[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lương có thể để múc chứng !

milevsko

Xe tăng
Mợ chơi BVH, PVA, SCR mà âm 15% tk thì em bái phục mợ quá.
@ Các cụ : stop các lệnh bán những CP có cơ bản, còn dòng CK, BĐS thì em ko có ý kiến
Em đảo hàng liên tục mà.
Nhưng nghe cụ phát biểu, em lại nhòm vào ranh mục, đã - 25% =P~, nặng nhất là BVH (-25%) và PVA (20%), SCR -15%, PET và EBS chỉ âm một chút xíu thôi hà
Đi mất 80 củ rồi cụ ạ, quả này em hết sạch lãi rồi, hi hi.

hatrang1234

Xe buýt
Hôm nay em lại vào hàng TCS, em đặt mua 4000 nhưng chỉ khớp đươc 3.000 giá 11.5 và 11.4. Cuối phiên giá đã bật 12.3. Như vậy là họ nhà than đã qua phiên điều chỉnh giá.

Tin Bộ Tài chính trình Thủ tướng phương án hạ thuế XK xuống 10% đã được xác nhận. Bọ Công thương trình thì còn phải xem xét, nhưng Bộ tài chính đã trình thì chắc chắn là được duyệt.

Ngày mai họ nhà than tiếp tục xanh.

Ngoccu

Xe tăng
Chúc mừng cụ Hạ Trắng !
Em cũng đang theo dõi 1 số dòng, trong đó có than . đặc biệt TCS có chỉ số cơ bản ngon nhất, thanh khoản thì THT là nhất.
Nhưng vì đang kẹt mấy con : PHR,KTB,DQC nên ko muốn gia tăng thêm tỷ lệ CP trong giai đoạn này.
Thị trường nhìn chung vẫn rất xấu,nhưng đúng như em dự đoán tây sẽ đẩy để chốt NAV,và tây sẽ mạnh tay hơn trong các phiên tới, vì vậy nên người kẹp như em có thêm chút hi vọng.
Em nhắc các cụ cầm tiền là ko nên chủ quan, tình hình thì rất xấu, nhưng có 1 điểm sáng cực kỳ quan trọng. đó là vùng giá CP

hatrang1234

Xe buýt
Chúc mừng cụ Hạ Trắng !
Em cũng đang theo dõi 1 số dòng, trong đó có than . đặc biệt TCS có chỉ số cơ bản ngon nhất, thanh khoản thì THT là nhất.
THT có số lượng cổ phiếu giao dịch tự do ít hơn nhiều so với TCS ( 3.049.597CP/8.446.140CP) tuy nhiên THT có tiền sử là có đội lái nên lượng giao dịch luôn lớn, khi tăng thì tăng ác, lúc giảm thì khủng khiếp luôn.
Tiếp nữa THT năm ngoái thưởng cổ phiếu rồi nên năm nay ko có nữa.
Vì lý do đó nên em không chọn THT mà chơi TCS.

Ngoccu

Xe tăng
PVX bị cắt margin vì KQKD lỗ, LN âm.
1 điều hết sức thiết thực lúc này là các cụ nào còn cổ check tk của mình, nếu CP đó có KQKD ko tốt thì nên dứt điểm bán, thu tiền về chờ cơ hội rõ rệt hơn. Ko muốn bán thì cũng nên cơ cấu sang CP khác có KQKD ko lỗ trở lên để tránh bị rủi ro như PVX.
luôn ở trong TOP 5 KLGD lớn nhất HNX trong nhiều năm qua, về tỷ lệ margin lúc nào cũng max và đứng đầu... Vậy mà có ngày hôm nay, lại thêm 1 rủi ro chính sách nữa.
Sau cuộc thanh lọc này 2 sàn sẽ có nhiều thế lực mới xuất hiện, cơ hội là ở chu kỳ kinh tế mới.
Điều quan trong hiện giờ là tồn tại và chờ đến chu kỳ mới

Ngoccu

Xe tăng
Báo cáo các cụ hàng của em đã nằm gọn trong tk và đang hòa vốn he he.
Mai xanh bán có lãi rồi nhưng..... tầm thứ 5 tuần sau em mới bán.
Cú hồi này ko hề đơn giản, ko thể coi thường 1 chút nào. Nhìn quy mô lệnh là hồi 3-5 phiên chứ ko ít
Đây là cú hồi để phá đáy. Cụ nào mua muộn, mua đuổi sẽ phải cutloss.

VPID

Xe buýt
Hôm nay cũng mua giá FL ko được. Hic! Mai xem ntn.

milevsko

Xe tăng
Báo cáo các cụ hàng của em đã nằm gọn trong tk và đang hòa vốn he he.
Mai xanh bán có lãi rồi nhưng..... tầm thứ 5 tuần sau em mới bán.
Cú hồi này ko hề đơn giản, ko thể coi thường 1 chút nào. Nhìn quy mô lệnh là hồi 3-5 phiên chứ ko ít
Đây là cú hồi để phá đáy. Cụ nào mua muộn, mua đuổi sẽ phải cutloss.
Hi hi, em gần hoà vốn rồi cụ ạ, hôm qua còn hơn 100 củ, liều mình mua 20 K PVA giá 4.9, bán ngay trong phiên 5.4, được gần 13% trong phiên, giờ nó đang 5.7 mà em tiếc quá.
BVH em cũng sắp xuân hoà rồi, sợ con này quá cơ, em ôm nó từ 40, về đến 30.6 thì đứt hơi không đủ khả năng ôm tiếp, chờ em nó CE 5 - 6 phiên để em cutloss nào, hi hi :-bd

Ngoccu

Xe tăng
Xác nhận đây là sóng hồi, chứ ko phải 1 nhịp hồi nhỏ 1,2 phiên.
Hnay em lại mua tiếp, các cụ thấy em có liều ko ?
tiêu chí danh mục là : mua những con nào đợt rồi giảm mạnh nhất, vì ko mua đc BVH nên phải chọn con khác hi hi.
Tuy cái tên ko được kêu : sóng hồi, nhưng giá CK sẽ hổi rất mạnh và có thể đem lại LN khủng khiếp, vì thế nên em phải liều thoai.
Các cụ đợt này nghỉ chứng hết rồi hay sao mà im hơi lặng tiếng vậy.
Mợ milesko hòa vốn nhanh thế, em bán KBC, SCR,ITC toàn > 8,5. Mới mua lại vài phiên nay mà giờ mới hòa, mợ nhanh thật. Bái phục !

hatrang1234

Xe buýt
Em ra hàng chốt lãi TCS giá 12.6, bán xong nó lên 12.8. Em lại ăn non rồi.

milevsko

Xe tăng
Em ra hàng chốt lãi TCS giá 12.6, bán xong nó lên 12.8. Em lại ăn non rồi.
Em còn đau hơn cụ í, 20 K PVA của em hôm qua bán 5.4, để đến hôm nay 5.8 thì em đã dc thêm 8 củ rùi, hu hu.
Em có 1500 BVH trong TK, hôm nó về 25.1 e vẫn còn tiền nhưng không dám mua vì chót hóng ở F319 chúng nó bảo con này về 22 thì mua mới đúng đáy. Giờ nó 28.8 mới nhục cái thân em, chỉ mong nó xuống thế nào lên thế ấy cho em ca khúc khải hoàn.
@vlchua : em sợ cụ quá, có lần cụ phán pva của em về 6 lúc em nó còn giá 9 - 10 mà em không tin, hôm qua còn có 4.9 =P~
Em mua 5000 giá 8 đúng hôm anh Kiên bị bắt, mua xong ék hiểu làm sao nó lại sàn ghê thế, hôm nó về 6 em mua 15 K, hôm qua thì mua đúng 20 K có trong TK hàng có sẵn, mua xong mà toát mồ hôi tay, chỉ sợ nó lại tụt về 2 với 3 thì chắc em tắt tiếng trên OF mất. May quá cô vẫn thương em.

Ngoccu

Xe tăng
Em còn đau hơn cụ í, 20 K PVA của em hôm qua bán 5.4, để đến hôm nay 5.8 thì em đã dc thêm 8 củ rùi, hu hu.
Em có 1500 BVH trong TK, hôm nó về 25.1 e vẫn còn tiền nhưng không dám mua vì chót hóng ở F319 chúng nó bảo con này về 22 thì mua mới đúng đáy. Giờ nó 28.8 mới nhục cái thân em, chỉ mong nó xuống thế nào lên thế ấy cho em ca khúc khải hoàn.
@vlchua : em sợ cụ quá, có lần cụ phán pva của em về 6 lúc em nó còn giá 9 - 10 mà em không tin, hôm qua còn có 4.9 =P~
Em mua 5000 giá 8 đúng hôm anh Kiên bị bắt, mua xong ék hiểu làm sao nó lại sàn ghê thế, hôm nó về 6 em mua 15 K, hôm qua thì mua đúng 20 K có trong TK hàng có sẵn, mua xong mà toát mồ hôi tay, chỉ sợ nó lại tụt về 2 với 3 thì chắc em tắt tiếng trên OF mất. May quá cô vẫn thương em.
Em tưởng mợ quên vụ em nói PVA về 6, còn ASM của cụ nào em nói về 8 đấy. :))
Các cụ các mợ đúng là.... chết thì nặng, cố thủ, nhưng lúc có ăn thì lại ăn non... thế thì tổng kết lại khó thắng phết đấy.
Em thì tin tưởng TT vẫn lên nên hôm nay mua hẳn KBC giá trần 6.8 nhá. Em dự sẽ bán nó quanh 8, còn ko biết ông Seven có thương em ko hi hi

hatrang1234

Xe buýt
Các cụ các mợ đúng là.... chết thì nặng, cố thủ, nhưng lúc có ăn thì lại ăn non... thế thì tổng kết lại khó thắng phết đấy.
Em thì tin tưởng TT vẫn lên nên hôm nay mua hẳn KBC giá trần 6.8 nhá. Em dự sẽ bán nó quanh 8, còn ko biết ông Seven có thương em ko hi hi
Em bán xong giờ lại canh điều chỉnh TCS cứ về 12 em lại nhập. Từ hôm anh Kiên dính chưởng đến giờ em quay được 2 vòng rồi.

KafeDel

Xe tăng
Cụ phán chuẩn ASM về 8 mà ko mua lại đi mua KBC giá trần thì lại phải đợi mới có ăn rồi. Kiểu TT kéo Blue lên thế này thì đúng là sóng chốt NAV chứ ko phải sóng hồi rồi!

Ngoccu

Xe tăng
Cụ phán chuẩn ASM về 8 mà ko mua lại đi mua KBC giá trần thì lại phải đợi mới có ăn rồi. Kiểu TT kéo Blue lên thế này thì đúng là sóng chốt NAV chứ ko phải sóng hồi rồi!
Em ko mua ASM vì ko theo dõi nó, lúc phát hiện ra thì ko mua nổi, nên phải mua KBC.
thời điểm chốt NAV của các quỹ lớn đã hết vào tuần trước, nên sóng chốt NAV của cụ đã qua rồi
Em vẫn quan điểm đây là sóng hồi, chứ ko phải 1 nhịp hồi .

Ngoccu

Xe tăng
CŨng nói thêm là sóng hồi ko có nghĩa tất cả CP đều tăng giá, chỉ những CP nào giảm cực mạnh thì mới hồi mạnh được,
DPM HSG GAS ko giảm nên giờ nổi sóng cũng ko lên nổi :))
Khi nào DPM HSG GAS xanh mạnh thì đó là dấu hiệu kết của sóng hồi >:)

KafeDel

Xe tăng
Em ko mua ASM vì ko theo dõi nó, lúc phát hiện ra thì ko mua nổi, nên phải mua KBC.
thời điểm chốt NAV của các quỹ lớn đã hết vào tuần trước, nên sóng chốt NAV của cụ đã qua rồi
Em vẫn quan điểm đây là sóng hồi, chứ ko phải 1 nhịp hồi .
Vậy ngày mai là lúc múc DPM thôi :))

Chỉnh sửa cuối:

thangtran

Xe tải
đợt hồi này có cụ nào kiếm được không ạ :D. Em thì bye bye cái TTCK này thôi. Về nhà làm ăn lương thiện cho nó lành. Thi thoảng vào hỏi thăm tình hình các cụ. Chúc các cụ mua bán thành công ;)

newave

Xe tải
Thỉnh thoảng vào ngó nghiêng ủn hộ các cụ ít.

Chúc các cụ hồi xuân với sóng hồi.