Chung cư VP6

inova90

Xe máy
Tiến độ của bác Thản thì hoàn toàn yên tâm. Chỉ là chất lượng dự án như nào thôi ạ.

Xichlo2014

Xe tải
Tòa này sắp xong rồi các cụ, dự kiến 30-4 bàn giao thì phải.

tuan2681

Xe điện
hôm trc e đi đám cưới gặp th bạn nhận thầu cho ông Thản, nó bảo nó nhận giá 990k/1m2 nhân công, làm tất , chỉ trừ mỗi sơn, bả matit.
e thì k làm thi công, nhưng thấy giá thể đúng là rẻ thật các cụ nhỉ?
nó còn bảo làm cho ông Thản nhiều lúc k còn lương tâm nghề nghiệp. có sàn thép lớp trên chưa buộc mà tư vấn ép phải đổ bê tông. thế là nhắm mắt kí nghiệm thu. :-s

thanhxuanluc

Đi bộ
em đang tìm hiểu cái HH1 không biết thế nào? nghe các cụ nói em cũng hơi run

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ít tiền, em cũng nhắm mắt làm căn nho nhỏ bên khu HH để cơi nới rồi. Giá như căn chung cư mini thì cũng không đòi hỏi nhiều được. Cá nhân em đã qua khu Kim Lũ bên cạnh thấy được cũng khá ổn rồi.

Khu này cùng chung 1 mẹ với khu HH bên em nên em hỏi các Cụ về cái thủ tục tý.
Em lấy căn ở Tòa mới đóng đợt 1, hôm em nọp tiền đợt 1 thì họ đổi cho cái phiếu thu tên em nhưng ngày thì vẫn lấy cái ngày trước, hình như là cái ngày thu tiền lần đầu. Như thế có sao không các Cụ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

kaid

Xe tăng
Dạ cụ cứ tìm hiểu từ xa la xem bao năm rồi có sổ ko ạ?
Bình thường khi đóng tiền phải có hoá đơn đỏ trong đó ghi rõ phần thuế đất sử dụng. Nhưng cái này ông thản có đóng đâu mà có. Nên đừng mong có sổ đỏ trừ phi ông ấy đóng xong tiền thuế đất nợ. Không có hoá đơn đỏ này thì ko bao giờ làm được sổ. Vậy thôi.
Em thấy CỤ nói thế thôi chứ ở khu Đại Thanh và Xa la cũng rất nhiều nhà đã có sổ rồi, chắc khoảng được 50% ( Trừ mấy tầng penhouse)

kaid

Xe tăng
Dạ em nào có ý quá lời. Các cụ nghĩ em chém thì chịu. Bạn em ở đại thanh,xa la. Và có kim văn kim lũ sắp ở nữa chính miệng chúng nó nói. Mua ở đây vì diện tích bé giá rẻ. Chúng nó bảo vậy nhưng khi về ở thì chính bọn nó kêu như vạc. Các cụ trước khi mua cứ xuống những chỗ kia xem lời em nói đúng hay sai.
Ngay cái hành lang còn bị ăn chặn bé tí hin cho từng ấy đứa trẻ chơi còn ko đủ thì nói gì. Bạn em nó bảo nghèo mới phải mua ở đây. Thế em hỏi nó: giá bao nhiêu. Nó bảo em 20tr/m2 đó.
Vụ sổ đỏ thì nó có qui định rồi. Lách thuế như cụ gì nói là đúng. Nhưng thuế cụ nói mới là thuế sang tên chuyển nhượng. Cái quan trọng nhất thuế sử dụng đất thì ít cụ biết lắm. Em mà là môi giới em chả ngu nói ra để bán đc hàng mới có chiết khấu chứ.
Cái hay khi bán dự án này là tiền chênh. Cái này được làm giá,các sàn liên kết với nhau kiểu bắt tay thì kiểu gì chả chén được gà. Cái tiền chênh ấy ngon cực để đầu cơ.
Giờ em mà có tiền,em cũng làm tí lướt kiếm tí cháo. Chênh tí là có tết rồi. Chứ ở đây tính ra cả tỷ bạc thì thật hay.
Em thấy như ở Times City mà hành lang cũng chỉ được có thế thôi mà

kaid

Xe tăng
Đây nữa ah