[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Tuanphan333

Xe tăng
3 tỷ cho noxh ở tận Đông Ngạc, cụ có nghe nhầm k?
Bạn bè ng nhà e mua đây rất nhiều, e nghĩ nó ở tầm 1.8 thôi, bạn e mua 700 tr 2015
ecohome 3 tăng giá thế này chắc là tòa bán thương mại cụ ạ. 2015 chắc là tòa eco 1 2 gì đó.

dinhson221

Xe tải
e thề, tầm này ôm VND là rủi ro nhất. lên xuống k biết đâu mà lần. em thì k dám chơi kiểu đó
nói thật với cụ là có bán nhà mới thấy cò nó quay như thế nào. e ko phải dân kinh tế nên ko biết đó là rủi ro nhất. e chỉ biết lợi nhuận trước mắt và dự án e quan tâm giá nhà đã giảm. e cũng gửi ngắn hạn thôi.

Dũng2411

Xe đạp
nói thật với cụ là có bán nhà mới thấy cò nó quay như thế nào. e ko phải dân kinh tế nên ko biết đó là rủi ro nhất. e chỉ biết lợi nhuận trước mắt và dự án e quan tâm giá nhà đã giảm. e cũng gửi ngắn hạn thôi.
Cụ bán nhà bên sky central đúng ko nhỉ, em cũng đang xem bên đấy mà thấy cò bên đấy kiểu gì ấy 😂

MR Fe

Xe tải
Cụ chia sẻ cho em biết xem bị cò quay thế nào ạ

dinhson221

Xe tải
Cụ bán nhà bên sky central đúng ko nhỉ, em cũng đang xem bên đấy mà thấy cò bên đấy kiểu gì ấy 😂
Vâng. e bán xong đi mua chỗ khác nên mấy trò của môi giới e ko lạ. chả phải cò ở đấy mà đó là tình trạng chung. e ghét e tự đăng bán, cứ alo gọi điện xin bán e dẹp luôn.

dinhson221

Xe tải
Cụ chia sẻ cho em biết xem bị cò quay thế nào ạ
1. đầu tiên là trò dìm giá : nói là bây giờ đang khó khăn, chỗ này mb giá nó chỉ 40tr/m2 thôi
2. sau khi xong bước 1 là trò đăng lên mạng với giá 38tr/m2 với vài lời hoa mỹ quảng cáo và đưa hình ảnh ko đúng (rất đẹp ) để câu khách rồi nói với căn đó bên e bán lâu rồi giờ ko còn giá đó. là do mấy bạn sale lười ko sửa giá. bây giờ ở dự án này bên e đang có căn đẹp nhất dự án giá 45tr/m2 a chị có muốn đi xem ko... kèm vài lới qc.
3. ở bước 1 sau khi đã thỏa thuận giá chốt xong là xin % hoa hồng và cam kết với chủ nhà là ko gửi giá. Tính mình thì thẳng thắn nên khi phát hiện gửi giá mình cho next luôn.
4. sau khi bị next thì bọn nó thông tin cho nhau là chủ nhà ko bán nữa hoặc bán rồi với giá 45tr/m2 để nâng giá mb chung. hoặc là trò nói xấu chủ nhà với khách hàng.. nói chung đủ các trò.
mình biết được thông tin trên là vì những người đến xem nhà sau này nói lại vì mình tự đăng bán.

MR Fe

Xe tải
1. đầu tiên là trò dìm giá : nói là bây giờ đang khó khăn, chỗ này mb giá nó chỉ 40tr/m2 thôi
2. sau khi xong bước 1 là trò đăng lên mạng với giá 38tr/m2 với vài lời hoa mỹ quảng cáo và đưa hình ảnh ko đúng (rất đẹp ) để câu khách rồi nói với căn đó bên e bán lâu rồi giờ ko còn giá đó. là do mấy bạn sale lười ko sửa giá. bây giờ ở dự án này bên e đang có căn đẹp nhất dự án giá 45tr/m2 a chị có muốn đi xem ko... kèm vài lới qc.
3. ở bước 1 sau khi đã thỏa thuận giá chốt xong là xin % hoa hồng và cam kết với chủ nhà là ko gửi giá. Tính mình thì thẳng thắn nên khi phát hiện gửi giá mình cho next luôn.
4. sau khi bị next thì bọn nó thông tin cho nhau là chủ nhà ko bán nữa hoặc bán rồi với giá 45tr/m2 để nâng giá mb chung. hoặc là trò nói xấu chủ nhà với khách hàng.. nói chung đủ các trò.
mình biết được thông tin trên là vì những người đến xem nhà sau này nói lại vì mình tự đăng bán.
Đây là cách làm khá phổ biến của cò. Mong gặp đc cò có tâm khó hơn lên trời. Nếu cụ bán cc thì có thể gửi nguồn cho 1-2 mg ở chính cc đó bán thì mg đó sẽ làm chuẩn hơn chút vì sợ dính phốt

Sao trên batdongsan toàn thấy sale rao Matrix 1 5x các cụ nhỉ. Chắc rao láo rồi.

anhminh1

Xe hơi
Năm trước nhiều cụ thấy giá tăng vẫn kêu ngu gì mua giá ảo, thà gửi tiết kiệm xong đi thuê có phải khôn ko :((
Lẽ ra nó phải hạ theo đúng quy luật vận động của thị trường sau khi tăng nóng. Và đã có dấu hiệu rục rịch khi các NH cuối năm ngoái đầu năm nay tăng lãi suất lên để hút tiền về. NHNN điều tiết vĩ mô can thiệp để hạ lãi suất xuống, bơm tín dụng ra ngoài, tiền lại trở nên rẻ đi. Như vậy thì giá nhà ko hạ được, còn hạ lãi suất thì giá khéo lại tăng hix.

Các bác có nhà bằng tích luỹ tài sản lâu năm, bình chân như vại giữ giá nhà thì ko nói,. Em chỉ thấy lạ là dân tình làm ăn khó khăn, mọi thứ kinh dianh đều chậ hơn nhưng vẫn có tiền trả 15,20 triệu tiền thuê nhà ầm ầm

avocado2020

Đi bộ
Nam trung yên quay đầu 2 ngủ 2vs hướng mát có slot oto mà 3.3 quay đầu chắc ko có đâu các cụ nhỉ

dinhson221

Xe tải
Đây là cách làm khá phổ biến của cò. Mong gặp đc cò có tâm khó hơn lên trời. Nếu cụ bán cc thì có thể gửi nguồn cho 1-2 mg ở chính cc đó bán thì mg đó sẽ làm chuẩn hơn chút vì sợ dính phốt
Ôi nhiều khi mình cứ nghĩ cái gì đó ghê gớm chứ cụ bỏ 2 tr đăng trên trang web lớn và chạy qc là OK hết. Mua bán qua môi giới đôi khi ko đc việc như nhiều ng nghĩ đâu. Và còn làm nhiễu loạn thông tin, giá cả ko chính xác.

MR Fe

Xe tải
Ôi nhiều khi mình cứ nghĩ cái gì đó ghê gớm chứ cụ bỏ 2 tr đăng trên trang web lớn và chạy qc là OK hết. Mua bán qua môi giới đôi khi ko đc việc như nhiều ng nghĩ đâu. Và còn làm nhiễu loạn thông tin, giá cả ko chính xác.
Cụ nói chuẩn, nếu nhà không lỗi phong thủy cứ đăng tin vip mà bán. Nhưng chắc chắn cũng sẽ có cò gọi chào để bán hộ

youngadachi

Xe đạp
"Gửi giá" là sao cụ, e k hiểu.
Tức là yêu cầu cụ k nói giá cụ đưa cò để nó khống lên bao nhiêu với khách tùy nó hả

dinhson221

Xe tải
"Gửi giá" là sao cụ, e k hiểu.
Tức là yêu cầu cụ k nói giá cụ đưa cò để nó khống lên bao nhiêu với khách tùy nó hả
Là kiểu chốt giá bán xong với chủ nhà rồi báo tăng thêm 5tr/m2 đấy cụ. Vừa ăn % hoa hồng vừa gửi giá.