[Funland] Chúc mừng nhà vô địch đường lên đỉnh Olympia

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Nhiều cụ khắt khe thái quá. Các cụ cứ coi như con cháu mình trong nhà dự thi cho nó nhẹ nhàng và vui vẻ. Các cháu giỏi giang (hoặc may mắn) thì mình cũng nên mừng cho các cháu và bố mẹ các cháu. Còn chuyện trở thành nhân tài, cống hiến và phục sự đất nước ... thì còn xa vời lắm.
Chúc mừng các cháu!

sunland

Xe hơi
Cháu nó vô địch xứng đáng mà.

Em thấy tiếc cho bạn Quốc Anh quá. Em xem bạn QA từ lúc thi tháng đến thi quý.
Thấy rất điềm đạm, bản lĩnh, kiến thức khá sâu.
Thi chung kết lúc về đích tự nhiên thấy khoe tất với run run chảy nước mắt, xúc động với nghèn ngào là em thấy không ổn rồi.
Lúc đó phải thực sự tập trung và bình tĩnh.
Tiếc cho bạn ý. Còn bạn nữ thắng cũng rất xứng đáng.

VCHDHN

Xe container
1 Game show bình thường, dc truyền thông quá nên ai cũng cứ tưởng là nhân tài số 1
Bao giờ có người vươn dc tầm Ngô Bảo Châu Vũ Hà Văn hay Trần Văn Thọ thì hãng tính, nhưng chắc ko dc vì cũng chả có mấy nhà vđ Olympia thi dc HCV các môn Olympic (em nhớ là ko có ai thì phải)
Thế nên đừng tung hô quá, kẻo lại lụi bại e nó
Cụ nói nó chỉ là game show bt là chuẩn. Nhưng cụ lại mang so sánh với một sân chơi khác, lấy sự thành công của vài người khác ra làm chuẩn...thì lại không chuẩn rồi:). Rất nhiều cháu đạt HCV Olimpia các môn Lý, Hoá, Sinh............có tham gia lên đỉnh đâu nên cụ nhớ chính xác đấy. Ở khoảnh khắc đó cháu nó đã thăng hoa, ta nên đánh giá cao. Còn đóng góp đến đâu cho XH thì tương lai các cháu còn ở phía trước kia mà:)

TsarPutin

Xe tăng
Cụ nói nó chỉ là game show bt là chuẩn. Nhưng cụ lại mang so sánh với một sân chơi khác, lấy sự thành công của vài người khác ra làm chuẩn...thì lại không chuẩn rồi:). Rất nhiều cháu đạt HCV Olimpia các môn Lý, Hoá, Sinh............có tham gia lên đỉnh đâu nên cụ nhớ chính xác đấy. Ở khoảnh khắc đó cháu nó đã thăng hoa, ta nên đánh giá cao. Còn đóng góp đến đâu cho XH thì tương lai các cháu còn ở phía trước kia mà:)
đỉnh cao của trí tuệ phổ thông nó nằm ở thi Olympic cơ, và với HCV HCB Olympic thì cụ kiếm 1 học bổng toàn phần của các ĐH danh tiếng không khó, về chất hay về lượng nó hơn cuộc thi Game show Olympia nhiều (nhưng game show này cháu đánh giá rất rất tốt vì nó thúc đẩy tinh thần giáo dục)
Ý cháu chỉ là đừng có dùng từ như nhân tài hay gì gì để gọi, hay tôn vinh quá mức những người chiến thắng, đơn giản là họ có học lực khá,hiểu rộng và chiến thắng 1 game show thế thôi;
Game show này thưởng còn chả bằng mấy giải game online mà VN rồi thắng

Booong

Xe tăng
Năm nay em thấy câu gì đó mà đòi trích dẫn nguyên văn câu trong văn bản gì đó là vớ vẩn nhất; thí sinh không bao giờ được điểm câu kiểu vậy. Đến MC cầm đáp án đọc mà còn vấp thì sao đòi hỏi các cháu phải trả lời chính xác trong có vài giây. Mọi năm thi đến gần 12h trưa mới xong, hôm qua đến 10h15 là xong rồi, em cảm nhận là chất lượng cuộc thi có giảm so với những năm trước, có lẽ là do cách chọn câu hỏi không được hay. Còn cháu Hằng hôm qua chiến thắng là quá xứng đáng rồi, bình tĩnh, tự tin, chiến thuật hơn hẳn 3 bạn nam.

themvo2cuaban

Xe đạp
chúc mừng cháu , chúc mừng sứ chuột túi đã có thêm công dân mới đóng góp cho nền tảng nước chuột túi phát triển . sứ con lừa đang càng ngày càng có rất nhiều vấn đề đáng để tất cả mọi tầng lớp công dân phải suy nghĩ vì sao lên lỗi !

sunland

Xe hơi
Câu hỏi của chương trình thì hơi dở, nhiều lịch sử quá làm các chú xem qua màn hình cũng ngọng.

thinhtd

Xe container
chúc mừng cháu , chúc mừng sứ chuột túi đã có thêm công dân mới đóng góp cho nền tảng nước chuột túi phát triển . sứ con lừa đang càng ngày càng có rất nhiều vấn đề đáng để tất cả mọi tầng lớp công dân phải suy nghĩ vì sao lên lỗi !
Cụ viết sai chính tả nhiều quá.

Chỉnh sửa cuối:

Vomoicuoi

Xe tăng
Nó chỉ là 1 trò chơi thôi mà các cụ , có khẳng định được cái gì lắm đâu mà nhân tài v.vv.với nọ kia , . Cũng như ông nguyễn lân dũng ngày xưa trả lời trên tivi toàn khoa học thường thức ví dụ , gà con nở ở nhiệt độ bao nhiêu, tại sao hổ lại ăn thịt mà trâu ,bò lại ăn cỏ v.vv.v . Ngày đó chưa có internet và còn nhỏ nên em cảm thấy ông vĩ đại , cái gì cũng thông thái . Sau này lớn thấy rất bt , ko có chiều sâu của chuyên môn , như con ông đấy , nguyễn lân hiếu bs tim mạch có tiếng thì em lại đánh giá cao hơn

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
E năm về khoảng gần 10 lần thôi :D Tháng trước e về 2 lần, 2 tuần nữa lại về tiếp @@ Ý cụ là cổng chào chỗ Ninh hay bên Kim Sơn. Giờ e lười chạy qua Ninh nên toàn đóng được tránh về. :D
Cổng chào của huyện cụ ạ ! Em cũng năm.về dc chục lần! Cũng chả mấy khi qua TP cứ về thắng huyện luôn !

victory_1980

Xe điện
Cuộc thi này tổ chức thì hay nhưng kết quả lại thêm nhân tài phục vụ nước Úc nên e không khoái lắm và cũng ko cổ vũ. Có lẽ nhà đài nên nghiên cứu thay giải thưởng hoặc có ràng buộc gì chứ cứ mỗi năm lại 1 nhân tài chiến đấu hết mình cho nươc Úc thì chán
Nước Úc nó cũng không cần mấy nhân tài này đâu, Mà là mấy nhân tài này chiến đấu vì gia đình bản thân họ thôi.

asset19

Xe buýt
Nhìn cô bé này hung hăng thế! Dù sao cũng mừng cho em
Lớp trẻ bản lĩnh và cá tính.
Dám thể hiện cái tôi.
Chứ ko gà rù như lứa 7x, 8x.
Cụ nên ủng hộ lớp trẻ.

Chỉnh sửa cuối:

brick

Xe buýt
Lớp trẻ bản lĩnh và cá tính.
Dám thể hiện cái tôi.
Chứ ko gà rù như lứa 7x, 8x.
Các cụ nên ủng hộ lớp trẻ.
Cảm ơn cụ. Chén vang đầu tiên trong sự nghiệp lướt ô phần của em. :))

tuyetchinh29

Xe buýt
Cũng xứng đáng để tôn vinh. Tuy nhiên cháu thấy cũng khá bất công, thi đổ mồ hôi sôi nước mắt vài tháng mới đc học bổng 35-40k, có cô gì gì ý, nhún nhảy lúc có ngay 30k, haizzz.

TeslaBee

Xe buýt
Xứng đáng khen cháu nó - Nên cổ vũ tinh thần để cháu nó có động lực mà học hành tấn tới. Chứ không là chăm chăm đi thẩm mỹ để chan đại gia mới thiếu da đới!
Còn cháu nó mà thông minh, ham học thì nó "thành người" ở Mỹ hay VN cũng đều tốt cả - không lo! Con người sinh ra ai cũng có bộ gen khắc định tính cách và số phận rồi. Gameshow này cũng chỉ là gameshow, nhưng là TRẢI NGHIỆM rất quý mà cháu nào cũng nên có nếu hướng ngoại.

VnUeT

Xe tăng
Một chương trình thực tế của nhà đài, sao cccm khắt khe thế. Phải nhìn lạc quan lên 1 chút. Úc hay đâu thì cũng tốt mà, còn hơn ngồi rửa ấm rót chè.

Danngoaidao

Xe tăng
Lạ thật, có mỗi việc cháu ý được học ở đâu và quyết định làm ở đâu mà các cụ cũng vật nhau được. Đầu tiên là phải mừng cho cháu nó, cuộc thi nào trả có quán quân, vì ko cháu nó sẽ là cháu khác. Còn việc ở đâu mà môi trường làm việc phù hợp thì cháu nó sẽ làm việc thôi. Các cụ thử thống kê xem các nhà khoa học quốc tịch nhiều nhất là ở đâu ạ, theo hiểu biết của em thù là nước Mỹ. Nhưng các nhà khoa học đó lại ko phải dòng máu Mỹ, chỉ quốc tịch Mỹ thôi.

muca

Xe tăng
Quê e cuối Yên Khánh, đi qua cánh đồng là đến chợ Chính Tâm - Kim Sơn. Họ hàng nhà e cũng ở Kim Sơn nhiều. Ngay chỗ cầu Quy Hậu là nhà bà cô e (e ông nội), buôn bán vàng chắc to nhất Kim Sơn :D
Đất ngã ba Quy Hậu cũng đắt nhất Kim Sơn luôn cụ nhỉ?