[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Quê bầm

Xe điện
Dân miền Trung với miền Nam cứ bảo dân HN các ô chả chịu tiêu pha gì hay sao mà lắm tiền thế :)) , dân giàu trong đấy đều có nguồn gốc từ dân Bắc
Đâu cũng có người nọ người kia cụ, có cụ người SG gôc cỡ đầu 6x mua nguyên dọc căn cùng trục của dự án, cụ ấy còn ko nhớ ngay ra đang có bao nhiêu căn. Tiền kiều hối bển gửi về mua khủng lắm đó cụ

FuongNG

Xe đạp
Tăng đâu nhỉ, bên mỹ đình mấy toà iris, goldmark, florence,… e thấy còn giảm nhẹ mà. 2n loanh quanh 3.6-3.9… mà rao cả tháng trời chưa bay
Chính xác. Em cũng ngó GM và thấy giảm 1 chút (có căn 4050 về 3950 là coi như cũng giảm rồi). Cơ mà so ra với em thì vẫn hơi cao nên em đợi thêm. Mấy căn kia có giảm nhưng em thấy cũng chưa bay thì phải. golden field cũng giảm chút rồi

Chỉnh sửa cuối:

bocumang

Xe tải
Chung cư mà giảm mạnh như giá vàng thì tốt quá các cụ nhỉ?

thanhhaicb

Xe hơi
Website
bdsthanhhai.com
Giá đợt này chủ đỡ ngáo hơn trước rồi, chững giá, có thể đàm phán được so với giá chào, giá bán có giảm hơn so với trước chút xíu ở khu vực Thanh Xuân

Anh Thư2218

Xe đạp
Thế cụ xuống Mỹ Đình xem thử bên mấy toà cc e bảo chưa mà bảo e lướt mạng ạ? Em quen cò khu này từ đợt trước nên có căn nào hợp ví là cò nó ới suốt chứ e có lên mấy trang bđs tìm đâu.
Mỗi tội, lúc em hỏi thì toàn tầng thấp cụ ạ. Cái thì dưới 10, cái thì tầng 3. Đúng là tầm 3ty5-3ty7 thì Iris giờ là sáng giá nhất, chứ những tòa cũ rích thậm chí chỉ có 1 VS ở Cầu Giấy cũng giá này rồi, chán quá thể

Anh Thư2218

Xe đạp
Thằng GMC giảm là tin xác thực. MG báo đang có căn 79m 2n2vs sổ đỏ chót full đồ 4100 còn thương lượng, ko rao ảo :). Chắc căn này view cũng không ngon nhưng mà cụ nào không dư giả thì múc ở đây cũng tốt. Quần thể khá sạch sẽ, rộng rãi :)
Cụ nào cần 3 ngủ, nhà còn khá mới, có chỗ vui chơi, ko quá xa VĐ3 thì GMC là ngon, có căn cũng đang chào 5 đồng 4 có thương lượng 104m
Cụ ơi, nếu thương lượng thì khoảng bn là hợp lý nhỉ? Em hỏi thật lòng chứ giá này với em vẫn cố quá :(

Lalalandphim

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi, nếu thương lượng thì khoảng bn là hợp lý nhỉ? Em hỏi thật lòng chứ giá này với em vẫn cố quá :(
Thương lượng là câu chuyện muôn hình vạn chạng cụ ạ. Nếu may gặp chủ bán gấp thì có thể thương lượng sâu, còn chủ mà bán nhưng ko gấp thì thương lượng mỏng. Có người khó tính đến mức thương lượng là ko cho xem nhà nữa (nên né). Cụ vào mua cứ xem xét chỗ này chỗ kia, thỉnh thoảng chê tí cũng được, (miễn sao ko phản cảm), hướng tây thì bảo nóng thế này chắc tốn tiền ĐH lắm nhỉ :)) nhà view các cụ thì bảo nhà này view tâm linh thật!!! . Đừng để họ nắm đằng chuôi là mình đang thích căn này quá rồi :)) Tâm lý phải thể hiện là “ko thích căn này lắm, đi xem nếu tạm chấp nhận thì chốt ko thì cũng ko cần :D
P/S: em đề xuất giá 3880 cho căn này, cụ chịu phí :D

Anh Thư2218

Xe đạp
Thương lượng là câu chuyện muôn hình vạn chạng cụ ạ. Nếu may gặp chủ bán gấp thì có thể thương lượng sâu, còn chủ mà bán nhưng ko gấp thì thương lượng mỏng. Có người khó tính đến mức thương lượng là ko cho xem nhà nữa (nên né). Cụ vào mua cứ xem xét chỗ này chỗ kia, thỉnh thoảng chê tí cũng được, (miễn sao ko phản cảm), hướng tây thì bảo nóng thế này chắc tốn tiền ĐH lắm nhỉ :)) nhà view các cụ thì bảo nhà này view tâm linh thật!!! . Đừng để họ nắm đằng chuôi là mình đang thích căn này quá rồi :)) Tâm lý phải thể hiện là “ko thích căn này lắm, đi xem nếu tạm chấp nhận thì chốt ko thì cũng ko cần :D
Em cảm ơn lời khuyên của cụ. Hy vọng là cũng gặp may cụ ạ :)

Payroll

Xe điện
Thương lượng đúng là một nghệ thuật cụ nhỉ
Gia chủ cũng là con người, ko nên chê vỗ mặt. Nhiều cụ đi xem, nện cả giầy vào trong nhà, lớn tiếng chê bai khắp lượt, tiếp các cụ ý nản phết.

Tắc Kè2309

Xe máy
giá này em thấy bình thương
mặc dù 80% là nhà xã hội nhưng ở đây tốt, thoáng, có ban quản trị tốt, quỹ bảo trì 2% ngon lành, cư dân êm ấm
vị trí thuận tiện, trong vành đai 3, khó có giá nào trong vành đai 3 như này nữa
Bql tốt mà cháy vừa rồi ko ai trực, cháy 30p mà chuôngd còn ko kêu

Fanta20

Xe tải
Gia chủ cũng là con người, ko nên chê vỗ mặt. Nhiều cụ đi xem, nện cả giầy vào trong nhà, lớn tiếng chê bai khắp lượt, tiếp các cụ ý nản phết.
hehe, nhiều khi ăn nói mà không có ý là hỏng việc cụ ạ. có thể chủ người ta không muốn bán nữa không phải chỉ vì giá, mà chỉ vì mất cảm tình, không thích bán nữa thôi. để giao dịch được với nhau là ít nhất phải giữ được cảm tình với nhau còn nói chuyện nữa cơ, chứ không phải chỉ có giá và tiền đâu.

Lalalandphim

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ ạ. Chê thì cũng phải khéo ý, ko bất lịch sự quá lố :) mà chê thì phải chê đúng chứ hơi tí bắt bẻ thì khó ngồi thương lượng lắm ạ. Giá giờ cao quá rồi nên ngồi thương lượng cũng dễ hơn. Chứ hồi T3 T4 thương lượng có khi còn bị đuổi :))
P/S: em đi giao dịch vài căn rồi căn nào cũng thương lượng được và chốt được trong 1-2 chủ đầu tiên. Không phải đi tìm nhiều .Khéo tí thì cả đôi bên cùng vui :)

Payroll

Xe điện
hehe, nhiều khi ăn nói mà không có ý là hỏng việc cụ ạ. có thể chủ người ta không muốn bán nữa không phải chỉ vì giá, mà chỉ vì mất cảm tình, không thích bán nữa thôi. để giao dịch được với nhau là ít nhất phải giữ được cảm tình với nhau còn nói chuyện nữa cơ, chứ không phải chỉ có giá và tiền đâu.
Vâng cụ ạ. Chê thì cũng phải khéo ý, ko bất lịch sự quá lố :) mà chê thì phải chê đúng chứ hơi tí bắt bẻ thì khó ngồi thương lượng lắm ạ. Giá giờ cao quá rồi nên ngồi thương lượng cũng dễ hơn. Chứ hồi T3 T4 thương lượng có khi còn bị đuổi :))
P/S: em đi giao dịch vài căn rồi căn nào cũng thương lượng được và chốt được trong 1-2 chủ đầu tiên. Không phải đi tìm nhiều .Khéo tí thì cả đôi bên cùng vui :)
Cả 2 bên đều cần đến nhau mà, cứ mềm mỏng các cụ nhỉ
Em mua/bán nhà thì quan niệm "nhà chọn chủ" chẳng đi đâu mà vội, căng thẳng cả

thangsu

Xe buýt
Tăng nữa thì chỉ có mấy con gà vào mổ thóc thôi. Chỗ t giảm 5-700tr rao nửa năm nay còn chưa khớp được nữa là đòi tăng.
Chỗ cụ là khu nào vậy?
Em đang ngắm bên: starlake, greenbay, d'cap, vin skykale... chưa thấy giảm tí nào

thangsu

Xe buýt
Khu e cũng thấy thế. Chả biết là sóng đầu hay sóng cuối chứ e chưa thấy có thông tin j để tạo ra đx đợt sóng mới khi giá bây h đã lamd nhiều ng bỏ chạy r. Mấy nay có giao dịch đc mấy đâu.
Khu nhà e trong hội cư dân rủ nhau tăng giá bán với lý do là: khu này nó bằng này, thì khu mình phải hơn...thế là rao mỗi căn tăng mấy giá. Nhà e xác định ở lâu dài nên cũng chỉ hóng gió cho biết.

FuongNG

Xe đạp
Thế này là chuẩn bị lại đồn ầm lên là “giá CC lại bắt đầu tăng” à các cụ. Cò vạc làm giá ảo không có thanh khoản, em đang ngó bên GMC này nên nhìn ngứa mắt quá các cụ ạ.
P/s: căn này không sổ, mua bán HĐMB rao gần 2 tuần nay 3900 bao mọi thuế phí vẫn k bay

truongvoky1981

Xe buýt
Bài này ok cơ mà vẫn phải gặp chủ yếu bóng vía, cầm tiền hoặc bản thân căn đó view xấu, hướng nóng thôi. Trc e đi xem mấy căn hoa hậu chả chê câu gì thành ra chỉ hỏi han mặt lạnh tanh là dc.