Thảo luận Chúc Mừng Vinfast

LeoMessi85

Xe buýt
nó vẫn tốt mà cụ, e vẫn chạy vè vè
nhưng e sợ vinfast phá sản trong 3 năm nữa thì xe e bán ko dc giá, vậy thôi, hé hé
theo e thì cụ bán luôn xe cụ đi, mua hãng khác chứ ngày nào cụ cũng lo 3 năm nữa hãng phá sản, bán mất giá nó mệt thằng người ra cụ ah :D

Ecoview

Xe hơi
Website
ecoview.net.vn
OF có cụ nào mua VF về để tủ kính không ạ. Dù VF có thành công hay không thì những chiếc xe xăng đời đầu đánh dấu sự khởi đầu của một hãng xe Việt và cũng đã dừng sản xuất. Sau độ 10-20 năm, có khi nó trở thành vật sưu tầm hiếm có giá trị gấp một số lần cũng nên. :D

Gừng

[Tịch thu bằng lái]

Lucifer5689

Xe hơi
Chúc mừng VinFast !
Nhưng sao số lượng ít thế ? Theo truyền thông đưa tin thì chỉ riêng 1 cty cho thuê xe ở Mỹ đã mua 2500 chiếc rồi, xuất có 999 chiếc thôi á ...:D
HẢI PHÒNGNgày 25/11, VinFast trở thành hãng ôtô Việt Nam đầu tiên xuất khẩu lô 999 chiếc xe điện VF 8 sang Mỹ, từ cảng MPC Port, quận Hải An.
Tới tham dự buổi lễ, Thủ tướng *************** phát biểu: "Không có quốc gia đi sau mà chỉ có quốc gia không nắm bắt được cơ hội, xu thế của thời đại. VinFast dù đi sau trong lĩnh vực sản xuất ôtô trên thế giới, nhưng có một lợi thế rất lớn là đã nhanh chóng tiếp cận ngay các công nghệ mới nhất, tự động hoá cao nhất, thông minh nhất, cách tiếp cận khách hàng khác biệt nhất cùng với việc tập hợp được nhiều nhân tài toàn cầu cho phát triển. Đây chính là điểm khác biệt làm nên sự thành công bước đầu ngày hôm nay của Vingroup – VinFast".

Cũng tại buổi lễ, Đại sứ Mỹ tại Việt Nam Marc Knapper cảm ơn VinFast vì đã xây dựng nhà máy ở Mỹ và tạo công việc cho hàng nghìn lao động
Chúc mừng vìnast chúc bác vượng thành công

LePower

Xe buýt
vin nó làm thế này thì có phải là mất nhà trong 50 năm ko
Nếu nó cứ nói lỗ ko trả lãi???
Các cụ nào dính rồi giải thích e với

Cụ KD chuyên nghiệp mà phát biểu hồ đồ dựa trên mấy cái hình ảnh.
Việc mất nhà 50 năm hay ai sai ai đúng phải dựa trên hợp đồng kinh tế giữa 2 bên, cụ đã xem hợp đồng chưa mà đã phát biểu như đúng rồi.

Vin thì to rồi nhưng Dân cũng không phải nhỏ đâu.

Ủng hộ khởi kiện đưa ra tòa.

Còn vào VP của nó làm ầm ĩ lên nó đuổi đi là đúng.

gocart

Xe cút kít
Vâng cụ , ai chẳng biết đấy là chiêu đối phó với xxx của đội biển vàng , nhưng cụ có thấy nó đỗ chình ình Giữa Đường ( không phải đã tấp vô Lề nhé ) cùng cái nắp capo bật lên không cụ ? kkk
Hôm nay thấy một em Mecedez bật cả capo lẫn cửa hậu ở dốc cầu Tân Đệ - Nam Định.
Đúng là bất bình thường

TMSD

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay thấy một em Mecedez bật cả capo lẫn cửa hậu ở dốc cầu Tân Đệ - Nam Định.
Đúng là bất bình thường
Có ảnh thì cụ đưa lên cho ae chém , còn nói theo kiểu : em thấy , em biết ...bla bla thì ...chịu . Merc đời Tống hay đời Minh thế hả cụ ? kkk

gocart

Xe cút kít
Có ảnh thì cụ đưa lên cho ae chém , còn nói theo kiểu : em thấy , em biết ...bla bla thì ...chịu . Merc đời Tống hay đời Minh thế hả cụ ? kkk
Mec đời mới.
Ảnh thì camera hành trình có nhưng em ko có nhu cầu phải chứng minh.
Có điều là bác chủ xe Mec kém quá. Đang xuôi dốc cầu thì ủn luôn xe vào lề chứ chình ình giữ đường thì rủi ro quá.

TMSD

[Tịch thu bằng lái]
Mec đời mới.
Có điều là bác chủ xe Mec kém quá. Đang xuôi dốc cầu thì ủn luôn xe vào lề chứ chình ình giữ đường thì rủi ro quá.
Vâng cụ , không cần chứng minh đâu cụ . Nghe thế thì biết thế thôi , nên mình cũng chẳng biết bình luận gì thêm nữa cả....

Chỉnh sửa cuối:

nq19832005

Xe tăng
Tầu 5000 chở 1000 xe bình thường mà các cụ, tàu đó có thể còn ghé vào đâu đó đón thêm hàng khác dọc đường.

Còn chữ vf trên tầu chỉ đơn giản là họ sơn để quảng cáo thôi. Cái này kể cũng hơi lố rõ là để mkt. Nhưng cũng chả sao.

Em chỉ mong Vf đừng chết, giờ họ đang bán trái phiếu ls gần 20%. Có làm sao thì lòng vòng qua hệ thống tc, nh rồi thì cũng gián tiếp đổ vào đầu em và các cụ thông qua lạm phát, lãi suất... hết.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ KD chuyên nghiệp mà phát biểu hồ đồ dựa trên mấy cái hình ảnh.
Việc mất nhà 50 năm hay ai sai ai đúng phải dựa trên hợp đồng kinh tế giữa 2 bên, cụ đã xem hợp đồng chưa mà đã phát biểu như đúng rồi.

Vin thì to rồi nhưng Dân cũng không phải nhỏ đâu.

Ủng hộ khởi kiện đưa ra tòa.

Còn vào VP của nó làm ầm ĩ lên nó đuổi đi là đúng.
Dạng nick KDCN mà cả ngày chăm chăm chuyện thị phi thì...

HTlangtu

Xe điện
Ước mơ của cụ sẽ mãnh liệt hơn vì sắp tới có Gleximco cũng đang đàm phán với Tây lông làm xe điện.
Vâng cụ, cứ thấy cảnh dưới đây thì mong lắm
Mùa đông rét mướt cộng thêm mưa phùn, ngái ngủ, lại phải dậy sớm đi học nữa, trông lũ trẻ tội lắm
Có cái xe, các con nó vừa ấm áp, vừa an toàn.
Thôi thì xác định đằng nào cũng quá tải hạ tầng rồi
Cứ vừa bán xe vừa đầu tư nâng cấp vậy

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Thuê thế này là thuê trọn gói cả tàu luôn hay thuê từng phần ( tính cước trên số lượng hàng ) các cụ nhỉ?

Nếu thuê trọn gói ( chi phí rất lớn như cụ dưới bảo ) thì sao không xuất đủ xe max với công suất tàu ( 5.000 xe ) mà chỉ xuất 999 xe thôi nhỉ? Nếu chỉ để lấy con số 999 cho đẹp thôi thì a V chịu chơi đấy trong khi tiền còn đang thiếu ???

Bạn em làm bên tầu biển nó bảo chuyến đi Mỹ này tiền thuê tầu và phí đi Mỹ phải lên đến 30m $. E thấy bán 999 xe cũng được tầm đó. Như vậy chuyến đi này âm cũng tương đối. Chắc đi sớm để kịp IPO bên Mẽo chứ ko lên sàn được trong năm tới là e thấy cũng căng lắm.
Tầu 5000 chở 1000 xe bình thường mà các cụ, tàu đó có thể còn ghé vào đâu đó đón thêm hàng khác dọc đường.

Còn chữ vf trên tầu chỉ đơn giản là họ sơn để quảng cáo thôi. Cái này kể cũng hơi lố rõ là để mkt. Nhưng cũng chả sao.

Em chỉ mong Vf đừng chết, giờ họ đang bán trái phiếu ls gần 20%. Có làm sao thì lòng vòng qua hệ thống tc, nh rồi thì cũng gián tiếp đổ vào đầu em và các cụ thông qua lạm phát, lãi suất... hết.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Mec đời mới.
có vụ xe thủng lốp, bác chủ dừng xe giữa cầu Nhật tân mà ko chịu tấp vào lề, bị xe khác tông vào chết đó cụ, nguy hiểm lắm

Gionam72

Xe lăn
Thuê thế này là thuê trọn gói cả tàu luôn hay thuê từng phần ( tính cước trên số lượng hàng ) các cụ nhỉ?

Nếu thuê trọn gói ( chi phí rất lớn như cụ dưới bảo ) thì sao không xuất đủ xe max với công suất tàu ( 5.000 xe ) mà chỉ xuất 999 xe thôi nhỉ? Nếu chỉ để lấy con số 999 cho đẹp thôi thì a V chịu chơi đấy trong khi tiền còn đang thiếu ???
Nếu cụ là người đi thuê cụ thuê kiểu gì. Kiểu gì chi phí thấp nhất thì thuê. Chứ dại gì thuê cả con tàu.
2 người nhưng cứ phải gọi xe 7c cho nó oai à.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Èo

Cứ cho là thuê cả chuyến đi.
Chạy từ HP sang Cali (US) kể cả dừng ở HK tiếp liệu, rồi kể cả ngày bốc dỡ hàng ở cảng, tính cho là hết cả tháng = 30 ngày.
Mà hết 30 triệu đô,
Nghĩa là ngày tàu, bao gồm cả nhiên liệu là 1 triệu đô

Trên ộp đầy dân hàng hải, không biết có đúng không nhỉ ?!?

Bạn em làm bên tầu biển nó bảo chuyến đi Mỹ này tiền thuê tầu và phí đi Mỹ phải lên đến 30m $. E thấy bán 999 xe cũng được tầm đó. Như vậy chuyến đi này âm cũng tương đối. Chắc đi sớm để kịp IPO bên Mẽo chứ ko lên sàn được trong năm tới là e thấy cũng căng lắm.

Nếu cụ là người đi thuê cụ thuê kiểu gì. Kiểu gì chi phí thấp nhất thì thuê. Chứ dại gì thuê cả con tàu.
2 người nhưng cứ phải gọi xe 7c cho nó oai à.

nq19832005

Xe tăng

1. Cái này quan tâm làm gì hả cụ, chả ai trả lời được trừ người trong cuộc. Còn lại toàn đoán mò.

2. Cụ tưởng xuất đủ 5.000 xe mà dễ à? Năng lực sản xuất? Ai mua? Thời điểm?

gocart

Xe cút kít
có vụ xe thủng lốp, bác chủ dừng xe giữa cầu Nhật tân mà ko chịu tấp vào lề, bị xe khác tông vào chết đó cụ, nguy hiểm lắm

Nhiều người ko biết là chỉ cần 1-2 người là đủ lùa xe vào vỉa hè.
Em đi 1 mình cũng đẩy chiếc Camry chết máy.

TMSD

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều người ko biết là chỉ cần 1-2 người là đủ lùa xe vào vỉa hè.
Em đi 1 mình cũng đẩy chiếc Camry chết máy.
Xe điện mà hết pin hoặc lỗi ắc quy 12v là nó đơ luôn cụ nhé , không thể đẩy được như xe xăng đâu , Nếu dính lỗi ắc quy 12v ( dù pin vẫn còn đầy ) , các cụ xe điện tự truyền nhau bí quyết tháo cọc bình , chờ 10 - 15 phút cho máy tính nó reset lại . Mà muốn tháo cọc bình đương nhiên phải lật nắp capo , chính vì thế nên từ sau khi kinh nghiệm tháo cọc bình lan truyền rộng , hầu hết xe điện đơ giữa đường đều kèm theo cái nắp capo bật mở . Hình ảnh xe điện nằm đình công
giữa đường bật nắp capo là nó liên quan tới lỗi ắc quy 12v ấy cụ , lỗi này tưởng đơn giản mà lại rất khó fix triệt để ...