[Funland] Chúc mừng tân Hoa Hậu vinh quy TH.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Trọng về thăm trường cũ Nguyễn Gia Thiều ( người ngồi bên cạnh là thầy giáo cũ của cụ). Chắc cụ vẫn gọi thầy xưng em.

Còn đây là tân hoa hậu

Có lẽ, so sánh hai cương vị, hai thế hệ là hơi khập khiễng. Nhưng ngay sau khi đăng quang, thay vì họp báo rầm rộ, chia sẻ này nọ, HH nói chung nên được hướng dẫn ứng xử với truyền thông; với các cơ quan hay với các đơn vị (ví dụ như trường hợp về thăm trường như thế này). Vì ngay khi có danh hiệu, nhất cử nhất động của HH sẽ đc để mắt tới.

Ko chỉ riêng có danh hiệu như HH (danh hiệu này ko dài), mà nhiều người ngoài đời em biết, có cấp bậc, địa vị trong XH, họ trở về trường đều rất khiêm nhường xưng Thầy - Em. Để tỏ lòng ghi ơn các Thầy/ Cô. Ảnh của bác Trọng phía trên, xem xong chắc ai cũng đều cảm thấy nghẹn lời vì ko biết nên nói gì cả ạ...
Chắc mông ẻm huê hậu dính bẩn nên ko tiện đứng dậy, thôi thông cảm mợ à :))

ADH

Xe tải
Em nghĩ mãi không ra sự hợp lý của việc hoa hậu về " thăm trường" được cả ban bệ lãnh đạo khúm núm đón tiếp trọng thể như quan chức cao cấp. Vụ này Neu mất điểm quá, ảnh ọt cũng xóa trên các báo hết rồi.

1. Neu cũng là 1 đơn vị giáo dục nổi tiếng, đếch phải dựa hơn đàn bà để đánh bóng tên tuổi hoặc hít tí sái cho nó thơm.

2. Hoa hậu thì là cái ccc gì mà nâng tầng quan điểm này nọ.

3. Nó về thăm trường mà ngồi thế kia thực sự rất lố bịch. Trong khi các thầy cô bậc bề trên của nó thì ngồi phía dưới, nó thì chễm chê ngồi ngang hàng hiệu trưởng. Lấy tư cách gì để ngồi thế? Tư cách học sinh cũ về thăm trường thì là mất dạy, tư cách hoa hậu thì thật lố bịch, vì sẽ lại quay lại câu 2 " hoa hậu là cái ccc gì? "
Hiệu trưởng đánh hơi thấy mấy hôm nữa sau lưng em HH sẽ là những người có số má, giờ khúm núm trước là vừa.

stealth

Xe buýt
Ảnh cụ Trọng 2 tay cầm giấy cho Thầy còn Thầy chỉ cần một tay. Còn bên kia HH ngồi chễm trệ để các ông bà giáo khúm núm. *** hiểu chúng nó nghĩ gì, và sẽ dạy được ai nữa.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
PGS-TS Hiệu trưởng này số nhọ, bị ăn chửi nhiều quá. Chắc là do bọn tham mưu quá đần!

Việc đón tiếp, giao lưu như thế này chỉ cần giao cho Phòng công tác sinh viên, Đoàn trường hay hội sinh viên là hợp lý.

Mà không hiểu tay Hiệu trưởng còn tặng cho Hoa hậu cái giấy khen vì cái gì? Vì đẹp, vì mang vinh quang về cho nhà trường, vì ....

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Neu tổ chức ko hợp mắt cụ thì cụ chê BTC của Neu, chứ cụ chửi gì e HH; e nó dc mời về và dí vào ngồi chỗ nào thì nó cũng chỉ biết ngồi vào chỗ đấy; mà e nó cũng ngồi thẳng thắn xếp tay ngăy ngắn lễ phép, chứ có vắt chân rung đùi đưa tay chém gió hay ngoáy mũi ngoáy tai gì đâu mà chê e nó "lố bịch" kinh thế.

BTC Neu chưa khéo, đó là điểm họ sẽ rút kinh nguyệt, nhg e thấy họ làm thế là đúng; Các cụ chẳng phải đều muốn con mình đc học mấy trường tư thục, qte sao? Chẳng phải vì mấy trường đó khuyến khích, tôn vinh mọi thành tích mà các con thi thố tùm lum đạt được từ văn hóa thể thao tới văn nghệ văn gừng sao? Chẳng phải Vì Cụ cảm thấy ở những trường đó con mình dc ft toàn diện hay sao??

Neu làm thì khác gì các trường đó nhỉ? Hay HH cứ phải lù rù, đầu to mắt cận, đắp quanh mình các paper Scopus thì mới đáng dc Neu tôn vinh.

Em nghĩ mãi không ra sự hợp lý của việc hoa hậu về " thăm trường" được cả ban bệ lãnh đạo khúm núm đón tiếp trọng thể như quan chức cao cấp. Vụ này Neu mất điểm quá, ảnh ọt cũng xóa trên các báo hết rồi.

1. Neu cũng là 1 đơn vị giáo dục nổi tiếng, đếch phải dựa hơn đàn bà để đánh bóng tên tuổi hoặc hít tí sái cho nó thơm.

2. Hoa hậu thì là cái ccc gì mà nâng tầng quan điểm này nọ.

3. Nó về thăm trường mà ngồi thế kia thực sự rất lố bịch. Trong khi các thầy cô bậc bề trên của nó thì ngồi phía dưới, nó thì chễm chê ngồi ngang hàng hiệu trưởng. Lấy tư cách gì để ngồi thế? Tư cách học sinh cũ về thăm trường thì là mất dạy, tư cách hoa hậu thì thật lố bịch, vì sẽ lại quay lại câu 2 " hoa hậu là cái ccc gì? "

Chỉnh sửa cuối:

Voi coi HN

Xe tăng
Cụ Trọng về thăm trường cũ Nguyễn Gia Thiều ( người ngồi bên cạnh là thầy giáo cũ của cụ). Chắc cụ vẫn gọi thầy xưng em.

Còn đây là tân hoa hậu

Cô HH còn quá trẻ có lẽ cũng ko nghĩ sâu xa gì cứ làm theo kế hoạch ng ta sắp xếp thôi, cũng chả nên trách, trách cái bọn tổ chức hám danh hám thành tích nó ăn vào máu rồi, nên trông rất gượng gạo làm màu. Hôm trước đang là cô SV dắc xe qua cổng còn bị bảo vệ lườm ngoắt cái ngồi chẽm trệ VIP trước các thày cô giáo, ông hiệu trưởng thì tác phong khúm na khúm núm đến là chán.
Đúng là tiền, địa vị biến ng ta thành trọc phú, quan chức thì dễ chứ biến thành quý tộc thì còn khướt.

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Có lẽ, so sánh hai cương vị, hai thế hệ là hơi khập khiễng. Nhưng ngay sau khi đăng quang, thay vì họp báo rầm rộ, chia sẻ này nọ, HH nói chung nên được hướng dẫn ứng xử với truyền thông; với các cơ quan hay với các đơn vị (ví dụ như trường hợp về thăm trường như thế này). Vì ngay khi có danh hiệu, nhất cử nhất động của HH sẽ đc để mắt tới.

Ko chỉ riêng có danh hiệu như HH (danh hiệu này ko dài), mà nhiều người ngoài đời em biết, có cấp bậc, địa vị trong XH, họ trở về trường đều rất khiêm nhường xưng Thầy - Em. Để tỏ lòng ghi ơn các Thầy/ Cô. Ảnh của bác Trọng phía trên, xem xong chắc ai cũng đều cảm thấy nghẹn lời vì ko biết nên nói gì cả ạ...
Khập khiễng quá ấy chứ. Công bộc của dân mà đòi so với tinh hoa nhan sắc phụ nữ Việt??? :-?:-?:-?

Thôi, fun thế. Còn sự thật thì em thấy bé HH chả đáng bị chê trách. Vì tự lãnh đạo trường đã hạ thấp vị thế của mình chứ ai ép??? Ai bắt hiệu trưởng đầu hơi cúi, hai tay bắt nhau khúm núm như đang báo cáo cáo thế??? Ai ép được việc các thầy cô để ghế "chủ tọa" cho em HH ngồi??? Chẳng lẽ ban tổ chức quyền lực to vậy???

Không hề! Họ thích quỳ thì cứ cho họ quỳ. À đáng lẽ em HH nên biết điều chút, thấy thầy HT khúm núm thế thì nên nhẹ nhàng tới đỡ tay thầy:"Ái khanh không cần đa lễ, cứ đứng thẳng lưng lên" có phải là mọi người sẽ khen rầm rầm không :D:D:D

TieuFu

Xe container
Haiz ! trăm họ hân hoan đón một dúm lông !

emily1909

Xe buýt
Tất cả là do ban tổ chức chứ em nó có tội tình gì. Thầy cô bảo em ngồi đâu thì em ngồi đó. Thầy đứng, thầy ngồi, thầy để tay ở đâu là ở thầy. Về quê, mọi người đón tiếp ra sao, ai vẫy hoa, ai mặc áo dài cũng là do tự mọi người mà. Thôi tha cho em nó.

buidinhphuoc

Xe điện
Kết thúc buổi thăm và làm việc, Bông Sau ân cần dặn dò PGS-TS hiệu trưởng trường NEU: Lần sau gặp Hậu chỉ cần khoanh tay trước ngực, đừng chắp tay ôm dzái - tư thế của người giá hạc tiên du như lần này, phản cảm lắm. PGS-TS hiệu trưởng trường NEU lễ phép đáp: Yes, Hậu.

Fleurs

Xe hơi
Thực lòng, em chưa cảm được vẻ đẹp của HH này, nhất là hàm răng, cái cằm và nụ cười. Còn em nó mới 19 tuổi, sẽ phải học rất nhiều để hoàn thiện văn hóa ứng xử.

tojino

Đi bộ
E lướt fb đọc được đoạn này, thấy rất đúng. Người có tầm cư xử cũng khác
"Cuối bài, lại kể cho các bạn nghe thêm về một câu chuyện nữa, cũng về phong cách và nghệ thuật ứng xử. Một người bạn cũ của Tổng bí thư, Chủ tịch nước Nguyễn ********* đã thuật lại trong lần cụ Tổng về quê họp lớp. Khi ấy, Cụ Tổng đã nói: "Xin cho em, cho tôi được để mọi chức tước ngoài căn phòng này. Em đến đây mãi mãi là học trò của các thầy, các cô ngày nào. Tôi đến đây mãi mãi là bạn học cùng lớp của các bạn. Có nhiều bạn trong lớp chúng ta giỏi hơn tôi nhưng cuộc sống không gặp may mắn. Còn tôi gặp may mắn hơn các bạn. Chức tước như phù vân, còn lại mãi với nhau là tình thầy trò, bè bạn. Mong chúng ta luôn giữ được điều đó…"

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Neu tổ chức ko hợp mắt cụ thì cụ chê BTC của Neu, chứ cụ chửi gì e HH; e nó dc mời về và dí vào ngồi chỗ nào thì nó cũng chỉ biết ngồi vào chỗ đấy; mà e nó cũng ngồi thẳng thắn xếp tay ngăy ngắn lễ phép, chứ có vắt chân rung đùi đưa tay chém gió hay ngoáy mũi ngoáy tai gì đâu mà chê e nó "lố bịch" kinh thế.

BTC Neu chưa khéo, đó là điểm họ sẽ rút kinh nguyệt, nhg e thấy họ làm thế là đúng; Các cụ chẳng phải đều muốn con mình đc học mấy trường tư thục, qte sao? Chẳng phải vì mấy trường đó khuyến khích, tôn vinh mọi thành tích mà các con thi thố tùm lum đạt được từ văn hóa tới thể thao văn nghệ văn gừng sao? Vì Cụ cảm thấy ở những trường đó con mình dc ft toàn diện sao??

Neu thì khác gì các trường đó nhỉ? Hay HH cứ phải đầu to mắt cận, đắp quanh mình các paper Scopus thì mới đáng dc Neu tôn vinh.
Dòng bôi đậm, cụ sai, vì ngược lại hoàn toàn. Thích thành thích, thi đua chỉ có ở các trường công lập, và tư thục định hướng trường chuyên lớp chọn. Phần lớn các trường tư (quốc tế cũng là trường tư) không tôn vinh thành tích một cách lố bịch (khen ngợi, tạo điều kiện thì có, đương nhiên).

muadem

Xe cút kít
Về quan điểm nhận xét mặt nhan sắc nhé: Mặt lưỡi cày, cằm chìa, răng hô, trán lõm...Tổng thể mặt mũi rất lồi lõm không đều đặn. Tóm lại nếu về nhân tướng học là tướng xấu. Nhan sắc thì thôi em chả buồn nói.

Nghe cụ tả xong nhìn kĩ hơn thì đúng là bao nhiêu thứ oái oăm dồn cả vào HH này, nhẽ trong quy trình chấm thi không có môn nhân tướng học :-??

khaphieu

Xe tải
Giá mà thời nay có cây viết như cụ Vũ Trọng Phụng hay cụ Nguyễn Công Hoan thì vô khối tác phẩm để đời

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đùa dai. Các Trường rất thích giải thưởng nhé, nên khen thưởng tôn vinh đầy đủ; còn chuyện lố bịch e ko bàn, đó là chuyện của BTC.

Mà e cũng đã nhờ mấy lần, mấy cụ kêu lố bịch thì phân tích giúp nó lố bịch ntn? E thấy nói mãi ko ra, lại quay ra chê HH xấu, abc, xyz, ...

Nỗi ám ảnh về "ông cử ngẩng đầu rồng" chọi "bà đầm ngoi đít Vịt" có vẻ ăn hơi sâu vào các anh em tú tài lái Grab nhỉ, giận đời giận người thì xem lại mình trước đã:

(bài dài, các tú tài lái Grab kéo hết trang đọc đoạn kết cho nhanh nhé)

Dòng bôi đậm, cụ sai, vì ngược lại hoàn toàn. Thích thành thích, thi đua chỉ có ở các trường công lập, và tư thục định hướng trường chuyên lớp chọn. Phần lớn các trường tư (quốc tế cũng là trường tư) không tôn vinh thành tích một cách lố bịch (khen ngợi, tạo điều kiện thì có, đương nhiên).

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Các bố rảnh quá! Kệ ng ta đê!

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
E thấy thi 2 năm/lần thôi chứ nhiều hoa hậu qua, chả mang lại giá trị gì cho xã hội, nên chăng 5 năm/lần và cố tìm ra e nào có sắc có tài chứ giờ k hiểu tiêu chí hoa hậu là gì, đc giải toàn cặp bồ với làm lẽ đại gia, chồng ngang tuổi bố mình...chả hiểu các e gái sau học dc những gì từ hoa hậu. Cá nhân e cũng là phụ nữ e đánh giá thấp các e người đẹp như này.