[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Tung Anh 1401

Xe máy
Bên nội thành em thấy tăng giảm đan xen tùy khu, bên Long Biên thì đứng giá, khu nhà em lâu lâu lại có 1 căn giao dịch, giá vẫn như cách đây 3 tháng. Với tình trạng này thì em nghĩ khó giảm mạnh, nhiều lắm 5%, khả năng lại đi ngang chờ sóng mới.

taychoi2403

Xe tải
Chung cư đắt quá thì cứ thuê cũng có sao đâu. Các cụ cứ bảo thuê hay bị đuổi chuyển nhà mệt nhưng em thấy giờ nhiều người cho thuê chuyên nghiệp lắm. Các cụ muốn ký hợp đồng 10-20 năm đều được nhé. Điều khoản tăng giá ngang lạm phát cpi của chính phủ. Phá hợp đồng đền 1 năm tiền nhà. Mua nhà ko có tiền vay ngân hàng vừa áp lực vừa nuôi béo ngân hàng thì tội gì mà ko thuê.

Lalalandphim

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận phòng ngủ ko có cửa sổ bí hơn và kém sang. Nhưng e thấy phần đa thiết kế chung cư cũ, thậm chí mới giờ vẫn dính cái này, có thoáng thì cũng chỉ là thoáng logia bé. Rất khó để tối ưu công năng các phòng khác nên vẫn phải chấp nhận chuyện này.
hầu hết vẫn 1 ngủ cửa sổ to, và 1 ngủ lấy sáng từ khe lô gia cụ nhỉ :D em đánh giá bản chất đấy vẫn là 1 phòng kho tạm, chứ để ở lâu dài thì thực sự bí bách :)
Với em căn 2 ngủ thiết kế như căn này là tuyệt nhất, vừa có bếp giấu, cạnh bếp có logia phơi đồ tiện làm chỗ thoát mùi bếp luôn, 2 PN tách biệt 2 bên, phòng nào cũng cửa sáng to, vẫn có ban công :D

Chỉnh sửa cuối:

longbive

Xe tải
Cụ cho hỏi chất lượng các tòa nhà ở Royal hiện tại như nào? Royal hình như cũng trên 10 năm tuổi rồi cụ nhỉ
chất lượng thì tuỳ ạ,mỗi loại có 1 ưu nhược điểm
R1-2 bàn giao đầu,bên trong cũ hơn,layout khù khoằm hơn,nhưng cũng có những căn layout cực ngon.giá mềm hơn mấy toà kia.ko thông siêu thị.
R3 - vị trí toà vua ở giữa nên giá đắt hơn
R4-5 bàn giao sau mới hơn chút (thông siêu thị)
R6 thì đắt nhưng nó bàn giao sau,chất lượng còn mới,nó được thiết kế làm khách sạn,nhưng sau chuyển đổi mục đích sang thành căn hộ ở.mua mặt trong thì được,mặt ngoài thì ung thủ vì tiếng ồn và bụi.
đánh giá cụ thể thì cũng tuỳ căn,có căn chủ ở giữ thì ko sao,nhiều căn cho thuê em xem nát bươm,hầu như những căn đẹp bây giờ thì đều phải làm lại rồi,những căn nguyên bản từ chủ đầu tư chưa làm đến bây giờ theo em thấy là khá cũ.
các cụ mua nên tránh những căn chủ để cho thuê dài rồi,vì những căn đấy nát lắm.ngấm dột,trên dưới,cũ lắm.những căn họ đã sửa nhưng ko theo tiêu chuẩn lúc đầu thì cụ cũng nên trừ nhiều tiền đi.
em đi xem thấy nhiều căn họ sửa WC trong phòng ngủ master thành mỗi cái phòng tắm quây mỗi tấm kính.tiêu chuẩn phải có bồn,có bệ xí,có bồn rửa mặt.hoặc thay điều hoà âm trần cửa lùa thành daikin treo tường :D .mấy cái này nếu nhà thổ cư thì rất dễ,nhưng trên chung cư chi phí sẽ đắt hơn nhiều và loằng ngoằng lắm cụ ạ.nhớ lưu ý thêm mấy vụ người dơi nữa cc nhé.hiiii

thangsu

Xe buýt
Bên này quản lý đc ko cụ?
Bạn em mới bán chuyển lên phố ở. Bảo là ở đây hơi xa, dịch vụ, tiện ích chưa có gì. Ăn uống đi lại xa, căn view đẹp công viên thì bị nắng...giá thì e ko hỏi

Nọ bên em có khách bán nhà trả nợ căn Parkhill P9 giá tính ra 86 triệu/m2 nhận về nét. Giao dịch thật các cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Quê bầm

Xe điện
Nếu 1 vài năm tới ra thêm hàng ở quanh khu NGĐ, khu Starlake vẫn trong VĐ3 thì nhiều khả năng CĐT sẽ chỉ làm dự án cao cấp đến rất cao cấp. Giá thì em dự cỡ 8x triệu đổ lên. Cụ nhìn Lumi HaNoi với Lumiere Evergreen cách VĐ3 cả 5-6km như vậy vẫn còn có giá 7x-107 tr thì mấy chung cư trong VĐ3 như khu NGĐ, Starlake phải 8x tr là tối thiểu, còn có lên 100-150 không thì tuỳ vào độ cao cấp :D
-Gần đây trong VĐ2 gần VĐ1 có xây thêm được con chung cư The Gloria By Silk Path, vị trí số 8 Nguyên Hồng. Nhìn ô đất thì méo, xung quanh chả có gì, đường vào vừa bé vừa bụi. Vôi ve thêm tí rồi định giá cao cấp. Cụ biết giá CĐT đưa ra là bao nhiêu không ạ, 120-150tr/m cách đây nửa năm rồi. Mà chung cư bé tí, 2 ngủ cũng chỉ 74m :D càng xây sau càng lên cung trăng ạ. Chung cư đấy giá cao hơn nhiều so với các chung cư cùng trong đống đa như BGR 16 Láng Hạ, Green Diamond Láng Hạ, Sky City Láng Hạ. Trong khi hầu như mọi tiêu chuẩn khác đều thua.
Em thấy giá ngoài Hn quá đà và ko hợp lý nữa, cũng do mọi người so sánh với giá của dự án mới, lúc này Giá của SG cao hơn nhưng em thấy đáng mua hơn.

thangsu

Xe buýt
R1-2 bàn giao đầu,bên trong cũ hơn,layout khù khoằm hơn,nhưng cũng có những căn layout cực ngon.giá mềm hơn mấy toà kia.ko thông siêu thị.
R6 thì đắt nhưng nó bàn giao sau,chất lượng còn mới,nó được thiết kế làm khách sạn,nhưng sau chuyển đổi mục đích sang thành căn hộ ở.mua mặt trong thì được,mặt ngoài thì ung thủ vì tiếng ồn và bụi.
đánh giá cụ thể thì cũng tuỳ căn,có căn chủ ở giữ thì ko sao,nhiều căn cho thuê em xem nát bươm,hầu như những căn đẹp bây giờ thì đều phải làm lại rồi,những căn nguyên bản từ chủ đầu tư chưa làm đến bây giờ theo em thấy là khá cũ.
các cụ mua nên tránh những căn chủ để cho thuê dài rồi,vì những căn đấy nát lắm.ngấm dột,trên dưới,cũ lắm.những căn họ đã sửa nhưng ko theo tiêu chuẩn lúc đầu thì cụ cũng nên trừ nhiều tiền đi.
em đi xem thấy nhiều căn họ sửa WC trong phòng ngủ master thành mỗi cái phòng tắm quây mỗi tấm kính.tiêu chuẩn phải có bồn,có bệ xí,có bồn rửa mặt.hoặc thay điều hoà âm trần cửa lùa thành daikin treo tường :D .mấy cái này nếu nhà thổ cư thì rất dễ,nhưng trên chung cư chi phí sẽ đắt hơn nhiều và loằng ngoằng lắm cụ ạ.nhớ lưu ý thêm mấy vụ người dơi nữa cc nhé.hiiii
Căn người DƠI đấy chính bản thân em tí thì dính cước năm 2020.
Mẹ thằng sale mất dậy. Nó bảo chủ nhà đi nước ngoài nên bán rẻ hơn căn khác 300tr, có thương lượng thêm vì chủ nhà nhiều tiền... Hên xui thế nào trước khi cọc vợ e nó có đứa bạn ở đúng toà đấy(e ko nhớ rõ hình như R4). Nó check lại trong hội cư dân, chạy mất dép.

longbive

Xe tải
Mẹ thằng sale mất dậy. Nó bảo chủ nhà đi nước ngoài nên bán rẻ hơn căn khác 300tr, có thương lượng thêm vì chủ nhà nhiều tiền... Hên xui thế nào trước khi cọc vợ e nó có đứa bạn ở đúng toà đấy(e ko nhớ rõ hình như R4). Nó check lại trong hội cư dân, chạy mất dép.
cụ may mắn quá,ở đây thông tin rất kín,nên phải check người quen mới ra được.em có đứa em làm bảo vệ nên toàn phải hỏi nó.nhiều vụ chứ ko phải 1 vụ đâu ạ.

corgibeo

Xe hơi
Em thấy giá ngoài Hn quá đà và ko hợp lý nữa, cũng do mọi người so sánh với giá của dự án mới, lúc này Giá của SG cao hơn nhưng em thấy đáng mua hơn.
Em thấy quảng cáo nhiều dự án mới trong SG lắm, có vẻ bây giờ trong đấy đang xôm.

Thanhvuóng71

Xe điện
Tks
Tks cụ. Thông tin rất cụ thể , sát thực tế.

Lalalandphim

[Tịch thu bằng lái]
người DƠI Batman thì bên Metropolis cũng kha khá đấy cụ ạ. Cụ định mua bên này cũng cẩn thận :D

Em hỏi vui tí căn người Dơi là căn có ng chết hả cụ.

thangsu

Xe buýt
người DƠI Batman thì bên Metropolis cũng kha khá đấy cụ ạ. Cụ định mua bên này cũng cẩn thận :D
Em bỏ ý định lên Metro rồi cụ ạ. Hỏi mấy căn 4ngủ thì toàn trên 1triệu mĩ kim. Slot đỗ xe hình như cũng đang căng, ko cho chuyển nhượng. Bán thì toàn tính diện tích tim tường.

Lalalandphim

[Tịch thu bằng lái]
Em bỏ ý định lên Metro rồi cụ ạ. Hỏi mấy căn 4ngủ thì toàn trên 1triệu mĩ kim. Slot đỗ xe hình như cũng đang căng, ko cho chuyển nhượng. Bán thì toàn tính diện tích tim tường.
bán nhà thu slots luôn đấy cụ, ko mua được. Bắt xếp hàng từ đầu, vài năm chưa chắc có.

expander

Xe hơi
Lội page thấy hoang mang thế, cụ thì bảo lên, cụ bảo xuống, chả biết đâu mà lần
Khu nào ảo quá thì giảm chứ trung tâm, chất lượng ổn thì có chỗ ổn định hơn,có chỗ vẫn tăng nhẹ (là các chỗ e đã mua)

Người dơi là thế nào cụ?

gunners

Xe tải
em mới đi tham khảo bên royal giá tuỳ căn
6,05 căn 93m R5 (đã làm đẹp chưa đô) view nội khu
6,3 căn 93m R4 (căn này nguyên đồ đẹp) view nội khu
6,6 căn 104m R5 (đồ cơ bản) nội khu
6,7 tỷ căn 106m R4 (Đồ cơ bản) View Ngã 4 sở căn này sửa thành 3PN
6,8 Tỷ căn 106 R4 (Đồ cơ bản) View Ngã 4
6,5 tỷ căn 113m R1 (nhà ko) view cự lộc
5,2 tỷ Căn R6 70m 2N view trường học,
còn 1 số căn nữa nhưng chủ đòi cao hơn mà em thấy cũng same same như mấy căn này.chả khác gì mấy.
Giá này có vẻ sát ạ. Hồi tháng 3 e cũng bán 1 căn 2pn 106m2 (tim tường) R4 tầng cao 6.4 tỷ thu về. Đồ cơ bản thôi. Căn này bị 1 pn tối với cửa chính đối diện nhà khác, nhà lại bị méo. Được cái ban công Đông Nam nhìn toàn thành phố khá đẹp.

Lúc bán vợ e cũng cản mà e nói thôi mình mua đáy rồi (2019 e mua có 3.55 tỷ) không hy vọng bán đúng đỉnh được đâu. Chưa kể tiền thuê hàng tháng loanh quanh 18-20tr/tháng thì e thấy cụ nào đầu tư chung cư thời điểm 2018-2019 có lợi nhuận khá tốt.

Môi giới bên Royal làm thành nhóm, khá chuyên nghiệp, có rất rõ các thông tin. Họ dẫn khách đến đọc thông tin cho e luôn là e mua tháng mấy năm nào, của ai, ai là môi giới thời điểm đó. Họ còn biết e đang cho ai thuê, giá bao nhiêu luôn. Hơi bất ngờ!!

Chỉnh sửa cuối:

Bunbung

Xe hơi
Giá này có vẻ sát ạ. Hồi tháng 3 e cũng bán 1 căn 2pn 106m2 (tim tường) R4 tầng cao 6.4 tỷ thu về. Đồ cơ bản thôi. Căn này bị 1 pn tối với cửa chính đối diện nhà khác, nhà lại bị méo. Được cái ban công Đông Nam nhìn toàn thành phố khá đẹp.

Lúc bán vợ e cũng cản mà e nói thôi mình mua đáy rồi (2019 e mua có 3.55 tỷ) không hy vọng bán đúng đỉnh được đâu. Chưa kể tiền thuê hàng tháng loanh quanh 18-20tr/tháng thì e thấy cụ nào đầu tư chung cư thời điểm 2018-2019 có lợi nhuận khá tốt.

Môi giới bên Royal làm thành nhóm, khá chuyên nghiệp, có rất rõ các thông tin. Họ dẫn khách đến đọc thông tin cho e luôn là e mua tháng mấy năm nào, của ai, ai là môi giới thời điểm đó. Họ còn biết e đang cho ai thuê, giá bao nhiêu luôn. Hơi bất ngờ!!
Lúc cụ này mua nhà ở royal cũng mở thớt nhờ tư vấn đánh giá thiệt hơn và có rất nhiều chuyên gia khuyên không nên mua vì rất nhiều lý do và nhiều lời khuyên tiền đấy nên gửi tiết kiệm và thuê nhà là sáng suốt với lý do chung cư gần 10 năm tuổi giá chỉ giảm chứ ko bao giờ tăng cũng ở thớt đấy có vào cụ cũng đqng trong quá trình tìm mua và cũng ko biết vì lý do gì mà đến bây giờ vẫn đqng trong hành trình tìm kiếm..😜😜😜