[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Minh Quoc 79

Xe buýt
E show cả sổ đỏ từ lâu rồi mà, e ở Hồng Hà, Đan Phượng ngoại thành, giá đất chỗ e vẫn chưa thấy giảm, chỉ là ít giao dịch thôi.
E thấy đầy cụ nói địa chỉ, giá bao nhiêu.. có giấu diếm đâu nhỉ :)) tất nhiên thằng nào ôm đất chả muốn nó lên nhưng k phải thằng nào cũng là cò.
Ơ
Chú này giầu nhưng mà dại ạ
Chú xoá ngay đi không mấy siêu chuyên gia cốp py rồi làm giả sổ đỏ đem bán hết nhà đất của chú thì lại toi
Cháu trốn đây

thangmin

Xe tăng

Huyled

Đi bộ
Chung cư cũ chỗ em căn 2 ngủ trước Tết báo 1tỉ2 sau 3 tháng thành 1tỉ4 mà vẫn có người chốt luôn

thangmin

Xe tăng
Cháu biết ngay chú lại nhầm ý cháu nên cháu có sửa cái comf thêm mấy chữ rồi đấy ạ
À e sorry cụ :D ông nào đủ tuổi thì cứ làm thôi. Ông nào bán dc theo kiểu cụ nói inbox cháu cho ảnh ko che đỡ phải sửa cho mất công :))

Minh Quoc 79

Xe buýt
À e sorry cụ :D ông nào đủ tuổi thì cứ làm thôi. Ông nào bán dc theo kiểu cụ nói inbox cháu cho ảnh ko che đỡ phải sửa cho mất công :))
Bố cháu kể là có cái Tỉnh TP nào ấy mất mấy trăm cái phôi sổ đỏ
Rồi có chuyện 1 bác nhiều đất quá nên lâu lâu mới đi thăm mảnh đất của mình thì 1 hôm đến mảnh đất kia thấy có người đang xây căn liền kề đến tầng 5 trên mảnh đất của mình
Rồi cãi cọ, tranh luận, đánh nhau rồi ra toà phân xử... Cũng mệt lắm
Thôi tránh được cứ tránh…

thangmin

Xe tăng
Bố cháu kể là có cái Tỉnh TP nào ấy mất mấy trăm cái phôi sổ đỏ
Rồi có chuyện 1 bác nhiều đất quá nên lâu lâu mới đi thăm mảnh đất của mình thì 1 hôm đến mảnh đất kia thấy có người đang xây căn liền kề đến tầng 5 trên mảnh đất của mình
Rồi cãi cọ, tranh luận, đánh nhau rồi ra toà phân xử... Cũng mệt lắm
Thôi tránh được cứ tránh…
Vâng. Chỗ đấy chắc cũng lộm nhộm thôi chứ quê cháu có nhà con mang sổ đỏ (đứng tên bố) cắm cho bọn vay nặng lãi nó còn ko làm gì được :D với cả mợ cháu làm địa chính trong huyện nên cũng ko sợ lắm. Cám ơn cụ nhắc nhở, cháu sẽ rút kinh nghiệm

holland

Xe tăng
Em gọi thì chuẩn đấy, nhưng nhà này to quá.
Mợ đừng có sợ gì, thích thì phải nhích; gọi ngay, cần thì vay ngân hàng.
Em thấy mợ ở cái thớt này cả năm rồi mà vẫn chưa chốt được à
À,mình chưa định tìm mua ngay năm nay.

Covid2021

Xì hơi lốp
Năm 2017 em mua 1 căn chung cư ở Minh Khai, 1,2 tỷ, từ đó đến giờ cho thuê ko trống ngày nào 8t/tháng, giờ giá 2,2t e vẫn chưa bán. Vậy cũng ko đến nỗi nào cụ nhỉ, đất hay nhà cc cùng tuỳ nơi tuỳ chỗ thôi, với phải gặp chút may mắn nữa.
sẽ sớm thôi nó lại về 1,2 tỷ cụ ah, còn đất thì khó có vụ này :D

• Vodka
Reactions: HaH

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
cuộc đời ngẫm buồn cười, ngọng thì thích kể chuyện, điếc thì thích nghe lỏm, không biết gì thì cứ thích bàn
bi bô điệp khúc bank ko giải ngân, gớm bank nghề nó là cho vay, k giải ngân nó lấy đâu ra chục ngàn tỷ lãi hàng năm
nchung khó với người khó người không đủ khả năng không đủ tầm chứ vẫn giải ngân ầm ầm, có khi zoom chỉ là lý do bán bảo hiểm/ dịch vụ khác gói cao 🤣🤣
Hội loser thì lý luận: bank k cho vay lãi tăng cao, bds chỉ có chết, đừng mua, năm sau bds giảm, vv hết năm này qua năm khác cuối cùng chỉ những mảnh ở đẩu ở đâu nó giảm, chứ nội đô hy vọng nó giảm để còn mua vào mà không dc đây.
Thôi kệ cụ ạ. Dù sao đây cũng chỉ là 1 diễn đàn. Các cụ nói tranh luận vô tư. 1,2 cụ trên này có phản đối hay muốn giảm nhưng thị trường có giảm đâu :)) còn cụ nào muốn vay mua nhà cứ ới em, em chỉ chỗ cho. Chỉ sợ khách hàng ko chịu chi chứ nói thẳng luôn NH chẳng thiếu tiền. Mua con ô tô tiền tỷ, mua nhà tiền tỷ cứ mua thêm bảo hiểm nhân thọ + chi ít phí làm hồ sơ là trôi tuột. Chỉ sợ các bác ko đủ nhiệt tình mua thôi.
em thi thoảng rảnh vào đây chém gió tý thôi chứ ko giỏi ăn nói nên ko thi được với 1 số cụ muốn dìm giá nào đâu giá thị trường cứ đi ngược lại mới chết :))

anhtd37

Xe hơi
Thôi kệ cụ ạ. Dù sao đây cũng chỉ là 1 diễn đàn. Các cụ nói tranh luận vô tư. 1,2 cụ trên này có phản đối hay muốn giảm nhưng thị trường có giảm đâu :)) còn cụ nào muốn vay mua nhà cứ ới em, em chỉ chỗ cho. Chỉ sợ khách hàng ko chịu chi chứ nói thẳng luôn NH chẳng thiếu tiền. Mua con ô tô tiền tỷ, mua nhà tiền tỷ cứ mua thêm bảo hiểm nhân thọ + chi ít phí làm hồ sơ là trôi tuột. Chỉ sợ các bác ko đủ nhiệt tình mua thôi.
em thi thoảng rảnh vào đây chém gió tý thôi chứ ko giỏi ăn nói nên ko thi được với 1 số cụ muốn dìm giá nào đâu giá thị trường cứ đi ngược lại mới chết :))
lạc liếc h cứ như luật bất thành văn ấy nhỉ

trungleba

Xe buýt
E show cả sổ đỏ từ lâu rồi mà, e ở Hồng Hà, Đan Phượng ngoại thành, giá đất chỗ e vẫn chưa thấy giảm, chỉ là ít giao dịch thôi.
E thấy đầy cụ nói địa chỉ, giá bao nhiêu.. có giấu diếm đâu nhỉ :)) tất nhiên thằng nào ôm đất chả muốn nó lên nhưng k phải thằng nào cũng là cò. Sổ e đây, chứ ko mõm như mấy thằng suốt ngày hô
Kinh nghiệm của em từ mấy tháng trc thì có show cái gì đi nữa thì cũng nghe bỉ bôi của các cụ chiên da trên này thôi cụ ạ. Ai mà đi lùng đất, khảo giá quanh Đan Phượng, Hoài Đức mới thấy dạo này nó xây dựng cấp tập thế nào, và em thấy với đất oto tránh vùng này giá chỉ lên chứ ko giảm :)) .

trungleba

Xe buýt
Hoài Đức, Đan Phượng mà tăng e cũng đến chịu cụ. Là cụ tìm ... dở quá thôi. Vô số các khu vực từ dự án đến đấu giá đến dịch vụ, phân lô, nhà dân.. giảm 10-20% rồi cụ ơi. Em có mảnh đấu giá ở đây cũng giảm 10% chưa bán được đây.
Em tò mò mới vào nick cụ đọc, có thấy rao bán mảnh nào khu đấy đâu nhỉ, thậm chí cụ còn đang trả giá để mua HUD Vân Canh ;))

Chỉnh sửa cuối:

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Ôm thêm đống ấy vào nữa thì cái nhà 3 tỷ lại thành ra 4 tỷ mât rồi, nhìn tưởng là ăn ngon mà thực ra lại là lỗ :)

Jetu

Xe điện
Ơ
Chú này giầu nhưng mà dại ạ
Chú xoá ngay đi không mấy siêu chuyên gia cốp py rồi làm giả sổ đỏ đem bán hết nhà đất của chú thì lại toi
Cháu trốn đây
Hmm, ai mới là kẻ dại ở đây?
Ảnh sổ đỏ chỉ có 1 trang, nhất là trang bìa, thông tin đã che, khác quái gì cái phôi sổ, giả được cái gì?
Cứ tỏ ra khôn cơ, ko nói thì thôi, nói ra người ta biết liền.

Minh Quoc 79

Xe buýt
Ảnh sổ đỏ chỉ có 1 trang, nhất là trang bìa, thông tin đã che, khác quái gì cái phôi sổ, giả được cái gì?
Cháu là kẻ dại ạ
Cháu đang trên đường đi tìm người khôn. Tìm khó quá nên cháu thỉnh thoảng khích tướng tý để tìm cho nhanh…
Cháu tìm thấy khối cụ khoon rồi, cháu cũng thấy cụ là người khôn để cháu học hỏi và ngưỡng mộ đấy ạ, mặc dù chỉ qua vài câu chữ đơn sơ thế này thôi
Chúc cụ cuối ngày nghỉ ngơi, thư giản và có những phút giây thảnh thơi trên diễn đàn này nhé cuj
Cháu nói thêm câu này không cuj lại mắng, “miệng nhà quan có gang có theps“ nên nói câu nào chuẩn câu đó, còn cháu chém gió nên có khi nói dại lại là nói vui, nói lái thôi ạ

Chỉnh sửa cuối:

trungleba

Xe buýt
Cụ đọc kĩ sẽ thấy e ... trả giá vui miệng đẩy bài cho cụ ấy thôi. Giá đấy cụ ấy ko bán đâu. Em cũng ko mua ngay đâu.

Mảnh đất e ko rao bán ở đây, e rao tin Vip trên bds cơ mà ko trôi. Cụ có nhu cầu ko em nhắn link?
Vâng cụ nói thế thì em biết thế ;)) còn đất thì em chốt xong tháng trước rồi, nhưng cụ muốn bán thì cứ inb em, em thấy hợp lý thì em đảo mảnh em vừa mua sang.

dangkimai

Xe buýt
Từ đầu năm em cũng ngồi đợi giảm - mà nó không giảm toàn tăng nên em mới chốt 72m Tsq giá ra sổ 2185 . Thấy cách cửa hàng em 5km cũng ổn khu này sạch sẽ sảnh rộng thang nhanh mỗi tội có 1 vs nên em đang định nâng nền 1 góc ở xí cũ rồi cải tạo thêm 1 vs treo tường trọng phòng ngủ to .
Chốt ở tsq rồi hả em. Chúc mừng em nhé.

laixeviet

Xe tải
Chung cư cũng tuỳ chỗ, như em mua Metropolis năm 2018 giá 3.8 tỷ. Mua xong cho thuê full đến tận bây h. Giá thuê bây giờ ít nhất 25tr/tháng, giá bán căn tầng cao 1pn xấp xỉ 6tỷ

MongPhuong

Xe hơi
Bỏ đi cụ, chấp làm gì cò vạc. Nói lúc nữa lại kéo nguyên team clone ra bỉ bôi đấy.