[Funland] Chung cư cao cấp?

pandahn

Xe điện
cụ xem bản thiết kế hay ảnh thực tế căn hộ. Ngày trc em nhăm nhe ở đây nhưng xa chỗ làm quá. Sau 7 năm thì nhiều người cũng đã bán khu này, quay về gần trung tâm. Ở đó thì thích nhưng đi làm trên phố thì không chịu nổi. Ai làm gần khu vực đó 5km thì nên mua. Giá giờ rất tốt tầm 2ty7 là có căn 102m2 hướng Đông Nam rồi.
Đây là cụm chung cư mà em thấy đáng tiếc nhất ở HN do vị trí.

TsarPutin

Xe tăng
Em thấy Skypark Residence chỗ em ở bằng vạn Vin và các chỗ khác. 1 hầm ba nổi để xe thoải mái. Nhân viên lau chùi xịt khuẩn suốt ngày, Chất lượng XD là rất tốt. Quan trong nhất là không đông như kiến, người này thở ra thì người khác hít vào ngay.

Sản phẩm đầu tay của bác Trương Lâm
Tòa cụ em ngó qua mấy lần, công nhận là chất lượng xd kỹ, và bàn giao khá ổn, tuy vậy để so sánh với giá bán thì nó rất cao; còn so sánh với Vinhomes thì chắc hơn dc các dự án cũ như Timescity Royal về bên trong căn hộ thôi ạ, còn về bên ngoài căn hộ tiện ích và dịch vụ cũng như các dự án mới nhất của Vin thì e nghĩ ko có cửa để so đâu;
chưa kể làm dòng chữ "36" to trên nóc nên ế hơi nhiều, e đi qua thấy đến 1/2 tòa to là chẳng ai ở, giá vẫn để trên dời
thiết kế rất bí, 2 phòng vệ sinh cũng không thông gió trời. Nên nó cũng rất thường thôi.
Em đánh giá cao Mandarin Garden Hoàng Minh
Tòa Skypark lên thiết kế từ lâu, và sau khi xây xong bàn giao thì bản thân đồ đạc hay thiết kế của nó tuy cũng rất tốt nhưng k thể so dc với các chung cư xây sau dc; em vd từ 2014 nó lên thiết kế đồ Toto nhưng dự án 2018-2019 khúc cao cấp bàn giao toàn Kohler hay Duravit hết rồi, k thể so dc nữa;
Em cũng thích Mandarin, nhưng căn nó to quá và giá toàn 5x k thể mua dc cụ ah

AKAN_N

Xe buýt
Em đi qua Skypark Residence ngó thấy quần áo bay phấp phới ban công mặt tiền. Với em thế là thấp cấp rồi dù có người chùi xịt suốt ngày. Thiết kế đó là kém rồi. Em vừa ngó web thì thấy thêm là bếp thiết kế rất bí, 2 phòng vệ sinh cũng không thông gió trời. Nên nó cũng rất thường thôi.
Em đánh giá cao Mandarin Garden Hoàng Minh Giám về thiết kế căn hộ và nội khu.
Cụ đã nói đúng còn nói to, chưa kể quả biển TH đã làm người mua ngài ngại rồi

maximax903

Xe điện
Em đi qua Skypark Residence ngó thấy quần áo bay phấp phới ban công mặt tiền. Với em thế là thấp cấp rồi dù có người chùi xịt suốt ngày. Thiết kế đó là kém rồi. Em vừa ngó web thì thấy thêm là bếp thiết kế rất bí, 2 phòng vệ sinh cũng không thông gió trời. Nên nó cũng rất thường thôi.
Em đánh giá cao Mandarin Garden Hoàng Minh Giám về thiết kế căn hộ và nội khu.
Em chưa xem thiết kế các căn hộ ở Skypark Residence, nhưng nếu có loại căn hộ chỉ có 1 ban công thông với phòng khách & bếp (ko có lô gia phía khác) thì phơi quần áo chủ nhà phơi ở đấy chứ ở đâu nếu ko dùng máy sấy. Nhiều khu chung cư cũng gọi là cao cấp chủ nhà còn treo cả bạt xanh lên che nắng trông lôm nhôm lắm

TuanBanhBao

Xe tăng
Em chưa xem thiết kế các căn hộ ở Skypark Residence, nhưng nếu có loại căn hộ chỉ có 1 ban công thông với phòng khách & bếp (ko có lô gia phía khác) thì phơi quần áo chủ nhà phơi ở đấy chứ ở đâu nếu ko dùng máy sấy. Nhiều khu chung cư cũng gọi là cao cấp chủ nhà còn treo cả bạt xanh lên che nắng trông lôm nhôm lắm
Đúng rồi đó, hiện nay toàn thấy thiết kế 1 lô gia ( hay hành lang nhỏ) để máy giặt và phơi cho nó ko bày ra ngoài kín đáo, nhưng em vẫn thik kiểu 2 ban công, 1 để phơi và máy giặt, 1 để pk cho sang chảnh mà vẫn tối ưu công năng sử dụng.

Tôm đồng

Xe tải
Thì cái điểm cao cấp hay không nó phải bao gồm việc thiết kế căn hộ thông thoáng, mạch lạc, phù hợp với đặc điểm khí hậu và thói quen sinh hoạt đại phương, trong đó có tiêu chí là chỗ phơi quần áo không phải ở ban công công phòng khách mặt tiền toà nhà cụ ah. Nên với em, em đánh giá Sky park thiết kế kém cao cấp dù có cụ gì bảo có người chùi xịt suốt ngày :). Tất nhiên, là có cụ sẽ nói cao cấp là chỉ sấy chứ ko phơi. em thật chưa từng vào khu nào mà 80% căn hộ chỉ sấy ko phơi.

maximax903

Xe điện
Đúng rồi đó, hiện nay toàn thấy thiết kế 1 lô gia ( hay hành lang nhỏ) để máy giặt và phơi cho nó ko bày ra ngoài kín đáo, nhưng em vẫn thik kiểu 2 ban công, 1 để phơi và máy giặt, 1 để pk cho sang chảnh mà vẫn tối ưu công năng sử dụng.
Những căn như bạn nói giá sẽ cao hơn so với căn chỉ có 1 ban công cùng diện tích. Chưa kể CĐT người ta tận dụng chỗ nọ chỗ kia để tối ưu hóa không gian

TuanBanhBao

Xe tăng
Những căn như bạn nói giá sẽ cao hơn so với căn chỉ có 1 ban công cùng diện tích. Chưa kể CĐT người ta tận dụng chỗ nọ chỗ kia để tối ưu hóa không gian
Vậy mới nói là cao cấp thì giá cao hơn cũng ko quá quan trọng, qtrog là mặt tiền ( ban công chính) là phải đẹp thoáng :D

lyn71

Xe máy
Mợ chưa đi nhiều bằng các cccm trên này, ở hà nội mợ thấy hầu hết các chung cư đều tk để điều hòa ở logia phòng khách (La Roma, cũng dính 1 cục nếu căn 3n), vin royal thì tk thêm song sắt để che thành khu riêng và hầu như các gia đình đều làm giàn treo ở logia phơi áo quần, ít dùng máy sấy thì phải. Tòa THM ngay đầu cv lạc long quân, cccm nhìn lên logia mà xem, cờ lhq bay phấp phới - bùn hết cả lòng.
Sài gòn, mợ cũng coi Vin bason, máy giặt để bên ngoài logia và tk kính đen che phần sân phơi.
Mợ kết nhất tke của Keppel, từ The Estella, Estella Heights đến Palm Heights luôn có logia phơi phóng và logia phòng khách cực kỳ thoáng đáng. Ko ai được treo/phơi gì ngoài ban công phòng khách cả.

maximax903

Xe điện
Nếu dự án có bán căn hộ giao thô, có ban công & 1 lô gia phụ đủ rộng thì chả ai đặt mấy cục nóng điều hoà ở ban công làm gì mà phải để nó ở chỗ lô gia cùng với máy giặt sấy kèm giàn phơi treo. Còn ban công chính ở phòng khách chỉ để bộ bàn ghế nhỏ uống trà với để cây cảnh thôi. Nhưng có phải dự án nào cũng thế đâu. Diện tích ở còn chật hẹp người ta tính gì đến chỗ treo cục nóng với chỗ phơi quần áo. Mực khô với các loại tam giác phơi ban công phòng khách thì kéo rèm che lại thôi

maximax903

Xe điện
Vậy mới nói là cao cấp thì giá cao hơn cũng ko quá quan trọng, qtrog là mặt tiền ( ban công chính) là phải đẹp thoáng :D
Mặc dù biết tiền người ta mua như nào thì kệ. Nhưng ở chung cư cao cấp thì ý thức cũng như phông văn hoá nên cao tương ứng. Ngồi dưới sảnh cười đùa hô hố như chợ vỡ, chân gác lên ghế, xỉa răng choanh choách xong vứt mịa ra sàn trông xấu xí vô cùng

santhanhcong

Xe tải
Website
thanhcongauto.vn
em rất quan tâm đến huyndai hilstate ở Hà Đông.
Đi qua duy nhất 1 lần nhưng bị lòng vòng ở mấy cái cổng nên ấn tượng!
Cổng ra vào nhìn rất an ninh!
Cụ chia sẻ thêm 1 chút được không? Hình như thiếu ban công là thứ duy nhất thôi đúng không cụ?
Vâng. Chất lượng xây dựng cc tại hn thì khó nơi nào vượt qua hyundai cụ a. Ban cômg thì đầu tiên thấy hơi lạ cái kiểu tk khong ban công nhưng ở lâu thấy rất thực dụng: 1 là đẹp ko có cảnh treo lung tung. 2 là ko bao giờ roi đồ xuống sân chơi trong khu. Trẻ con chơi rất an tâm a

maximax903

Xe điện
Vâng. Chất lượng xây dựng cc tại hn thì khó nơi nào vượt qua hyundai cụ a. Ban cômg thì đầu tiên thấy hơi lạ cái kiểu tk khong ban công nhưng ở lâu thấy rất thực dụng: 1 là đẹp ko có cảnh treo lung tung. 2 là ko bao giờ roi đồ xuống sân chơi trong khu. Trẻ con chơi rất an tâm a
Em chưa vào khu này nên ko biết cảnh quan & nội thất các căn hộ. Nhưng gần cư dân đang phản đối vụ nước sinh hoạt nhiễm bẩn
https://afamily.vn/ha-noi-hang-tram-nguoi-tap-trung-duoi-chung-cu-cao-cap-cang-bang-ron-chung-toi-khong-muon-chet-vi-nuoc-ban-20200930093505189.chn

trunghieu27

Xe tải
Em lê lết hàng loạt chung cư ở HN thì đánh giá cao nhất là Mandarin Garden của anh Phát phò.
Thứ 1 về Vị Trí: Đẹp khỏi nói
Thứ 2 về TK tổng quang: Mật độ xây dựng chắc chỉ khoảng 40%, Có khu vườn kiểu Đông á giữa 4 tòa nhà đẹp miễn chê (Không đẹp kiểu kệch cỡm như vườn của Vin).
Thứ 3 về TK chi tiết:
a) TK các căn hộ cực kỳ hợp lý. tất cả Phòng ngủ đều có cửa sổ. Căn nào cũng có 1/2 wc tiếp giáp ánh sáng trực tiếp. Căn nào cũng có khu bếp tiếp giáp với Logia phụ.
b) TK hành lang rộng thênh thang.
c) Thang máy bố trí cực khoa học. Mỗi cụm tòa nhà bố trí 2 cụm thang máy (1 cụm 3 thang máy) riêng, thành ra mỗi cụm dân cư 1 tầng có 3 căn hộ thì có tới 3 thang máy phục vụ.
d) Quản lý tòa nhà bằng hệ thống Smarthome hiện đại nhất HN, không chơi cái kiểu ra vào dùng thẻ như các chung cư khác.
....Note lại .... Em đang nói cái CC ở cạnh trường Am nhé. Còn cái ở Hoàng Mai thì e chưa vào nên ko biết ợ.
Tòa này em chê cái hầm thiết kế chán, trông như chung cư cũ

santhanhcong

Xe tải
Website
thanhcongauto.vn
Em chưa vào khu này nên ko biết cảnh quan & nội thất các căn hộ. Nhưng gần cư dân đang phản đối vụ nước sinh hoạt nhiễm bẩn
https://afamily.vn/ha-noi-hang-tram-nguoi-tap-trung-duoi-chung-cu-cao-cap-cang-bang-ron-chung-toi-khong-muon-chet-vi-nuoc-ban-20200930093505189.chn
Cái nước bẩn chủ yếu do nguồn caap từ trạm văn la - hà đông. Em từ nhà đất phú lãm lên hyundai nắm khá rõ. Nước sạch hđ gặp vấn đề chung rất kém. 1 số cc cao cấp ở mỗ lao đã đấu đường nước riêng vào sông đà hn rất sạch.

phanchinghi

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Thực ra ngoài các tiêu chí các cụ đã bàn vẫn còn 1 tiêu chí nữa là hàng xóm, cư dân cùng tòa nhà. Nhà đắt tiền nhưng cư dân xung quanh không văn minh thì cũng không bằng nha rẻ tiền. Kinh nghiệm ở các loại chung cư hơn 15 năm em thấy vậy.
Nhà đắt tiền là auto cư dân xung quanh văn minh cụ ạ. gạn đục khơi trong rồi.

Tiêu chuẩn thế nào gọi là CC cao cấp thì các bác hoàn toàn có thể lên mạng Google là ra vì nó có tiêu chí của Bộ xây dựng đề ra rồi, còn thực tế thế nào gọi là cao cấp thì chả có chuẩn mực nào để xác định được cả
Ví dụ
một số bác bảo giá cao là cao cấp thì mấy cái cc càng trong trung tâm nó càng đắt nhưng lại k có được cái tiện ích như khuôn viên, hạ tầng xung quanh vv....và ngược lại, đó chỉ là một ví dụ thôi nhé
Cho nên là ở thì chỗ nào hợp thì ở quan tâm ba cái danh cao cấp làm giề các bác