Thảo luận Chúc Mừng Vinfast

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Em mua căn hộ của Vin từ thời gần như đầu tiên, con đẻ Vinmec, học Vinschool, ông già ốm vào nằm VInmec 1 lần (hóa đơn 160 củ, các lần về sau em chuyển sang Tâm Anh vì có vẻ hợp hơn). Điện thoại được anh của em cho, vứt cho ô sin dùng mấy ngày thì đơ. Xe 4 bánh của em còn mới lắm, lại đi ít (tháng chưa được nổi 500km) thì xe điện của anh V không phù hợp.

Mỗi tội em hơn đa phần các cụ ở đây là đã từng được mời đi uống nước chè 2 lần.
Chị gái e giống cụ. Cư dân đầu tiên. Con học vin. Cả nhà ốm đau vào vinmec, siêu thị thì vinmart, may chưa kịp dùng vin khôn. Cũng vinh dự đc mời đi uống nc 2 lần. Đi 1 lần chưa cảm hoá nổi tiếp tục dc sếp gọi lên phòng tâm sự thêm lần nữa. Sau một loạt động tác thể hiện tinh thần yêu thương vói khách hàng như thế nhà e cạch mặt bọn này luôn. =))

Xe gia đình

Xe điện
Chúc mừng
Cung hỷ
Congratulation
...

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Khách quan mà nói thì e cũng đồng quan điểm với bác ở chỗ này.
Hoặc có thể mình không hiểu về nội tình ra sao mà phải dừng lại?, nên không dám trao đổi nhiều vì không phải riêng Vin, đã có rất nhiều TĐ, đầu tư nhiều lĩnh vực nhảy vào VN tưng bừng rồi cũng lại nhảy ra.
Ngoài ra, việc hô hào: "hô hào người Việt dùng hàng Việt" , nhưng phân khúc đã định vị vào nhóm khách hàng sang rồi. Chứ không phải bình dân. (riêng oto may có con Fadil có vẻ phù hợp với đa số)
Mà nhóm khách hàng sang, có tiền rồi, thì họ lại có nhiều mục tiêu để lựa chọn hơn.

Về oto điện dù biết việc đầu tư hạ tầng quá tốn kém, nhưng hiện nay giải pháp đổi pin, e vẫn thấy phù hợp hơn
Vì hiện công nghệ sạc nhanh vẫn trong phòng thí nghiệm, chờ cho nó thương mại hóa đc tầm 5-10 phút/70-80% dung lượng, còn rất lâu mà hại pin.
Còn sạc truyền thống ở các cây cũng đc, nhưng làm thêm quán cafe cho khách ngồi chờ nữa. :D

P/s: Vẫn mãnh liệt ước mơ 1 con xe điện quốc dân, để thế giới mỗi khi nhắc đến VN sẽ ấn tượng về nó (kiểu eKeycar)
Có người Mỹ gốc Việt đang nghiên cứu pin siêu bền đây cụ này, hy vọng 10 năm nữa xe hỏng nát bét pin vẫn còn nguyên :)

Bạn Mya Le Thai, California

Gionam72

Xe lăn
Pin VF8 an toàn

Không cháy nổ khi va chạm.

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Hơn 100 năm trước xe điện phổ biến hơn xe xăng dầu, vợ Henry Ford chơi xe điện chứ ko phải xe Ford :)

Chỉnh sửa cuối:

Oteconde

Xe buýt
Và Trường Hải đầu tư 1 tỷ $ làm công nghiệp phụ trợ ở Bình Dương. Ko hiểu sao Mr Dương ko làm phụ trợ này từ trước mà đâm đầu vào nông nghiệp cứu bầu Đức làm gì nhỉ?
Nhiệm vụ thôi chứ sao...

Gionam72

Xe lăn
Kho xe máy thành phẩm cụ à, công trình bé nhất trong đó diện tích xây dựng tầm 24.000m3, còn đâu nhà xưởng toàn 5-6ha.
Full công suất thì kho cũng chả đủ mà chứa ấy chứ.

Anita Emi

Xe điện
em là khách trung thành bệnh viện Vinmec cho cả bố mẹ vợ con, đẻ vợ nằm viện ở đấy 20 ngày dưỡng trước sau, mỗi ngày 4,5 triệu

tổng đến h tiêu cho Vinmec cả nhà tầm 1,5 tỷ, cả tiền đặt Sten tim cho Mẹ em

bệnh viện e thấy ok
Còn lại chưa dám dùng j của vinnnn
Ah có điện thoại e mua cho nv giờ ko sửa đc vất đi mấy cái rồi

Trên này nhiều nick là nhân viên truyền thông của Vinnnnn tạo ra khắp cácc diễn đàn để tạo thông tin giả dập thông tin ko tốt cho vinnnnn cũng như để dùng tiền dập tắt
Em làm truyền thông bên tập đoàn khác nên rõ lắm
Em thấy cụ đưa thông tin tiêu cực về Vin lên topic này mấy lần rồi, mà có ai dập cụ đâu, nên việc cụ lu loa lên bị dập nọ kia là sai toét.

Ngược lại, em vặn cụ về tính xác
thực của những thông tin cụ đưa lên mấy lần rồi mà cụ cứ lờ lớ lơ đi. Đấy mới gọi là truyền thông bẩn.

Còn việc tranh chấp của khách hàng với Vin, nếu Vin sai thì tốt nhất khách hàng nên kiện ra tòa. Thời buổi này dân còn kiện và thắng kiện chính quyền ầm ầm ra, chủ tịch tỉnh cũng thua kiện dân, làm sao mà khách hàng thấy Vin sai không dám kiện?

TMSD

[Tịch thu bằng lái]
Pin VF8 an toàn

Không cháy nổ khi va chạm.
Nhìn ảnh thì thấy rõ ràng cú tông chủ yếu ảnh hưởng phần trên thân xe , nên đương nhiên phần pin dưới thấp không bị ảnh hưởng nhiều lắm
Chỉ lạ là với cú va chạm nhẹ như ảnh ( kính lái vẫn còn nguyên ) thì rõ ràng không liên quan gì tới capo , vậy tại sao nắp capo lại bật lên như vậy ?
Nghĩ tới đây bỗng dưng cảm thấy sống lưng lạnh buốt , bởi rất có khả năng đang chạy ( hoặc đang rẽ sang đường ) nắp capo tự động bật lên , tài xế đột ngột bị mất tầm nhìn dẫn tới mất lái...
Còn khả năng rất cao nữa là : xe xảy lỗi , đứng đơ giữa đường , chủ xe định dùng tuyệt chiêu bật nắp capo để tháo cọc bình , xe tải thiếu quan sát , không làm chủ tốc độ nên tông trúng...
Ngoài ra chẳng có cách nào lý giải cho cái sự bật nắp capo trong trường hợp này hết cả ...

Chỉnh sửa cuối:

thichlexus

Xe điện
Họ xây nhà xưởng và kho quy mô như vậy là tính đến khả năng chạy full công suất rồi.
Xây bây giờ có thể không sử dụng hết nhưng vài năm nữa hết công suất thì xây trước như vậy lại thành tiết kiệm chi phí đầu tư ban đầu.

Gionam72

Xe lăn
Lùi 1 khoảng dài. Đâm cũng kinh đấy.
À lấy ba lô ra rồi thì đóng cái nắp lại cái.

LeoMessi85

Xe buýt
Nhìn ảnh thì thấy rõ ràng cú tông chủ yếu ảnh hưởng phần trên thân xe , nên đương nhiên phần pin dưới thấp không bị ảnh hưởng nhiều lắm
Chỉ lạ là với cú va chạm nhẹ như ảnh ( kính lái vẫn còn nguyên ) thì rõ ràng không liên quan gì tới capo , vậy tại sao nắp capo lại bật lên như vậy ?
Nghĩ tới đây bỗng dưng cảm thấy sống lưng lạnh buốt , bởi rất có khả năng đang chạy ( hoặc đang rẽ sang đường ) nắp capo tự động bật lên , tài xế đột ngột bị mất tầm nhìn dẫn tới mất lái...
Còn khả năng rất cao nữa là : xe xảy lỗi , đứng đơ giữa đường , chủ xe định dùng tuyệt chiêu bật nắp capo để tháo cọc bình , xe tải thiếu quan sát , không làm chủ tốc độ nên tông trúng...
Ngoài ra chẳng có cách nào lý giải cho cái sự bật nắp capo trong trường hợp này hết cả ...
khả năng ảnh hưởng nhiều của film mẽo quá cụ ạ, có mỗi cái ảnh mà cụ tưởng tượng ra nhiều thứ quá :D
mà túi khí có bung nè, xe tải đâm đúng quy trình các cụ nhể :D

TMSD

[Tịch thu bằng lái]
Lùi 1 khoảng dài. Đâm cũng kinh đấy.
À lấy ba lô ra rồi thì đóng cái nắp lại cái.
Đâm kinh gì mà sao kính lái vẫn nguyên thế kia nhỉ ? mà lỗi bật nắp capo này nó chỉ tự động Bật lên bất kì thôi , chứ Đóng xuống nó lại không vấn đề gì gì cụ nhé . Khiếp , cụ phân tích cứ như cụ đứng ở hiện trường ấy ...
P/s : xe
đỏ giống VF8 này chắc cũng bật capo để ...lấy balo hả cụ ? kkkk