[Funland] Chúc mừng nhà vô địch đường lên đỉnh Olympia

aloeveravn

Xe tăng
E ko biết cụ kia viết gì để cụ chửi là vô văn hoá
Nhưng ở còm này thì e có quyền đòi hỏi chứ
1 cuộc thi truyền hình do nhà đài nhà nước tổ chức, mong muốn tìm ra và cũng tạo điều kiện cho các bạn ý dc phát huy tài năng của mình chứ nếu là thí sinh tự do hay chương trình tìm kiếm game show do 1 tổ chức độc lập thì e ko nói làm gì
20 năm nay bao nhiêu các bạn dc tạo điều kiện sang đó, nhưng các bạn ý đầu tiên là học, rồi tìm mọi cách để có visa, định cư bên đó, thử hỏi có bao nhiêu bạn quay lại giúp dc cái j cho đất nước
Đất nước tuy còn nghèo nhưng với chính sách hiện tại 18 năm bạn ý ở trong nước bú mớm nguồn ngân sách để rồi đến tuổi lao động bạn ý cống hiến cho tư bản, cho bản thân, đã bạn nào mảy may suy nghĩ quay về giúp j cho đất nước chưa hay có khi còn chê bai rè bỉu
Nên có nhiều người nói là tìm kiếm tài năng cho úc thì cũng có lý do của nó chứ
Cụ nói rất luẩn quẩn và không đúng thực tế, em nói rất rõ rồi có HÀNG TRĂM học sinh đi du học bằng NGÂN SÁCH NHÀ NƯỚC với số tiền HÀNG TRĂM NGÀN ĐÔ LA và sau đó thì sao? Vậy nên một cuộc thi game show do các DN tài trợ thì việc họ không quay về cũng không có gì mà các cụ phải đòi hỏi này nọ.

091090098

Xe điện
Xin việc trong nước khó lắm, các cụ tưởng.
Ở Úc xin được việc thì củng cố, sau chắc chắn tí hẵng mon men về

Cụ nói rất luẩn quẩn và không đúng thực tế, em nói rất rõ rồi có HÀNG TRĂM học sinh đi du học bằng NGÂN SÁCH NHÀ NƯỚC với số tiền HÀNG TRĂM NGÀN ĐÔ LA và sau đó thì sao? Vậy nên một cuộc thi game show do các DN tài trợ thì việc họ không quay về cũng không có gì mà các cụ phải đòi hỏi này nọ.
Cụ ko thể đánh đồng với việc hàng trăm trường hợp du học bằng ngân sách nn ko về với trường hợp này để kết luận là ko dc đòi hỏi. Ko thể nguỵ biện lấy cái sai này để đồng tình với cái sai tiếp dc

Cụ ko thể đánh đồng với việc hàng trăm trường hợp du học bằng ngân sách nn ko về với trường hợp này để kết luận là ko dc đòi hỏi. Ko thể nguỵ biện lấy cái sai này để đồng tình với cái sai tiếp dc
Vụ nói các cháu nó 18 năm "bú mớm nguồn ngân sách" mà ko thấy sai thì em cũng lạ.

aloeveravn

Xe tăng
Nếu nói về đúng sai thì cả em và cụ chưa hề nhìn thấy cái văn bản hay HỢP ĐỒNG ký kết giữa các thí sinh và ban tổ chức ạ, muốn đúng hay sai thì nên dựa trên cái đó.

windmill

Xe buýt
Một câu về toán nữa em cũng lăn tăn:
Cho tổng OLYM + LOMY + YMOL + MYLO = 2997, tìm O+L+Y+M.
Theo em thì OLYM + LOMY + YMOL + MYLO = 1111*(O+L+Y+M) = 2997
Vậy (O+L+Y+M) = 2997/1111 = 2.69757
Vậy mà đáp án của chương trình lại là 27 (=2997/111)?

victory_1980

Xe điện
Cậu về nhì mít ướt quá. Trước lúc bước ra thi thấy lúi húi dưới gầm bàn, tưởng giấu tài liệu, ai dè kéo quần lên khoe đôi tất công an.
Chắc được bố nó lên kịch bản, trước khi thi phải cám ơn đầy đủ, :D

windmill

Xe buýt
À em chép thiếu 1 số 9, phải là 29997

Một câu về toán nữa em cũng lăn tăn:
Cho tổng OLYM + LOMY + YMOL + MYLO = 2997, tìm O+L+Y+M.
Theo em thì OLYM + LOMY + YMOL + MYLO = 1111*(O+L+Y+M) = 2997
Vậy (O+L+Y+M) = 2997/1111 = 2.69757
Vậy mà đáp án của chương trình lại là 27 (=2997/111)?

Cụ nhầm thôi, tổng 4 chữ số sao mà lại bé và lẻ được :)

aloeveravn

Xe tăng

windmill

Xe buýt
Đúng rồi 29997/1111=27. Do em chép đề sai thôi

sakai_yo

Xe lăn
Chương trình sao kéo dài thế nhỉ. Nghỉ đc rồi
Sao lại phải nghỉ trong khi đó là 1 sân chơi có ích cho các cháu? Các cháu và các trường vẫn rất quan tâm đến chg trình, chừng nào ng ta bỏ chả đăng ký nữa thì thôi. Kiến thức thi thố rất toàn diện, lịch sử, khoa học, kỹ năng, ngoại ngữ, thời sự v.v

Vụ nói các cháu nó 18 năm "bú mớm nguồn ngân sách" mà ko thấy sai thì em cũng lạ.
Tôi hỏi cụ 18 năm ăn học vậy cơ sở vật chất từ đâu, học phí cụ đóng góp là bao nhiêu, rồi các vấn đề xã hội hoá, vê an tinh trật tự, các trương trình bảo vệ chăm sóc là từ đâu, để nuôi dưỡng những mầm non đất nước trưởng thành lao động đóng góp xây dựng đất nước
Tôi ko phản đối vấn đề du học hay chảy máu chất xám vì đó là quyền lợi của mọi người, là mưu cầu của mỗi cá nhân, tối chỉ muốn nói ở còm trên, nhất la 1 trương trình có sự hỗ trợ rất nhiều của nhà nước thì mỗi cá nhân khi ra nước ngoài học hay làm việc thì nhớ lại mà góp sức xd quê hương, ko giúp dc thì cũng lặng thinh thôi đừng có hô hào rồi tây thế nọ tây thế kia, hoặc giả còn quy môi rè bỉu
Tôi trả lời còm này với cụ thật sự là cũng rất nhân văn lại với cụ khi cụ quất 1 còm mà ko thể hiện 1 dẫn chứng hay 1 lý lẽ nào mà thay vào đó là sự xúc xiểm dè bỉu của kẻ trên mà giới trẻ hay nói là tỏ ra nguy hiểm
Kính cụ

cuongcq

Xe tải
Cuộc thi này tổ chức thì hay nhưng kết quả lại thêm nhân tài phục vụ nước Úc nên e không khoái lắm và cũng ko cổ vũ. Có lẽ nhà đài nên nghiên cứu thay giải thưởng hoặc có ràng buộc gì chứ cứ mỗi năm lại 1 nhân tài chiến đấu hết mình cho nươc Úc thì chán

haizz

Xe tải
Nhưng các cháu nó sai chỗ nào ạ? Các cháu đi du học bằng tiền doanh nghiệp tài trợ vì công sức học hành của các cháu, các cháu học xong mà về nước thì quý, rất quý nhưng ko về thì cũng là điều bình thường như rất nhiều du học sinh khác đã và đang du học xong ở lại. Con người ai cũng có nhu cầu mưu cầu hạnh phúc, ở đâu người ta cảm thấy thoải mái, hạnh phúc thì người ta ở lại thôi. Nhất là nghành học của hội này toàn kĩ thuật, nghiên cứu cần môi trường hợp lý mới phát triển được.
Gọi là vô địch Olympia to tát thế chứ cũng chỉ giống như xin được cái học bổng thôi mà.
Ko về thì nước mình mất 1 người tài, tiếc thật nhưng cũng chẳng trách được. Nếu giải thưởng là tiền thuế của dân thì sẽ là chuyện khác.

Tôi hỏi cụ 18 năm ăn học vậy cơ sở vật chất từ đâu, học phí cụ đóng góp là bao nhiêu, rồi các vấn đề xã hội hoá, vê an tinh trật tự, các trương trình bảo vệ chăm sóc là từ đâu, để nuôi dưỡng những mầm non đất nước trưởng thành lao động đóng góp xây dựng đất nước
Tôi ko phản đối vấn đề du học hay chảy máu chất xám vì đó là quyền lợi của mọi người, là mưu cầu của mỗi cá nhân, tối chỉ muốn nói ở còm trên, nhất la 1 trương trình có sự hỗ trợ rất nhiều của nhà nước thì mỗi cá nhân khi ra nước ngoài học hay làm việc thì nhớ lại mà góp sức xd quê hương, ko giúp dc thì cũng lặng thinh thôi đừng có hô hào rồi tây thế nọ tây thế kia, hoặc giả còn quy môi rè bỉu
Tôi trả lời còm này với cụ thật sự là cũng rất nhân văn lại với cụ khi cụ quất 1 còm mà ko thể hiện 1 dẫn chứng hay 1 lý lẽ nào mà thay vào đó là sự xúc xiểm dè bỉu của kẻ trên mà giới trẻ hay nói là tỏ ra nguy hiểm
Kính cụ
Cụ bị sao vậy, em hỏi thật.
1. Giáo dục là bắt buộc, là nhà nước bắt con nhà em đi học đấy chứ :)
2. Chưa kể con nhà em đi học là tiền ngân sách, mà ngân sách là từ thuế của nhân dan mà ra chứ cụ nghĩ là tự nhiên nhà nước có tiền làm giáo dục à?
3. Cụ dùng từ “bú mớm ngân sách” là không văn minh. Ngân sách là nhà nước tiêu tiền của dân, là trách nhiệm chứ không phải ban phát.
4. Cụ chả có cơ sở gì để nói đi nước ngoài làm việc là ko đóng góp cho đát nước. Mời cụ nhìn lượng kiều hối hàng năm gửi về VN.
5. Cụ thể cuộc thi này chỉ là 1 gameshow, tiền thưởng là do các nhà tài trợ. VTV làm chương trình cũng ăn quảng cáo. Nói thêm với cụ các kênh. VTV ngoài VTV1 và VTV2 đa số là tự cân đối thu chi. Chả có cháu nào vô địch Olympia đi du học bằng tiền ngân sách cả, cụ nên nhớ việc đó.

Chính cụ mới đang là người dè bỉu những người ra nước ngoài với lý lẽ sai và thiếu hiểu biết bề đóng góp của họ.

Chỉnh sửa cuối:

Điều hòa gió lạnh 365

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chúc mừng cô em gái đồng hương 🤩🤩

nguoihanoi9

[Tịch thu bằng lái]
quá xuất sắc, hồi em còn bé, mong ước được đi thi tuần cũng ko được, vì nhà xa, đi đến hà nội mất 2 ngày rồi ;D