Chung cư VP6

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Giao nhanh. Chất lượng cực kém, mật độ dân cao, tỷ lệ số căn/thang máy lớn chờ mỏi cổ lúc sáng tối.
Đặc biệt nhiều cụ ko biết: ông thản chơi bài giá hđ thấp thu chênh. Hợp đồng mua bán huỷ sang tên thì vào tên để trốn thuế,trốn tiền sử dụng đất. Nên ko có sổ đỏ đâu mà đợi. Nếu tính giá hđ cộng chênh rồi chia theo dtich mua thì chả thấp.
Ưu điểm: nhanh,hđ vay được.
Cháu thấy đầu cơ kiếm được tiền,chứ ở thì toàn các cụ khờ vào.

acquyknight

Xe tải
Giao nhanh. Chất lượng cực kém, mật độ dân cao, tỷ lệ số căn/thang máy lớn chờ mỏi cổ lúc sáng tối.
Đặc biệt nhiều cụ ko biết: ông thản chơi bài giá hđ thấp thu chênh. Hợp đồng mua bán huỷ sang tên thì vào tên để trốn thuế,trốn tiền sử dụng đất. Nên ko có sổ đỏ đâu mà đợi. Nếu tính giá hđ cộng chênh rồi chia theo dtich mua thì chả thấp.
Cụ giải thích hộ e vụ sổ đỏ với, nhà em đang định mua ở đây nghe cụ nói ngại quá, em cũng khờ hả cụ

nopitekiury

Xe hơi
cụ biết gì về vp2 và vp4 phím em với. em đặt gạch ở đây rồi mà mãi chưa được lên trời
em biết không nhiều lắm đâu ạ, chỉ những gì liên quan tới các thủ tục cho vay thì e biết tại có mấy khách vay mua nhà ở đây mà

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Cụ giải thích hộ e vụ sổ đỏ với, nhà em đang định mua ở đây nghe cụ nói ngại quá, em cũng khờ hả cụ
Dạ cụ cứ tìm hiểu từ xa la xem bao năm rồi có sổ ko ạ?
Bình thường khi đóng tiền phải có hoá đơn đỏ trong đó ghi rõ phần thuế đất sử dụng. Nhưng cái này ông thản có đóng đâu mà có. Nên đừng mong có sổ đỏ trừ phi ông ấy đóng xong tiền thuế đất nợ. Không có hoá đơn đỏ này thì ko bao giờ làm được sổ. Vậy thôi.

250cc

Xe tăng
Dạ cụ cứ tìm hiểu từ xa la xem bao năm rồi có sổ ko ạ?
Bình thường khi đóng tiền phải có hoá đơn đỏ trong đó ghi rõ phần thuế đất sử dụng. Nhưng cái này ông thản có đóng đâu mà có. Nên đừng mong có sổ đỏ trừ phi ông ấy đóng xong tiền thuế đất nợ. Không có hoá đơn đỏ này thì ko bao giờ làm được sổ. Vậy thôi.
Em mua khi đã bàn giao nhà, chủ nhà chưa lấy hóa đơn.
Làm theo kiểu lách luật là hủy hợp đồng chủ cũ, vào tên luôn hợp đồng của em, lấy hóa đơn luôn. Giờ nhiều nhà chỗ em ở nhận sổ đỏ hết rồi.
Em nghĩ CT1, 2, 3, 4, 5, 6, TTTM đều thuộc Xa La thì khoảng trên 50% đã có sổ, còn lại phụ thuộc vào dân có đi làm hay ko?

dungpt83

Xe tải
Em cũng hóng ạ! Không thấy báo tiến độ bao giờ giao nhà nhỉ?! Giờ VP6 chắc giá khoang 1 tỏi!

JAL

Xe tăng
Bác qúa lời rồi, vụ mật độ dân với thang máy giờ cao điểm thì có thể. Nhà em ở Bắc Hà cũng thỉnh thoảng dài cổ chờ đây.
Với lại cái vp6 chênh cao có cái lý của nó, mà cũng vì thế đối tượng sắp tới vào ở đây cũng sẽ ko như các ctrình khác của b. Thản

raisomoon

Xe tăng
Bà chị cụ làm ở sàn à? Nếu lăn tăn có lẽ chỉ là mật độ dân và slg thang máy, cả dân trí nữa
Nói chung nhà ông Thản xây lởm ạ, nhà bà dì em bên Xa la mấy cái CT mới ở hơn 1 năm mà gạch hành lang bong hết, trong nhà phải lát lại sàn, WC thì rò nước. Mấy cái đó thì mình tự sửa được chứ cái vụ thang máy với cứu hỏa hơi bị nan giải. Thang máy quá thiếu với mật độ cao như thế, hầm gửi xe cũng luôn luôn quá tải. Nói chung ngay cả dân cò cho ông Thản còn kêu là các dự án của ông này cứ như dịch bệnh í, đi tới đâu phá hỏng hoàn toàn hạ tầng xung quanh khu vực đó. Dự án nào đen đủi ở gần các dự án của cụ í thì coi như quá nhọ, tự nhiên bơi chung hố phưn

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Bác qúa lời rồi, vụ mật độ dân với thang máy giờ cao điểm thì có thể. Nhà em ở Bắc Hà cũng thỉnh thoảng dài cổ chờ đây.
Với lại cái vp6 chênh cao có cái lý của nó, mà cũng vì thế đối tượng sắp tới vào ở đây cũng sẽ ko như các ctrình khác của b. Thản
Dạ em nào có ý quá lời. Các cụ nghĩ em chém thì chịu. Bạn em ở đại thanh,xa la. Và có kim văn kim lũ sắp ở nữa chính miệng chúng nó nói. Mua ở đây vì diện tích bé giá rẻ. Chúng nó bảo vậy nhưng khi về ở thì chính bọn nó kêu như vạc. Các cụ trước khi mua cứ xuống những chỗ kia xem lời em nói đúng hay sai.
Ngay cái hành lang còn bị ăn chặn bé tí hin cho từng ấy đứa trẻ chơi còn ko đủ thì nói gì. Bạn em nó bảo nghèo mới phải mua ở đây. Thế em hỏi nó: giá bao nhiêu. Nó bảo em 20tr/m2 đó.
Vụ sổ đỏ thì nó có qui định rồi. Lách thuế như cụ gì nói là đúng. Nhưng thuế cụ nói mới là thuế sang tên chuyển nhượng. Cái quan trọng nhất thuế sử dụng đất thì ít cụ biết lắm. Em mà là môi giới em chả ngu nói ra để bán đc hàng mới có chiết khấu chứ.
Cái hay khi bán dự án này là tiền chênh. Cái này được làm giá,các sàn liên kết với nhau kiểu bắt tay thì kiểu gì chả chén được gà. Cái tiền chênh ấy ngon cực để đầu cơ.
Giờ em mà có tiền,em cũng làm tí lướt kiếm tí cháo. Chênh tí là có tết rồi. Chứ ở đây tính ra cả tỷ bạc thì thật hay.

JAL

Xe tăng
Thần cò vào thả cái rồi mất hút nhỉ:P