[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Ringa136

Xe máy
Căn 5.3 này view Phạm Hùng, 1PN khe sáng nhỏ xíu. Căn này mỗi tuần MG rao tăng 50tr nếu cụ để ý. Ko rõ MG tự tăng hay chủ nhà bảo vậy :D
Thật ah cụ e thấy căn đó dnay nhiều mg đăng ấy, cũng tội chủ, đôi khi chỉ muốn bán đúng giá cho xong mà mg cứ thêm giá thì ko biết làm thế nào cụ ạ, cần tiền ngta mới bán mà.

phatle

Xe đạp
haha cái vụ kiện cáo hồ căng thẳng phết. Em nhỡ vào nhóm fb bênh Vin, nói rằng là do thành phố chứ không do Vin, thế là bị các cụ khác mắng cho té tát. Nhưng nhờ các cụ ấy nên em được miễn phí dịch vụ 3 năm :)) Dù vậy em vẫn thấy là không phải tội của ông Vin :))
Cảm ơn mợ nhiệt tình tư vấn em nhé :D

nguoibatdau

Xe tăng
Em đang định chung kết một căn view sông Hồng của Hoà Bình Green, nhưng băn khoăn vì không có sổ. Có cụ nào biết bên này sao lại không làm được sổ không ạ
Nhà này thì mãi sẽ không có sổ, 2015 em đã bỏ cọc 50 triệu ở đây. Nhà này chia 2 tòa A và B, một số căn tòa A đã có sổ, riêng tòa B cả tòa không có sổ. Tất cả các căn tòa B gần như diện tích dưới 70 m2 và đơn giá dưới 15 triệu nếu cụ ký hđ với cđt, vì xin đất để xây nhà ở xã hội. Nhưng cụ sẽ phải ký 1 cái hđ hoàn thiện nhà ất ơ với cđt với mức giá hoàn thiện/m2 hơn cả giá mua nhà, để đẩy mức giá mua lên tầm 3x triệu vào năm 2018. Đợt đó em định mua căn tầng 20 view thẳng cầu với mức giá tầm 2.8 tỷ cho dưới 70 m2. Nhưng sau đó em thấy pháp lý ko ổn nên mất cọc 50 triệu.
Cụ mua tòa này thì không cần đi chùa đâu, trên đỉnh tòa có chùa luôn cho cụ.

Dan du an

Xe ba gác
Nhà này thì mãi sẽ không có sổ, 2015 em đã bỏ cọc 50 triệu ở đây. Nhà này chia 2 tòa A và B, một số căn tòa A đã có sổ, riêng tòa B cả tòa không có sổ. Tất cả các căn tòa B gần như diện tích dưới 70 m2 và đơn giá dưới 15 triệu nếu cụ ký hđ với cđt, vì xin đất để xây nhà ở xã hội. Nhưng cụ sẽ phải ký 1 cái hđ hoàn thiện nhà ất ơ với cđt với mức giá hoàn thiện/m2 hơn cả giá mua nhà, để đẩy mức giá mua lên tầm 3x triệu vào năm 2018. Đợt đó em định mua căn tầng 20 view thẳng cầu với mức giá tầm 2.8 tỷ cho dưới 70 m2. Nhưng sau đó em thấy pháp lý ko ổn nên mất cọc 50 triệu.
Thế thì chán thật, cháu thôi vậy. Có cụ nào biết chung cư 77 Lĩnh Nam toà N02 không ạ. Cháu đang thích một căn nhưng cũng chưa có sổ.

7usd

Xe điện
Ko sổ giờ cứ 40tr cũng đầy người múc. Mà vẫn vay đc ngân hàng hay sao ấy mà cụ? Nói chung cứ rẻ là bán đc.

nhnam91

Xe đạp
E đang định mua 1 căn ở T&T Riverview chỗ Vĩnh Hưng, Hoàng Mai, ngoài yếu tố phong thủy thì e đã biết thì có cụ nào đã và đang ở đó cho e xin ít review đc ko ạ. Chủ yếu là về BQL và vận hành h đã ok chưa vì e nghe nói trc đây cũng có lùm xùm, mà dạo này giá lên cao quá rồi nên cũng đang khá phân vân ợ :-s

nguoibatdau

Xe tăng
Ko sổ giờ cứ 40tr cũng đầy người múc. Mà vẫn vay đc ngân hàng hay sao ấy mà cụ? Nói chung cứ rẻ là bán đc.
Rẻ thì cũng đầy người múc thôi bác, nhưng sau này bác có việc cần xoay vốn thì không cắm để vay được bank.

thangsu

Xe buýt
Có cụ nào biết toà QMS Top Tower ở Tố Hữu ko ạ?
Toà này xây dở rồi dừng mấy năm, nghe nói đợt này CĐT hẹn quý 1/2025 giao nhà, 3 tháng nhận nhà là ra sổ. Giá dự kiến loanh quanh 60tr.
Các cụ đánh giá khu này thế nào? Chủ đầu tư này kiểu mới toanh nhỉ.

Theo em thì cũng ko nên dính vào mấy ông cđt kiểu này.
Ngày trước e hay đi làm qua đây, thi thoảng ông cđt lại cho ít máy móc công nhân vào gõ tí bên trên, bên dưới sale phát tờ rơi. Kiểu như gom được tí khách lại thu quân ý. Mấy lần như thế rồi

Trúc Nhi 90

Tháo bánh
Parkhill có giao dịch giá 80 có cụ mới pốt lên vậy Skylake 100 chẳng hạn là rẻ hay đắt so với Pắc Hiu. 120 vẫn rẻ.
Thanh khoản mình k biết nhưng có vẻ view hồ được chuộng nhất nên cung ít. Giá có khi rao lên 150 rồi. Ảnh chỉ thể hiện được rất ít so với nhìn ở ngoài.
View attachment 8594728
Trong các cc ở HN em thấy view đẹp nhất là thằng Matrix One, vừa có hồ, vừa có công viên, vừa có đại lộ, view lại thoáng, phạm vi gần toàn đường xá, công trình công cộng, không bị lúc nhúc nhà ở phía xa như Skylake. Phòng khách thiết kế full kính kịch sàn, kịch trần.

taton7983

Xe buýt
Trong các cc ở HN em thấy view đẹp nhất là thằng Matrix One, vừa có hồ, vừa có công viên, vừa có đại lộ, view lại thoáng, phạm vi gần toàn đường xá, công trình công cộng, không bị lúc nhúc nhà ở phía xa như Skylake. Phòng khách thiết kế full kính kịch sàn, kịch trần.

Hồ bé, view xa qua hẳn con đường. Tầng cao quá thì nhìn xuống trông như cái ao làng thôi. Mà view này thì lại thua cái CC đối diện vì nó sát hồ hơn.

Koka2015

Xe tăng

Cửa sổ to và ô lấy gió thì quá bé

Trúc Nhi 90

Tháo bánh
Hồ bé, view xa qua hẳn con đường. Tầng cao quá thì nhìn xuống trông như cái ao làng thôi. Mà view này thì lại thua cái CC đối diện vì nó sát hồ hơn.
Đấy là do suy nghĩ của bác cứ nhiều hồ mới đẹp. Thực tế còn phải xem xung quanh hồ nó là gì nữa. View của Matrix One có cái đẹp là nó rất thoáng, view của nó gần như rất ít khu dân cư lụp xụp. Mặt hồ công viên, cao ốc, đường to bao lấy nhau. View của Skylake bí hơn nhiều.

congchuamuacot

Xe đạp
Toà này xây dở rồi dừng mấy năm, nghe nói đợt này CĐT hẹn quý 1/2025 giao nhà, 3 tháng nhận nhà là ra sổ. Giá dự kiến loanh quanh 60tr.

Dự án này thấy bị chửi kinh ác bác ạ. xây từ trước dịch giờ chắc tháo gỡ đc pháp lý nên ms mang ra bán thì phải. xem cái thiết kế ko bằng mấy đứa sinh viên mới ra trường thiết kế. toà này nổi tiếng với logia dài nhất Việt Nam. chắc phải 10-12m2 thiết kế dành cho logia :v

taton7983

Xe buýt
Đấy là do suy nghĩ của bác cứ nhiều hồ mới đẹp. Thực tế còn phải xem xung quanh hồ nó là gì nữa. View của Matrix One có cái đẹp là nó rất thoáng, view của nó gần như rất ít khu dân cư lụp xụp. Mặt hồ công viên, cao ốc, đường to bao lấy nhau. View của Skylake bí hơn nhiều.
View hồ thì phải nhiều hồ chứ nhiều gì, muốn thoáng xây cái chung cư giữa cánh đồng thì view đẹp nhất 😁
View kiểu của Matrix Hà nội thiếu gì. Qua mạn Linh đàm mua view hồ tha hồ thoáng. Skylake view toàn building mà bảo lụp xụp :))

Chỉnh sửa cuối:

oppa123

Xe tải

Giá này mời cụ mua tòa bên cạnh Roman Plaza nhé, có sổ rồi, xây dựng ok, tiện ích nội khu hơn vạn lần cái thằng QSM này, xưa 2022 em cũng định mua 1 căn 78m2 Roman Plaza ban công đông nam tòa B2 giá 3400, nhưng đợt đó dịch chủ nhà đang ở nước ngoài ko về đc để sang tên nên thôi. Chứ thằng QSM này để hoang mấy năm, nghe CĐT hứa hẹn có mà ăn cám ;))