[Funland] Chung cư Grand Sunlake Văn Quán (Hesco Văn Quán; Ariyana Lakeside Văn Quán)

ngoc.nb246

Xe máy
Giờ có văn phòng ngay trong dự án nhé. Tôi ở phòng pháp chế ngay trên tầng
cụ có thể cho e hỏi tòa 50 tầng bao giờ đc ký hợp đồng mb thế ạ, khứa e hno cọc căn 50 năm mà chờ mãi chưa đc ký hđ, đội ơn cụ nhiều :)))

ng0ctu1993

Xe hơi
Tòa này tranh chấp kiện cáo ghê gớm lắm, ko biết tình hình pháp lý giờ ra sao chứ 2022 người dân cầm băng rôn biển hiệu biểu tình căng thẳng lắm.
Có tiền mua nhà mà sau lại phải đi kiện cáo đòi quyền lợi cho chính ngôi nhà của mình cũng khổ nhỉ cụ

DỰ BỊ

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.thangmayuytin.com
Có tiền mua nhà mà sau lại phải đi kiện cáo đòi quyền lợi cho chính ngôi nhà của mình cũng khổ nhỉ cụ
Cái này thì em cũng ko tiện trao đổi đi sâu, mua căn nhà là cả 1 gia tài em chỉ khuyên cụ nào có ý định xuống tiền thì hãy bàn luận với gia đình rồi đi đến thống nhất, đọc thật cẩn thận hợp đồng rồi hãng xuống cọc, còn nếu cẩn thận hơn nữa thì chờ nó thành hình thành tượng, pháp lý rõ ràng thì chốt thôi

DỰ BỊ

Xe hơi
Website
www.thangmayuytin.com
Ông này với cái lời lẽ nghe nói, chỉ là như này mà ông cũng đi phân phối các dự án được á?. Ông nói có thật không.Những dự án nào mời ông phân phối rồi?
Bác đang bán dự án này à, nếu có động chạm thì cũng sr bác nhé

AndyHoang79

Xe máy
Năm 2023 rồi mà vẫn có người xem dự án bằng cách nghe ngóng, nếu tìm hiểu sâu thì cũng thấy đây là nhóm nhà đầu tư nhỏ bị mắc kẹt (ít nhất 47 người - theo đơn kiện cáo bác nào post ở trên) bởi đầu tư góp vốn với sàn Hạ Long (một sàn kêu gọi vốn khi dự án chưa có chủ trương đầu tư), nói chung cũng tội nghiệp mấy bác này, giờ ko đòi được tiền
Cò hót thi hay rồi, nhiều người mới mua cũng đang thuê luật sư sắp khởi kiện rồi. Chủ đầu tư quá lởm khởm.

Uncle_A

Xe máy
Cò hót thi hay rồi, nhiều người mới mua cũng đang thuê luật sư sắp khởi kiện rồi. Chủ đầu tư quá lởm khởm.
ai cò ah, sao mua mới mà phải kiện ah, trong khi tiến độ thi công đã đạt tầng 25 và có hợp đồng mua bán đàng hoàng, bác bốc phét không ngượng mồm nhỉ, hơn rất nhiều so với việc đóng tiền sai chỗ của các bác đấy ah.
tôi hiểu rồi, thì ra là không ăn được nên cũng chẳng nói tốt được điều gì!

DỰ BỊ

Xe hơi
Website
www.thangmayuytin.com
Ông phô ra xem ông là phân phối dự án nào xem nào. Nói người ta cười cho. Còn tôi có 1 căn ngoại giao tôi bán từ tháng 5 rồi. Riêng cái pháp lý còn chả vững toàn nói bâng quơ nghe nói với hình như mà bày đặt chém gió. Nói phải có giấy tờ có văn bản pháp luật chứ
Phô? bác là cái gì mà tôi phải phô ra cho bác, diễn đàn uy tín dùng để thảo luận những sự kiện sự việc đã từng xảy ra hoặc mập mờ, bác thích phô vậy chúng ta làm cái cược to to chút rồi tôi phô cho anh xem. Ông muốn bán được nhà thì ông cần phải giải thích rõ ràng cho mọi người được biết chứ ko phải đem 3 cái văn vớ vẩn nên nói, Google ko thiếu thông tin, báo chí họ đăng nhiều về dự án này, tháng 7/2022 bắt đầu mở bán trở lại thì bị biểu tình sai chỗ nào ko?

DỰ BỊ

Xe hơi
Website
www.thangmayuytin.com
Chúng tôi mất cả trăm triệu chạy quảng cáo trong 2 tháng còn phải chạy mất cả dép, tôi ko muốn đi sâu vào vấn đề các cụ các mợ thông cảm, dự án này vị trí là cực đẹp rồi pháp lý rõ ràng, ok nữa xuống tiền là quá đẹp.

zaihn8x

Xe tải
Ông nào nhận ng của cdt thì bốc phét trên mạng ít thôi, phú long mà tự làm dự án thì đã để nguyên tên cũ là Ariyana lakeside theo bộ nhận điện thương hiệu chung các dự án của Phú Long. và phong cách bán hàng của phú long nó khác, không " chợ" như hiện tại. Cũng không cần khoe có ông Chính là đại điện Pháp luật của Cty thăng long vì nếu có đủ tiền tươi thì xây luôn cả tòa xong đem bán giá 60 như T&T làm. Giờ này dự án nào càng bốc phét lắm thì càng sắp chết.

DỰ BỊ

Xe hơi
Website
www.thangmayuytin.com
Lại nói câu chuyện Google, văn vớ vẩn. Ok ông không phô được nhưng lại bảo người khác mập mờ vậy tôi sẽ làm hộ ông. Dữ liệu năm 2012 đến nay vẫn còn đầy ra
Hay cho câu văn vớ vẩn, giọng điệu của ông là muốn hướng đến điều tốt đẹp cho dự án này để phụ vụ mục đích của ông, còn tôi lấy tư cách là 1 OFer của diễn đàn biết thông tin gì sẽ đem nên để mọi người cùng chia sẻ bàn luận, ông muốn bán hàng thì ông phải giải thích rõ ràng những khúc mắc của mọi người, những thông tin đã diễn ra. Lấy dự án này làm ví dụ: đối với những người mua nhà trước đây bên chủ đầu tư và cơ quan chính quyền đã họp bàn để đưa ra phương án xử lý tối ưu chưa, nếu có hãy đưa ra hình ảnh, biên bản cuộc họp và tôi chắc chắn rằng bên báo chí sẽ có những bài viết đánh giá về điều này (dự án mấy chục tỷ báo chí còn đưa ra, nữa là dự án trị giá cả tỷ đô), xong đâu đó tôi hỏi tiếp đối với những khách hàng mua nhà ở dự án này trong tương lai (có thể có cả tôi) ai sẽ đảm bảo việc giờ tôi xuống tiền nhưng sau này chẳng may vì 1 lý do nào đó dự án ko thể hoàn thện và lại phải bán cho 1 chủ đầu tư khác, lúc đó chủ đầu tư mới lại nói rằng họ ko có trách nhiệm với những khách hàng đã nộp tiền cho chủ đầu tư hiện tai bảo chúng tôi đi tìm người mà chúng tôi đã đóng tiền ấy mà nhận nhà thì phải giải quyết sao.

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
Cá nhân chia sẻ:
1: dãy dự án dọc Hà Đông mới của sông đà 1.01
2: cái athena ngọc hồi
3: cái THT
4: cái Paragon
5: cái này.
6. FLC tower ở Hà đông
7. cái ở giáp nhị,
8. cái ở linh đàm
tạm vậy, em là em chỉ ngồi xem. còn không khuyên :D

Fanta20

Xe tải
Cá nhân chia sẻ:
1: dãy dự án dọc Hà Đông mới của sông đà 1.01
2: cái athena ngọc hồi
3: cái THT
4: cái Paragon
5: cái này.
6. FLC tower ở Hà đông
7. cái ở giáp nhị,
8. cái ở linh đàm
tạm vậy, em là em chỉ ngồi xem. còn không khuyên :D
Mấy dự án này làm sao vậy cụ?

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Các cụ vẫn đang hóng cc này à. Cần ảnh em chụp cho . Hôm trước kiện cáo về cái cống thoát nước vui phết. Lần đầu tiên trong đời em đi kiện.

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
Em cũng hỏi chung chung ý là dự án mà yên tâm mua không phải nghĩ thì cứ vin mà múc. Mỗi tội vin nó bào ác quá.
Còn đối với luật thì cứ thêm tiền phang bảo lãnh ngân hàng. Đảm bảo không bao giờ sợ. Dân mình cứ không hiểu luật mua chả tìm hiểu rồi cứ lo chậm tiến độ,... Trong khi cái bảo lãnh ngân hàng thì chả bao giờ hỏi. Rồi lại chửi dự án dính pháp lý, không bàn giao.
Bào ác gì đâu bác, sản phẩm sau cao hơn sản phẩm trước là đúng rồi. Chứ bác mua nhà xong nhìn cái nhà bên cạnh rẻ hơn mà cùng của 1 người làm bác có sót không :D. Nên mua sau hay đu đỉnh thì chịu rồi.
Còn tuỳ loại Vins và thời gian mà có giá trị khác nhau. Quan trọng là điểm mua. Như giờ có bác nào mua mới, hay mua trả góp là hơi *ại. :))
Riêng về bảo lãnh thì công nhận các bác mình đi mua nhà toàn hỏi chiết khấu sale thôi. :)) thêm được vài đồng nhưng nó dúi cho cái dự án tòi là lại tự trách ... Chứ như em mà đi mua cái trên hợp đồng là em gọi luôn ông ngân hàng hỏi có bảo hiểm trách nhiệm và rủi ro hợp đồng không? thêm vài chục :D là ngon. Nhưng sợ là sợ bị chôn vốn thôi. hoặc cđt chơi chiêu -))

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Thấy cu em ở bên ban , nhà nó trong khu nói là hoàn thiện từ dưới lên, 10 tầng một nhát nhưng hiện tại chưa thấy gì :)). Bên đó bán toà ngoài đường lấy tiền thi công 2 toà trong, nên yên tài chính chắc ok. Em vẫn thấy công tác đổ trần vẫn tiến hành ầm ầm. Địa điểm này đẹp nếu mua được căn quay về hồ văn quán thì xem bắn pháo hoa ko phải ra đường nữa.
Bác cho xin thêm thông tin. Nhà ngay dự án thì ai rõ bằng bác=))

ngoc.nb246

Xe máy
hôm qua e mới sang dự án , xời ơi bác bảo vệ kêu là sắp tới có hẳn 600 công nhân đổ bộ về xây dựng dự án cơ, nên sẽ tiến triển nhanh thôi , bàn giao đúng tiến độ , cụ nào múc rồi cứ yên tâm chờ đơi, cũng hỏi cả 1 bác bên phòng hành chính quản lý dự án thì thấy bảo cđt có tiền để xây chỉ là đợt vừa rồi vướng 1 chút ít thôi , chứ thuế má đóng xong xuôi hết rồi ,

Black Caviar

Xe hơi
nghe ai không nghe lại nghe ông bảo vệ :D

Uncle_A

Xe máy
Dự án mấy nay tạm dừng sao mà ko thấy cọc cạch ở công trường, hay hết tiền rồi các cụ, đêm cũng ko thắp sáng cẩu để thi công sàn