[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

GiangNH3011

Xe tải
Giá nó dễ chịu vì xây lâu rồi cụ ah. Những năm 2004-2005 mà ở toà này là rất VIP đấy. Nhưng thời đó PCCC chưa được chú trọng lắm. Cụ có để ý cái cửa hầm xe lên xuống bên mặt ngõ giáp với toà M5 ko? Bé tí mà cua gấp luôn.
Cụ nói làm em nhớ lại hầm để xe này. Thời 2011-2012, em có làm văn phòng ở đây, chứng kiến bao cảnh bị xòe lúc lên cái dốc này. Hơn nữa M3-M4 chỗ để xem có đúng cái hầm đó nên chật chội. Thời đó là đã phải để xe bên ngoài do trong chung cư không còn chỗ để.

alceste

Xe điện
Chị mua bên 6th mà chưa nhận nhà. 26 Liễu Giai tuy không có tiện ích nhưng chị thấy sống rất dễ chịu, thang máy ok, chỗ gửi xe hoải mái, giá điện nước theo khung nhà nước còn rẻ hơn khu TT cũ nhà chị trước kia. TIện ích gần của 26 LG thì tuyệt vời, chỉ sợ không có nhà bán thôi chứ mua D2 thì cố chút mua 26 LG tốt hơn nhiều. HÔm chị gửi xe máy ở D2 mà phi lên khỏi hầm tim suýt rơi ra ngoài, oto bác nào tay lái yếu phi lên phi xuống hơi mệt.
Vậy ạ, chị bạn thân em cũng ở 6th nên em qua đó suốt. Em thấy khu đó h ngày càng đẹp, em cũng thích nhưng bộ Tổng tham mưu ở Nam Từ Liêm nên nhà em cứ phải cố thủ ở Nam Từ Liêm thui.

Loss1982

Xe buýt
D2 giảng võ, 26 Liễu giai, B6 giảng võ đều thua Platinum residence 6 Nguyễn Công Hoan về mọi mặt.

PDlong

Xe điện

maximax903

Xe điện
B6 mới hơn nhưng xét tổng thể thì vẫn thua (thiết kế, mật độ, lots ô tô, sự yên tĩnh khi ở...). D2 thì ko có cửa so sánh
Con Platinum em chỉ đi qua, chưa vào nhưng thấy bên đường có cái nhà xe nổi mấy tầng hay phết. Tiêu chí cụ cao thế thì dạt vòm về 20 Núi Trúc có hơn mấy chỗ kia ko hở cụ?

XSim

Xe container
D2 giảng võ, 26 Liễu giai, B6 giảng võ đều thua Platinum residence 6 Nguyễn Công Hoan về mọi mặt.
Platinum thua hẳn các cc kia về vị trí và thế đất. Đường Nguyễn Công Hoan vốn đã bé như cái ngõ rồi, thêm khoản chung cư không sát mặt đường mà phải đi qua một hành lang dài mới vào toà nhà nên nhìn càng thấy kém thoáng.

Bên trong thì cũng chỉ có chút cảnh quan chứ cũng không phải rộng lắm.

Sau này các tập thể xung quanh nó xây lên chung cư cao hơn thì cái Platinum này lọt thỏm luôn.

Đấy là cụ khen hết lời nên em phản biện ngược lại thôi chứ em thấy toà này xây cũng đẹp, đẹp hơn D2, B6.

maximax903

Xe điện
Platinum thua hẳn các cc kia về vị trí và thế đất. Đường Nguyễn Công Hoan vốn đã bé như cái ngõ rồi, thêm khoản chung cư không sát mặt đường mà phải đi qua một hành lang dài mới vào toà nhà nên nhìn càng thấy kém thoáng.

Sau này các tập thể xung quanh nó xây lên chung cư cao hơn thì cái Platinum này lọt thỏm luôn.

Đấy là cụ khen hết lời nên em phản biện ngược lại thôi chứ em thấy toà này xây cũng đẹp, đẹp hơn D2, B6.
Platinum hiện nay có bao nhiêu tầng cụ ơi. Các khu tập thể xung quanh nếu có được xây lên giống bên 93 Láng Hạ thì được xây bao nhiêu tầng cụ? Em nghĩ khu ấy sao mà xây cao vượt lên chung cư Platinum được.

XSim

Xe container
Platinum hiện nay có bao nhiêu tầng cụ ơi. Các khu tập thể xung quanh nếu có được xây lên giống bên 93 Láng Hạ thì được xây bao nhiêu tầng cụ? Em nghĩ khu ấy sao mà xây cao vượt lên chung cư Platinum được.
Platinum có 20 tầng thôi thì phải cụ ạ, đây là điểm cộng vì không đông nhưng lại là điểm trừ nếu các tập thể được cải tạo thành cc thì phải xây 20 tầng trở nên, lúc đó Platinum nếu không bị lọt thỏm thì cũng bị mất phần lớn view thoáng.

maximax903

Xe điện
Platinum có 20 tầng thôi thì phải cụ ạ, đây là điểm cộng vì không đông nhưng lại là điểm trừ nếu các tập thể được cải tạo thành cc thì phải xây 20 tầng trở nên, lúc đó Platinum nếu không bị lọt thỏm thì cũng bị mất phần lớn view thoáng.
Quan trọng là những khu tập thể cũ ấy sau này có được xây trên 20 tầng ko chứ cụ? Cái Eastern gần đấy xây lên bao nhiêu tầng rồi hở cụ?

Fightingman

Xe buýt

Cháu đồng ý với cụ. Khu này cực ít người bán, nhà trông cũng mới hơn, giá cũng chỉ nhỉnh hơn khu D2 một chút xíu thôi. Cháu cũng cân nhắc chán các điều kiện của mình và chốt D2 vì vị trí nó quá tiện lợi. Còn so sánh toà này toà kia thì vô cùng lắm ạ, mua để ở thì cứ đáp ứng gần đủ các tiêu chí là quất thôi!

Loss1982

Xe buýt

Nếu xét vị trí thì đường bé nhưng ko bao giờ tắc. Chung cư có ngõ vào riêng, cực kỳ yên tĩnh, căn view hồ tuyệt vời. Chung cư bám đườnG thì vứt, dù có kính lowe cũng vậy. Ko thể nào đóng kín cửa cả ngày

XSim

Xe container
Nếu xét vị trí thì đường bé nhưng ko bao giờ tắc. Chung cư có ngõ vào riêng, cực kỳ yên tĩnh, căn view hồ tuyệt vời. Chung cư bám đườnG thì vứt, dù có kính lowe cũng vậy. Ko thể nào đóng kín cửa cả ngày
Không tắc nhưng ùn ứ liên tục :D Cơ bản thì chẳng có chung cư đẳng cấp nào lại ở trong ngõ cả :D

Còn view hồ của cụ, khi mấy tập thể mặt đường Ngọc Khánh lên chung cư thì sẽ đổi thành view hàng xóm thôi :D

Fightingman

Xe buýt
Cái này thì không đúng cụ ạ. Cháu đã được trải nghiệm thực tế đi đón cu cháu học Phan Chu Trinh đây ạ, tầm 5:00pm-6:00 pm thì cứ phải nói là đông đặc và nhích từng tí một ạ. Buổi sáng giờ nhập học cũng chẳng kém gì ạ. Còn giờ khác cháu chưa được trải nghiệm.

phi tuấn

Xe buýt
xin cc cho nhận xét về cc khu Thành phố Giao lưu ạ?