Chung cư bác Thản

cogane

Xe buýt
Ô điếu cày nài đi đâu cũng tai tiếng thế mà sao vẫn xây ầm ầm thế mới lạ... đáng lẽ phải tẩy chay mới đúng.
ư thì ông mua toàn dự án chết trôi chết nổi về xây. thì nó phải như thế thì mới có lãi chứ

Captiva962

Xe hơi
Nếu mua nhà bác Thản thì thà cụ ra Hò gươm Plaza mua còn hơn.

tienhungxd

Xe tải
Nếu là cháu, cháu vẫn sẽ chọn mua đất và con đường đi lại bớt đông đúc 1 chút, chứ khu kim văn kim lũ cụ nói tới không cần 5-10 năm nữa đâu mà qua cái Tết này đã đông nghịt nghẹt rồi ớ

cogane

Xe buýt
đa phần các cụ nói tránh thế mà em xem các căn hộ chưa bán ở goldsik kim van kim lu còn ít. chứng tỏ thiêu thân giờ rất nhiều :))

Yajirô

Xe máy
đa phần các cụ nói tránh thế mà em xem các căn hộ chưa bán ở goldsik kim van kim lu còn ít. chứng tỏ thiêu thân giờ rất nhiều :))
Nói thế cho các cụ tránh để mua cho nó rẻ.
Thật tình phở ăn liền có, phở vỉa hè có, phở 24, 48 máy lạnh có, quán nào cũng có khách của riêng mình, các cụ cứ bắt mọi người vào 1 quán là phản tự nhiên, ai thích và hợp với cái nào thì chọn cái đó, thế thôi.

tranbaominh

Xe hơi
Nói thế cho các cụ tránh để mua cho nó rẻ.
Thật tình phở ăn liền có, phở vỉa hè có, phở 24, 48 máy lạnh có, quán nào cũng có khách của riêng mình, các cụ cứ bắt mọi người vào 1 quán là phản tự nhiên, ai thích và hợp với cái nào thì chọn cái đó, thế thôi.
Đồng ý với cụ. Mỗi người có khẩu vị và mục đích riêng. Em nghĩ phải xuống ít nhất vài trăm triệu tiền của mình không cụ nào là không tính nát cả nước ra cả.

boyboy1990

Xe điện
Đồng ý với cụ. Mỗi người có khẩu vị và mục đích riêng. Em nghĩ phải xuống ít nhất vài trăm triệu tiền của mình không cụ nào là không tính nát cả nước ra cả.
Tính giề, 90% là mua nhà lần đầu + chưa bao giờ ở chung cư. Coi như bài học vào đời, chỉ hy vọng ko phải trả giá quá đắt thôi

hotuanhoan

Xe tải
em không hỏi, em chỉ xem có cụ nào trên đây suy nghĩ và cũng hoàn cảnh với em không thôi, để em mời ly rượi ý mà
Cụ hỏi trên of này toàn đại ra, chửi như hát hay thì sao mà ok nhà ông thản được. Dân ít tiền người ta vẫn mua ầm ầm và ở bình thường có sao đâu. Mấy cụ hay auto chửi thậm chí toàn nghe nói chứ chả hiểu biết gì đâu ạ. Theo em thì với kinh phí dưới 1 tỷ, thu nhập mức trung bình thì lựa chọn nhà ông thản ko phải là 1 quyết định tồi

Tamsach

Xe tăng
Nhà thì hay cháy đã thế thằng chủ lại nghiện điếu cày kinh bỏ bu ra

Gỗ Minh Châu

Xe hơi
Các cụ cứ chê nhà ông thản nhà cháu mua 55m hết có 550 củ các cụ thông thái chỉ hộ cháu ngoài mua đc của ông ấy thì mua ở đâu ợ

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Với số tiền bỏ ra ít , nhất là những cặp vợ chồng trẻ ở xa về Hn lập nghiệp thì nhà ông Thản là lựa chọn khá tốt. Vị trí gần , lại là nhà mới xây. Tái định cư chất lượng cũng vậy thôi mà nhà cũ đã xuống cấp mới có giá tương đương. Ra vùng ven mua thì xa trung tâm. Chờ thang máy 10 phút rồi đến chỗ làm 10 phút còn hơn phi trên đường 20 phút để vào làm. Mà mạn LVL kéo dài , Hà Đông nơi tập trung chung cư giá phù hợp chả tắc đường kinh . Các cụ toàn nhà lầu xe hơi nên thấy ở đấy kinh, chứ ai đang ở trọ xem. Trên cả tuyệt vời đấy !

theway

Xe tải
Nếu mua ở Kim văn Kim lũ thì nên chọn toà CT11, ổn hơn mấy toà mặt đường

bahongbeo

Xì hơi lốp
Website
chaca.com.vn
chung cư giá rẻ ở hơi bị sợ ạ

An Nguy

Xe tải
Cụ mua KimVăn Kim lũ thì nên tìm mạn đại lộ thăng long đầu thiên đg bảo sơn hoặc khu The Pride, Văn Phú Victoria Hà Đông mà mua . Đi xa tí but chất lượng và không gian dễ chiịu hơn nhiều
Nhưng cụ ơi khó lắm ạ. KVKL thì khoảng 800-1.100 là mua được rồi. Còn Victoria và The Pride thì dưới 1,3 củ to thì khó nói chuyện mua bán lắm. Victoria đơn giá cao hơn chút nhưng lại toàn căn diện tích to. Pride thì giá cao. Đối với những người cố 2-300 tr mà đơn giản thì họ không nghĩ đến mua nhà ông Thản. Chứ ai cũng biết là khổ nhưng tiền ít thì biết làm sao?

Moo Moo

Xe tải
Cụ hỏi trên of này toàn đại ra, chửi như hát hay thì sao mà ok nhà ông thản được. Dân ít tiền người ta vẫn mua ầm ầm và ở bình thường có sao đâu. Mấy cụ hay auto chửi thậm chí toàn nghe nói chứ chả hiểu biết gì đâu ạ. Theo em thì với kinh phí dưới 1 tỷ, thu nhập mức trung bình thì lựa chọn nhà ông thản ko phải là 1 quyết định tồi
Thực ra không hiểu cụ có đọc cả topic không. Nhiều khi nói auto chửi thì đầu tiên phải hiểu chính xác auto chửi là gì đã :).

Em nói lại, không ai đi phê phán người dân đã mua nhà của anh Thản cả, tiền có thế, mua được căn hộ đàng hoàng, vị trí tốt là ổn thỏa quá rồi.

Phê phán anh Thản thì chẳng được cái gì. Anh ý là con buôn, có cho anh ý xây cạnh Bờ Hồ chung cư thu nhập thấp nhưng đem lại cho anh một đống tiền thì anh ý cũng xây. Xây xong thì dân tự ôm nhau mà sướng, mà khổ, chứ có phải việc của anh ý nữa đâu.

Điều đáng phê phán là các bạn phê duyệt quy hoạch, dự án, kết hợp cùng với anh Thản phá nát cả vùng phía Nam thành phố, tạo ra những khu nguy cơ là khu chung cư ổ chuột sau này. (Cụ nào muốn check thêm thì đọc thêm về các khu chung cư xuống cấp ở các thành phố kiểu Paris chẳng hạn). Đơn giản nhất là nhìn khu Linh Đàm, từ một bán đảo đẹp như thế, đến giờ thì thành cái gì? Tiếp theo là nhìn thực trạng của các khu anh Thản bàn giao, chất lượng cuộc sống thế nào? chung cư có bị xuống cấp không?

Đương nhiên đây chỉ là quan điểm cá nhân của em. Nhưng riêng em, thì em tin là khoảng 5 năm nữa, mấy cái nhà giá rẻ ở Kim Văn - Kim Lũ thê thảm lắm. Hy vọng mấy cái topic này còn duy trì đến lúc đấy để có thể nhìn lại.

chuotkoi

Xe buýt
Đương nhiên đây chỉ là quan điểm cá nhân của em. Nhưng riêng em, thì em tin là khoảng 5 năm nữa, mấy cái nhà giá rẻ ở Kim Văn - Kim Lũ thê thảm lắm. Hy vọng mấy cái topic này còn duy trì đến lúc đấy để có thể nhìn lại.
Cụ nói chuẩn đới.
Cố gắng bỏ công sức tìm mua cái Chung cư mi ni đàng hoàng còn hơn là đâm đầu vào đó.
Cái chuồng cu nhà em NĐT cũng thuộc loại có tâm xây tốt mà giờ bắt đầu xuống cấp rồi (chuẩn 4 năm tính từ lúc giao nhà). Thang máy thì cũng bắt đầu đốt tiền bảo dưỡng.

CCMN có 7 tầng thang máy hỏng còn đi bộ được chứ cái toà mấy chục tầng thế nhỡ hỏng thang máy thì ăn cám.

P/s: tâm sự của 1 thằng vô tích sự đang ở CCMN

bjboyn00b

Xe điện
Với số tiền bỏ ra ít , nhất là những cặp vợ chồng trẻ ở xa về Hn lập nghiệp thì nhà ông Thản là lựa chọn khá tốt. Vị trí gần , lại là nhà mới xây. Tái định cư chất lượng cũng vậy thôi mà nhà cũ đã xuống cấp mới có giá tương đương. Ra vùng ven mua thì xa trung tâm. Chờ thang máy 10 phút rồi đến chỗ làm 10 phút còn hơn phi trên đường 20 phút để vào làm. Mà mạn LVL kéo dài , Hà Đông nơi tập trung chung cư giá phù hợp chả tắc đường kinh . Các cụ toàn nhà lầu xe hơi nên thấy ở đấy kinh, chứ ai đang ở trọ xem. Trên cả tuyệt vời đấy !
Ahihi, với mức tiền đó bỏ ra hoàn toàn được những điều xứng đáng hơn, dân mình quen khổ rồi nên bỏ tiền mua cái khổ vẫn thấy bình thường, giá nhà anh Thản phải đút túi quá nửa :D , so với cái giá thì dịch vụ quá kém, ko tương xứng.

1_vo_2_con

Xe tăng
Gi thì gì em thấy anh thản ít ra người nào mua còn có cái nhà mà ở ,khối người góp tiền mua nhà trên giâys rồi lên chùa con chim tìm nhà.Nó đắp chiếu cho vài năm là bình thường

toursys

Xe hơi
Chung cư ông Thản này cũng có cái hợp lý với thị trường thì mới bán được. Cùng mức tiền như vậy có cái lựa chọn tốt hơn thì ông điếu cày này có bán đc ko?

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Ahihi, với mức tiền đó bỏ ra hoàn toàn được những điều xứng đáng hơn, dân mình quen khổ rồi nên bỏ tiền mua cái khổ vẫn thấy bình thường, giá nhà anh Thản phải đút túi quá nửa :D , so với cái giá thì dịch vụ quá kém, ko tương xứng.
Điểm mạnh nhất của ông Thản là vị trí. Còn chất lượng xây dựng cũng ở mức dưới trung bình tý thoi. Yếu kém nhất là mật độ. Chung cư mini còn tính pháp lý lằng nhằng lắm !