[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Thanhvuóng71

Xe điện
cụ nói lạ nhỉ, các DN trên sàn CK không phải DN sx kd à :)) cụ ko tin vào báo cáo tài chính của các DN trên sàn thì cụ tin vào cái gì?
Ở trên, chính cụ cũng bảo bđs là đầu cơ, thế mà cụ lại nhìn vào giá bđs để đánh giá dòng tiền vào sx kd =))
Ơ, em bảo đừng cho vay tiền để thổi bds nữa mà cho vay để cho pt kd sx thôi. Còn ck vn nó mà tử tế , minh bạch theo kiểu đọc báo cáo tc thì nó đã hóa rồng hóa phượng từ lâu rồi.

luyenok

Xe điện
Nhà em tầng 39, không có ai ở nhà, lại ở mặt thoáng nhất ăn gió, cứ sợ bay mất cửa, trộm vía sáng ra nhờ chị dọn dẹp kiểm tra cây cối còn nguyên ở ban công không xê dịch, nhà ổn áp.
Lúc này mới bớt thích tầng cao.
Tùy hướng, qua các căn hướng Tây, Tây Bắc là bị nặng nhất, nên các căn hướng ngược lại như Đông, Đông Nam sẽ ít bị ảnh hưởng.

iad_jk209

Xe máy
Ơ, em bảo đừng cho vay tiền để thổi bds nữa mà cho vay để cho pt kd sx thôi. Còn ck vn nó mà tử tế , minh bạch theo kiểu đọc báo cáo tc thì nó đã hóa rồng hóa phượng từ lâu rồi.
Thứ nhất, cụ có hiểu ck là gì không vậy? CK vn có minh bạch nhất thế giới nhưng DN toàn là DN nhỏ lẻ, suốt ngày thua lỗ thì hóa rồng hóa phượng kiểu gì vậy:))
Thứ 2, báo cáo tài chính là căn cứ để thuế gõ đầu DN. Cụ bảo bctc là fake thì chả khác nào cụ bảo sở thuế vụ VN là bọn ăn hại, có mỗi việc thu tiền thôi cũng không làm được, DN trong nước lời lỗ bao nhiêu cũng không biết :))
Thứ 3, giá bơm thổi không phản ánh dòng tiền thịt vào bđs. Cụ nhìn giá bơm thổi để phán xét dòng tiền thì em biết cụ chỉ muốn tin vào thứ cụ muốn tin chứ bđs bơm thổi hay không, dòng tiền vào đâu cụ cũng chẳng quan tâm đâu :))

Tungqqx

Đi bộ
Tùy hướng, qua các căn hướng Tây, Tây Bắc là bị nặng nhất, nên các căn hướng ngược lại như Đông, Đông Nam sẽ ít bị ảnh hưởng.
Đông Nam bị ăn lượt về đấy cụ, e ở hướng Tây Nam không cảm nhận gió luôn

Thanhvuóng71

Xe điện
Thứ nhất, cụ có hiểu ck là gì không vậy? CK vn có minh bạch nhất thế giới nhưng DN toàn là DN nhỏ lẻ, suốt ngày thua lỗ thì hóa rồng hóa phượng kiểu gì vậy:))
Thứ 2, báo cáo tài chính là căn cứ để thuế gõ đầu DN. Cụ bảo bctc là fake thì chả khác nào cụ bảo sở thuế vụ VN là bọn ăn hại, có mỗi việc thu tiền thôi cũng không làm được, DN trong nước lời lỗ bao nhiêu cũng không biết :))
Thứ 3, giá bơm thổi không phản ánh dòng tiền thịt vào bđs. Cụ nhìn giá bơm thổi để phán xét dòng tiền thì em biết cụ chỉ muốn tin vào thứ cụ muốn tin chứ bđs bơm thổi hay không, dòng tiền vào đâu cụ cũng chẳng quan tâm đâu :))
Ha, ha, ha. Chắc ở bển mới về. Thôi nhé, dừng ở đây.

Quê bầm

Xe điện
Bctc mà ông kiểm toán ngoại trừ công nợ hay hàng tồn kho hoặc từ trối ý kiến thì khác gì mớ giấy lộn cụ. Mấy khoản khác khác to tổ chảng chả có công bố thuyết minh gì, dân chuyên kế toán tải chính có khi còn hoang mang

iad_jk209

Xe máy
Bctc mà ông kiểm toán ngoại trừ công nợ hay hàng tồn kho hoặc từ trối ý kiến thì khác gì mớ giấy lộn cụ. Mấy khoản khác khác to tổ chảng chả có công bố thuyết minh gì, dân chuyên kế toán tải chính có khi còn hoang mang
thì đúng mà cụ, ngoại trừ công nợ thì có khác gì giấy lộn đâu, mà giấy lộn nên mới ko có giá trị pháp lý để DN tiếp tục niêm yết trên sàn và làm hồ sơ quyết toán thuế đó :)

Thanhvuóng71

Xe điện
Thế nhà em mới nói. Bctc mà làm tử tế thì ck vn nó k thảm như bây giờ . Ah, nếu làm tử tế thì ai dám chơi ck nhỉ

expander

Xe hơi
Trận bão qua đi mới thấy hướng ban công quan trọng các bác ạ. Căn nào hướng Tây, TB qua thấy bảo vắt nước đổ từ chiều đến đêm mấy chậu mà căn nào hướng ĐNam, Nam thì vẫn ko có tý nước nào vào nhà. Chả phải bỗng nhiên mà ban công ĐN, N lại đắt hơn Bắc, TB vài trăm triệu dù cùng tầng

thuongnho

Xe buýt
Quan trọng là chất lượng thi công thôi bác ạ. Thi công ko tốt thì kiểu gì cũng dính. Mấy cái nhỏ nhỏ (n ít người để ý) n lại thể hiện rất nhiều về chất lượng xd. Ví dụ như gờ cửa sổ để chặn nước vào, bậu dưới thì hơi dốc ra ngoài... Nhỏ n tốn công nên thường bị cắt để giảm chi phí.
Đây là gờ phía trên.

Quê bầm

Xe điện
bctc còn không tin tưởng được, thuế còn bị dắt mũi thì nâng hạng hay không các cụ quan tâm làm gì =))
Cụ quá coi thường cán bộ T rồi, họ cực lọc lõi, hơn bất cứ ai ngoài ngành nhé, có điều khi vật nhau tùy vào độ biết điều của đối phương mà nó kết thúc thế nào thôi, chứ còn nói bị dắt mũi chắc cụ chưa bao giờ hoặc ít làm việc với mấy anh Cục hay tổng cục rồi, chi cục thì ko bàn, kakaka

iad_jk209

Xe máy
Cụ quá coi thường cán bộ T rồi, họ cực lọc lõi, hơn bất cứ ai ngoài ngành nhé, có điều khi vật nhau tùy vào độ biết điều của đối phương mà nó kết thúc thế nào thôi, chứ còn nói bị dắt mũi chắc cụ chưa bao giờ hoặc ít làm việc với mấy anh Cục hay tổng cục rồi, chi cục thì ko bàn, kakaka
cụ ơi, số liệu thu thuế mà không khớp với bctc thì khác nào đưa dao cho thằng khác cầm chuôi, cụ nói vậy thì quá coi thường các anh thuế vụ rồi :))
Lời lãi thực có thể fake nhiều ít tùy vào kế toán và quan hệ, nhưng số liệu trong bctc phải khớp với số liệu trong hồ sơ quyết toán thuế, không khớp đố cụ qua được thuế đó :))

Chỉnh sửa cuối:

dog.fearless

Xe tăng
cụ ơi, số liệu thu thuế mà không khớp với bctc thì khác nào đưa dao cho thằng khác cầm chuôi, cụ nói vậy thì quá coi thường các anh thuế vụ rồi :))
Lời lãi thực có thể fake nhiều ít tùy vào kế toán và quan hệ, nhưng số liệu trong bctc phải khớp với số liệu trong hồ sơ quyết toán thuế, không khớp đố cụ qua được thuế đó :))
Có bc thuế và bc nội bộ nhé cụ