[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

yeu 4 banh

Xe hơi
Em có căn 2 ngủ 77m2 tại Mipec rubic 124 xuân thủy có cụ nào mua không? em cần bán vì covi đói quá.

ừ thì tên

Xe hơi
Tháng này chung cư kịch trần trong ngắn-trung hạn rồi hay sao ấy các cụ nhỉ.
Không thấy giá tăng thêm và giao dịch khớp lệnh được cũng ít, cá nhân e theo dõi vài căn cc cũ thấy rao mãi không trôi, mà giá và vị trí rất êm so với dự án mới.

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
1. Độ tiện lợi so với chung cư nhà tôi ăn đứt. Phở quán xá ra tới cổng là có, họa chi đi bộ có vài phút.
2. Đỗ xe, tôi đánh con xe từ cổng vào nhà và từ nhà đi làm phát 1. Chi phí gửi xe bằng zero
3. Muỗi, côn trùng chưa bao giờ lọt nổi vào nhà tôi, duy có vấn nạn đó là chuột nhiều, cắn lưng tung.
4. Nhà tôi biệt thự, có 6 phòng ngủ. Điện tích sử dụng lớn, 1 phòng gym, bếp ăn tách riêng ra ngoài. Đùa ở Vn bếp ở trong nhà khi nấu ăn thì cả nhà được ngửi. Tôi cam đoan máy hút mùi 500tr cũng chả ăn thua. Cái này tôi ăn đứt luôn cho vuông.
5. Điện tích cây xanh, do khuôn viên lớn nên tôi trồng nhãn, lộc vừng,..
6. Tiện ích:trường tiểu học 6 trường quanh nhà, trường trung học 2 trường, bệnh viện 5p lái xe, Tttm 2 cái trong bán kính 8km, trường phổ thông 3 cái công lập, 1 hệ thống liên cấp vietschool cách nhà 1km, bể bơi thì 2 cái, đi vào hồ cụ rùa mất 15p,..
7. An ninh:tôi sống ở khu vực dân trí cao, chưa có trộm cắp phát nào
8. An toàn cháy nổ: nhà tôi thiết kế 2 lối trong đó các phía nhà đều cách tường 2m không tiếp giáp hàng xóm để hỏa hoạn tôi còn nhảy ra ngoài được. Giờ tôi đặt câu hỏi nếu chung cư nhà anh cháy, anh chạy kiểu gì ?
... còn nhiều lắm. Anh thích so gì thì tôi so.
Em lại chấm cái hóng ảnh cái biệt thự 330m2 đi tới tháp Rùa 15p của cụ =))

cattrang130390

Xe tăng
Không thấy giá tăng thêm và giao dịch khớp lệnh được cũng ít, cá nhân e theo dõi vài căn cc cũ thấy rao mãi không trôi, mà giá và vị trí rất êm so với dự án mới.
cc mới giờ nhiều chủ đầu tư liên kết dc với bank cho ưu đãi nhiều (ân hạn gốc lãi 1 đến 2 năm đầu) nên nhiều người ít tiền vẫn cố lao vào dc.
cc cũ giá tính có mềm hơn nhưng lại cần tiền tươi, vay bank cũng dc ít nên khó trôi hơn cụ ạ

Si_Tran

Xe buýt
không phải không tăng cụ ạ, đại đa số nó sẽ thay đổi giá bán trong 2-3 tháng giờ mới chuẩn bị hết quý vậy thường thì đến giữa các quý sẽ thay đổi giá bán và chính sách, nhưng hiện tại nếu Hà Nội mà nới lỏng hoạt động xã hội thì sẽ khác ngay

BINH MINH 07

Xe điện
Sang Hapulico sát cạnh em có căn hơn 100m 3PN giá có hơn 3 tỏi chút lại rộng rãi hơn Rivera nhiều, chả có sân chơi, nội khu.
Em vừa đi tìm cái chung cư khu vực Thanh Xuân thì cuối cùng chốt Hapulico, ở đây mật độ xây dựng phù hợp, chất lượng tốt, đặc biệt nó rất vừa phải, có nội khu, chỗ để xe thoải mái, dịch vụ rẻ, siêu thị và cửa hàng đầy đủ.
Các chung cư như Imperia garden, 90 Nguyễn Tuân, Riverpark, rồi mấy cái trục Nguyễn Tuân, Lê Văn Thiêm, Nguỵ Như Con Tum... thì toàn chọt lỏn mỗi cái nhà, đường xá độc đạo, xe cộ không đủ chỗ để.

Thanhvuóng71

Xe điện
Em vừa đi tìm cái chung cư khu vực Thanh Xuân thì cuối cùng chốt Hapulico, ở đây mật độ xây dựng phù hợp, chất lượng tốt, đặc biệt nó rất vừa phải, có nội khu, chỗ để xe thoải mái, dịch vụ rẻ, siêu thị và cửa hàng đầy đủ.
Các chung cư như Imperia garden, 90 Nguyễn Tuân, Riverpark, rồi mấy cái trục Nguyễn Tuân, Lê Văn Thiêm, Nguỵ Như Con Tum... thì toàn chọt lỏn mỗi cái nhà, đường xá độc đạo, xe cộ không đủ chỗ để.
giá cả ntn hả cụ , có bị tăng không

PNTJSC

Xe tải
Cụ chốt toà mới hay toà cũ? Ở đây thì tốt nhưng khu cũ họ xây cho thang máy lọt lòng, các nhà xung quanh nên bị bí gió, nếu mua đc 2 nhà đối diện rồi mở cửa thì thoáng. Em ở 1 thời gian rồi chuyển sang khu có hành lang chạy dài cả tầng, thoáng hơn hẳn

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Gamuda hoàng mai à cụ, 15 tỏi 4 căn tính ra 4 tỏi 1 căn penhouse ạ? Hay tỏi của cụ là tỏi $ :D
À thì em cũng xem trên bds chứ đã dc ở penthouse bao giờ đâu mà biết :)) Thôi thì không được 4 căn cũng dc 3 căn rưởi, các cụ khó tính thế. :((
Lúc em mua được ưu đãi + 3 năm trả chậm, tính ra ở đây khoảng 28tr/m2-30m2 thôi cụ. Penthouse tính đơn giá m2 rẻ hơn căn thường là bình thường mà.

Si_Tran

Xe buýt
E cũng vừa google thấy giá 24-31 thì căn 200m2 nếu áp giá 30 là 6 tỏi cụ ạ:D hợp lý quá:D
=) =) Nghe nhạc hiệu đoán chương trình cụ ạ thôi như giờ đăng giá cũng hơi này nọ nên nhiều khách hàng tưởng thật ý bác ạ :(

Si_Tran

Xe buýt
À thì em cũng xem trên bds chứ đã dc ở penthouse bao giờ đâu mà biết :)) Thôi thì không được 4 căn cũng dc 3 căn rưởi, các cụ khó tính thế. :((
Lúc em mua được ưu đãi + 3 năm trả chậm, tính ra ở đây khoảng 28tr/m2-30m2 thôi cụ. Penthouse tính đơn giá m2 rẻ hơn căn thường là bình thường mà.
View attachment 6274464
Cũng khổ cho CCCM khi sale đăng tin đọc qua thì không sai đâu nhưng hỏi thật ra thì ... ngay, thôi thi nhìn sao biết nói vậy đúng không ạ =))

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Em mới đi xem penthouse bên Gamuda, gần 160m2, giá chủ đầu tư là 5 tỷ 1, được 3 căn thôi. :))

BINH MINH 07

Xe điện
Cụ chốt toà mới hay toà cũ? Ở đây thì tốt nhưng khu cũ họ xây cho thang máy lọt lòng, các nhà xung quanh nên bị bí gió, nếu mua đc 2 nhà đối diện rồi mở cửa thì thoáng. Em ở 1 thời gian rồi chuyển sang khu có hành lang chạy dài cả tầng, thoáng hơn hẳn
Em mua 21T2, em thấy ở đây nó có nội khu vừa vừa và dịch vụ khá ok, mặt bằng 9 căn mà 4 thang máy cho 16 tầng dân ở là quá ok.
Về đường xá thì có thể đi vào/ra từ 4 hướng đường là Vũ Trọng Phụng-Nguỵ Như Kon Tum-Nguyễn Huy Tưởng-Lê Văn Thiêm.
Em lại không thích loại chung cư có hành lang dài như một con đường vì cảm giác mọi người đi lại qua cửa.
Căn nhà em tầng cao nên rất thoáng, mở cửa gió lộng luôn, nói chung là rất hài lòng vì chỗ để xe rất thoải mái, dịch vụ xung quanh quá ok. Trước khi mua em cũng cày nát các chung cư cũ mới ở Thanh Xuân vì vợ chồng con cái đều học và làm quanh đó thì rút ra kết luận là không nên mua chung cư quá cao, không có nội khu kiểu chỉ có 1-2 toà nhà, dịch vụ xung quanh phải tiện lợi, quản lý phải ok và quan trọng là xe cộ phải có chỗ để thoải mái mỗi khi về nhà thì chỗ này đáp ứng ok nhất.
Thực ra là em vừa phọt từ Park river bên Ecopark về sau gần 3 năm ở bên đó, ở thì rộng rãi thoáng đãng nhưng con cái còn nhỏ và đi làm xa quá nên phải ngược về.
Khi nào con cái học ĐH thì có thể về ở lại.

PNTJSC

Xe tải
Nếu đúng căn có gió đc thì tốt vì e cg ở tầng 14 của toà 21t1 rồi, nếu nhà đối diện họ mở thì cùng thông, gió lùa mát. Nhưng họ đóng ( hoạc mình đóng) thì căn kia sẽ bị bí gió. Nếu đc căn góc 0 bị nắng mà thông đc gió trong nhà mình thì tốt

pandahn

Xe điện
Cụ nào ít tiền thích hoành tráng penhouse thì ra mạn Hoàng Mai cho nội thành đỡ đông :D