[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Thanhvuóng71

Xì hơi lốp
Kiểu k tin là thực lực có tài sản như vậy . Chắc là đứng tên hộ . Không biết chứng minh ntn . Đại loại ý là vậy .

xuanhieu7292

Tháo bánh
Kiểu k tin là thực lực có tài sản như vậy . Chắc là đứng tên hộ . Không biết chứng minh ntn . Đại loại ý là vậy .
Chính xác là không tin người sở hữu 3-4 căn x3-500,000 eur, 1 tháng cho thuê vứt đi cũng được 3-4,000 euro lại phải về VN cày tiền mua... chung cư cụ ạ. Nghe kiểu như bác Vượng đi bán... mì tôm vậy, không xứng tầm :>

TreeBoo

Xe buýt
Có thể em hơi quá khích. Cái đấy thì em gửi lời xin lỗi :>

Nhưng đúng là em chưa nghĩ ra cách gì để cá với cụ, trong trường hợp các cụ có người quen, bố, mẹ, anh, chị sở hữu BDS Pháp, nhờ đứng ra cho em xem, trong khi ông đang cày cuốc ở VN để mua chung cư lại là cụ.
:>

Gớm, cụ mà không nói chuyện thái độ kiểu khinh khỉnh "cái tầm cụ chưa quen ai trăm tỷ" thì e đã không quá khích nhé
:>
Tôi thấy cụ cứ theo phương án của cụ taychoi đi, có khó đâu? Cùng lắm cụ taychoi chịu chi phí công chứng.
Cụ đừng trách cụ caisua khinh khỉnh, tôi leen of đọc tin là chính, ít khi để ý cụ thể 1 nick nào, riêng cụ tôi thấy cụ quá khích ở mọi topic và với mọi đối tượng :)

taychoi2403

Xe tải
Thì em bảo là ngày tháng sinh của em như nick otofun (2403) và em 8x. Em chỉ cố được đến đây thôi, nếu cụ nào có cách khác thì em cũng cố chứng minh. Còn không thì vụ việc cũng nên kết thúc thôi vì cực chẳng đã em mới làm vậy. Cụ ấy theo cược em cũng mệt lắm chứ cũng chẳng sung sướng gì đâu.

Thanhvuóng71

Xì hơi lốp
Thì em bảo là ngày tháng sinh của em như nick otofun (2403) và em 8x. Em chỉ cố được đến đây thôi, nếu cụ nào có cách khác thì em cũng cố chứng minh. Còn không thì vụ việc cũng nên kết thúc thôi vì cực chẳng đã em mới làm vậy. Cụ ấy theo cược em cũng mệt lắm chứ cũng chẳng sung sướng gì đâu.
Việc cụ đứng tên các tài sản thì chắc cụ kia cũng đã công nhận và chắc sẽ k dám độ đâu. Nhưng cụ kia vẫn ấm ức vì cụ không giải thích hết cho cụ ý hiểu cái lạ của cụ ( vì việc mua mấy cái chung cư gì đó ở VN )

taychoi2403

Xe tải
Việc cụ đứng tên các tài sản thì chắc cụ kia cũng đã công nhận và chắc sẽ k dám độ đâu. Nhưng cụ kia vẫn ấm ức vì cụ không giải thích hết cho cụ ý hiểu cái lạ của cụ ( vì việc mua mấy cái chung cư gì đó ở VN )
Đúng là em có lạ thật. Người nhà em ở vn còn bảo em hâm khi đầu tư vào chung cư cho thuê nên cụ ấy và các cụ khác không tin thì em hoàn toàn có thể hiểu được.

caisua

Xe lăn
Giải thích làm gì nhỉ, em ko hiểu. Đơn giản là ai cũng thích làm những việc mình giỏi, và làm nhiều thì mới giỏi. Ai kiếm tiền giỏi sẽ tiếp tục kiếm tiền, ai quen ăn tục nói phét thì vẫn mãi chỉ vậy. Mua chung cư hay mua gì là nhu cầu, là định hướng từng người thôi, có bt rồi vẫn đi mua chung cư để ở thì có gì lạ đâu. Cả 2 F1 nhà em đều thích chung cư nên em để riêng mỗi đứa 1 cái, chứ ai bảo em ngu gì mua lắm chung cư thế, sao ko xuống bt mà ở cho sướng thì em cũng bỏ ngoài tai thôi

BloodOwl87

Xe điện
Đúng là em có lạ thật. Người nhà em ở vn còn bảo em hâm khi đầu tư vào chung cư cho thuê nên cụ ấy và các cụ khác không tin thì em hoàn toàn có thể hiểu được.
Ccu bên Pháp cụ mua trả góp thì ls bn, vốn bao nhiêu.

taychoi2403

Xe tải
K
Ccu bên Pháp cụ mua trả góp thì ls bn, vốn bao nhiêu.
Tùy thuộc thời điểm cụ ạ. Em mua thì đa số lãi cố định nằm trong khoảng 1.0-1.8% cho 20 năm. Tiền vốn của em dao động 30-40% tùy căn. Còn lãi suất hiện nay cao quá tận 4-5% (tăng vọt từ lúc chiến tranh Nga Ucraine) nên em lại ngó thị trường vn.

Thanhvuóng71

Xì hơi lốp
Giải thích làm gì nhỉ, em ko hiểu. Đơn giản là ai cũng thích làm những việc mình giỏi, và làm nhiều thì mới giỏi. Ai kiếm tiền giỏi sẽ tiếp tục kiếm tiền, ai quen ăn tục nói phét thì vẫn mãi chỉ vậy. Mua chung cư hay mua gì là nhu cầu, là định hướng từng người thôi, có bt rồi vẫn đi mua chung cư để ở thì có gì lạ đâu. Cả 2 F1 nhà em đều thích chung cư nên em để riêng mỗi đứa 1 cái, chứ ai bảo em ngu gì mua lắm chung cư thế, sao ko xuống bt mà ở cho sướng thì em cũng bỏ ngoài tai thôi
Đúng rồi cụ. Ai cũng có suy nghĩ ,tư duy , cách làm của mình đó là việc riêng tư k cần phải giải thích. Chẳng qua thấy các bên vẫn còn lấn cấn nên em mới tham gia hỗ trợ giải quyết thôi.

koala2023

Xe tải
Chính xác là không tin người sở hữu 3-4 căn x3-500,000 eur, 1 tháng cho thuê vứt đi cũng được 3-4,000 euro lại phải về VN cày tiền mua... chung cư cụ ạ. Nghe kiểu như bác Vượng đi bán... mì tôm vậy, không xứng tầm :>
Dốt nên không hiểu nổi chứ sao. Tôi cũng từng sở hữu 2 căn chung cư ở trung tâm 1 thành phố lớn ở Đức, rồi cũng về VNam mua chung cư đấy. Tại sao thì dốt và lươn lẹo như cụ ko hiểu nổi đâu.

cadan

Xe container
Oh
Cõi of đúng là ngoạ hổ tàng long. Gặp được cao nhân đây rồi

Nhưng mà e rằng ở nhà cứ phải được vợ khen là "ông thuộc nhóm làm nên lịch sử" mới thật sự có bản lĩnh. Báo với mạng ảo tung hô thì có khi bụng vẫn đang còn réo ầm ầm cũng nên
Vâng, em vừa gửi lại 1 sổ 500 ls giờ 6.4%

Cũng ko đến nỗi tệ

BloodOwl87

Xe điện
K

Tùy thuộc thời điểm cụ ạ. Em mua thì đa số lãi cố định nằm trong khoảng 1.0-1.8% cho 20 năm. Tiền vốn của em dao động 30-40% tùy căn. Còn lãi suất hiện nay cao quá tận 4-5% (tăng vọt từ lúc chiến tranh Nga Ucraine) nên em lại ngó thị trường vn.
Fix ls 1% thì cứ đủ vốn đối ứng là vay luôn cụ nhỉ. Nhưng giờ lãi thả nổi 4% thì thua chắc.

xuanhieu7292

Tháo bánh
Dốt nên không hiểu nổi chứ sao. Tôi cũng từng sở hữu 2 căn chung cư ở trung tâm 1 thành phố lớn ở Đức, rồi cũng về VNam mua chung cư đấy. Tại sao thì dốt và lươn lẹo như cụ ko hiểu nổi đâu.
Cụ hiểu "cố gắng cày cuốc" và "có vài căn chung cư Paris" là 2 mệnh đề hoàn toàn đối lập không?
Em vẫn giữ nguyên nhận định XẠO. Người thu nhập 100tr/tháng còn dư sức mua chung cư nữa là có vài căn ở Paris? Mấy thằng giàu mà keo, suốt ngày than khổ :))

Tay thì trách người khác công kích, nhưng mồm thì "dốt và lươn lẹo", các cụ bị tiêu chuẩn kép à? :))

Hãy tập đọc lại trước khi phát biểu.

Như Cụ caisua chẳng hạn. Tôi đã nói "người chỉ có 10 tỷ thường không mua pen".
Đệch hiểu cụ khoe bạn cụ có trăm tỷ, vẫn ở pen làm gì? Lại còn khinh khỉnh "đã quen người có trăm tỷ chưa mà hiểu"?

Cụ caisua không phân biệt được "chỉ có 10 tỷ mua nhà" và "trăm tỷ" là 2 đối tượng khác nhau à?

Vợ con cụ chắc gì cụ đã hiểu mà khoe hiểu rõ tệp trăm tỷ? :))

Hazelnut

Xe tải
View attachment 8306894
Em copy trên mạng, cả hai tin trên
Em thuộc nhóm làm nên lịch sử, vợt đuọc ít lãi 13% GTK ạ
Cụ nhanh tay nắm bắt chuẩn quá. Giờ tiền gửi tăng vì ko ai biết làm gì cho an toàn.
giá nhà đất tăng hai năm vừa rồi làm tâm lý đầu tư bđs gần như chững lại hết.

quan điểm em thì lúc này ng bán cần tiền thật sẽ bán giá khá tốt, và cũng may em tìm đc.

Thanhvuóng71

Xì hơi lốp
Cụ hiểu "cố gắng cày cuốc" và "có vài căn chung cư Paris" là 2 mệnh đề hoàn toàn đối lập không?
Em vẫn giữ nguyên nhận định XẠO. Người thu nhập 100tr/tháng còn dư sức mua chung cư nữa là có vài căn ở Paris? Mấy thằng giàu mà keo, suốt ngày than khổ :))

Tay thì trách người khác công kích, nhưng mồm thì "dốt và lươn lẹo", các cụ bị tiêu chuẩn kép à? :))

Hãy tập đọc lại trước khi phát biểu.

Như Cụ caisua chẳng hạn. Tôi đã nói "người chỉ có 10 tỷ thường không mua pen".
Đệch hiểu cụ khoe bạn cụ có trăm tỷ, vẫn ở pen làm gì? Lại còn khinh khỉnh "đã quen người có trăm tỷ chưa mà hiểu"?

Cụ caisua không phân biệt được "chỉ có 10 tỷ mua nhà" và "trăm tỷ" là 2 đối tượng khác nhau à?

Vợ con cụ chắc gì cụ đã hiểu mà khoe hiểu rõ tệp trăm tỷ? :))
Sai thì đã sai rôi, tránh lan man ảnh hưởng tới mn. Đẹp nhất là cụ thay tên đổi họ ( tiện thể hôm nay đầu tháng ). Rút kinh nghiệm làm lại từ đầu cụ ah.

xuanhieu7292

Tháo bánh
Sai thì đã sai rôi, tránh lan man ảnh hưởng tới mn. Đẹp nhất là cụ thay tên đổi họ ( tiện thể hôm nay đầu tháng ). Rút kinh nghiệm làm lại từ đầu cụ ah.
Em có thích lan man đâu, tại mấy cụ không liên quan nhảy vào công kích "dốt-lươn lẹo" đấy chứ. Đấy là logic rất bình thường :)

Thấy bảo rất rành giá chung cư nội đô và liền kề Paris nên e mới hỏi, tưởng phải có mới rành, ai biết quay xe là có... chung cư ngoại ô.

Đi Kia thì nói mẹ Kia đi, mắc gì nói rất rành Porches cho người khác tưởng?

dog.fearless

Tháo bánh
Vậy tăng thêm tiền cược đi cụ 200tr, em mang giấy tờ về Việt Nam cho bên công chứng sứ quán hoặc bên cụ chọn làm. Em cầm cả hộ chiếu Pháp của em nữa được không cụ?
Nếu không còn phương án nữa là admin đăng bài tìm và chọn 3 cụ ở paris để em mang giấy tờ đến để họ xác nhận (forum này nhiều người ở Pháp lắm nên cụ không phải lo 😉). Chỉ sợ cụ không dám thôi chứ dám thì thiếu gì cách.
pha xử lý khá cồng kềnh