[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

dog.fearless

Tháo bánh
K

Tùy thuộc thời điểm cụ ạ. Em mua thì đa số lãi cố định nằm trong khoảng 1.0-1.8% cho 20 năm. Tiền vốn của em dao động 30-40% tùy căn. Còn lãi suất hiện nay cao quá tận 4-5% (tăng vọt từ lúc chiến tranh Nga Ucraine) nên em lại ngó thị trường vn.
VN mà fix lãi 4% 20 năm thôi thì bds cũng to the moon rồi, cụ về VN đầu tư là chuẩn

clessking

Xe tăng
Em có thích lan man đâu, tại mấy cụ không liên quan nhảy vào công kích "dốt-lươn lẹo" đấy chứ. Đấy là logic rất bình thường :)

Thấy bảo rất rành giá chung cư nội đô và liền kề Paris nên e mới hỏi, tưởng phải có mới rành, ai biết quay xe là có... chung cư ngoại ô.

Đi Kia thì nói mẹ Kia đi, mắc gì nói rất rành Porches cho người khác tưởng?
Tạo nick mới đi cụ ạ. Hiểu sai thì thôi ko nói đi nói lại nữa.
Mấy bữa đó em cũng có tranh luận với cụ ấy 1 số vđ, nhưng rõ ràng cụ ấy nói là có mấy căn CC ven đô chứ đâu có nói là biệt thự hay CC trung tâm đâu.

nhaque_tb

Xe tăng
Haha, vậy em chặn đúng người ah các cụ.
trao đổi nhẹ nhàng mà cụ ấy ăn thua ra phết, hoá ra là trùm xạo ;))
Cụ ấy nhảy vào mồm em vài lần nghe phát chán. Chắc đếch gì đã bằng bất cứ cụ nào trong cái thớt này 😔

TreeBoo

Xe buýt
Cụ ấy nhảy vào mồm em vài lần nghe phát chán. Chắc đếch gì đã bằng bất cứ cụ nào trong cái thớt này 😔
Quanh năm đi khích bác ở mọi topic với mọi đối tượng ko sao vì ko ai thèm chấp. Lần này tức nước vỡ bờ 1 tý thôi thì bảo bị câc đối tượng ko liên quan vào công kích lan man. Em cũng bị nhét chữ vào mồm rồi nên em biết. Nghĩ cụ ấy ngoài đời chắc phải làm sếp, chủ doanh nghiệp hoặc cơ sở kinh doanh thì mới lớn giọng dc như thế. Hoặc ko thì là dạng nhân viên quèn quanh năm ko dc promote, vì cái nết này thì ai mà muốn hợp tác hay làm chung 🤪

Mylinh1990

Xe hơi
Mấy năm trở lại đây, giới nhà giàu tìm mua Penhouse rất nhiều ạ. có những chỗ muốn mua còn không có ạ, vì Penhouse đâu phải hàng đại trà đâu, mỗi dự án chỉ có vài căn :) . Các cụ mua Penhouse thì yêu cầu đương nhiên cao và thích đưa tính cá nhân vào căn nhà của mình. Như em đang tìn cho khách căn Penhouse tài chính 60 tỷ mà chưa khớp đc hàng, vì căn khách ưng thì chủ chưa bán, căn bán thì khách chưa ưng.
Có những căn Penhouse lên đến 100 tỷ ấy chứ, nói chi 10 tỷ. Cụ nhỉ.
Em đọc báo thấy bán penthouse ở Metropolis 54 tỷ đấy

clessking

Xe tăng
Ngân hàng đấu giá đấy, không biết mua căn này có bị vận đen gì không mà khó bán quá
Pent kiểu này kén khách lắm cụ ạ.
Theo quan điểm của em thì có mấy đối tượng mua pent, 1 là để làm hàng (chủ DN, dân kinh doanh ... --> mua và cắm NH để vay hoặc vay để mua). 2 là mua để ở, khi tổng tài sản của chủ phải cỡ gấp 10 lần giá trị căn nhà đó. VD như mua căn này được thì TS ngta phải > 500 tỷ (pent giá trị nhỏ hơn thì gấp 3-5 lần). 3 chính là chủ dự án BĐS đó luôn. 4 mua đầu tư và cho thuê chủ DN/tỷ phú nước ngoài.
Thực tế em thấy cách đây 5 7 năm thì chỉ có loại 3 và loại 1. Vài năm gần đây thấy có loại 2, loại 4 chắc sẽ lác đác có dần có lẽ bây giờ chủ yếu trong SG.
Hầu hết các đối tượng sẽ ko muốn mua TS phát mại. Ngta sẵn sàng mua xây thô rồi hoàn thiện vào giá có khi cũng tương đương mà lại còn thể hiện được nét cá nhân. Đối tượng 4 sẽ mua khi giá rẻ hẳn so với thị trường.

TreeBoo

Xe buýt
em vừa thấy 1 cái hợp đồng mua bán BRG Lê Văn Lương, căn 200m, ko biết phải pent ko nhưng gần 20 tỏi hàng mua cdt, chưa tính hoàn thiện

LongNguyễn8x

Xe tăng
Quanh năm đi khích bác ở mọi topic với mọi đối tượng ko sao vì ko ai thèm chấp. Lần này tức nước vỡ bờ 1 tý thôi thì bảo bị câc đối tượng ko liên quan vào công kích lan man. Em cũng bị nhét chữ vào mồm rồi nên em biết. Nghĩ cụ ấy ngoài đời chắc phải làm sếp, chủ doanh nghiệp hoặc cơ sở kinh doanh thì mới lớn giọng dc như thế. Hoặc ko thì là dạng nhân viên quèn quanh năm ko dc promote, vì cái nết này thì ai mà muốn hợp tác hay làm chung 🤪
E nghĩ cụ ấy tầm ăn cháo hành uống rượu nút chuối thôi. Nói năng ba xạo e block lâu rồi. Nay mới biết nick cụ ấy đã bị tiễn bạn lên đường. Thôi thì mong cụ ấy mát mẻ, vui vẻ lập nick mới.

MrTomCangTo

Xe buýt
K
Thôi cụ ạ, cái nick mới toe trẻ con em không chấp. Còn nếu cụ ấy có thiện chí thì cụ ấy có thể cược với em 100tr (có admin group đứng ra làm chứng, cốp tiền admin, bên nào thắng ủng hộ diễn đàn 20tr). Em có thể show em đứng tên vài căn chung cư ven đô paris (vài ở đây là lớn hơn 3). Em ko thích nói nhiều :)
Vote cụ. Cái lão đó chuyên công kích cá nhân vớ vẩn, nhét chữ vào mồm người khác, suy đoán linh tinh. E tưởng cụ lờ đi rồi =))

MrTomCangTo

Xe buýt
1 cụ nói thì còn bảo tranh luận chứ đến dăm cụ, toàn sinh hoạt lâu năm trên OF thì oan cái mọe gì. Nói chung cái thể loại tính cách này ngoài đời thì cứ gọi là cực khó chịu.

letgo'

Xe tăng
Website
www.nhadat-369.com
Ngân hàng đấu giá đấy, không biết mua căn này có bị vận đen gì không mà khó bán quá
Vâng, rao rất rất lâu rồi ạ :). Khách của em thích còn nguyên bản thô để tự hoàn thiện theo ý cơ.

letgo'

Xe tăng
Website
www.nhadat-369.com
Pent kiểu này kén khách lắm cụ ạ.
Theo quan điểm của em thì có mấy đối tượng mua pent, 1 là để làm hàng (chủ DN, dân kinh doanh ... --> mua và cắm NH để vay hoặc vay để mua). 2 là mua để ở, khi tổng tài sản của chủ phải cỡ gấp 10 lần giá trị căn nhà đó. VD như mua căn này được thì TS ngta phải > 500 tỷ (pent giá trị nhỏ hơn thì gấp 3-5 lần). 3 chính là chủ dự án BĐS đó luôn. 4 mua đầu tư và cho thuê chủ DN/tỷ phú nước ngoài.
Thực tế em thấy cách đây 5 7 năm thì chỉ có loại 3 và loại 1. Vài năm gần đây thấy có loại 2, loại 4 chắc sẽ lác đác có dần có lẽ bây giờ chủ yếu trong SG.
Hầu hết các đối tượng sẽ ko muốn mua TS phát mại. Ngta sẵn sàng mua xây thô rồi hoàn thiện vào giá có khi cũng tương đương mà lại còn thể hiện được nét cá nhân. Đối tượng 4 sẽ mua khi giá rẻ hẳn so với thị trường.
Chính xác ạ