[Funland] Chúc mừng tân Hoa Hậu vinh quy TH.

VHH148

Xe tăng
HH ngoan đấy chứ, thầy bảo ngồi đâu thì nó ngồi đấy, chứ nó đòi ngồi đấy đek đâu. Các thầy mới lởm, ko hiểu lễ nghĩa ntnao thì dạy các cháu kiểu gì, nản.

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
E thấy thi 2 năm/lần thôi chứ nhiều hoa hậu qua, chả mang lại giá trị gì cho xã hội, nên chăng 5 năm/lần và cố tìm ra e nào có sắc có tài chứ giờ k hiểu tiêu chí hoa hậu là gì, đc giải toàn cặp bồ với làm lẽ đại gia, chồng ngang tuổi bố mình...chả hiểu các e gái sau học dc những gì từ hoa hậu. Cá nhân e cũng là phụ nữ e đánh giá thấp các e người đẹp như này.
Ý mợ là ta chỉ nên tổ chức HH song song với hội làng :-?:-?:-?:-? Vậy là người giành vương miện sẽ có luôn công việc là đi chào mừng, tuyên truyền cho đại hội luôn??? Quả là 1 công đôi việc chứ đúng là giờ cứ thi thố xong là nhảy vào sâu bích, chả mang lại giá trị gì cho xã hội thật ;))

endz

Xe buýt
HH ngoan đấy chứ, thầy bảo ngồi đâu thì nó ngồi đấy, chứ nó đòi ngồi đấy đek đâu. Các thầy mới lởm, ko hiểu lễ nghĩa ntnao thì dạy các cháu kiểu gì, nản.
Bác nói cũng phải. Mắng cháu HH những chuyện dư lày thì đúng là oan cho cháu nó.
Đáng phê bình là mấy ông đầu lãnh (cả mấy ông Tỉnh cùng mấy ông Neu), to đầu mà dốt.
Nhìn hành vi khúm núm là thấy cái cốt cách quen thói xu nịnh bợ đỡ :-w

Spencie

Xe tăng
Trường ĐH Kinh tế quốc dân này thì nổi tiếng từ xưa rồi, ngày xưa có câu ví " Buộc 1 con bò trước cổng trường ĐH Kinh tế quốc dân, 4 năm sau nó có bằng Cử nhân".
Các thế hệ Thầy trường này toàn bán điểm thôi, sinh viên đi học không cần học, chỉ cần bỏ tiền mua điểm Thầy bán, 100k được 10 điểm, 50k được 5 điểm. Trong trường các quán Photocopy bán luận văn tốt nghiệp sẵn, sinh viên năm cuối rất tiện ra chọn mua luận văn mình cần, khỏi cần nhọc công nghĩ ngợi. :))

hoanganhhn83

Xe tải
Trường ĐH Kinh tế quốc dân này thì nổi tiếng từ xưa rồi, ngày xưa có câu ví " Buộc 1 con bò trước cổng trường ĐH Kinh tế quốc dân, 4 năm sau nó có bằng Cử nhân".
Các thế hệ Thầy trường này toàn bán điểm thôi, sinh viên đi học không cần học, chỉ cần bỏ tiền mua điểm Thầy bán, 100k được 10 điểm, 50k được 5 điểm. Trong trường các quán Photocopy bán luận văn tốt nghiệp sẵn, sinh viên năm cuối rất tiện ra chọn mua luận văn mình cần, khỏi cần nhọc công nghĩ ngợi. :))
Bác nhầm hồi nảo hồi nao rồi, Chứ giờ check turn rồi, các thầy cô cũng không phải kiếm tiền đâu mà họ toàn học nước ngoài về đấy! Có chăng đợt này thích pr quá nên bị truyền thông ngược

tienlong

Xe buýt
Chịu các bố BTC trường NEU, giờ làm câu chuyện cười cho thiên hạ rồi.
Còn em HH thì sao lại bị chê? Nhan sắc em như thế người ta chấm em là HH chứ e có tự nhận được đâu? Về trường thì em được xếp ngồi đâu em ngồi đó, trách gì em ấy

huyen141292

Xe điện
Đồ rằng nếu Hoa hậu là người tỉnh khác thì các bác ko xúm vào chê bai như vậy. Các bác thành kiến với Thanh hóa quá nặng rồi đấy. Đại đại nhân nhà em vẫn nói " Nếu ko có Thanh hóa thì ko có chiến thắng Điện biên phủ. Ngày đó Thanh hóa góp công góp sức nhiều nhất". Quê em ở Yên bái nhé, nên đây là em nói khách quan thôi.

ADH

Xe tải
Đồ rằng nếu Hoa hậu là người tỉnh khác thì các bác ko xúm vào chê bai như vậy. Các bác thành kiến với Thanh hóa quá nặng rồi đấy. Đại đại nhân nhà em vẫn nói " Nếu ko có Thanh hóa thì ko có chiến thắng Điện biên phủ. Ngày đó Thanh hóa góp công góp sức nhiều nhất". Quê em ở Yên bái nhé, nên đây là em nói khách quan thôi.
Ngọc Hân người Hà Nội hồi 1000 năm Thăng Long chả ăn gạch tơi bời.

ADH

Xe tải
Cụ đùa dai. Các Trường rất thích giải thưởng nhé, nên khen thưởng tôn vinh đầy đủ; còn chuyện lố bịch e ko bàn, đó là chuyện của BTC.

Mà e cũng đã nhờ mấy lần, mấy cụ kêu lố bịch thì phân tích giúp nó lố bịch ntn? E thấy nói mãi ko ra, lại quay ra chê HH xấu, abc, xyz, ...

Nỗi ám ảnh về "ông cử ngẩng đầu rồng" chọi "bà đầm ngoi đít Vịt" có vẻ ăn hơi sâu vào các anh em tú tài lái Grab nhỉ, giận đời giận người thì xem lại mình trước đã:

(bài dài, các tú tài lái Grab kéo hết trang đọc đoạn kết cho nhanh nhé)
Cụ không thấy Hiệu trưởng đứng khúm núm là lố bịch, và thấy việc người đoạt giải một cuộc thi sắc đẹp được tiếp đón như Trạng nguyên là bình thường thì cụ ngang tầm với anh Hiệu trưởng rồi, vào với đám tú tài Grab này làm gì.

• Vodka
Reactions: gld

gld

Xe điện
Chuyện em HH được trường đón vì có danh hiệu cũng là bình thường, nhưng nếu BGH nên giao công tác tổ chức cho Đoàn Thanh niên, Hội Sinh viên của trường thì phù hợp hơn. Bí thư Đoàn trường phát biểu, HH hứa hẹn học tập tốt, đóng góp cho công tác XH. Còn mấy ông BGH, Ban bánh khảo ngồi dưới vỗ tay. Đằng này

L.C.D

Xe container
Nhiều cụ bình luận miệt thị, cay nghiệt với cháu Hà quá. Mọi hành xử lố bịch là thuộc về ban ãnh đạo trường, còn cháu nó chỉ đáng chê ở chỗ chưa nhanh nhạy linh hoạt ứng biến với cái lố bịch của các thầy. Nếu nhanh thì cháu sẽ chủ động đứng lên để giảm bớt sự lố bịch khúm núm của thầy, chủ động xin các thầy đừng lễ nghi cồng kềnh, đại loại thế. Nhưng xin hỏi mấy ai ở cái tuổi đó biết ứng xử được thế, nhất là khi cháu nó bị ngợp trong quá nhiều thay đổi lớn trong cuộc sống, ngợp trong cái ko khí trang trọng quá mức mà trường NEU bày ra.

Dobian

Xe buýt
Bác nhầm hồi nảo hồi nao rồi, Chứ giờ check turn rồi, các thầy cô cũng không phải kiếm tiền đâu mà họ toàn học nước ngoài về đấy! Có chăng đợt này thích pr quá nên bị truyền thông ngược
Bây giờ các Thầy trường NEU này không bán điểm nữa à ?

vnptvinaphone

Xe buýt
Thế mới thấy trường F vẫn có khí chất của quý tộc, còn N thì từ thầy đến trò cần phải học nhiều

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Để tay thế mà khúm cái gì, khúm với núm thì lưng còng xuống nhìn đê tiện hơn nhiều.

Về lễ nghi giao tiếp thì nói cả ngày ko hết, cái tay thừa thãi để đâu cũng là 1 nghệ thuật đó. Nhiều Cty TĐ lớn giờ cũng nhận thức ra vde này, chi tiền cho nv đi học từ cầm ly rượu vang trở đi, (ko bị Grab biker mắng chít).

Cụ không thấy Hiệu trưởng đứng khúm núm là lố bịch, và thấy việc người đoạt giải một cuộc thi sắc đẹp đửợc tiếp đón như Trạng nguyên là bình thường thì cụ ngang tầm với anh Hiệu trưởng rồi, vào với đám tú tài Grab này làm gì.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Vâng

Ngoài việc 'đặt đâu ngồi đó" thì một người có tư cách bình thường cũng biết cần phải "ăn trông nồi, ngồi trông hướng" Khi thấy có những vị "tiền bối" thì cũng cần biết ý biết tứ.

Rồi cách cư xử/ứng xử khi người khác nói chuyện cũng thế. Khác nhiều trường hợp đang ngồi mà có các "tiền bối" đứng lên nói chuyện với mình thì các cháu nó cũng đứng lên (các ông đi nhậu thường thấy khi có bậc bề trên đến mâm con cháu nói chuyện/chúc rượu thì các cháu chả đứng hết dậy)

Nói đúng là trường lố 5 thì ẻm HH này cũng lố 5.
Nói một cách cay nghiệt thì thầy nào trò ấy. Tiên thì có phượng; mà mèo mả thì có gà đồng thôi.

Gia đình em, khi em còn nhỏ đã được dạy là trong những lúc bố mẹ ông bà nói chuyện, tiếp khách không được đứng trước mặt người lớn đang ngồi, không đứng ngang hàng người lớn ( dương nhiên trừ chụp ảnh, đi xem kịch,...và 1 số trường hợp khác) . Và em luôn luôn tuân thủ quy tắc đó, khi gặp thầy cô và người mình kính trọng thì khi chào hơi cúi đầu 1 chút, nâng ly cũng phải thấp hơn,...
19,20 còn bé gì nữa, cũng lên HN học hơn 1 năm trời rồi mà không để ý đến cách hành xử sao cho đẹp trong những tình huống đơn giản thì cũng chả xứng đáng làm hoa hoa . Cứ đổi lỗi cho BTC chứ không lẽ cô bé này cũng không có học sao, người ta bảo làm gì thì làm đó à? Nói trắng ra các cuộc thi HH cũng chỉ là tuyển hàng công khai cho các đại gia thôi, thần thánh hóa làm gì.
Bác nói cũng phải. Mắng cháu HH những chuyện dư lày thì đúng là oan cho cháu nó.
Đáng phê bình là mấy ông đầu lãnh (cả mấy ông Tỉnh cùng mấy ông Neu), to đầu mà dốt.
Nhìn hành vi khúm núm là thấy cái cốt cách quen thói xu nịnh bợ đỡ :-w
Chịu các bố BTC trường NEU, giờ làm câu chuyện cười cho thiên hạ rồi.
Còn em HH thì sao lại bị chê? Nhan sắc em như thế người ta chấm em là HH chứ e có tự nhận được đâu? Về trường thì em được xếp ngồi đâu em ngồi đó, trách gì em ấy
Nhiều cụ bình luận miệt thị, cay nghiệt với cháu Hà quá. Mọi hành xử lố bịch là thuộc về ban ãnh đạo trường, còn cháu nó chỉ đáng chê ở chỗ chưa nhanh nhạy linh hoạt ứng biến với cái lố bịch của các thầy. Nếu nhanh thì cháu sẽ chủ động đứng lên để giảm bớt sự lố bịch khúm núm của thầy, chủ động xin các thầy đừng lễ nghi cồng kềnh, đại loại thế. Nhưng xin hỏi mấy ai ở cái tuổi đó biết ứng xử được thế, nhất là khi cháu nó bị ngợp trong quá nhiều thay đổi lớn trong cuộc sống, ngợp trong cái ko khí trang trọng quá mức mà trường NEU bày ra.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Giá mà thời nay có cây viết như cụ Vũ Trọng Phụng hay cụ Nguyễn Công Hoan thì vô khối tác phẩm để đời
Công nhận. Chuyện thời nay mà các cụ ấy đã viết trước đây cả thế kỷ, nhiều chuyện hài ko đỡ nổi :D

ADH

Xe tải
Học nước ngoài về thì lương vài ngàn $ hay sao mà không cần kiếm tiền thế mợ?