có nhiều bài quá nên chả còn nhớ mình đã nói bài STB 6tr khi nào.
Em chả quan tâm cụ buôn cái gì, nhưng vì ở trên thấy cụ nói như đinh đóng cột là đoán chắc đúng 90% nên em mới bảo cụ bỏ béng cái nghề kia đi mà buôn chứng cho nhanh giầu, buôn gì mà chả là kiếm tiền - cụ nhỉ?
E bị kẹp trim 3 sóng STB khớp khủng cụ ạ . E chả bèo tới mức phải cóp lại của ai rồi post lên đâu cụ ạ .

Em nói đúng 90% là như đinh đóng cột hả cụ , thế thì cái 90% nó tương đương đinh đóng cột hả cụ ??? Mà thí dụ có buôn chứng nhanh giàu đi nữa thì vẫn phải có việc làm ổn định chứ cụ . Các cụ ở đây có ai chỉ buôn chứng kô mà kô làm việc khác kô ???

vdsc.hanoi

Xe buýt
Các cụ ở đây có ai chỉ buôn chứng kô mà kô làm việc khác kô ???
chính là cụ bes đấy, ngoài buôn chứng thì chỉ uống cf và làm nội trợ thôi.

PS: box ck này không phải là độc quyền, nhưng quan điểm trong box là toàn anh em chơi với nhau, có thể có 1 số cụ 0 tham gia off nhưng nói chung là nên thông báo các thông tin, các nhận định một cách vô tư, phát biểu 0 quá khích, 0 cay cú, các bác newbie nên lưu ý, tránh sa đà, hay quá thiên về phát biểu như bên vietstock.

alexdat

Xe hơi
Bài của em có liên quan gì đâu mà lại bị xóa rùi:'(:'(

bes

Xe lăn
Bài của em có liên quan gì đâu mà lại bị xóa rùi:'(:'(
Xời ạ, không liên quan đến chứng thì xóa là phải rồi, đây là thớt chuyên ngành chứng khoán cơ mà :P:P:P

Anh em quay về chuyên môn đi ạ, tối nay em lại quét nhà kiếm ít tiền :)):)):))

Longvh

Xe điện
Quay về chuyên môn nhé, sắp sửa các bluechip sẽ toàn giá 5k/1cf hết (với cái đà thế này)

Vì vậy các bác tư vấn em con nào tốt nhất để đầu tư 2 năm tại giá này nhé (lâu hơn em ko chờ được)

Em định mua khoảng 50k CF cái loại ngon rẻ đấy :P

Trạng thái
Thớt đang đóng