[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

FuongNG

Xe đạp
Ảnh màn hình 2024-08-23 lúc 01.53.22.png

Bên Goldmark này tăng khiếp nhỉ các cụ. Em nhìn nội thất chẳng có gì đến mức sang xịn mịn, thế mà Goldmark 2pn 78m2 thông thủy đã rao 4.9 tỏi rồi các cụ ạ. Mới tháng 6 em tìm căn 2pn 78m bên này chỉ có 4.1t, chưa sổ thì có căn 3.9t mà em chê. Thế mà dạo gần đây thấy rao căn 78m2 lên đến 4.5-4.6t đã bất ngờ lắm rồi, giờ thì thấy 4.9t luôn. Không hiểu kiểu gì, 2 tháng rao tăng gần tỉ bạc 😬😬😬

elmk264

Xe tải

Bên Goldmark này tăng khiếp nhỉ các cụ. Em nhìn nội thất chẳng có gì đến mức sang xịn mịn, thế mà Goldmark 2pn 78m2 thông thủy đã rao 4.9 tỏi rồi các cụ ạ. Mới tháng 6 em tìm căn 2pn 78m bên này chỉ có 4.1t, chưa sổ thì có căn 3.9t mà em chê. Thế mà dạo gần đây thấy rao căn 78m2 lên đến 4.5-4.6t đã bất ngờ lắm rồi, giờ thì thấy 4.9t luôn. Không hiểu kiểu gì, 2 tháng rao tăng gần tỉ bạc 😬😬😬
Giờ cứ tát nước theo mưa đấy cụ, nhất là những chung cư không có hàng mới lại càng hét. Được giá thì bán, không lại cho thuê. Ai thực sự cần tiền thì giảm chút bán nhanh. Cụ mua những chỗ như này vừa không được chọn căn chọn tầng, lại bị làm giá chắc sôi máu lắm.
Còn GM thì tăng do 1 phần là metro chính thức vận hạnh nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Diệu Trường

Xe đạp

Goldmark tăng chậm, tăng muộn so các khu nhưng 2 tháng nay tăng dựng đứng luôn thật. 4ty5 giờ không tìm đc căn nào thật. Chắc do tiện ích, vị trí, và không ngập =))

quangzizi

Xe tăng
Các bác ơi có nên ở tầng lánh nạn không ạ? Có 4 gian lánh nạn và 4 góc cây xanh, về mật độ thì thưa nhưng khuyết điểm so với tầng khác thì thế nào ạ? (Giá em thấy phủ lý và tầng khác thì lại ko có hàng)
Tầng lánh nạn có thể kết hợp với một số dịch vụ của chung cư nên có thể đông / ồn? Cái này tùy khu, bù lại em thấy thường trần sẽ cao hơn các tầng khác, cũng tùy khu.

Fanlivbay

Xe buýt
Giờ ai cần thì vẫn phải mua giá cao. Nhưng đến năm 2026 khi nguồn cung nhiều thì giá lại rớt thôi. CC 20 năm với thời tiết nồm ẩm thì xuống nhanh lắm.
Hồi 2022 em khuyên nhiều cụ trên này đừng mua CC mà mua đất Vđ4 khu Hoài đức, Hà đông, bị nhiều cụ chửi quá.
Giờ đất X2 hết rồi
Quan trọng là đất VĐ4 của cụ có thanh khoản đc ko hay tự thổi lấy với nhau nhưng ko có giao dịch =))

ngocquybk

Xe điện
Các bác ơi có nên ở tầng lánh nạn không ạ? Có 4 gian lánh nạn và 4 góc cây xanh, về mật độ thì thưa nhưng khuyết điểm so với tầng khác thì thế nào ạ? (Giá em thấy phủ lý và tầng khác thì lại ko có hàng)
Chung cư nào vậy cụ ? Tầng lánh nạn càng có không gian

truongvoky1981

Xe buýt
Cc, nhà ngõ phố lên giá thì chỉ khổ ai chưa có nhà hay chỉ có duy nhất 1 cái. Có 1 nhà mà 2 đứa con thì sau này chia kiểu gì, chúng nó có khả năng kiếm tiền mua ko 🤣.
Chắc về sau dân ta dần dần cũng phải có tư tưởng như bọn Tây đời của thằng nào thì thằng đó tự đi mà lo thôi. Bố mẹ lo cho con cái đến lúc trưởng thành đi làm. Còn sau đó hên xui tùy chúng nó vậy.
Ai cũng muốn mua nhà cho đủ số lượng con hoặc nhiều hơn (thừa ra 1 ít để cho thuê về giá có thu nhập) nhưng vẫn muốn giá nhà phải thấp. Bản thân như vậy đã là 2 mong muốn đối lập nhau rồi.
Nếu muốn giá ko tăng nữa thì mỗi người phải mua ít đi 1 tí vì nguồn cung đang ít chứ. Trong khi con mới học cấp 2,3 nhà nào có điều kiện đã găm sẵn vài căn để đợi chúng nó có gia đình thì cho. Thế thì giảm thế nào được.

thangsu

Xe buýt

Tố Hữu

Xe tải
Chắc về sau dân ta dần dần cũng phải có tư tưởng như bọn Tây đời của thằng nào thì thằng đó tự đi mà lo thôi. Bố mẹ lo cho con cái đến lúc trưởng thành đi làm. Còn sau đó hên xui tùy chúng nó vậy.
Ai cũng muốn mua nhà cho đủ số lượng con hoặc nhiều hơn (thừa ra 1 ít để cho thuê về giá có thu nhập) nhưng vẫn muốn giá nhà phải thấp. Bản thân như vậy đã là 2 mong muốn đối lập nhau rồi.
Nếu muốn giá ko tăng nữa thì mỗi người phải mua ít đi 1 tí vì nguồn cung đang ít chứ. Trong khi con mới học cấp 2,3 nhà nào có điều kiện đã găm sẵn vài căn để đợi chúng nó có gia đình thì cho. Thế thì giảm thế nào được.
quả báo nhãn tiền là lớp trẻ khó mua bđs, dẫn đến ngại hết hôn, dừng đẻ. dân số trong độ tuổi lao động teo tóp lại, dân số già tăng lên. số người nhận lương hưu tăng, số người đóng bhxh giảm.
tỷ lệ sinh cả nước đang giảm báo động. haizz, nghĩ thôi đã thấy rùng mình

dog.fearless

Xe tăng
quả báo nhãn tiền là lớp trẻ khó mua bđs, dẫn đến ngại hết hôn, dừng đẻ. dân số trong độ tuổi lao động teo tóp lại, dân số già tăng lên. số người nhận lương hưu tăng, số người đóng bhxh giảm.
bù lại thì sẽ có lớp trẻ giỏi giang có gia đình hậu thuẫn càng tiến lên mạnh mẽ bứt phá, có mục tiêu phấn đấu

truongvoky1981

Xe buýt
bọn trẻ em thấy nhiều đứa chẳng có nhu cầu kết hôn cũng ko hẳn là chúng nó ít tiền đâu. Có thể 1 phần là do tư tưởng Tây hóa nữa. Nhiều đứa thấy 1 mình sống vẫn ổn, tự do nên kệ thế chứ cũng ko hẳn là do ko mua được bđs nên mới ngại kết hôn đâu.
xưa thế hệ 7x 8x ra trường đi làm hầu hết là chẳng có xu nào mà hầu hết là vẫn lấy vợ lấy chồng ầm ầm

Fanlivbay

Xe buýt
Buồn cười ở chỗ bán 13 tỏi ko ai hỏi mua rồi cụ ạh. Giờ rao hẳn lên 15.

Greenbay cụ ơi
Chủ nhà Ngáo nặng GreenBay ngoài VĐ3 vị trí đi lại ko thuận tiện, đi vào sử dụng 5 năm mà hét 140tr/m2 ( Khu này giờ chỉ tầm 70 - 80tr/m2, D'capitale đẹp hơn mà còn chưa lên đc 100). Giá này thì 5 năm nữa cũng chả ai hỏi mua.

Jason88

Xì hơi lốp
Chủ nhà Ngáo nặng GreenBay ngoài VĐ3 vị trí đi lại ko thuận tiện, đi vào sử dụng 5 năm mà hét 140tr/m2 ( Khu này giờ chỉ tầm 75 - 80tr/m2, D'capitale đẹp hơn mà còn chưa lên đc 100). Giá này thì 5 năm nữa cũng chả ai hỏi mua.
chưa muốn bán thì họ cứ phát giá như thế thôi, bán đc thì bán ko đc lại để đó ý mà

quangzizi

Xe tăng
bọn trẻ em thấy nhiều đứa chẳng có nhu cầu kết hôn cũng ko hẳn là chúng nó ít tiền đâu. Có thể 1 phần là do tư tưởng Tây hóa nữa. Nhiều đứa thấy 1 mình sống vẫn ổn, tự do nên kệ thế chứ cũng ko hẳn là do ko mua được bđs nên mới ngại kết hôn đâu.
xưa thế hệ 7x 8x ra trường đi làm hầu hết là chẳng có xu nào mà hầu hết là vẫn lấy vợ lấy chồng ầm ầm
Ngày trước còn đói khát sống khổ ntn mà có tư tưởng không đẻ đâu, chẳng qua giờ mang ra cái văn hóa tây hóa giở ông giở thằng, lúc nào cũng đòi phải sang nhất xịn nhất, ích kỷ đòi sống sướng với chữa lành trong khi trình độ khả năng thì ơ kìa. Lúc nào cũng bất mãn nghĩ mình là số một mình cần được yêu thương! Với cái văn hóa tây lõ nửa mùa yêu chó hơn yêu con như bây giờ thì có giảm giá nhà 90% bọn nó cũng biến hết thành chỗ nuôi chó nuôi mèo!

The Killer

Xe điện
Chung cư nào vậy cụ ? Tầng lánh nạn càng có không gian
Này là Lumi đang bị chửi đó ạ, chủ sáng nay tạm thời quay xe, mà chênh cũng 6tr/m so với giá chửi rồi [-(
Em đang nghĩ lại, chắc lại mò vào phố.
Nhà cũ em không có slot ô tô đang bị bí nên phải chuyển ạ.

dungonion

Xe máy
Này là Lumi đang bị chửi đó ạ, chủ sáng nay tạm thời quay xe, mà chênh cũng 6tr/m so với giá chửi rồi [-(
Em đang nghĩ lại, chắc lại mò vào phố.
Nhà cũ em không có slot ô tô đang bị bí nên phải chuyển ạ.
Nếu ở Lumi thì e thấy bác ở Spendora còn hơn, vị trí tương đương nhau. Nhà layout đẹp 3 mặt thoáng, diện tích rộng, để xe thoải mái, giá hợp lý hơn nhiều.

Tố Hữu

Xe tải
bù lại thì sẽ có lớp trẻ giỏi giang có gia đình hậu thuẫn càng tiến lên mạnh mẽ bứt phá, có mục tiêu phấn đấu
xã hội sẽ càng ngày càng phân tầng thôi cụ, giới tinh hoa và giới nằm thẳng
tầm đầu 3x tuổi đất HN, có độ 2 tỷ để dành sau 8 năm ra trường em thấy là đã khá giỏi, nếu mà có nhà bố mẹ để lại thì mới dám nghĩ đến kết hôn. chứ không cưới xong thì chỉ có đi thuê, vì 2 tỷ giờ khó mà mua đc chỗ chui ra chui vào đàng hoàng. nên là các bạn để tiền đấy ăn tiêu, hẹn hò, mua ô tô, không kết hôn.