[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Tuongtien1977

Xe điện
Căn đấy hồi tháng 1/2021 em đã bán là 1.4 cụ ạ. Nói gì thì nói, 68m2, có sổ, lại còn trong vành đai 3, căn nhà em căn góc, thì giá đó ko thể mua ở đâu được, trừ khi xuống Đại Thanh hay Thanh Hà.
Nhà em mua hồi 2014 gì đó, cũng y như cụ là từ khi nhận nhà, cho thuê chưa trống ngày nào giá cả lại còn hợp lý so với vốn.

Khi nào đập được hả cụ? Thành Công em thấy rục rịch lắm rồi, nhưng họp xong lần nào cũng bế tắc.
Chủ căn hộ nói đơn giản, diện tích đền 1:3,trả tiền thuê nhà, mà chúng tôi ko có tiền mua thêm đâu nhé, xây đúng diện tích của nhà tôi thôi. Tầng 1 thì càng bó tay.
Chưa kể khu tập thể h hầu hết các cụ về hưu, gia đình kinh tế cũng eo hẹp, nên việc thoả thuận càng bế tắc.
Em sợ em với cụ ngắm cỏ rồi vẫn chưa xây được đâu ạ.
Giờ chỉ khu tập thể nào của cùng một cơ quan mà dân cư có điều kiện tài chính tý thì dễ xây lại, mà xây lại thì dân hưởng lợi nhiều chứ, ví dụ như tòa 9395 láng hạ nếu để nhsf tập thể chắc 30tr/m2 giờ xây lại chưa giao nhà đã thấy rao 60tr. Lúc nhận nhà khéo phải lên 80

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Giờ chỉ khu tập thể nào của cùng một cơ quan mà dân cư có điều kiện tài chính tý thì dễ xây lại, mà xây lại thì dân hưởng lợi nhiều chứ, ví dụ như tòa 9395 láng hạ nếu để nhsf tập thể chắc 30tr/m2 giờ xây lại chưa giao nhà đã thấy rao 60tr. Lúc nhận nhà khéo phải lên 80
Tòa này khi xây lại cư dân có phải đóng thêm tí nào ko cụ?

dieuanhbk

Xe hơi
Các cụ cứ ôm tiền đợi khi nào Nhà nước ban hành Thuế tài sản thì vào.

duyquan93

Xe đạp
Chẳng là đợt vừa rồi nhà cháu đi tìm mua nhà mà một số chung cư giờ quay lại hỏi giá thấy tăng mấy giá liền , ví dụ chung cư thông tấn xã bạn cháu mua 21tr giờ thấy rao hẳn 30tr/1m2, chỗ bạn cháu mua mạn mỹ đình epic home cũng từ 1ty5 lên 2ty, còn các chung cư khác nữa chỗ nào cũng tăng.Chả thấy chung cư giảm giá như lời đồn gì các bác ạ.
E ở chung cư Dương Nội, Hà Đông. Nhà e 86 m2 mua từ tháng 6/2021 giá 1ty 450, mà giờ tăng lên 1ty 770 rồi. Công nhận giá lên khiếp thật, chung cư nhà e mua còn là xây lâu (từ năm 2011) rồi mà còn như thế. Không biết giá cc mới thì có tăng nhiều không

tonyphan26618

Xe tải
Nhà cháu đi xem mãi khu Hoàng Mai mới chốt 1 căn Sky Central 176 Định Công (2 ngủ 2 vs) đây các cụ à, chung cư tăng giá so với năm ngoái là rõ ràng rồi

taoxanh1617

Xe đạp
E ở chung cư Dương Nội, Hà Đông. Nhà e 86 m2 mua từ tháng 6/2021 giá 1ty 450, mà giờ tăng lên 1ty 770 rồi. Công nhận giá lên khiếp thật, chung cư nhà e mua còn là xây lâu (từ năm 2011) rồi mà còn như thế. Không biết giá cc mới thì có tăng nhiều không
Năm nay không biết còn đợt tăng nào nữa không, giờ cũ hay mới đều tăng, như sale báo em 2ty7 căn 61m2 bên vinsmart trả theo tiến độ, ngao ngán luôn

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Chung cư chắc chắn sẽ tăng đều đặn, vì ta sẽ thấy lạm phát từ quý 3 trở đi tăng lên rõ rệt hơn, trong khi chung cư là sản phẩm sử dụng, ko phải để đầu cơ nên chắc chắn sẽ phải tăng (do giá thuê sẽ tăng và lương người lao động cũng sẽ tăng trong thời gian tới).

Savicevic

[Tịch thu bằng lái]
Chung cư chắc chắn sẽ tăng đều đặn, vì ta sẽ thấy lạm phát từ quý 3 trở đi tăng lên rõ rệt hơn, trong khi chung cư là sản phẩm sử dụng, ko phải để đầu cơ nên chắc chắn sẽ phải tăng (do giá thuê sẽ tăng và lương người lao động cũng sẽ tăng trong thời gian tới).
Ông cò này trang nào cũng thấy nhảy vào hô đất tăng, chung cư tăng. Hô vừa thôi để những người cần mua họ không phải thở dài

Quê bầm

Xe điện
Em thì nghi ngờ cái vế sau của cụ, lương tối thiểu tăng chỉ tăng đóng bảo hiểm thôi chứ ko ảnh hưởng lương trả lao động vì các dn đều đã trả cao hơn lương tối thiểu nhé. Nhiều căn hộ cc để mốc cả năm (rao 22 củ/tháng 3 ngủ 120m2 full) đồ ngoài HN vì giá rao thuê cao quá cụ nhé, tầm dưới 15 thì dễ cho thuê còn trên 20 củ/ tháng kén khách lắm người Việt ít thuê, chỉ có tui nn và công ty chi trả thôi, cụ cứ tăng giá thuê đi sẽ biết.

Tuan129

Xe tải
Ông cò này trang nào cũng thấy nhảy vào hô đất tăng, chung cư tăng. Hô vừa thôi để những người cần mua họ không phải thở dài
Vẫn có nhiều phân khúc ko tăng mà cụ, chứ các cụ ngân sách có hạn mà cứ nhắm bọn nội đô hoặc chất lượng, chủ đầu tư ngon thì ko có giảm đâu.

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Tôi cứ hô đấy, để những người cần mua biết đường mà mua nhanh đi, ko chỉ có thiệt. Như trước tết cũng có cụ kêu giá tăng quá, nếu cứ lao vào nói là đừng mua vội, đợi rồi nó sẽ giảm thì có phải là làm hại người ta ko.

Mà đây ko phải cò nhé. Đừng quy chụp như vậy. Chốt cái post này ở đây đợi 1 năm sau quay lại xem ai là thằng ngu, thằng loser.

Green life 8

Xe máy
Các cụ vật nhau lâu thế. Ai mua thấy đắt thôi tạm dừng đừng mua chờ căn giá ưng đã. Ai bán thì nếu không có việc gấp thì đừng bán vội làm gì, cứ để ở và cho thuê đã, vừa có dòng tiền vừa có nhà. Thread hỏi mua nhà mua chung cư mở ra liên tục mà nên nhu cầu còn cao.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Tôi cứ hô đấy, để những người cần mua biết đường mà mua nhanh đi, ko chỉ có thiệt. Như trước tết cũng có cụ kêu giá tăng quá, nếu cứ lao vào nói là đừng mua vội, đợi rồi nó sẽ giảm thì có phải là làm hại người ta ko.

Mà đây ko phải cò nhé. Đừng quy chụp như vậy. Chốt cái post này ở đây đợi 1 năm sau quay lại xem ai là thằng ngu, thằng loser.
Cụ thật là 1 người có tấm lòng bồ tát, lo cho mọi người quá :x
Các cụ nghe chưa? Không đủ tiền cũng phải cố vay mà mua đi, chứ giá tăng cao mà thanh khỏa giảm thì thu nhập sale giảm mất :(