[Funland] Chung cư khu Linh Đàm

tuxedomatna

Xe hơi
Mua chung cư thì nên tham khảo mấy thông tin sau:
-Số lượng căn hộ trên tổng số thang máy: Nếu <=65 thì nên mua, nếu lớn hơn thì nên cân nhắc vì giờ cao điểm đi lại rất bất tiện
-Số tầng hầm: nếu chỉ có 1 tầng hầm thì cũng ko có chỗ nào mà để xe máy chứ đừng nói oto.
-Nên chọn những căn nhà có số tầng vừa phải, tốt nhất là từ 21-26 tầng (tất nhiên mật độ càng thấp càng tốt): vì sao thì các cụ biết rồi, hệ thống PCCC của tòa nhà, hệ thống thang chữa cháy của CS PCCC cũng chỉ có giới hạn thôi.

Chỉnh sửa cuối:

CuliCoder

Xe hơi
chỗ này tương lai sẽ có cái cầu ở ngay gần đó, có cầu ra vào mới ổn áp k thì cũng tù túng lắm

vodanh04

Xe hơi
LĐ h mật độ đông dân quá nhỉ

hacker68

Xe tải

CTCP Dịch vụ Giải trí Hưng Thịnh Quy Nhơn (HQN) đã có văn bản gửi đến Sở Giao dịch Chứng khoán Hà Nội (HNX) nhằm thông báo về việc chậm thanh toán gốc, lãi trái phiếu.
Biết là đây là công ty con khác trong hệ sinh thái Hưng Thịnh, không phải công ty chủ đầu tư trực tiếp dự án ở Linh Đàm, nhưng chứng tỏ tổng tập toàn Hưng Thịnh đang khó khăn dòng tiền thấy rõ. Chỉ có 45 tỷ mà thanh toán đc 22 tỷ, 23 tỷ còn lại không xoay xở trả nổi.
Các cụ mua giá rẻ thì lợi nhuận đi kèm rủi ro.

KhanhTam

Xe máy
Rất nhiều bài học nhãn tiền rồi, em nghĩ bây giờ chắc ít cụ/ mợ dám lao vào ôm bom lắm. Có cụ/ mợ nào đã vào tiền thì bây giờ nín thở chờ kết quả thôi :D

thaorua_2008

Xe tải
Lâu k vào thấy dự án vẫn đc quan tâm đúng là tự hào quá.
Nhiều bác lướt fb, ngồi quán nước hay thi thoảng lượn qua dự án hóng chuyện sales rồi đi phán như thật.
Ai muốn loại trừ rủi ro thì chờ có nhà ra sổ rồi mua, giá đắt rẻ tùy người nên k bàn. Có bác nào trên kia tính ra chi phí thực là 2 tỷ 7 thì cứ tham khảo giá nhà HN thử xem tiền đấy mua đc chỗ ntn, kể giúp tên với, cho là căn 67m2 đi.
Người mua ở đây già trẻ đều có, mua lần đầu hay lần mấy cũng có, mua ở hay đầu tư cũng có, đừng bảo ngta ngu hơn các bác hay gà bị lùa.
bác qua Ê CÔ LẾCH VIU ĐẠI TỪ, 2.7 TỎI MUA ĐƯỢC CẢ CĂN 81M2M2, FULL NỘI THẤT LONG LANH, CÒN CĂN MỚI QUỸ CĂN Ỏ ĐÓ VẪN CÓ CỦA TỔNG CÔNG TY LÂM NGHIỆP ĐẤY sổ đỏ cầm tay, hoặc MHDI chỗ hồ Định Công, Thanh bình nguyễn cảnh dị, toàn nhà mới vào ở luôn bác ơi

chipbongsg

Xe buýt
Website
hanoihitech.com
Dự án HaNoi Melody chuẩn bị ký HĐMB các cụ ak.

Mountain Blue

Xe hơi
Khu này hạ tầng xuống cấp mà nhiều Cụ vẫn thích mua ở đây nhỉ

Manhnct

Đi bộ
Khu này hạ tầng xuống cấp mà nhiều Cụ vẫn thích mua ở đây nhỉ
Hạ tầng xuống cấp như thế nào vậy Cụ ?Nhìn từ bản đồ gmaps xuống thì khu Melody này vẫn còn tiếp giáp nhiều chỗ đất trống (được quy hoạch để xây tiện ích công cộng) lắm Cụ ạ.

CuliCoder

Xe hơi
Hạ tầng xuống cấp như thế nào vậy Cụ ?Nhìn từ bản đồ gmaps xuống thì khu Melody này vẫn còn tiếp giáp nhiều chỗ đất trống (được quy hoạch để xây tiện ích công cộng) lắm Cụ ạ.
đó là tương lai xa, còn hiện tại với giá này chưa oke lắm, khu này ra vào khá tù

Manhnct

Đi bộ
đó là tương lai xa, còn hiện tại với giá này chưa oke lắm, khu này ra vào khá tù
Vâng cụ, em chia sẻ theo cảm nhận thật thôi. em thấy ở khu linh đàm này điện nước đều đang ok, nước còn là đường nước sạch sông Đà. Về khuôn viên thì thấy đường phân lô ô bàn cờ, nên vẫn đi lại được. Đường ra thì do cá nhân em toàn đi ra là phi lên đường trên cao, nên có vẻ chưa cảm nhận được lắm, với có thể em đi vào lúc ko phải tan tầm. Nhưng đúng là có cảm giác đường đang đông dần hơn thật. Không biết vài năm sau sẽ ntn.

JohnW.amg167

Xe đạp
Bên CĐT họ có thông báo cuối tháng này ký HĐMB, không biết phải không nhỉ?