[Funland] Chúc mừng bà con Hải Dương ,dự án tỷ đô của Ấn Độ

cocsku

Xe cút kít
Dự án có vđt đến 12 tỷ USD? ko biết cô đánh máy có gõ nhầm ko?
Hay lại giống dự án lọc dầu ở Bình Định 20 tỷ USD sau bỏ luôn?
Với Ấn Độ thì em ko tin lắm. Trước có doanh nghiệp TATA (tập đoàn lớn của Ấn) cũng đã từng bỏ dự án thép 5 tỷ USD ở VN rồi.
P/s: dược phẩm của Ấn khá tốt, giá phải chăng, nếu họ làm thật thì quá hay. Trước toàn đưa tin sẽ đầu tư dự án 500tr USD ở Thanh Hóa.
Mấy ông Ấn nổi tiếng chém gió, xem phim boliwood quen rồi.

isak

Xe tăng
Nó ko sx ở Ấn mà qua VN làm gì ????
Nó cũng như ô tô ý cụ, để tránh thuế và lách hàng rào kỹ thuật.
Đây em đoán là thằng chuyên làm về cơ sở hạ tầng mặt bằng khu công nghiệp thôi, chưa thấy tên doanh nghiệp Dược nào của Ấn cả. Thế thì còn đến mùa quýt, mà search thì thấy Thanh Hoá cũng kêu sắp được chọn, hay có kiểu bọn nó giả vờ đi xem đi chơi ăn nhờ vài bữa của mấy tỉnh ko nhỉ 😄😄😄

Binbi

Xe điện
Nó cũng như ô tô ý cụ, để tránh thuế và lách hàng rào kỹ thuật.
Đây em đoán là thằng chuyên làm về cơ sở hạ tầng mặt bằng khu công nghiệp thôi, chưa thấy tên doanh nghiệp Dược nào của Ấn cả. Thế thì còn đến mùa quýt, mà search thì thấy Thanh Hoá cũng kêu sắp được chọn, hay có kiểu bọn nó giả vờ đi xem đi chơi ăn nhờ vài bữa của mấy tỉnh ko nhỉ 😄😄😄
Em nghĩ là chiêu mượn rìu nấu cháo của bọn doanh nhân trong nước thôi cụ ạ. Chúng nó mượn danh mấy thằng "đối tác nước ngoài" dựng lên cái mô hình liên doanh liên kết để dễ bề xin đất và xin ưu đãi.

Chỉnh sửa cuối:

hd-vt

Xe container
Em cũng dân HD đây. Nói chung mặt bằng đời sống nhân dân kinh tế lên cao nhưng chưa thấy có nhiều dự án lớn, có tầm vóc mang tầm quốc gia để có thể nổi bật so với các tỉnh thành khác. Các này em em nghĩ cũng do lđ cả thôi. Làm mèng mèng mà tiền vẫn nhiều thì éo cần phải đổi mới sáng tạo, cạnh tranh với các tỉnh khác làm j.
Em thật, dân HD lèng èng nửa quê nửa tỉnh :D.
Em thấy nên nhập lại như xưa, chơi đẹp thì cho lấy tên Hải Phòng luôn. Dù xưa đất HP thuộc huyện Kinh Môn xa xôi của xứ Đông - HD ngày nay. LĐ HP gấu, phải gấu mới vực được đội lèng èng. :P

Supercub_90

Xe điện
Em thấy nên nhập lại như xưa, chơi đẹp thì cho lấy tên Hải Phòng luôn. Dù xưa đất HP thuộc huyện Kinh Môn xa xôi của xứ Đông - HD ngày nay. LĐ HP gấu, phải gấu mới vực được đội lèng èng. :P
Em thì lại thấy LĐ HP kém, cả về tổ chức lẫn điều hành, mãi chả thấy sánh vai với SG - ĐN gì cả dù lợi thế đủ thứ như cảng biển và du lịch... Gấu đâu chả thấy toàn thấy bị quân đen giật dây lũng đoạn thì đúng hơn.

xbadboyz

Xe điện
Khi nào ra sản phẩm em mới chúc mừng, làm với mấy anh Ấn đụ em lạ gì, trình showoff, tranh công các anh ấy số 2 thì không ai chủ nhật.
Hải Dương địa thế đẹp, đất ruộng nhiều nhưng đếch phát được một phần vì tính cách khá hiền, ngại bứt phá, lãnh đạo ít chí tiến thủ và không quá tham lam làm giàu. Các bố chỉ an phận chén mấy mảnh đất dắt đôi ba cái chung cư trên thủ đô cho con cái học là thỏa nguyện dẫn tới không máu me be bét trải thảm mời cá mập về theo đóm ăn tàn.

mamtom7981

Xe buýt
kaka, nghe thế thôi, về cơ bản nó là khu công nghiệp dành cho các cty sx dược phẩm, nhưng với các anh Ấn Độ thì chỉ là bản ghi nhớ thôi, đến khi cấp phép hoặc cấp GCN đầu tư mới chắc được.

Cụ nào có đất khu vực đó thì nhanh bán đi thôi

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
kaka, nghe thế thôi, về cơ bản nó là khu công nghiệp dành cho các cty sx dược phẩm, nhưng với các anh Ấn Độ thì chỉ là bản ghi nhớ thôi, đến khi cấp phép hoặc cấp GCN đầu tư mới chắc được.

Cụ nào có đất khu vực đó thì nhanh bán đi thôi
Sao phải bán cụ, đất nông nghiệp thì chờ đền bù.
Đất thổ cư gần đó thì sẽ lên giá x5 x 10

hd-vt

Xe container
Em thì lại thấy LĐ HP kém, cả về tổ chức lẫn điều hành, mãi chả thấy sánh vai với SG - ĐN gì cả dù lợi thế đủ thứ như cảng biển và du lịch... Gấu đâu chả thấy toàn thấy bị quân đen giật dây lũng đoạn thì đúng hơn.
Thế HP phát triển hơn HD không cụ? Người ta biết HP nhiều hơn hay HD hơn, còn lấy SG ĐN làm mẫu thì để người SG ĐN họ ca xem như ...lào nhé cụ.

Supercub_90

Xe điện
Thế HP phát triển hơn HD không cụ? Người ta biết HP nhiều hơn hay HD hơn, còn lấy SG ĐN làm mẫu thì để người SG ĐN họ ca xem như ...lào nhé cụ.
Cụ hỏi câu có vẻ hơi có vấn đề nhỉ (phát triển hơn?). Thế cụ xem có chuyển được cảng và biển của HP lên Yên Bái được không rồi em trả lời cụ nhé. :D
Tất nhiên cụ có quyền yêu HP nhưng vì cụ cái còm này của cụ (em cho là ngớ ngẩn) nên mới rep thôi. Em nhắc lại với cụ, HP là thành phố trực thuộc TW, có cảng biển, du lịch, hạ tầng và nhiều thứ được ưu ái hơn HD rất nhiều. Cá nhân em đã ở đó một thời gian và đánh giá nó chưa xứng tầm với lợi thế sẵn có chứ nói gì hình mẫu.

Chỉnh sửa cuối:

hd-vt

Xe container
Cụ hỏi câu có vẻ hơi có vấn đề nhỉ (phát triển hơn?). Thế cụ xem có chuyển được cảng và biển của HP lên Yên Bái được không rồi em trả lời cụ nhé. :D
Tất nhiên cụ có quyền yêu HP nhưng vì cụ cái còm này của cụ (em cho là ngớ ngẩn) nên mới rep thôi. Em nhắc lại với cụ, HP là thành phố trực thuộc TW, có cảng biển, du lịch, hạ tầng và nhiều thứ được ưu ái hơn HD rất nhiều. Cá nhân em đã ở đó một thời gian và đánh giá nó chưa xứng tầm với lợi thế sẵn có chứ nói gì hình mẫu.
Em chỉ yêu mình và mong nơi mình yêu quý phát triển thôi. Ngớ ngẩn thì em chắc rồi hehe, còn chém gió trên đây thì...gì mà căng thế cụ. :D

À, quên. Em nói về con người, cụ nói về địa lý. Vậy thôi nhé cụ.
CMNM!

Chỉnh sửa cuối:

rachfan

Xe container
Hải phòng mấy năm nay phát triển khá tốt đấy cụ ạ. Thoát đc sự trì trệ hồi trước.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Lãnh đạo HP mà bị đen chỉ đạo, giật dây, có nhầm lẫn gì không cụ ?

Chỉnh sửa cuối:

Anduchuy

Xe buýt
Lại chiêu thổi giá đất

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Khi nào ra sản phẩm em mới chúc mừng, làm với mấy anh Ấn đụ em lạ gì, trình showoff, tranh công các anh ấy số 2 thì không ai chủ nhật.
Hải Dương địa thế đẹp, đất ruộng nhiều nhưng đếch phát được một phần vì tính cách khá hiền, ngại bứt phá, lãnh đạo ít chí tiến thủ và không quá tham lam làm giàu. Các bố chỉ an phận chén mấy mảnh đất dắt đôi ba cái chung cư trên thủ đô cho con cái học là thỏa nguyện dẫn tới không máu me be bét trải thảm mời cá mập về theo đóm ăn tàn.
An Phát Plastics đang đầu tư lớn ở tỉnh này mà cụ.

victory_1980

Xe điện
Lại nhớ khóa thời anh X, có bí thư HD xây biệt phủ trên đất ruộng chuyển đổi, mà sau cũng hòa cả làng, chẳng thấy bị sao cả. A con trai hình như vẫn lên làm gđ sở.
Thời bây giờ đúng là có quyền trong tay thì làm giàu không khó, mua vài mảnh ruộng ở quê, rồi chuyển đổi mục đích thành đất thổ cư là đã đầy tiền rồi.

victory_1980

Xe điện
Đội Ấn thì đừng bao giờ tin vào lời hứa, và đây cũng là một kiểu hứa thôi.
Người Ấn mà hẹn bạn sắp xong, có nghĩa là còn lâu; còn nếu bảo ngày mai sẽ xong là không bao giờ xong.

nguyenx

Xe điện
Cứ thổi được đất là cháu khoái, may ra còn nhặt được ít rơi vãi. Lông dân được mở mặt tí.

mamtom7981

Xe buýt
Sao phải bán cụ, đất nông nghiệp thì chờ đền bù.
Đất thổ cư gần đó thì sẽ lên giá x5 x 10
theo em thì nó khó thành sự thật, nên khi nó công bố, còn đang sốt thì bán nó được giá thôi cụ, chứ nguy cơ cao là khó thành vì CN Dược của Ấn cũng không siêu lắm đâu ạ,