[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Tuan129

Xe tải
Các cụ đánh giá 1 khu lên hay xuống thì cứ chui vào group dân cư xem giá bán sẽ chuẩn nhất. Chứ 1 vài ca rao bán ko nói lên đc gì hết. Nhiều khi đi xem thực tế mới thấy tại sao họ lại bán giá đó. 1 khu thì sẽ có nhà tăng ít, tăng nhiều, ko tăng... nhưng nó sẽ có nguyên do cả. Nhưng e có thể khẳng định chung cư xây chất lượng tốt, có tiện ích và chủ đầu tư uy tín thì khó có chuyện giảm lắm.

Savicevic

[Tịch thu bằng lái]
Căn cứ vào chất lượng, tuổi đời giữa Golden palace và Matrix one; tôi nghĩ nếu giá GP là 30-32, thì giá MO chỉ tầm 45.
Đấy là đánh gía thực tế vì tôi đã từng ở GP. Cụ mua thì nên đến nơi đánh giá

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Căn cứ vào chất lượng, tuổi đời giữa Golden palace và Matrix one; tôi nghĩ nếu giá GP là 30-32, thì giá MO chỉ tầm 45.
Đấy là đánh gía thực tế vì tôi đã từng ở GP. Cụ mua thì nên đến nơi đánh giá
Cụ đánh giá chả có ý nghĩa gì. Vấn đề là thị trường đánh giá thế nào. Nếu cụ nghĩ nó chỉ 45 mà nó bán tận 60 thì cụ không mua nữa thôi. Còn người khác người ta thấy rẻ thì người ta mua. Cụ đừng cho rằng mình khôn hơn mấy trăm người mua nhà ở đó.

Tuan129

Xe tải
Cụ đánh giá chả có ý nghĩa gì. Vấn đề là thị trường đánh giá thế nào. Nếu cụ nghĩ nó chỉ 45 mà nó bán tận 60 thì cụ không mua nữa thôi. Còn người khác người ta thấy rẻ thì người ta mua. Cụ đừng cho rằng mình khôn hơn mấy trăm người mua nhà ở đó.
Matrix One đào đâu ra 45. Nhiều cụ cứ đánh giá bằng cảm quan.

Xin_chao

Xe buýt
E thấy vẫn nhiều nơi rẻ, thị dụ như khu Văn Khê trên đường Tố Hữu, căn đẹp chỉ khoảng loanh quanh 20tr/1m2, cụ nào làm việc ở khu vực Nam Bắc Từ Liêm, Hà Đông, Thanh Xuân, Cầu Giấy,… thì đẹp

Cong Hoang Van

Xe đạp
Chuẩn luôn cụ. Gelexia Tam trinh khu e chỉ 3 tháng nay lên đến 5 giá. Chóng mặt.

quanquan8888

Xe hơi
Nhà em mua đc hơn năm 23xx,giờ đag chuyển nhượng 26xx (nguyên bản) 2 ngủ
Ở toé loe vẫn có chênh nếu chốt lời
Đc phết
Cmt này của em là tháng 5/2021
Giờ sắp tháng 5/2022 nhà lại ~2,9-3 củ rồi
Em đang tìm 1 căn cho cu em trai.Đi mua lúc này mới thấy nó khó dù mình đã trải qua rồi
Mới thì giá cao ko với được,bình dân như mình thì ko xây,mua chuyển nhượng lại thì it lựa chọn, lại còn chỗ để xe cộ hết.....v..v

quanquan8888

Xe hơi
? Cái epichome đấy mà giờ cũng 3 củ hả cụ? :-?
Em đang tìm mua cho cu em hoặc anbinh hoặc thái hà
Nên đang tham khảo giá
abinh 2,9-3,1 ko lot xe oto nên quay về tìm nhà mình xem tnao nên hỏi giá còn lựa chứ có để ý giá gì đâu
Mà trc tết căn ko đồ đã tnay rồi thì căn đẹp có đồ nó phán còn thế nào nữa cụ ơi

HondaCivic2022

Đi bộ
Chào các cụ, em đang tia 2PN sáng Royal, hiện đang thấy tầm 45tr/m2, các cụ thấy ổn không? Em đi lại cái thớt mà không thấy ai đả động vào Royal mấy.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Em đang tìm mua cho cu em hoặc anbinh hoặc thái hà
Nên đang tham khảo giá
abinh 2,9-3,1 ko lot xe oto nên quay về tìm nhà mình xem tnao nên hỏi giá còn lựa chứ có để ý giá gì đâu
Mà trc tết căn ko đồ đã tnay rồi thì căn đẹp có đồ nó phán còn thế nào nữa cụ ơi
Các khu khác em không biết. Nhưng có 2 chung cư mà em mới xem gần đây nhưng thấy các cụ cung cấp giá sai lệch nhiều quá :-?
1 là Home City, có cụ bảo ít nhất giờ phải 3.3 tỷ cho căn 2 ngủ. Nhưng theo em biết vẫn đầy căn dưới 3 tỷ.
2 là Epichome của cụ, thấy cụ bảo 2.9-3 tỷ. Nhưng em xem gần nhất thấy vẫn chào 2.7 tỷ.

Bắt đầu có hơi nghi ngờ các cụ bảo Time lên 50tr/m2 quá :-?

quanquan8888

Xe hơi
Các khu khác em không biết. Nhưng có 2 chung cư mà em mới xem gần đây nhưng thấy các cụ cung cấp giá sai lệch nhiều quá :-?
1 là Home City, có cụ bảo ít nhất giờ phải 3.3 tỷ cho căn 2 ngủ. Nhưng theo em biết vẫn đầy căn dưới 3 tỷ.
2 là Epichome của cụ, thấy cụ bảo 2.9-3 tỷ. Nhưng em xem gần nhất thấy vẫn chào 2.7 tỷ.

Cụ ko phải ng trong toà cụ ko nắm đc đâu cụ ạ
Ngày nó mở bán bảng hàng chênh giữa các tầng nó in trong đầu em rồi
2,7 vẫn đang bán có căn mà cụ mặt đông nam đấy
Mặt sau 2,6ty còn có nữa hoặc căn đường đâm 72-73m còn rẻ nữa
Nhưng khi họ mua nó là 2,1 2,2 thôi
Em đang quy chiếu với giá căn nhà em thôi
Và vào vị trí đang đi tìm mua căn nữa cho cu em tại thời điểm bây giờ !
Cụ cứ nghĩ đi đâu làm gì

quanquan8888

Xe hơi

Đây cụ ạ,em cũng đang đi tìm để mua trong thời gian tới chứ có bán biếc gì cho cam mà lên đây múa
Nhìn chung là căng đầu
2,9-3 ty nếu là căn đẹp so vs anbinh ko có chỗ để xe 3,1 cũng phải tính hơn được để bàn với nó với bố mẹ chứ sướng đâu

E thấy vẫn nhiều nơi rẻ, thị dụ như khu Văn Khê trên đường Tố Hữu, căn đẹp chỉ khoảng loanh quanh 20tr/1m2, cụ nào làm việc ở khu vực Nam Bắc Từ Liêm, Hà Đông, Thanh Xuân, Cầu Giấy,… thì đẹp
cụ chưa tìm hiểu kĩ thôi
khu văn khê đấy cđt mất tích rồi, điện nước mất liên tục, bãi rác đốt ngay bên cạnh, thêm quả tắc đường tố hữu và chung cư đã hơn 10 năm tuối. giá đấy em sợ bán còn khó ấy chứ

VKCT4

Xe hơi
cụ chưa tìm hiểu kĩ thôi
khu văn khê đấy cđt mất tích rồi, điện nước mất liên tục, bãi rác đốt ngay bên cạnh, thêm quả tắc đường tố hữu và chung cư đã hơn 10 năm tuối. giá đấy em sợ bán còn khó ấy chứ
Các cụ thông tin ở đâu đấy:

- khu Văn khê này tuy chủ đầu tư mất tích nhưng tòa nào nó cũng có đã sổ hồng và ban quản trị quản lý hết rồi thì còn liên quan quái đến chủ đầu tư

- ở đâu mất nước liên tục, ở đấy nước sạch sông đà hàng bao nhiêu năm nay rồi, làm j có bãi rác đốt bên cạnh

- Đường tố hữu nó tắc nhưng nó nằm trong vùng cấm xe tải hoạt động nên ít nhất nó kg có xe tải, xe công, bụi mù mịt như mấy cái đường vành đai. Nên đi lại cũng đỡ sợ tai nạn mà ở cũng kg bị ồn ào nên nó cũng kg vấn đề quá lớn vì hà nội gần như chỗ nào chẳng tắc.

- khu này tiện ích đầy đủ trường học mầm non tiểu học công tư rất nhiều, lại sắp có trường liên cấp quốc tế The OIS theo hệ oxford, đi bộ thể dục công viên thiên văn học bên nam cường, gần AEON mall, vị trí nó đẹp bậc nhất hà đông nhất là sau khi khu bên Nam Cường ngày càng hoàn thiện

- Giá mặt bằng toàn bộ khu này đã tăng 30-40% rồi nó cũng kg hề rẻ nữa đâu căn có nội thất cũng rơi vào tầm từ 22-28tr/m diện tích tim tường, nghĩa là cũng gần 24- 30tr/m thông thủy cả rồi đấy cụ nhé. Chứ làm gì còn giá dưới 20 cho các cụ chọn. Dưới Yên nghĩa chung cư cũ 5-8 năm giá cũng từ 22-26 tr/m hết cả rồi thì các cụ muốn dưới 20 xuống thanh hà mới có =)) =)) =))

Chỉnh sửa cuối:

Tuan129

Xe tải

Khu home city đào đâu 3.3 tỷ 2 ngủ?! Mà 2 ngủ là bn m2 mới được chứ. Tầm 2 ngủ bên đó bt chỉ 2,7-2,8tỷ thôi cụ.

anh kao

Xe tăng
Các cụ cãi nhau làm gì, chung cư nào toàn hà nội 2 năm qua hầu hết chẳng tăng 30-50% trừ những cc vừa mới ra thì đã phản ánh luôn vào giá hoặc những chung cư đang bị phốt thì mới kg tăng giá hoặc đi xuống thôi.
Giá nhà đất 2 năm qua tăng 2-3 lần thì chẳng cụ nào kêu đắt mà giá chung cư mới tăng 30-50% thì các cụ lại bảo đắt :-? chào giảm giá nghe hơi hài hước.

Trong sài gòn giá căn hộ dưới 45tr/m sắp tuyệt chủng còn ở HN thì dưới 30tr/m hầu hầu như kg còn. Thời gian tới ở HN phân khúc nhà giá dưới 30tr/m là phân khúc khan hiếm và sẽ khó mua nhất.

Samdoria

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cãi nhau làm gì, chung cư nào toàn hà nội 2 năm qua hầu hết chẳng tăng 30-50% trừ những cc vừa mới ra thì đã phản ánh luôn vào giá hoặc những chung cư đang bị phốt thì mới kg tăng giá hoặc đi xuống thôi.
Giá nhà đất 2 năm qua tăng 2-3 lần thì chẳng cụ nào kêu đắt mà giá chung cư mới tăng 30-50% thì các cụ lại bảo đắt :-? chào giảm giá nghe hơi hài hước.

Trong sài gòn giá căn hộ dưới 45tr/m sắp tuyệt chủng còn ở HN thì dưới 30tr/m hầu hầu như kg còn. Thời gian tới ở HN phân khúc nhà giá dưới 30tr/m là phân khúc khan hiếm và sẽ khó mua nhất.
Giá đất nội thành chỉ tăng tầm 10-15% thôi cụ cò ơi Ngoại thành vùng ven thì vô cùng.

3.5 tỷ mua nhà đất khu Phú Mỹ, Phý Đô, Nam Từ Liêm cũng ok. Các chủ hay mua mảnh đất to chia tầm 4 -10 nhà 30 -35m, xây 6 tầng, để sân đẹp