[Funland] Chung cư nào đáng mua nhất Long Biên

Đức Nino

Đi bộ
Vâng!! Bác cứ chê long biên còn e vẫn tự hào quận em!! Top 5 thành phố thu ngân sách 5 năm nay rồi!! Trụ sở chính của nhiều tập đoàn lớn như Vingroup, vietnam airlines, hoá chất đức giang, plaschem,..!! Trung tâm thương mại toàn aeon, bigc, vincom, mipec!! Bệnh viện tư nhân công toàn to đúng tâm anh, đức giang, bắc hà!! Sang phố cổ trung tâm thủ đô hồ gươm phút mốt!! Còn bác khoe bác có nhiều nhà như vậy thì giàu hơn e rùi, quan điểm của bác e tôn trọng!! E thì có nhót mỗi cái liền kề 7 tầng khu lâm hạ plaschem với 1 cái khu quân đội TB bác nói đó thôi!! Nc quan điểm mỗi người mỗi khác nhưng em thấy càng ngày càng nhiều khu đô thị mới xây rất nhiều bên Lb đó chứ như ngay vhr có 4 toà cao cấp sunshine đã cất nóc, khu khai sơn xây xong 3 toà đang xây tiếp 3 toà mới và động thổ làm móng thêm 7 toà!! Mặt cổ linh thì khu biệt thự him lam vĩnh tuy view sân golf rẻ nhất 50 tỏi 1 căn đang hoàn thiện chuẩn bị bán! Khu eco smart city đang thi công 6 toà!! Bên hanoi gardern city cũng chuẩn bị động thổ thêm 5-6 toà 25-30 tầng!! Bác chê cứ chê còn long biên nó mạnh, giàu, phát triển thế nào thì cả hà nội này đố ai dám chê!! Trừ 4 quận trung tâm và quận cầu giấy e tự tin Long biên nó chẳng thua kém quận nào nếu không muốn nói rất nhiều chuyên gia đô thị còn đánh giá hạ tầng Long Biên số 1 Hà nội kìa bác, trên youtube cũng rất nhiều video đánh giá như vậy! Phải bán được và bán chạy thì nhiều chủ đầu tư họ mới xây như vậy chứ, giờ nhiều cv chứ có như thời xưa đâu bác!! Chưa kể hoàn kiếm nó vẫn là quận chủ lực văn phòng, tài chính, ngân hàng nên khu nhà e đầy người làm HK họ mua long biên, bác lại kêu sang HK làm gì!! Cầu giấy chủ yếu làm công nghệ thôi! Giờ từ Lb sang ngã tư sở đi oto đúng 5 phút còn nhanh hơn đầy chỗ khác nữa kìa!! Những cái đó sao bác không kể toàn đi hạ thấp!! Đây là tất cả quan điểm của em, còn ae chấm dứt tranh cãi, tranh luận văn mình thì ok!!
Chào bác, bác có biết gì về Hope Residence không ? Em chỉ biết bên này là NOXH
em thấy bên này giá tốt, đông cư dân ở

Xediduongxa

Xe buýt
Hope chưa chuyển nhượng đc bác nhé. Kể từ 5 năm bàn giao sổ + 1 lần thuế đất nữa bác. Tòa H1 thuê mua thì sau 5 năm thuê ms bàn giao sổ, sau bàn giao sổ mới chuyển nhượng nhà đc.
Thiết kế ổn nhất trong các loại no xh luôn.

Đức Nino

Đi bộ
Em vừa mua 1 căn bên đó, hướng nội khu giá 2ty1
có phải bác mua theo dạng ủy quyền không a ?

Hope chưa chuyển nhượng đc bác nhé. Kể từ 5 năm bàn giao sổ + 1 lần thuế đất nữa bác. Tòa H1 thuê mua thì sau 5 năm thuê ms bàn giao sổ, sau bàn giao sổ mới chuyển nhượng nhà đc.
Thiết kế ổn nhất trong các loại no xh luôn.
mua như vậy thì có rủi ro gì ko bác, em chỉ sợ sau 5 năm có thay đổi gì đó mà không lường trước được

hdaitech

Xe buýt
Em mua hướng nội khu 2ty1, cho thuê lại 7tr5/tháng. Giờ chắc nhichs lên 2ty2 gì đó. Mua bán hợp đồng uỷ quyền thôi. em thấy chủ nhà bán cho em cung hiền lành nên ko có gì lo cả.

hdaitech

Xe buýt
bị cái 2 mặt nghĩa trang hả cụ? em nghe nói thế chứ chưa xem tận nơi
Một mặt nghĩa trang to, một mặt nghĩa trang vòng xuyến thì bình thường thôi. Nhìn trên gmap thì e ngại chứ qua bên đó bình thường mà. E đi xem 2 hôm là mua luôn.

pokeking

Xe tải
Hiện có mua vi bằng thôi, nên bác nào dư tiền hẵng dám thử
Trước chị vợ có căn ở bên đó, ở cũng thích, mà lý do như trên nên mình không dám mua

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]

Đây là 42 dự án trọng điểm phải hoàn thành do chủ tịch hà nội ký tháng 11/2023. có cả tứ liên và thđ đầu tư công, ai phao tin huỷ bỏ là vớ vẩn anh em nhé. Tiến độ 2028 hoàn thành. Còn dự án hầm chui cầu vĩnh tuy cổ linh đầu 2024 triển khai luôn rồi. Ae long biên cứ từ từ tận hưởng sự phồn thịnh của chúng ta nhé. Không phải ngẫu nhiên Vingroup nó lại đặt trụ sở chính ở long biên đâu, trùm đất muốn đặt ở đâu chẳng được, đã chọn hẳn phải có lý do.

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]

Khu đô thị ven sông hồng đàu tiên của hà nội đã được đưa vào kế hoạch sử dụng đất năm 2024 của quận long biên nhé. Dự án đối ứng của him lam xây cầu vượt thép chỗ cầu chui đường 5 đó ae. Dự án chạy từ cầu chương dương đến cầu thanh trì. Ae phường long biên, thạch bàn, cự khối hưởng lợi chính nhé.

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]

2 dự án khu văn phòng về công nghệ đã được thành phố phê duyệt và nộp đủ tiền sử dụng đất. Trong đó khu cntt của hanel là 1 trong 42 dự án trọng điểm của hà nôi, nằm liền kề khu đô thị vinhomes riverside. Còn khu cntt him lam đã hoàn thành gđ1 chính là aeon mall long biên. Hoàn thành xong 2 khu này thì duy tân cầu giấy so với long biên cũng thường thường thôi ae ạ.

Ryan848

Xe container

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy phố Vũ Xuân Thiều có dự án mở đg từ bao lâu rồi, sang 2024 có triển khai ko cụ?
Dự án này để phải dc hơn 30 niên rồi ấy nhỉ?
Đang gpmb bác ơi. Có dự án trên qh chứ chinhs thức có qđ thu hồi mới từ 2023

Ryan848

Xe container
Đang gpmb bác ơi. Có dự án trên qh chứ chinhs thức có qđ thu hồi mới từ 2023
Em ngày nào cũng đi qua đó, có thấy rục rịch GPMB gì đâu nhỉ? :-/
Đường cấm 1 chiều 4b (cấm chiều vào) mà vẫn tắc vãi.