[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

Giai đoạn sắp tới là sự đi ngang về giá , duy trì thanh khoản của Chung cư , nhà lk , biệt thự ...Và là giai đoạn của sân chơi NOXH ,đất đấu giá...xa hơn nữa là đường sắt đô thị .
Giai đoạn sắp tới trong năm 2024 vẫn là giảm giá ở các phân khúc đất nền và nhà ở riêng lẻ, còn chung cư vẫn lừ lừ kéo giá lên đỉnh. Đến giai đoạn tiếp theo là năm 2025-2026 giá sẽ đi ngang ở hầu hết các phân khúc m, và trong nhịp đi ngang này vẫn xuất hiện những đoạn ngắn giảm giá để chào đón các nhà đầu tư mới quyết định chính thức tham gia thị trường.

Sân chơi chỉ nhộn nhịp khi có người chơi mới vào và người chơi cũ vẫn giữ được sức khoẻ sau thời gian:D

quocanhnguyen201

Xe tăng
Các dự án mới nhất về NOXH tại Hà Nội toàn ở Thanh Trì, Thạch Bàn, Mê Linh... còn chưa hẹn ngày khởi công bàn giao sớm nhất cũng phải 2027 thì sân chơi mới cái gì. Các cụ ảo tưởng về NOXH quá, bị khống chế lợi nhuận 10% thì luôn là hô hào trên báo thôi trông chờ gì :))

Chỉnh sửa cuối:
Các sàn bđs mấy năm trước thổi đất nền, biệt thự giờ k bán được thì quay ra bắt tay với CĐT thổi giá chung cư hết rồi. đất nền biệt thự là cuộc chơi tài chính của người có tiền. còn chung cư cũng thôi nữa thì quá ác với người lao động có nhu cầu chính đang cho 1 chỗ ở.

Với giá nhà hiện tại và các chi phí sinh hoạt, học hành, y tế thì bọn trẻ có mà toát mồ hôi. lười yêu, lười kết hôn, sinh con ít, dân số già, giá bđs giảm. Tôi chưa thấy 1 động lực nào để Việt Nam thoát được bẫy Thu nhập trung bình. ngồi đấy mà so sánh với hàn quốc, nhật bản, trung quốc.

eterniti

Xe điện
Cc giờ cao thế này mà còn bán chạy thì các cụ bảo tiền ở đâu? Kd khó khăn thế sao cc vẫn lên ?

Thanhvuóng71

Xe điện
Tai trái cọc cho tay phải thôi. Giá cả cũng dịu dần rồi.

ko lằng nhằng

Xe đạp
Các dự án mới nhất về NOXH tại Hà Nội toàn ở Thanh Trì, Thạch Bàn, Mê Linh... còn chưa hẹn ngày khởi công bàn giao sớm nhất cũng phải 2027 thì sân chơi mới cái gì. Các cụ ảo tưởng về NOXH quá, bị khống chế lợi nhuận 10% thì luôn là hô hào trên báo thôi trông chờ gì :))

Ôi nói vậy thôi cụ, cái gì tăng cao quá cũng đều có biện pháp cưỡng lại mà. điều đó còn phải phụ thuộc vào động thái ngân hàng và chính sách của nhà nước. Riêng khu Hoàng Mai nhà em, số toà dãn dân chưa ở + vô khối toà đang xây dở bị đứng lại vô cùng nhiều. Hóng thôi cụ ơi, tầm nhìn em hạn chế nên ko dám phán đoán xa.

Tocchien

Xe tải
Các sàn bđs mấy năm trước thổi đất nền, biệt thự giờ k bán được thì quay ra bắt tay với CĐT thổi giá chung cư hết rồi. đất nền biệt thự là cuộc chơi tài chính của người có tiền. còn chung cư cũng thôi nữa thì quá ác với người lao động có nhu cầu chính đang cho 1 chỗ ở.
Thổi dã man lắm. Mình đang mua 1 căn Onsen bên Ecopark làm chỗ chowi cuối tuần, mà hỏi sale mua căn Mezza, sale đi check xong bảo tất cả các căn view hồ đều chung 1 số phone. Điện không nghe, không có nhu cầu bán. Tay to gom hàng thế này thì họ quyết định cuộc chơi thôi.

Tocchien

Xe tải
Oh cũng 20 tỷ thôi. Phèn ý mà.
Mình không nói giá trị mảnh đất, mình bảo nội thất phèn thật mà. Việt Nam lắm nhà thế lắm, ở cái nhà mấy triệu usd do đất đai tăng giá, nhưng thu nhập không tăng tương xứng nên mức sống chủ nhà không theo kịp giá trị mảnh đất.

thucbt

Xe tải
{Kinh doanh Bất động sản}
Website
nhadepland.com
Hà đông khu em, chỗ Nam Cường cũng tăng chóng mặt các cụ ạ. Năm trước e bán khu này, năm nay khách đã lãi tỷ bạc. Các bác kiểm chứng chung cư Anland, Terra, Dương Nội 2 nhé! Sale ko làm sóng đâu các bác mà do nhu cầu với nguồn cung. Nếu thấy hợp lý thì các bác mua. Chờ đợi thì giá sẽ còn tăng.

thucbt

Xe tải
Website
nhadepland.com
Vãi cả cái câu cuối. Đúng là cò vạc hô lấy được.
Thế ông vay bank mà múc đi lãi đang rẻ đấy.
Câu đó e nói là giá thực tế nó ko giảm cụ ạ, chứ cò vạc gì ở đây. Cụ có thể tự mua tự bán mà. Em ko kéo qua mua chỗ e, mà cò vạc cũng ko ép ai vay bank mua. Cụ nào thấy hợp lý chỗ nào thì mua chỗ đó.

thucbt

Xe tải
Website
nhadepland.com
Có thể ông thấy bình thường nhưng người khác nghe thấy rất chối tai ông sales ạ. Đất cát thì cũng có người được người mất ngay như liền kề Vin trước khi ocp2 nổ thì ông sales nào chả treo ở mồm kêu cứ mua là x2.
E đang nói chung cư, có dẫn chứng cụ thể chứ ko đánh đồng bds chung chung cụ ạ. E xin phép ko tranh luận tiếp.

eterniti

Xe điện

Tocchien

Xe tải
Đúng rồi tôi sống đơn giản thôi. Cái giường với cái ghế ko quá quan trọng lắm.
Cái nhà này mới xây trước covid hơn 3 tỷ đấy, nhà ống bt thì thế thôi có phải biệt thự hay chung cư trăm triệu 1m mà nội thất xịn được.
Vâng, cụ hài lòng với 3 tỷ set up cái phòng ngủ thế thì là ok thôi. Tiền ai người đấy tiêu. Cụ thấy hài lòng, em thấy xấu :)

altis_oldman

Xe tăng
Hà đông khu em, chỗ Nam Cường cũng tăng chóng mặt các cụ ạ. Năm trước e bán khu này, năm nay khách đã lãi tỷ bạc. Các bác kiểm chứng chung cư Anland, Terra, Dương Nội 2 nhé! Sale ko làm sóng đâu các bác mà do nhu cầu với nguồn cung. Nếu thấy hợp lý thì các bác mua. Chờ đợi thì giá sẽ còn tăng.
cụ inbox em giá cham an hưng với, muốn bán 1 căn ở mĩ đình dư tiên muốn mua cham

Xediduongxa

Xe buýt
Tai trái cọc cho tay phải thôi. Giá cả cũng dịu dần rồi.
Chỗ nào tay trái cọc tay phải em ko rõ, chứ chung cư Sài Đồng vẫn bán đều, giá trên 4x từ lâu cụ ạ. Cuối năm tăng giá phát nữa vẫn có khách cọc và nhận nhà trước Tết luôn (chung cư xây từ 2020, hoàn thiện xong cuối năm ngoái, đầu năm nay nghiệm thu pccc, vừa mở bán được mấy tháng)