[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Tuongtien1977

Xe điện
Có nhiều lý do ví dụ như ở R3 cùng diện tích nhưng sẽ đắt hơn 20-30% so với toà khác do R3 là toà Trung tâm và chỉ có 17 tầng, các căn 2 ngủ cùng sáng hoặc căn góc sẽ đắt hơn căn bình thường nói chung khi cụ nhìn trên layout từng căn sẽ hiểu! Và ở royal thì căn càng có diện tích lớn thì giá/m sẽ càng đắt! Ví dụ căn e ở e đắp vào đấy hơn 1,5 tỏi tiền sửa chữa nội thất thế khi e bán e phải bán giá ntn? Mà ở đấy nhiều nhà sửa hay lắm có căn còn đắp gần chục tỏi vào sửa chưa đấy!
Thấy sai sai nhỉ? Thường cc thì căn nhỏ tính ra giá trên 1m2 sẽ đắt hơn căn lớn, đây là bài vin đang dạy thị trường khi đưa ra văn studio, 1+1 với giá cắt cổ nhưng tổng tiền thì vẫn dưới 2 tỏi để lùa các bạn trẻ tiền ít nhưng thích đẳng cấp

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Thấy sai sai nhỉ? Thường cc thì căn nhỏ tính ra giá trên 1m2 sẽ đắt hơn căn lớn, đây là bài vin đang dạy thị trường khi đưa ra văn studio, 1+1 với giá cắt cổ nhưng tổng tiền thì vẫn dưới 2 tỏi để lùa các bạn trẻ tiền ít nhưng thích đẳng cấp
Có 2 loại. Căn nhỏ giá trên m2 cao cho người ít tiền và căn lớn view đẹp giá trên m2 cũng cao vì cho người nhiều tiền (do số lượng căn rất ít trong khi nhu cầu khá cao).

dlbk2019

Xe hơi
Giá ở HN còn rẻ chán so với TPHCM

blah_blah

Xe tải
Bây h nhiều khi là xu thế ngược ở những kđt, dự án cc ổn định về vận hành, tiện ích và vị trí đẹp thì thường diện tích to sẽ cao giá hơn diện tích nhỏ.
Vì những căn diện tích to phần lớn sẽ nằm ở vị trí hoa hậu như là tránh hướng tây, view đẹp... Cho nên giá trên m2 của những căn hoa hậu diện tích to mà đắt hơn can trung bình thì là bình thường

tuan2681

Xe điện
Bây h nhiều khi là xu thế ngược ở những kđt, dự án cc ổn định về vận hành, tiện ích và vị trí đẹp thì thường diện tích to sẽ cao giá hơn diện tích nhỏ.
Vì những căn diện tích to phần lớn sẽ nằm ở vị trí hoa hậu như là tránh hướng tây, view đẹp... Cho nên giá trên m2 của những căn hoa hậu diện tích to mà đắt hơn can trung bình thì là bình thường
bth mà cụ, ngược gì nhỉ?
căn đẹp đơn giá cao hơn căn xấu.
mà cdt hiện nay đều thiết kế căn góc đẹp 3pn cả. cực kì hiếm dự án căn góc 2pn.
ví dụ: căn góc 3pn hướng ĐN là 10 điểm ; căn 2pn cũng hướng ĐN nhưng k phải góc thì 8/10 điểm
đơn giá 2 căn này có thể bằng nhau là chuyện hoàn toàn bth.

Linh ML 123

Xe máy
Bên lề các cụ tí.
Em vẫn đang tìm chung cư
Budget: 4 tỉ quay đầu, có nới chỉ lên đc 1, 200 thôi
Cách Lý thường kiệt 4 - 5km
2 ngủ 2 vs là tối thiểu
Có sổ đỏ/hồng
Chung cư tầm khoảng dưới 10 năm các cụ nhé.
Đường đi ùn chứ đừng tắc cứng như khu trung hòa nhân chính h đi làm các cụ ạ
Em cũng đã đi tham khảo vài chỗ như Artemis, Flezir Home... Chắc cuối tuần ngó thêm cả khu Imperial Minh Khai các cụ ạ. Times City thì e đã loại trừ rồi ạ.

Các cụ cứ ib cho em nếu sợ loãng thớt nhé.
Còn em trong vai người đi mua nhà thấy 4 tỉ giờ mà kiếm được căn hợp lý chắc khoai. 88 láng hạ từ năm ngoái đến năm nay có căn tăng 20% rồi

Tuongtien1977

Xe điện
Bên lề các cụ tí.
Em vẫn đang tìm chung cư
2 ngủ 2 vs là tối thiểu
Có sổ đỏ/hồng
Em cũng đã đi tham khảo vài chỗ như Artemis, Flezir Home... Chắc cuối tuần ngó thêm cả khu Imperial Minh Khai các cụ ạ. Times City thì e đã loại trừ rồi ạ.

Còn em trong vai người đi mua nhà thấy 4 tỉ giờ mà kiếm được căn hợp lý chắc khoai. 88 láng hạ từ năm ngoái đến năm nay có căn tăng 20% rồi
102 trường chinh

anhtd37

Xe hơi
Bên lề các cụ tí.
Em vẫn đang tìm chung cư
2 ngủ 2 vs là tối thiểu
Có sổ đỏ/hồng

cụ xem cái chung cư K35 Tân Mai xem

Jetu

Xe điện
Có tiền vẫn là nên đem đầu tư các bác ạ, Em đang có cơ hội vàng đầu tư từ 800% thu lợi nhuận về 3 năm dự tính 60-100% với mô hình Căn hộ KHÁCH SẠN tại Bắc Giang, bác nào quan tâm ib em nha

Được gửi từ iPhone Xs - Otofun
Lãi suất cao thế thì gọi cả gia đình và họ hàng vào hết đi.

caisua

Xe lăn

caisua

Xe lăn
nói chung là ko nên mua
Đúng vậy, ăn hết nhiều ở hết bao nhiêu. Mình đi thuê cho chúng ế lòi mắt ra là phải hạ thôi
Vừa tuần trước em lại tăng giá cho thuê thêm 1tr5, khách cáu đi tìm thuê chỗ khác thấy tăng hết rồi lại quay về đòi ký 2-3 năm luôn cho ổn định. Em lại phải chiều theo thượng đế

Chỉnh sửa cuối:

Koka2015

Xe tăng
Bên lề các cụ tí.
Em vẫn đang tìm chung cư
2 ngủ 2 vs là tối thiểu
Có sổ đỏ/hồng

Cụ tìm hiểu chung cư Helios 75 Tam Trinh, trước em có mua ở đây nhưng ko ở nên đã bán.

ncs67

Xe tăng
Đúng vậy, ăn hết nhiều ở hết bao nhiêu. Mình đi thuê cho chúng ế lòi mắt ra là phải hạ thôi
Vừa tuần trước em lại tăng giá cho thuê thêm 1tr5, khách cáu đi tìm thuê chỗ khác thấy tăng hết rồi lại quay về đòi ký 2-3 năm luôn cho ổn định. Em lại phải chiều theo thượng đế
Các cụ cho thuê nhà có nhẹ nhàng không chứ e cũng cho thuê thấy mệt với khách thuê quá .Trước có cái chcc nó dùng như phá, có khách thuê 1 năm còn vài ngày nữa nó đến hạn nó khóa cửa nhét chìa vào khe rồi phắn bỏ luôn tiền cọc 1 tháng nhưng tiền điện nước, dv và sửa nhà gấp đôi tiền cọc.Chưa kể có khách nó chậm tt ,bầy nhầy kính khủng.Sau e mệt mỏi bán rẻ đi ít cho thoát nợ.

caisua

Xe lăn
Các cụ cho thuê nhà có nhẹ nhàng không chứ e cũng cho thuê thấy mệt với khách thuê quá .Trước có cái chcc nó dùng như phá, có khách thuê 1 năm còn vài ngày nữa nó đến hạn nó khóa cửa nhét chìa vào khe rồi phắn bỏ luôn tiền cọc 1 tháng nhưng tiền điện nước, dv và sửa nhà gấp đôi tiền cọc.Chưa kể có khách nó chậm tt ,bầy nhầy kính khủng.Sau e mệt mỏi bán rẻ đi ít cho thoát nợ.
Em tiếp xúc với khách thấy ổn mới dám cho thuê và dứt điểm ko nhận TQ kể cả 2 năm trước hiếm khách. Trong thời gian khách ở em cũng quan tâm và hỗ trợ ngay khi cần bất cứ việc gì nên quan hệ cũng ổn

Chỉnh sửa cuối:

Easy girl

Xe tăng
một ông mà tất cả gia đình họ hàng đều khố rách mà đòi vào dụ dỗ các cụ ném tiền vào đầu tư ư =))
nhà em ứ có tiền, chứ em có là em vào nè.....thực ra bđs giờ tỷ lệ tăng lợi nhuận là chắc chắn r bác

Được gửi từ iPhone Xs - Otofun

veno

Xe tải
Sau Tết em vừa chuyển nhà, bán căn cc cũ và mua 1 căn ở khu cc khác, nay xem thử thì thấy cả 2 nơi đều rao giá cao hơn 100-200tr rồi. Cả bán và mua em đều nhờ các bạn môi giới, giá cũng theo đúng mặt bằng lúc đó, chỉ thương lượng giảm đôi ba chục vui vẻ thôi.