[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

bocumang

Xe tải
Giá đã lên đỉnh chưa cc nhỉ? Để em bán nhà vào bắt đáy chứng khoán.
Cụ đừng dại dột mà bắt đáy chứng khoán nhé nhiều mã bây giờ bán đi cũng lãi gấp đôi ba lần so với đáy đợt covid đấy nkg đáy 4k giờ đâu đó 14k, Hsg đấy 6k, bvs đáy 9k giờ 15k...

phupt1993

Xe đạp
Nhu cầu mua chung cư ác thật, giá cũng tăng chóng mặt. Nhà em bán dưới Hà Đông xây hơn chục năm rồi mà 2 tháng có đến 40-50 người đến xem, có tối 4-5 người đến mệt cả người. Giá bán được so với đầu năm đã được thêm 20% thế mà giờ sau có mấy tháng lại tăng thêm 10% nữa rồi ;;);;);;);;)

Nhà băng ko dải ngân mới, lãi suất cho vay tăng rát giờ có thanh khoản đâu mà hô tăng các bạn sêu mất công lập đống nick hô làm gì.

Mấy năm rồi trái phiếu in giấy lấy tiền và nhà băng cho vay rẻ và dễ nên thổi lung tung giờ phải dọn tránh được vào lò lấy đâu đổ vào mà thổi nữa.

Ai có niềm tin cứ giứ lấy đừng bán ra nó còn tăng nữa, bán phí lắm-D

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Nhà băng ko dải ngân mới, lãi suất cho vay tăng rát giờ có thanh khoản đâu mà hô tăng các bạn sêu mất công lập đống nick hô làm gì.

Mấy năm rồi trái phiếu in giấy lấy tiền và nhà băng cho vay rẻ và dễ nên thổi lung tung giờ phải dọn tránh được vào lò lấy đâu đổ vào mà thổi nữa.

Ai có niềm tin cứ giứ lấy đừng bán ra nó còn tăng nữa, bán phí lắm-D
Các cụ ấy nói phét thế thôi chứ giờ này cũng không dám xuống tiền đâu cụ ạ :))
Bằng chứng là than thở "đang tìm chung cư nhưng không ra".
nhưng các căn trong chợ BDS mãi không chịu múc :))

Hô là chuyện của mồm, khẳng định chắc nịch kiểu gì cũng tăng 20-30% nhưng nói mua là rụt vòi :))

phupt1993

Xe đạp
Công nhận cụ ợ. Em ko vơ đũa cả nắm chứ các cụ sêu cò diễn trò quá. Người ta chửi các cụ e thấy cũng ko quá lời. Lúc ăn ngon thì các cụ đẩy giá, tung hứng khiến bao cụ ôm đống nợ ngập mồm. Tầm này giá giảm khắp các mặt trận mà còn lập 1 đống nick vào còm vớt vát được nữa thì thật đáng nể. Vẫn biết mỗi nghề một đặc thù cơ mà marketing bất chấp kiểu các cụ thì em e là các cụ còn nghe chửi nhiều. Thôi thì sống chết mặc bay, tiền thầy bỏ túi, chúc các cụ viên mãn với nghề.
Em ở Xa La Hà Đông từ 2012, bán nhà chuyển ra Cầu Giấy đi lại cho gần. Đợt tháng 6 tham khảo giá thị trường em giao 1,4xx khách mua xin gia lộc chút vui vẻ. Mới tuần trước vào hỏi xem mấy căn thấy toàn lên gần 1,6. Thực tế nó vậy, chưa gì các cụ đã bảo cò vạc bơm thổi sợ quá

quachuoi

Xe tải
Ngôn ngữ không phù hợp - Xúc phạm thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 24/11/22)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Tóm lại cụ có dám khoe không? Toàn mập mờ thế? Lại tụt 20% xuống 15% rồi à? :D

Tỷ suất cho thuê/tổng vốn đầu tư của chung cư càng ngày càng thấp :)
Sao em ko dám khoe, cụ đọc kĩ nhé. Em bảo từ 10%~20% :)) Cụ thích ra Mipec Rubik em mời cụ cafe trò chuyện. Còn cụ bắt bẻ em trên này em cũng ko tiếp nhiều cụ đâu. Tiền trong túi em em mua bán làm sao cảm thấy hài lòng với em là được ạ :))

Chẳng là đợt vừa rồi nhà cháu đi tìm mua nhà mà một số chung cư giờ quay lại hỏi giá thấy tăng mấy giá liền , ví dụ chung cư thông tấn xã bạn cháu mua 21tr giờ thấy rao hẳn 30tr/1m2, chỗ bạn cháu mua mạn mỹ đình epic home cũng từ 1ty5 lên 2ty, còn các chung cư khác nữa chỗ nào cũng tăng.Chả thấy chung cư giảm giá như lời đồn gì các bác ạ.
Giờ chung cư nào cũng tăng giá bác ah, ước mơ có ngôi nhà riêng của e ngày càng xa

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Sao em ko dám khoe, cụ đọc kĩ nhé. Em bảo từ 10%~20% :)) Cụ thích ra Mipec Rubik em mời cụ cafe trò chuyện. Còn cụ bắt bẻ em trên này em cũng ko tiếp nhiều cụ đâu. Tiền trong túi em em mua bán làm sao cảm thấy hài lòng với em là được ạ :))
Thôi cụ ạ, không dám nói giá mua, giá nội thất... thì là mõm thôi :))
Tôi đang hỏi bài toán lời /lỗ của ai mua chung cư 3 tháng gần đây, không hỏi thằng mõm như cụ :))

Chung cư hay nhà đất thì cũng đều có thời hết thôi, không có gì ngắn - trung hạn tăng giá mãi được đâu :)

MongPhuong

Xe hơi
Ông nào khẳng định chung cư sẽ tăng 20-30% trong 2-3 năm tới,
giỏi thì khoe mấy tháng gần đây đã gom được chung cư nào, giá bao nhiêu? ;))

Hãy thể hiện bằng hành động, đừng bằng mồm. Biết chung cư tăng 20-30% mà không dám mua là thế nào? :))
Toàn mấy cụ đái chỉ qua ngọn cỏ, lãi mồm, lướt qua mồm cò vạc thôi mà cụ, chấp làm gì. Ấm ức ko mua được chung cư mới ghê chứ. E có đang phải đi trọ đâu mà ấm ức. Xin phép ko quất bài của đám ô hợp, tỉa đểu.

MongPhuong

Xe hơi
2 tháng là 60 ngày mà cụ tiếp đến 40-50 khách xem nhà mà không thấy mệt sao?
Nếu tiếp với số lượng lớn khách như vậy thì chắc nhà cụ có vấn đề gì đó chứ không phải vấn đề về giá. Vì khách thường cảm thấy ổn về giá cả mới đến xem nhà
Tin này là tin không tốt chứ không phải là tin tốt cho căn nhà bán
Bất thường quá cụ nhỉ.

Minh Quoc 79

Xe buýt
Bất thường quá cụ nhỉ.
Nhiều khi, tình cờ ta chợt nhận ra điều mà ta làm hàng ngày là chưa phù hợp
Trong cuộc sống, có rất nhiều điều tốt đẹp đến với mình, chỉ là mình có chợt nhận ra không mà thôi
Diễn đàn này cũng vậy, xuôi chiều hay trái chiều, đồng ý hay bất đồng, nhẹ nhàng hay gắt gỏng…
Hy vọng cụ ấy sẽ nhận ra để mà thay đổi điều gì đó, cụ ấy sẽ thực hiện được kế hoạch của Gđ một cách nhanh và hiệu quả

holland

Xe tăng
Kèo thì e sẵn sàng chơi với cụ, nhưng nó... Bèo quá.

Gần 2 năm lãi 10%? Lại còn cho thuê dc 15tr/tháng? Cụ cá nó lên hơn 10%/năm thì e chơi =))
Còn phải tính tiền nội thất nữa chứ nhỉ/ Hay nhận nhà xong cho thuê nguyên bản?

ngocquybk

Xe điện
Tóm lại cụ có dám khoe không? Toàn mập mờ thế? Lại tụt 20% xuống 15% rồi à? :D

Tỷ suất cho thuê/tổng vốn đầu tư của chung cư càng ngày càng thấp :)
Cụ chưa đi mua chưa biết giá chung cư năm nay sốc thế nào, cụ trên này mua 2pn 76m2 tòa 110 Cầu Giấy chỗ em ký xong người khác trả chênh 400tr này lời hơn 10% trên tháng nhưng có dám bán đâu. Chung cư mới giao kiểu gì cũng tăng giá không có nhà mà bán nếu khu Cầu Giấy cụ ạ

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Em đoán là nguyên bản chứ nhỉ? Vì loanh quanh 4 tỏi, thêm nội thất mà cho thuê dc có 15tr/tháng thì bèo quá 8->
Cụ chưa đi mua chưa biết giá chung cư năm nay sốc thế nào, cụ trên này mua 2pn 76m2 tòa 110 Cầu Giấy chỗ em ký xong người khác trả chênh 400tr này lời hơn 10% trên tháng nhưng có dám bán đâu. Chung cư mới giao kiểu gì cũng tăng giá không có nhà mà bán nếu khu Cầu Giấy cụ ạ
Năm nay thì tăng sốc rồi cụ ạ. Quan trọng là các năm tới kia: giá chung cư sẽ phản ứng thế nào khi lãi suất tăng?

Vì cái gì cũng thế, đất, ck, vàng... sau đợt tăng sốc thì đều đóng băng hoặc giảm hết :)

holland

Xe tăng
Em đoán là nguyên bản chứ nhỉ? Vì loanh quanh 4 tỏi, thêm nội thất mà cho thuê dc có 15tr/tháng thì bèo quá 8->

Năm nay thì tăng sốc rồi cụ ạ. Quan trọng là các năm tới kia: giá chung cư sẽ phản ứng thế nào khi lãi suất tăng?

Vì cái gì cũng thế, đất, ck, vàng... sau đợt tăng sốc thì đều đóng băng hoặc giảm hết :)
Giá chung cư năm nay tăng sốc rồi. Giờ chỉ đoán mấy năm sau thế nào thôi. Giờ cụ nào ngồi kể mua cách đây vài năm thì chuẩn là lãi rồi. Chỉ xem nếu mua năm nay, thời điểm này, sau vài năm nữa sẽ ra sao thôi.

maroon5788

Xe buýt
Nhà e mua căn 2ngu 63m định ở nhưng lúc nhận nhà ko ưng lắm nên để cho thuê, đầu tư thêm đúng 2 cái rèm 2 phòng là cho thuê luôn 15 củ ko có đồ đạc gì cả.Cho thuê 3 năm rồi, Mua 3t4 giờ mà bán thì bán đc 4t1. Ko biết như mấy cụ nói 1-2 năm nữa giảm ko =)) nhưng cứ 1-2 năm nưãđã, giờ mua thì toàn là nhu cầu chứ mấy người mua đầu tư.

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Giá chung cư năm nay tăng sốc rồi. Giờ chỉ đoán mấy năm sau thế nào thôi. Giờ cụ nào ngồi kể mua cách đây vài năm thì chuẩn là lãi rồi. Chỉ xem nếu mua năm nay, thời điểm này, sau vài năm nữa sẽ ra sao thôi.
Cách đây vài năm mà mua thể nào cũng có 1 đống lao vào nói chung cư mấy năm nay chỉ có giảm, mua vào chỉ mất tiền. Giờ thì kêu chung cư đã tăng mạnh, chả tăng được nữa. Tóm lại vẫn là tìm cớ ko mua 😀

KoenigseggPigani

Xe tăng
cuộc đời ngẫm buồn cười, ngọng thì thích kể chuyện, điếc thì thích nghe lỏm, không biết gì thì cứ thích bàn
bi bô điệp khúc bank ko giải ngân, gớm bank nghề nó là cho vay, k giải ngân nó lấy đâu ra chục ngàn tỷ lãi hàng năm
nchung khó với người khó người không đủ khả năng không đủ tầm chứ vẫn giải ngân ầm ầm, có khi zoom chỉ là lý do bán bảo hiểm/ dịch vụ khác gói cao 🤣🤣
Hội loser thì lý luận: bank k cho vay lãi tăng cao, bds chỉ có chết, đừng mua, năm sau bds giảm, vv hết năm này qua năm khác cuối cùng chỉ những mảnh ở đẩu ở đâu nó giảm, chứ nội đô hy vọng nó giảm để còn mua vào mà không dc đây.