[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

taton7983

Xe buýt
Danh hiệu treo ở cổng làng to đùng luôn
Danh hiệu gia đình văn hoá thì nhỏ hơn chút, để trang trọng trong phòng khách.
Nhà cụ cố gắng phấn đấu xem biết đâu năm nay hoặc năm sau lại có
Nếu không phải là cụ đang nói có ẩn ý hoặc hài hước mà là nói thật suy nghĩ của cụ thì em nghĩ cụ đang có vấn đề về nhận thức.
Tp có tạp nham cũng là chủ yếu do nhập cư, ở quê ra đóng góp không nhỏ.

BINH MINH 07

Xe điện
Danh hiệu treo ở cổng làng to đùng luôn
Danh hiệu gia đình văn hoá thì nhỏ hơn chút, để trang trọng trong phòng khách.
Nhà cụ cố gắng phấn đấu xem biết đâu năm nay hoặc năm sau lại có
Nhà mình thì chỉ sống và làm việc theo pháp luật đấy là mỗi con người cần tuân theo chứ không phải cố gắng vì những thứ phù phiếm!

Minh Quoc 79

Xe buýt
Nếu không phải là cụ đang nói có ẩn ý hoặc hài hước mà là nói thật suy nghĩ của cụ thì em nghĩ cụ đang có vấn đề về nhận thức.
Tp có tạp nham cũng là chủ yếu do nhập cư, ở quê ra đóng góp không nhỏ.
Nói xa xa thì có loại từ ngoài cửa, ngoài sân, ngoài hàng rào...
Cháu toàn xa xa loại tỉnh bên cạnh tỉnh nhà

Minh Quoc 79

Xe buýt
Nhà mình thì chỉ sống và làm việc theo pháp luật đấy là mỗi con người cần tuân theo chứ không phải cố gắng vì những thứ phù phiếm!
Xã hội nói chung, tập thể nói riêng đều tuân theo nguyên tắc quá bán
Nhà cháu khi bình bầu cũng được số phiếu tán thành vượt xa so với số 1/2 nên năm nào cũng có giấy khen
Chưa có thì lại tiếp tục phấn đấu và phấn đấu một cách thực chất, từ trong gia đình đến xóm giềng, từ ca nhân đến tập thể đồng nghiệp nơi làm việc...v...v
Phấn đấu rồi cũng sẽ đạt thôi mà, quyết tâm lên

thangsu

Xe buýt
Góc nhìn của nhà em là mặt bằng giá chung cư hiện tại ở HN đã đạt đỉnh , sắp tới sẽ đi ngang và giảm giá . Thị trường luôn đúng. Yếu tố đầu cơ , thổi giá không bao giờ mang tính bền vững cả . Bài học nhà thấp tầng ở OCP là thực tế . Hiện đang có rất nhiều người - kể cả sales cũng đang phải trả giá khá đắt. Hết sóng thấp tầng, sóng chung cư, sóng NOXH. rồi ngồi đợi chu kỳ tiếp theo thôi.
Sao bác lại so Giá chung cư nội đô Hà Nội với giá thấp tầng ở tận hưng Yên nhỉ. 😆😆😆

Lonmuongbi

Xe tăng
cụ chốt câu cuối em thấy hợp lý nhất. Vài năm nữa thằng vin xả được đống hàng các cụ lại cho xây ầm ầm ngay.
Tất cả đều đang diễn ra trong kịch bản đã vạch sẵn rồi! Khổ dân nghèo và tầng lớp lao động!

eterniti

Xe điện

Lonmuongbi

Xe tăng
Thôi bé ơi khoe tiền giờ trẻ con nó cười cho, vài năm trước thôi cc nó ế dài, giảm giá còn chả ma nào thèm vì còn bận lướt đất nền, sp, bt bé ạ, giờ bọn kia nằm im thì lái nó chuyển sang cc thôi, quy luật cung cầu còn không nắm được thì bé đừng quote tôi kẻo phiền min mod
Chuẩn đét rồi! Dân đầu cơ trú ẩn dòng tiền tránh lạm phát! Nhưng do giới đầu tư đông quá khiến cho thị trường bị đẩy giá kèm theo mấy tay trùm vừa ra hàng đẩy giá kịch tầm khiến cho thị trường rơi vào cảnh sốt xình xịch 😅

eterniti

Xe điện
Chuẩn đét rồi! Dân đầu cơ trú ẩn dòng tiền tránh lạm phát! Nhưng do giới đầu tư đông quá khiến cho thị trường bị đẩy giá kèm theo mấy tay trùm vừa ra hàng đẩy giá kịch tầm khiến cho thị trường rơi vào cảnh sốt xình xịch 😅
Dân nhanh quên mà cụ, bì lùa hết cảnh này sang cảnh khác, cứ lên là tranh mua, giảm thì ta càng đợi cho nó sập hẳn thì xem xét

Cuabeo

Xe Cứu Trợ
Thật lòng xin lỗi min mod và các cụ phải đọc cmt của em với trẩu, em xin xóa mấy cmt dở người với ông này để ae tranh luận văn minh lành mạnh
thán phục cụ còn tranh luận đc. em bơ với inor một số thành phần từ lâu rồi. Chỉ riêng việc kêu gào người còn thuê nhà mang tiền đi gửi tk đã thấy ngoo quá thể.

Thanhvuóng71

Xe điện
Điều này vô cùng dễ hiểu nhưng bọn cò nó không "thẩm" được đâu cụ.
Môi giới chuyên nghiệp là người biết nuôi dưỡng, chăm sóc và bảo vệ nguồn thu. Tư vấn đểu 1 làm khách thua lỗ , phá sản thì lấy đâu ra lần sau mà làm. Không biết Cò có biết điều này không cụ nhỉ ?

Thanhvuóng71

Xe điện
thán phục cụ còn tranh luận đc. em bơ với inor một số thành phần từ lâu rồi. Chỉ riêng việc kêu gào người còn thuê nhà mang tiền đi gửi tk đã thấy ngoo quá thể.
Thời điểm này mà bảo người khác đi vay tiền để mua Chung cư thì quá là " thông minh " cụ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

Cuabeo

Xe Cứu Trợ
chặn nốt người thông minh.

O Muong Te

Xe điện
Môi giới chuyên nghiệp là người biết nuôi dưỡng, chăm sóc và bảo vệ nguồn thu. Tư vấn đểu 1 làm khách thua lỗ , phá sản thì lấy đâu ra lần sau mà làm. Không biết Cò có biết điều này không cụ nhỉ ?
Phần lớn chúng nó biết điều ấy nhưng bất chấp cụ ợ.

hungf1

[Tịch thu bằng lái]
Tiền mất giá quá rồi các cụ ạ!Lương thì vẫn thế

ko lằng nhằng

Xe đạp
Đất nền x5, x10 trong 5-7 năm qua h giảm 30-40% các cụ khen rẻ. Cùng quãng thời gian 5-7 năm đó chung cư chưa x2 nổi (đa số tăng 50-70%) thì các cụ kêu tăng mạnh đắt quá cầm tiền chờ hoặc đi bắt đáy đất nền. Haizzzz
Cụ nói đúng. Năm vừa qua cũng chứng kiến cơn sốt đất nền bị đập tan. Còn cơn sốt chung cư có lẽ năm sau sẽ rõ nhất. Em đoán nhường sân cho NOXH.

Thanhvuóng71

Xe điện
Giai đoạn sắp tới là sự đi ngang về giá , duy trì thanh khoản của Chung cư , nhà lk , biệt thự ...Và là giai đoạn của sân chơi NOXH ,đất đấu giá...xa hơn nữa là đường sắt đô thị .