[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

hrdolehoan

Xe hơi
nghề nào chả thế, sẽ có công ty lương cao, công ty lương thấp chứ sao bằng nhau được. Như trong phần mềm thì thường các công ty Product lương sẽ cao hơn các công ty Outsourcing, còn các công ty mà IT chỉ đóng vai trò hỗ trợ hoạt động chung chung (IT văn phòng) thì sẽ càng thấp.
Ví dụ 1 senior ở các công ty product như Momo, Zalo,... có thể tới trên 60tr, nhưng 1 trưởng phòng IT ở công ty nào đó cũng chỉ được 20tr là bình thường.
chuẩn r, ae IT chỗ cháu nếu NV thường chỉ quanh 15 thôi, chuyên viên - lead 25-30

To Reng

Xe tải
SSI thì em biết sàn sàn tầm 15-25tr. Ai làm PM, PO thì 35-40 thôi cụ. Lên trên nữa em không biết.

Được gửi từ iPhone - Otofun
Vk e làm BA (10 năm kinh nghiệm) trước pv vào SSI cũng làm BA (senior) SSI offer 45tr chưa thưởng, ko đạt kỳ vọng nên cũng ko vào, SSI lương cũng tốt mà cụ.

kingplayer

Xe máy
Nói thật e chưa thấy ai giàu lên từ Cò Vạc đất cụ ạ :D
Em thấy nhiều lắm luôn á cụ. Vừa làm Cò nữa đầu tư. Trung bình 1 tháng 300-400. Ai nhìn cũng thèm cả, em cũng thèm nhưng chịu. Không có duyên như họ.

kingplayer

Xe máy
Vk e làm BA (10 năm kinh nghiệm) trước pv vào SSI cũng làm BA (senior) SSI offer 45tr chưa thưởng, ko đạt kỳ vọng nên cũng ko vào, SSI lương cũng tốt mà cụ.
Ui vào tầm lương đó profile chắc phải kinh khủng lắm hơn core member rùi cụ.

To Reng

Xe tải
Em thấy nhiều lắm luôn á cụ. Vừa làm Cò nữa đầu tư. Trung bình 1 tháng 300-400. Ai nhìn cũng thèm cả, em cũng thèm nhưng chịu. Không có duyên như họ.

Chắc e chưa có duyên gặp chứ theo quan điểm của em, cò vạc ăn may thì vài năm may ra mới ăn đc 1 2 sóng chứ ko bền.

kingplayer

Xe máy
Chắc e chưa có duyên gặp chứ theo quan điểm của em, cò vạc ăn may thì vài năm may ra mới ăn đc 1 2 sóng chứ ko bền.
Khoản 3-5 năm trở lại đây thì làm mảng chung cư lãi lắm cụ. Em nghe anh ấy nói anh vừa môi giới vừa bán, ôm hàng theo đội. Mỗi tháng môi giới ăn hoa hồng 1% thôi làm đủ cũng kha khá rồi lượng giao dịch nhiều lắm vì dân đầu tư trong sài gòn ra siêu đông. Căn nào đẹp thì ôm hẳn làm công chứng treo 1 tháng là bán. Đôi lúc bán hớ nhưng cũng không quan trọng vì hàng còn nhiều với lại anh ấy tính thu nhập theo tháng.

eterniti

Xe điện
Khoản 3-5 năm trở lại đây thì làm mảng chung cư lãi lắm cụ. Em nghe anh ấy nói anh vừa môi giới vừa bán, ôm hàng theo đội. Mỗi tháng môi giới ăn hoa hồng 1% thôi làm đủ cũng kha khá rồi lượng giao dịch nhiều lắm vì dân đầu tư trong sài gòn ra siêu đông. Căn nào đẹp thì ôm hẳn làm công chứng treo 1 tháng là bán. Đôi lúc bán hớ nhưng cũng không quan trọng vì hàng còn nhiều với lại anh ấy tính thu nhập theo tháng.

tầm đấy cũng không nhiều nhưng mới chính là đội tác động nhiều đến giá, mấy ông cứ bô bô đổ cho cò vạc đúng là cưỡi ngựa xem hoa, còn lâu mới khá được

supercat

Xe hơi

To Reng

Xe tải
Lương như này mà thêm thuế thu nhập cá nhân, bảo hiểm full lương nữa chắc giảm kha khá. Thuế thu nhập cá nhân ở VN cao thật.

Nói chung trong chán ngoài thèm chứ em đánh giá IT vẫn là nghề khá ok trong các ngành kỹ thuật :D Em cũng làm kỹ thuật nhưng ko làm IT đâu ạ

kingplayer

Xe máy
tầm đấy cũng không nhiều nhưng mới chính là đội tác động nhiều đến giá, mấy ông cứ bô bô đổ cho cò vạc đúng là cưỡi ngựa xem hoa, còn lâu mới khá được
Cụ nói đúng cò vạc đôi khi có lợi là thương lượng với chủ nhà cho khớp với người mua nhưng số lượng làm chuẩn ít lắm. Nhưng có những người làm môi giới mà lươn lẹo, em nói thật người làm ăn khi có lợi là họ sẽ làm thôi, đội này đông hơn so với đội làm ăn chân chính kia chỉ là không bền, họ không tốt họ sẽ đẩy giá, dìm không cho chủ nhà bán cũng có. Đội đông thì ôm cả vài toà là chuyện bình thường.

eterniti

Xe điện
Cụ nói đúng cò vạc đôi khi có lợi là thương lượng với chủ nhà cho khớp với người mua nhưng số lượng làm chuẩn ít lắm. Nhưng có những người làm môi giới mà lươn lẹo, em nói thật người làm ăn khi có lợi là họ sẽ làm thôi, đội này đông hơn so với đội làm ăn chân chính kia chỉ là không bền, họ không tốt họ sẽ đẩy giá, dìm không cho chủ nhà bán cũng có. Đội đông thì ôm cả vài toà là chuyện bình thường.

đúng r cụ, muốn làm giá đâu chỉ bằng mồm, phải có lực, mà cò chỉ ăn % lấy đâu ra lực, nói mỏi mồm cũng chả ai nghe, phải có đội lái như chứng, coin đất nó mới có sóng được, mấy ông cò chỉ như broker với, PG thôi

Quê bầm

Xe điện

Thẳng cu em nó lướt gần trục căn của cụ Thản chỉ trong 3 tháng sau Tết, chỉ kẹt đôi căn lúc cuối sau bán hoà, mỗi căn nó làm đôi lít đó cụ