Chung cư bác Thản

thangoanh

Xe điện
Người ta có tiền, có tuổi, có làm ra ra một đống chỗ chui ra chui vào cho một số người thu nhập không cao, lắm người mong cũng không với được (tất nhiên sau đó cũng để bỏ túi để mua thuốc lao, roll...) mà một số các đ/c không biết bao tuổi, có liên quan hay thù gì người ta mà khăng khăng gọi bằng thằng...đến chịu :T
Thì bằng tuổi thì gọi là thằng cũng được mà cụ.

Moo Moo

Xe tải
Em thì có cái nhìn lạc quan hơn cụ. Em đã từng sang hồng kong, phát triển hơn VN bao nhiêu năm, nhưng nhà ở của đa số người dân vẫn như này. Mấy khu HH, KVKL ... em thấy chả thấm vào đâu cả. Tất nhiên so sánh thì khập khiễng, nhưng các cụ đừng vì cái nhìn hời hợt thiển cận của mình mà cứ la toáng lên 1 cách thiếu cân nhắc như vậy
Lâu không vào OF, vào thì nhìn thấy comment của cụ. Có mấy điểm em chia sẻ vắn tắt thế này:

- Dù là tranh luận hay tán chuyện phiếm thì cũng nên chỉ nên tập trung vào vấn đề, vào sự việc, chứ không nên chỉ trích cá nhân. Đấy là em nhắc thế, cụ hiểu, cụ làm được hay không là chuyện cá nhân rồi. Bản thân thì em coi lên quán để have fun, thế nên cụ có bảo em hay một cơ số cụ khác chỉ trích chung cư anh Thản là gì gì đi chăng nữa thì em cũng không vì thế mà mất vui.
- Em không hiểu nghĩa "lạc quan" trong pốt của cụ. Cụ lạc quan là nhờ có chung cư anh Thản, bán đảo Linh Đàm sau này sẽ đẹp hơn, tiện lợi hơn, thông thoáng hơn cho người dân ý ạ? Hay ý là tạo ra những khu với mật độ cực lớn như thế không ảnh hưởng gì đến thành phố sau này?
- Lấy Hong Kong ra để làm lý lẽ thì hơi khiên cưỡng cụ ạ. Diện tích người ta như thế nào? Dân số như thế nào? Nói chung so sánh nên tương đương một tẹo.
- Kinh nghiệm của em là nếu ảnh mình tự chụp thì resize cùng cỡ trước khi up, lúc post lên nhìn đẹp phết. Còn nếu cóp nhặt ảnh trên mạng thì lấy một hai cái thôi, chứ mấy ảnh cao ốc Hong Kong đấy em cứ ngắm là chóng hết cả mặt. Có cả mấy bộ chụp bằng flycam đẹp long lanh, cụ lấy mấy ảnh đấy để minh họa còn ấn tượng hơn :).

tavips

Xe hơi
Cụ nói chuẩn đới.
Cố gắng bỏ công sức tìm mua cái Chung cư mi ni đàng hoàng còn hơn là đâm đầu vào đó.
Cái chuồng cu nhà em NĐT cũng thuộc loại có tâm xây tốt mà giờ bắt đầu xuống cấp rồi (chuẩn 4 năm tính từ lúc giao nhà). Thang máy thì cũng bắt đầu đốt tiền bảo dưỡng.

CCMN có 7 tầng thang máy hỏng còn đi bộ được chứ cái toà mấy chục tầng thế nhỡ hỏng thang máy thì ăn cám.

P/s: tâm sự của 1 thằng vô tích sự đang ở CCMN
Chịu cụ. Chung cư mini không biết cụ mua ở đâu như nào chứ em xem mấy nơi còn thua nhà bác Thản xa lắm, đừng so sánh.

tavips

Xe hơi
Cụ nói chuẩn đới.
Cố gắng bỏ công sức tìm mua cái Chung cư mi ni đàng hoàng còn hơn là đâm đầu vào đó.
Cái chuồng cu nhà em NĐT cũng thuộc loại có tâm xây tốt mà giờ bắt đầu xuống cấp rồi (chuẩn 4 năm tính từ lúc giao nhà). Thang máy thì cũng bắt đầu đốt tiền bảo dưỡng.

CCMN có 7 tầng thang máy hỏng còn đi bộ được chứ cái toà mấy chục tầng thế nhỡ hỏng thang máy thì ăn cám.

P/s: tâm sự của 1 thằng vô tích sự đang ở CCMN
Chịu cụ. Chung cư mini không biết cụ mua ở đâu như nào chứ em xem mấy nơi còn thua nhà bác Thản xa lắm, đừng so sánh.

Tên bác là Thản mà chả biết ra đi có thanh thản ko các cụ nhỉ :D

tranba

Xe tải
Dừng ngay cụ ợ, em cũng từng có ý định mua ở kvkl, nhưng vào 1 lần xem thì ôi thôi, không khác gì cái chợ, thang máy bẩn thỉu, hành lang túi nylon bay phấp phới, và nhất là đông kinh khủng.

Moo Moo

Xe tải
toàn mấy cụ nghe nói,rồi đến chơi nhà bạn,rồi có dịp ghé qua chung cư bác Thản
Chẳng thấy mấy ai đã ở đó và chê nhỉ?
Em nghĩ nhiều người, đặc biệt là các gia đình trẻ, xác định ở đấy một thời gian rồi bán để chuyển sang chỗ khác tử tế hơn. Do đó chẳng ai đi hàng mình sắp bán cả. Mà nói thật, kể cả chưa có ý định bán thì cũng chẳng ai đi dìm hàng khu nhà của mình :)

Btw, giờ bọn hời hợt, thiển cận nó còn lên tận báo để viết về anh Thản ở Linh Đàm đây này cụ hotuanhoan này :)

http://laodong.com.vn/thoi-su-xa-hoi/loi-ich-nhom-chi-phoi-trat-tu-xay-dung-o-ha-noi-595101.bld

havyht

Xe tải
Do khả năng và n thứ khác thôi CCCM ah, bạn em ở HH1A, em đến chơi thì đúng là mật độ dân cư đông, nhận nhà phải sơn rồi làm sàn gỗ đủ thứ, thành máy thì giờ cao điểm đúng kiểu em đợi 15 phút nhé vì em ko vội và nhường người già trẻ em với mấy mẹ bỉm sữa lên.
Hôm qua nhà em có lên làm gác xép ngoài ban công cho 1 bác ở HH3, vì diện tích nhỏ nên làm thêm cái gác xép để đồ để trong nhà chắc cho lên trên tủ quần áo thôi

Moo Moo

Xe tải
cái báo này á,đọc mà buồn cười
đạo đức người viết bài đúng lá rẻ mạt quá
Anh Thản có lẽ nên học anh Vượng một chút về vụ quan hệ công chúng nhỉ :)

chuotkoi

Xe buýt
E ghi rõ là "bỏ công bỏ sức" nghĩa là cũng nên đi nhiều nhiều tí :D
Không biết mấy nơi cụ xem có thang máy và giấy tờ - giang hồ hay gọi là có sổ ấy - chưa ah?

tavips

Xe hơi
E ghi rõ là "bỏ công bỏ sức" nghĩa là cũng nên đi nhiều nhiều tí :D
Không biết mấy nơi cụ xem có thang máy và giấy tờ - giang hồ hay gọi là có sổ ấy - chưa ah?
Chỗ e xem thang máy bé, hành lang chung chỉ để đi vào nhà, trẻ con muốn ra ngoài chơi với nhau k có chỗ. Nhà trong ngõ ngách nưã, k có sân chung, đc cái tầng thấp 7, 11 tầng nên cháy chiếc chạy bộ xuống nhanh. Bảo vệ k có nghiệp vụ j, có vấn đề gì thì giải quyết cá nhân với nhau k kêu trách nhiệm đc cho pháp nhân nào. Trước e cũng đi tìm mua và e rút ra như thế

chuotkoi

Xe buýt
Chỗ e xem thang máy bé, hành lang chung chỉ để đi vào nhà, trẻ con muốn ra ngoài chơi với nhau k có chỗ. Nhà trong ngõ ngách nưã, k có sân chung, đc cái tầng thấp 7, 11 tầng nên cháy chiếc chạy bộ xuống nhanh. Bảo vệ k có nghiệp vụ j, có vấn đề gì thì giải quyết cá nhân với nhau k kêu trách nhiệm đc cho pháp nhân nào. Trước e cũng đi tìm mua và e rút ra như thế
Mấy cái cụ nói thì đặc thù của CCMN rồi cụ ah, cái nào cũng như nhau. Bản thân từ mini nó đã bao gồm những cái cụ nói rồi.
Còn vấn đề bảo vệ hay có vấn đề gì thì lại do "tổ tự quản" toà nhà cụ ah. Kiểu như ban quản trị của chung cư lớn, làm tốt thì mọi người được nhờ, làm kém thì chịu. Bảo vệ kém thì thuê bảo vệ xịn hơn.
Chỗ cháu tự quản 100%, chả bảo vệ j cả. May ở khu an ninh cực kỳ tốt, lại thêm "tổ trưởng tự quản" cực kỳ chuẩn.