[Funland] Chung cư Grand Sunlake Văn Quán (Hesco Văn Quán; Ariyana Lakeside Văn Quán)

BloodOwl87

Xe điện
Giá ngoại giao 40 so với giá cđt 55 hấp dẫn ok đó, căn 100m2 chênh tỷ rưỡi hấp dẫn phết :)) Nhưng bọn em mang 4 tỷ đi gửi bank lấy lãi đã, chờ 3 năm, 5 năm hay 10 năm Hescor Văn Quán của bác bàn giao ngon lành về ở thì mua giá 60-65 cũng ko sao mà. Chỗ này drama cả rổ tội gì thả gà ra đuổi rồi nơm nớp lo lắng hả cụ sale.
Giảm 30% giống melody Linh đàm nhỉ ;))

quyetth

Xe đạp
Giá ngoại giao 40 so với giá cđt 55 hấp dẫn ok đó, căn 100m2 chênh tỷ rưỡi hấp dẫn phết :)) Nhưng bọn em mang 4 tỷ đi gửi bank lấy lãi đã, chờ 3 năm, 5 năm hay 10 năm Hescor Văn Quán của bác bàn giao ngon lành về ở thì mua giá 60-65 cũng ko sao mà. Chỗ này drama cả rổ tội gì thả gà ra đuổi rồi nơm nớp lo lắng hả cụ sale.
Bác có 4 tỷ bác mua đây làm gì. Gửi ngân hàng lại thấy sai sai. Có 4ty tiền mặt thời điểm này hóng gì cái dự án này hả bác. Mạnh mẽ lên thiếu gì chỗ đầu tư.

Jason88

Xì hơi lốp
Giảm 30% giống melody Linh đàm nhỉ ;))
vâng, giá 40 thì cũng hấp dẫn phết đấy nhưng e sợ Drama lắm :)) Chỗ ngày ngày nào e chẳng đi qua vài lần, Chủ nhật thường rực rỡ cờ hoa banner đỏ chóe cả mắt.

Jason88

Xì hơi lốp
Bác có 4 tỷ bác mua đây làm gì. Gửi ngân hàng lại thấy sai sai. Có 4ty tiền mặt thời điểm này hóng gì cái dự án này hả bác. Mạnh mẽ lên thiếu gì chỗ đầu tư.
Gửi bank vừa rồi ăn trên 10% 1 năm đấy cụ Sale ơi, đầu tư thì tinh sau, Nói thật với cụ sale là e học và sống ở quanh khu này từ những năm 2005 rồi, nên e cũng hóng cái chung cư này hơn chục năm rồi cơ, may mà ko tặc lưỡi :))

BloodOwl87

Xe điện
vâng, giá 40 thì cũng hấp dẫn phết đấy nhưng e sợ Drama lắm :)) Chỗ ngày ngày nào e chẳng đi qua vài lần, Chủ nhật thường rực rỡ cờ hoa banner đỏ chóe cả mắt.
Nhà em cũng gần đấy có thấy banner j đâu nhỉ?

Jason88

Xì hơi lốp
Nhà em cũng gần đấy có thấy banner j đâu nhỉ?
Gần đây thì vãng rồi, khoảng mấy tháng trước cứ sáng chủ nhật là rực rỡ dọc Nguyễn Khuyến và 1 phần Trần Phú cụ ạ, cũng là của nhóm các cụ mợ trên otofun này đấu tranh đòi quyền lợi thôi.

BloodOwl87

Xe điện
Gần đây thì vãng rồi, khoảng mấy tháng trước cứ sáng chủ nhật là rực rỡ dọc Nguyễn Khuyến và 1 phần Trần Phú cụ ạ, cũng là của nhóm các cụ mợ trên otofun này đấu tranh đòi quyền lợi thôi.
Em thấy đội sales hay bắc ghế ngồi đấy, có lần còn ngồi đoạn skyline tư vấn. Dự án này hình như h về tay sovico của chị Thảo rồi.

quyetth

Xe đạp
Gửi bank vừa rồi ăn trên 10% 1 năm đấy cụ Sale ơi, đầu tư thì tinh sau, Nói thật với cụ sale là e học và sống ở quanh khu này từ những năm 2005 rồi, nên e cũng hóng cái chung cư này hơn chục năm rồi cơ, may mà ko tặc lưỡi :))
Tui biết mà. Tài chính chưa nói chứ cụ thì cụ thuộc tuyp người đi xem nhà 10 năm không chốt.:v Cụ cứ thấy sao nói vậy, tự kỷ ám thị thì đúng chỉ có bỏ tiền ngân hàng. Riêng bảo cứ chủ nhật là thấy đỏ rực chỗ dự án là đã thấy sai rồi. Thế mà cũng nói được ngày dạo qua vài lần. Câu trước đá câu sau không biết đằng nào với cụ.=))

Jason88

Xì hơi lốp
Tui biết mà. Tài chính chưa nói chứ cụ thì cụ thuộc tuyp người đi xem nhà 10 năm không chốt.:v Cụ cứ thấy sao nói vậy, tự kỷ ám thị thì đúng chỉ có bỏ tiền ngân hàng. Riêng bảo cứ chủ nhật là thấy đỏ rực chỗ dự án là đã thấy sai rồi. Thế mà cũng nói được ngày dạo qua vài lần. Câu trước đá câu sau không biết đằng nào với cụ.=))
cụ bắt bẻ câu chữ làm gì, em sống ở bên kia đường chẳng lẽ lại chém gió à cụ sale :)) 10 năm e ko chốt chỗ này là quyết định vô cùng chính xác quá còn gì, cho nên em vẫn đang sống tốt ở bên kia đường hàng ngày nhìn sang Hàng hót của cụ sale hơn chục năm rồi vẫn nằm đó đấy. Cờ hoa banner như nào mời cụ sale hỏi thăm cụ AndyHoang79 trên này nữa nhé.

quyetth

Xe đạp
cụ bắt bẻ câu chữ làm gì, em sống ở bên kia đường chẳng lẽ lại chém gió à cụ sale :)) 10 năm e ko chốt chỗ này là quyết định vô cùng chính xác quá còn gì, cho nên em vẫn đang sống tốt ở bên kia đường hàng ngày nhìn sang Hàng hót của cụ sale hơn chục năm rồi vẫn nằm đó đấy. Cờ hoa banner như nào mời cụ sale hỏi thăm cụ AndyHoang79 trên này nữa nhé.
Cụ nói thế khác gì chửi khách hàng cũ không biết gì. Quyết định thiếu chính xác. Người ta đã tin tưởng nhầm chủ đầu tư cũ. Lại đóng tiền qua 1 sàn Hạ Long thiếu uy tín. Dù có thế thì cũng chỉ là do luật pháp lúc đó không chặt chẽ để bảo vệ người mua nhà thôi. Thời thế cả chứ không có chuyện bác quyết định chính xác hay không ở đây.

quyetth

Xe đạp
Các cụ cứ cãi nhau với 1 cò ko có tâm làm gì, với e dự án này đã chào sàn lớn từ 2020 khi đang sóng rất tốt nhưng đều rụt vì pháp lý quá lởm + tài chính cdt quá yếu. Sang năm nay các sàn đói hàng nội đô, cdt bơm tiền trả phí cao để lùa ae sale gà vào bán với mức hoa hồng hấp dẫn. Để mà bán dự án này xác định bán xong đổi sim. Ko khác gì e đã cảnh báo Melody Linh Đàm năm ngoái. Bán gì cũng đc, riêng chung cư phải chọn kỹ để ng mua họ còn có nhà mà ở chứ ham mấy đồng phí xong nó cũng bùng của sale chứ tử tế gì.
Bác này là sale chuyên nghiệp, mà giả có ý tứ gì. Vào chê hết dự án đang xây dựng. Ai chả biết bác chỉ bán dự án đã hoàn thiện, bán thứ cấp. Nhưng cũng ko nên kiểu dìm hàng kẻ khác nâng hàng mình lên như thế. Em chả quảng cáo cũng chả phải sale. Ở cái page này cũng chỉ có mấy ông chém gió nhau chứ khách làm gì có mà cứ nâng hạ bệ nhau. Đưa ý kiến sao cho nó khách quan. Tầm nhìn của ai cũng được mở mang. Có thông tin thì cùng thảo luận. Cứ mang tâm lý bán hàng nâng uy tín của mình lên. Bác nói như bác bán hàng có tâm còn lại không ra gì ấy. Cái chữ cò nghe đã tự sỉ nhục mình rồi=)).

Fudosan

Xe đạp
E đang tính mua 1 căn ở đây, theo các cụ mua căn 50 năm hay căn lâu dài hay hơn ạ?
Và mua ở tòa nào trong 3 tòa ạ?

Fudosan

Xe đạp
mua đây toang đấy bạn ạ.
- nếu bạn mua để ở thì nên chờ dự án này xây xong hãy mua.
- những người mua từ 13 năm trước giờ chưa được nhận nhà, cũng chưa đòi được quyền lợi kìa. Vì dự án dang dở đắp chiếu 13 năm rồi. đợt vừa rồi mới xây tiếp và bán hàng rầm rộ.
- hiện tại dự án đang xây lại để khách hàng thấy là "vẫn đang xây" để thúc đẩy bán hàng, nhưng xây hơi chậm.
- Với quy mô lớn 3 tòa 45 50 tầng thế này - và tiềm lực tài chính của Chủ đầu tư còn nhiều dấu hỏi , thì khả năng dự án bàn giao chậm là chắc chắn rồi - chưa biết chậm bao nhiêu năm thôi.
Và rủi ro đắp chiếu tiếp như mười năm qua dự án này đã từng - là vẫn có thể.
Cảm ơn bác tư vấn.
Giữa tháng 5 tòa 45 tầng xây đến tầng 13, hôm giữa tháng 7 sale báo xây đến tầng 17 rồi. E cũng đang theo dõi tiến độ ạ.

quyetth

Xe đạp
E đang tính mua 1 căn ở đây, theo các cụ mua căn 50 năm hay căn lâu dài hay hơn ạ?
Và mua ở tòa nào trong 3 tòa ạ?
Bác tài chính đủ thì tội gì mua 50 năm. em có suất ưu tiên lâu dài view hồ giá rẻ hơn cả 50 năm nhưng bán rồi. Em thấy xét về giá thì bên 45 tầng rẻ hơn, tiện ích như nhau nên mua bên đó cũng ổn

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Khu này thoáng mà, cụ nào cần theo dõi thì em chụp ảnh cho, nó nằm sau lưng nhà em . Đêm em hay ra đằng sau hút thuốc . Mua thì chọn căn quay ra hồ ấy. Đêm 30 bắn pháo hoa đứng ở ban công xem đỡ phải xuống dưới cho đông. Sáng mỗi khi có việc vào nội thành thì chán mớ đời. :)) xe ơi là xe sao nó nhiều thế, ùn từ 7h15 đến 8h30.

shinodato1098

Xe máy
K biết con melody linh đàm giờ sao r nhỉ? Năm ngoái thấy còn rộn ràng chút. Năm nay im bặt r

Seaborg106

Xe đạp
Tòa này đã giải quyết xong tranh chấp chưa các bác? Người nhà em định mua, bảo CĐT nói là đã giải quyết xong tranh chấp, đang xây tiếp rồi? Em thấy ảnh chụp hình như đang xây đến tầng 20 rồi