[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Kaisa

Xe tải
nhưng nhiều người trong này không muốn thấy và không muốn người khác thấy cụ ạ. Việc chia sẻ này trong nhóm Dừng mua nhà đầy rẫy. Nhưng trong này toàn bỉ bôi hội ấy, ngày trước đc 5-6k người thì kêu nhỏ chả ảnh hưởng, giờ lên 6-70k thì kêu là toàn đội nghèo không có tiền. Nói chung chia sẻ vào đây chả được j đâu cụ. Bị các MG và clone của MG quây mệt nghỉ.
MG nhiều khi e chưa thấy ai nói em gì nhưng mà 1 số khác thì có rồi =)) còn số nào thì tự hiểu cụ ạ hehe

thudoll88

Xe tăng
Với giá nhà như hiện tại Việt Nam đang bị 1 tình trạng sống trên khối tài sản triệu usd nhưng thu nhập lèm bèm trên dưới chục triệu, tiền mặt có khi chỉ được vài trăm

Ba Gờ

Xe đạp
Tỷ lệ thu nhập trên giá nhà ở Viet Nam là đỉnh của chóp trên thế giới. Ai cũng biết mà chưa thấy giải pháp nào triệt để, để giải quyết vấn đề an sinh này.

thangsu

Xe buýt
Chuyện hết sức bình thường mà cụ, em còn gặp mấy thành phần thủ dâm cơ, nhà éo bán được nhưng nhắn tin cho sale là a bán rồi, giá 76tr/m2 trong khi căn khớp được gần nhất có tầm 68-69tr. 1 Tháng sau gửi bán bên sàn của đứa bạn vợ em đang làm mà đến giờ cũng chẳng bán được, không hiểu làm thế để làm gì =)))
Bên green này có mấy chủ nhà như thế cụ ạ. Mỗi lần ko bán được là giá lên tầm cao mới. Nhưng đỏ cái là đang trong đà tăng chung của thị trường nên vẫn trôi mới hay. 😆😆
Em chưa bao giờ có nói hay có tư tưởng ngon bổ rẻ cụ nhé, e nói chuyện để mọi người có thêm thông tin và biết 1 số góc nhìn khác thôi, nó cũng là câu chuyện mình biết, trường hợp mình thấy thôi cụ.
Em quan điểm giống cụ. Nhưng mình ko phải dân buôn nên tư tưởng nó nhẹ nhàng hơn.
Sống ở Hn hơn 20năm, mua bán nhà vài lần nên cũng gặp cơ số trường hợp cả chủ lẫn khách + sale ối giời ơi. Nhungw kệ, ngược lại em còn thấy vui khi va phải mấy trường hợp như thế. Coi như mình có bài học kinh nghiệm, thêm hiểu biết về thị trường.

thangsu

Xe buýt
Này là Lumi đang bị chửi đó ạ, chủ sáng nay tạm thời quay xe, mà chênh cũng 6tr/m so với giá chửi rồi [-(
Em đang nghĩ lại, chắc lại mò vào phố.
Nhà cũ em không có slot ô tô đang bị bí nên phải chuyển ạ.
Lumi em tưởng cũng ko có hầm để xe??? Cái hầm đee xe em thấy nó quá quan trọng với chung cư luôn. Mấy ông sale hót: a đi bộ lấy xe coi như thể dục...mịa. Trời nắng, trời mưa, tay chân xách đồ, hoặc con nhỏ...nó mới thấy là quá bất tiện khi phải đi bộ lấy xe.

Jason88

Xì hơi lốp
Lumi em tưởng cũng ko có hầm để xe??? Cái hầm đee xe em thấy nó quá quan trọng với chung cư luôn. Mấy ông sale hót: a đi bộ lấy xe coi như thể dục...mịa. Trời nắng, trời mưa, tay chân xách đồ, hoặc con nhỏ...nó mới thấy là quá bất tiện khi phải đi bộ lấy xe.
ý của các bạn ấy là cụ chân tay xách đồ hoặc bế con nhỏ dưới nắng mưa cũng là rèn luyện sức khỏe bản thân và các cháu ấy mà :)) Bây giờ mua chung cư việc đầu tiên phải hỏi có slot ô tô ko rồi mới xem đến cái nhà. Cái hầm để xe thực sự quá quan trọng luôn.

The Killer

Xe điện
Nó có 1 hầm bác ạ (quy hoạch cũ), em cũng xác định ko đỗ được hầm thì đỗ bãi nổi, nên mua toà gần nhà xe nổi ạ. Em vừa chung kết thành cư dân ở đây rồi 🥹
Kết thúc hành trình tìm nhà.

quochung1325

Xe hơi
Cụ nào mua tập thể cầu giấy sổ to 68m2 ko ạ

2congai

Xe buýt
Các bác ơi có nên ở tầng lánh nạn không ạ? Có 4 gian lánh nạn và 4 góc cây xanh, về mật độ thì thưa nhưng khuyết điểm so với tầng khác thì thế nào ạ? (Giá em thấy phủ lý và tầng khác thì lại ko có hàng)
Tầng này mua đc cụ nhé. Như chỗ nhà em, giá gốc tầng này cao lại hơn các tầng khác. Tầng này đc cái trần cao, có vấn đề gì chạy cũng dễ. Khi nào buồn thì ra chỗ cây xanh kia ngắm trời đất, ngắm mây cũng đc. Chỗ nhà em tầng này chỗ cây xanh kia còn có mấy cái ghế dài, nếu bị vợ đuổi ra luôn đó ngủ đỡ phải đi NN ;)) ;)) ;))

Huy197

Xe hơi
Mỗi chỗ em vẫn chưa có ý định tăng giá các cụ ạ
Vẫn chỉ có 650tr mua được căn 2 ngủ 1 vệ sinh, em đố các cụ tìm được ở đâu quanh Hà Nội này có đấy
SỔ hồng vĩnh viễn luôn chứ ko phải chung cư Mini nhé, Chỉ cách ga tàu Cát Linh - Hà Đông có 4km thôi đấy
khai sơn bên tít gần cầu đuống còn 50m 1m2 , sợ thật các cụ à

Huy197

Xe hơi
Mỗi chỗ em vẫn chưa có ý định tăng giá các cụ ạ
Vẫn chỉ có 650tr mua được căn 2 ngủ 1 vệ sinh, em đố các cụ tìm được ở đâu quanh Hà Nội này có đấy
SỔ hồng vĩnh viễn luôn chứ ko phải chung cư Mini nhé, Chỉ cách ga tàu Cát Linh - Hà Đông có 4km thôi đấy
bật mý ở đâu đó cụ, tiền ít chắc kiếm loại này chui ra chui vào tạm

van000

Xe hơi
Toàn đội cò Goldmark. Giá đang giảm rầm rầm.
Đất VD4 vẫn là chân ái; giá càng ngày càng lên. Chung cư 10 năm rồi còn ở được bao lâu
Và cũng DT cách đó 7 ngày.
Với bài giảm bên trên của DT, rất hay là bài đc xào lại y nguyên từ Lao Động cách đây 1 tháng, thêm nếm vài nhân vật salon phòng lạnh.
Dấu hiệu cho thấy có bên đang book bài giảm hoặc PV đang cần mua nhà.

Go on

Xe điện
Các bác ơi có nên ở tầng lánh nạn không ạ? Có 4 gian lánh nạn và 4 góc cây xanh, về mật độ thì thưa nhưng khuyết điểm so với tầng khác thì thế nào ạ? (Giá em thấy phủ lý và tầng khác thì lại ko có hàng)
Người ta ở chung cư toàn bê tông chán quá. Muốn có cây cối phải xuống dưới. Cụ được ở cạnh nhà có cây cối thì sướng quá rồi. Nó là tầng chỉ khi cháy ngta mới chạy vào. Mà đời người có mấy ai phải gặp cảnh đó. Miễn là họ không chạy vào nhà cụ là được rồi.

The Killer

Xe điện
Tầng này mua đc cụ nhé. Như chỗ nhà em, giá gốc tầng này cao lại hơn các tầng khác. Tầng này đc cái trần cao, có vấn đề gì chạy cũng dễ. Khi nào buồn thì ra chỗ cây xanh kia ngắm trời đất, ngắm mây cũng đc. Chỗ nhà em tầng này chỗ cây xanh kia còn có mấy cái ghế dài, nếu bị vợ đuổi ra luôn đó ngủ đỡ phải đi NN ;)) ;)) ;))
Ôi bác nói làm em yên tâm, theo giá gốc tầng này là tầng 20 bằng giá căn tầng 2 cùng hướng, có điều tầng 20 nó bán chênh cao, còn căn tầng 2 em nghĩ khéo ông nào mua lướt chắc có khi phải cắt lỗ nếu ko phải là nhu cầu thật 😂 em ko biết có ai thích ở tầng thấp ko trừ khi nó thật rẻ

The Killer

Xe điện
Người ta ở chung cư toàn bê tông chán quá. Muốn có cây cối phải xuống dưới. Cụ được ở cạnh nhà có cây cối thì sướng quá rồi. Nó là tầng chỉ khi cháy ngta mới chạy vào. Mà đời người có mấy ai phải gặp cảnh đó. Miễn là họ không chạy vào nhà cụ là được rồi.
Vâng tại search chị Google lẫn review đều trống thông tin bác ạ, sale rao mãi ko ai hỏi nên cứ nghĩ nó có vấn đề, em cũng báo chốt rồi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Fanlivbay

Xe buýt
Và cũng DT cách đó 7 ngày.
Với bài giảm bên trên của DT, rất hay là bài đc xào lại y nguyên từ Lao Động cách đây 1 tháng, thêm nếm vài nhân vật salon phòng lạnh.
Dấu hiệu cho thấy có bên đang book bài giảm hoặc PV đang cần mua nhà.
Em thấy toàn giảm trên mạng, với nhóm dừng mua nhà chứ đi xem mới thấy giá khu nào cũng tăng so với hồi tháng 4 tháng 5.

2congai

Xe buýt
Ôi bác nói làm em yên tâm, theo giá gốc tầng này là tầng 20 bằng giá căn tầng 2 cùng hướng, có điều tầng 20 nó bán chênh cao, còn căn tầng 2 em nghĩ khéo ông nào mua lướt chắc có khi phải cắt lỗ nếu ko phải là nhu cầu thật 😂 em ko biết có ai thích ở tầng thấp ko trừ khi nó thật rẻ
Đắt rẻ gì thì cứ tầng 20 mà quất, đừng bao giờ mua tầng thấp. Khu cũ nhà em có chủ bán căn tầng 2 gần 2 năm ko trôi mà giá đã để rẻ hẳn chứ ko ngáo đâu. Giờ em chuyển đi rồi nên cũng ko biết đợt này chung cư đang hot, lái với cò có dám ôm hàng hộ chủ ko nữa. Chỗ nhà em tầng lánh nạn cđt làm vườn treo đẹp lắm luôn. Lumi đắt thế có khi cái khu cây xanh kia còn đẹp hơn chỗ nhà em.