Chứng khoán 2008 - Phần 16 (nhất lộc) - Phía trước là biển rộng

Trạng thái
Thớt đang đóng

bes

Xe lăn
Hôm nay Hastc Index: 99.56 .
Dow xanh 8479,47
NASDAQ đỏ 1467,73
S&P xanh 857,39

Theo em thấy VNI 280 mua cũng chưa chắc các cụ nhỉ ?
ờ nhỉ, bác nhắc em mới xem lại Ha thủng 100 rồi, lần này thủng thật. Em hy vọng nó lại bật test đáy nên vào hôm qua, hôm nay lại thâm thâm nâu nâu.

hanoien

Xe điện
Em nghĩ tình trạng èo uột này còn kéo dài, hiện Citi group còn đang ngắc ngoải đúng như Kác Max nói là CNTB đang giẫy chết, k biết CNCS nhà ta có tranh thủ vươn lên tí nào k nhẩy.
Em lại nghĩ là may ra thì sau khi Obama nhậm chức, ck toàn cầu mới có tí hy vọng. các bác dáng chờ đến dịp Noel hẵng bụp nhé.

Mr.Sâm

[Tịch thu bằng lái]
Bác nào thạo chỉ giáo giúp: ktế bọn Mỹ lâu nay bơm tiền giá rẻ dẫn tới vay nợ tùm lum tiêu xài xả láng đến mức không trả được rồi Bùm; bây giờ cứu cũng lại thấy tiếp tục bơm tiền và hạ lãi suất, có phải là uống thuốc độc giải khát không? Nếu nó hồi hồi được 1-2 năm rồi Bùm còn to hơn bây giờ thì sao?
Liệu có lạm phát-suy thoái không, xử lý nợ bằng money devaluation, tiền mất giá, giá vàng lên 2000-3000$/oz:mad:?

bizviet

Xe điện
Ơ thế tưởng mua thằng này rồi. Hôm trước bảo là nó về 9.6 thì mua kiểu gì cũng bật lên cơ mà ? :))

Nếu là em thì em chưa mua. Đấy, lại không trả lời đúng ý cụ rồi vì cụ chỉ cho trả lời Có/không :))

Mà kiểu thị trường này thì càng không nên mua MHC mà chỉ lên mua thằng mã lớn. Vì cụ mà đặt lệnh mua MHC là nó bật trần ngay, khi cụ đặt lệnh bán nó sàn ngay.

Điều kinh hoàng nhất với khoai Tây đang xẩy ra ở BT6. Muốn bán mà không thể bán

@lychau: Hiện tại Mỹ đang thực hiện một số bước theo kiểu "quốc hữu hóa" một số Công ty lớn =>Chẳng biết Bush có định CNCS hay không nữa
Em định mua MHC 9.3 thì có sợ nó xuống nữa không ạ ? Chỉ nói 1 câu hay Không, không ù ờ à ập nhé !!!

Chỉnh sửa cuối:

AF-1

Xe buýt
Em định mua MHC 9.3 thì có sợ nó xuống nữa không ạ ? Chỉ nói 1 câu hay Không, không ù ờ à ập nhé !!!
úi sời, Mốc ơi là Mốc, chắc tẩu hỏa nhập ma mất dồi ! :'( tình hình dư lày mờ còn hỏi ! The an-xuơ là không bao giờ 'xuống" mà chỉ "không lên" thôi :102: :)):)):))

oto2banh1618

Xe điện
Giờ em thấy đọc các bài bình luận trên báo tài chính của VN sao mà chán thía...mỗi ông bình luận 1 kiểu, có ông thì lạc quan vuốt đuôi nhận định mấy hôm nữa nó tăng thôi, rồi ví von CK VN như người ốm mới dậy, cần thời gian để bình phục.

Trên chủ nghĩa nghi ngờ mà nói, chứng khoán VN hơn 2 năm qua đã hoạt động 1 cách thiếu minh bạch ( NN thì chân trong chân ngoài, làm gỉ thông tin, doanh nghiệp thì báo lỗ tùm lum, lãi nếu có thì bằng con kiến...) nên hậu quả nó mới như lày,

Nhìn chứng khoán Mỹ nó vận hành với tốc độ ánh sáng, mà ngẩng lên " ước gì mình được như anh ý" :'(:'(:'(:

sigma

Xe buýt
Nhất trí cao với cụ Bít, em nghĩ giảm biên độ còn thảm nữa. Cụ cho em hỏi, còn em BC nào chưa chọc thủng đáy lần vừa rồi không ạ ?
Cụ 6 lại nổi máu đi mò đáy à :21::21::21:
Tuy đáy cũ đã thủng nhưng BC của cụ vẫn còn đắt lắm. Giá chưa đục đáy lần rồi thì có mà đầy, đủ các anh hào: REE, STB, SSI, FPT...

Thế thì tèo bang lại mạnh lên rồi.

thichlexus

Xe điện
Em chỉ lạ là lần này chứng Mỹ lên cũng không khiến VNI lên theo được, tâm lý bà con có vẻ buông xuôi hết rồi.

ngaynha

Xe tăng
Em chỉ lạ là lần này chứng Mỹ lên cũng không khiến VNI lên theo được, tâm lý bà con có vẻ buông xuôi hết rồi.
Mai em tin sẽ có bull ,vào các em trong TK có sẵn, làm quả T+0 đi , kiếm 5% thui cũng ngon lém rùi ạ.Nếu có vào thì vào từ từ, tí một tí một thôi.Tuần sau mới có sóng lăn tăn ạ.Em thì em nghĩ thứ 6 hoặc thứ 2 đầu tuần vào là đẹp.Hy vọng thế ạ (l)(l)(l)

sontt

Xe buýt
Alaska King Crab :))

Chỉnh sửa cuối:

oto2banh1618

Xe điện
Ý các bác nói là tình hình bị " kẹp dài dài " chớ gì, nếu ko thì sẽ bị banned nick đóa :69::69::69:

AF-1

Xe buýt
Chà chà ! nhất cụ rồi còn giề (b), loại cua Vua lày nhà cháu mới chỉ được nghe kể thôi :21:
P/S : Mờ ăn cho nhanh còn về khấn Cô của cụ kíu TTCK nước nhà không thì chít đến nới rồi :)):)):))

sontt

Xe buýt
Chà chà ! nhất cụ rồi còn giề (b), loại cua Vua lày nhà cháu mới chỉ được nghe kể thôi :21:
P/S : Mờ ăn cho nhanh còn về khấn Cô của cụ kíu TTCK nước nhà không thì chít đến nới rồi :)):)):))
Em bị kẹp tiền, đem ra ăn uống chơi bời tất. Năm sau nó về mệnh giá hết em xơi lại từ đầu :)):)):))

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Muốn chuyển sang upbang mà chưa thấy có cửa nào cả, ít nhất là đến ngày hôm nay.
T
Ùp hay téo thì em thấy cái sàn CKVN nó không có lệ gì đâu ạ, ai mà đoán được thì đã giầu, chơi chứng như đánh bạc thôi, thật - mai hay mốt nó lên là tự nhiên bác sẽ thấy có cửa lên liền à
Các bác có tin không chứ, mấy cái ông Chuyên gia, Sếp này sếp nọ, Tổng và Chủ tịch... đang được trích dẫn lời ngắc ngứ mấy hôm nay trên báo chí, giải thích tại sao sàn xuống thế này - nguyên nhân là kia...
Moạ, nếu ngày mai Vnindex nó điên nó úp lên cho 3 phiên thì các ông ấy cũng lại sẽ có ngay những bài giải thích chi tiết và xác đáng cho anh em ta rõ là lý do tại sao sàn nó up ngay thôi.
Nhưng thôi, chờ các ông ấy giảng cho hiểu thì các bác với em cũng chỉ cười ruồi, chả làm gì được đâu

oto2banh1618

Xe điện
Sóng yếu + mùa cổ tức hình như sắp qua???

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Em bị kẹp tiền, đem ra ăn uống chơi bời tất. Năm sau nó về mệnh giá hết em xơi lại từ đầu :)):)):))
Cụ ăn uống chơi bời vừa thôi nhá, mà ăn nhiều không tốt đâu nhá không goodssssssssss thì chít đây (b)(b)(b)

quyt

Xe tăng
Cụ sơn tò te ác vãi, vác cái càng tôm chúa ra khoe bao gồm 2 ý:

- Ta kẹp tiền nhiều quá, đi tiêu bớt ở bển
- Mốc và anh em ở nhà chắc chắn bị kẹp cổ phiếu rồi :)):)):)) để ta về ăn thịt

bes

Xe lăn
Nếu là em thì em chưa mua. Đấy, lại không trả lời đúng ý cụ rồi vì cụ chỉ cho trả lời Có/không :))
úi sời, Mốc ơi là Mốc, chắc tẩu hỏa nhập ma mất dồi ! :'( tình hình dư lày mờ còn hỏi ! The an-xuơ là không bao giờ 'xuống" mà chỉ "không lên" thôi :)):)):))
Cụ One thấy chưa, em hỏi chơi chứ có mua đâu. Biết ngay MrDekup trả lời lòng vòng mà :)):)):)):)):)):))

@ Cụ sontt : Cụ đừng bảo em đấy là chân 1 con cua Mỹ nhé, nếu thế thật thì cờ him mấy thằng Mẽo đợt này kẹp to bằng 8 quả bí xanh :P:P:P, nặng chắc gần tạ. Alaska King Trym :77::77::77:

Trạng thái
Thớt đang đóng