[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lương có thể để múc chứng !

hoangvoila

Xe tăng
kbc mấy bác bán thẳng tay thế. thú thật đi trong đấy có bác OF nào nhà mình không? :)) em thì vẫn lạc quan, còn lí do sau các bác sẽ rõ :))
Vài cụ chứ ít đâu, trong đó có em nè cụ. Còn cái lí do của cụ đưa ra ae biết cả nhưng tầm này thì còn lý với chả do gì nữa hả cụ

Hôm nay mất thanh khoản, chạy vào mắt rồi

Ngoccu

Xe tăng
Các cụ nên ít bàn luận về những chuyện nhạy cảm này, ko có ngày ọp ẹp ở BCA thì hết cửa làm lại o:-)

milevsko

Xe tăng
Có ai ra đường hát rong với em không ?~o)
Hôm nay em lại vào một lô nữa giá sàn, chơi T+365 vậy.
Nhìn TT mà buồn quá, em tắt bảng rồi. Cả nhà cả cửa còn hơn 200 củ đợi lúc nào TT lên em lại vào nốt vậy.
Các cụ ở lại mạnh khỏe nhá :x

cwise

Xe container
Em vẫn lạc quan, vì em theo chê độ T + năm, chẳng ngại vì mình vẫn còn tiền mặt đủ sống khỏe và có thể mua siêu nhỏ giọt, túc cái tắc. Trong nhiều năm qua thì đây là lúc hoang mang nhất. Nhưng trong khủng hoảng lại có cơ hội - cái này nghe quen quen. >:)

Ngoccu

Xe tăng
Đây là 1 thảm họa động đất, sóng thần
Trâu bò đánh nhau ruồi muỗi chết.
Ruồi muỗi ở đây là các định chế tài chính lớn,nhỏ. Các đội lái, cá mập cá bé, tay to tay teo. còn dân đen ta đứng sau cùng trong đám ruồi muỗi này.
1 Điều lạ là nếu chỉ dân đen ta thì UBCK NN làm ngơ thì dễ hiểu, nhưng khi ảnh hưởng quá lớn đến các tổ chức tài chính lớn mà sao UBCK NN vẫn có thể im lặng đến 3 ngày như vậy ????

Linh_Chi

Xe buýt
Em vẫn lạc quan, vì em theo chê độ T + năm, chẳng ngại vì mình vẫn còn tiền mặt đủ sống khỏe và có thể mua siêu nhỏ giọt, túc cái tắc. Trong nhiều năm qua thì đây là lúc hoang mang nhất. Nhưng trong khủng hoảng lại có cơ hội - cái này nghe quen quen. >:)
Em nghĩ là bắt anh Kiên mới là phát súng khởi đầu thôi. Vụ bắt đại ka này được chuẩn bị công phu, thông tin tuyệt mật từ trên xuống dưới, người bị bắt đến lúc bị bắt chắc vẫn còn ngỡ ngàng. Theo các cụ cả 1 vụ áp phe như thế mà chỉ dừng ở đây thì có hợp logic không ạ? Vậy nếu vài hôm nữa lại có vài bầu nữa ra đi thì ck có chịu được không ạ?
Theo em đợt này sẽ nhắm đánh vào người mà các cụ ai cũng biết là ai đấy và con gái của ngài, người cầm đầu đợt bão kinh tế - chứng khoán đầu năm nay, vậy thì có nên mua trong thời gian này khi mà ai thua - ai thắng trong vụ thượng đài này vẫn còn chưa rõ, mặc dù lợi thế đang nằm trong tay của bên tấn công, nếu lợi thế này được cụ thể hóa tức là kinh tế sẽ có nhiều sự thay đổi trong tương lai gần. Mà các chính sách này được đưa ra bởi các mr x mà các cụ chưa biết là ai thì chả có tí vĩ mô gì để các cụ tự tin là cầm t+365 cả.
Chứng khoán là giấy, một tờ giấy thì có thể là vô giá hoặc vô giá trị các cụ ạ.

nk31

Xe tải
Cái trò mua CP ngân hàng chéo nhau bằng tiền vay thế chấp chính lượng CP nắm giữ và thông qua các hợp đồng hợp tác đầu tư các vị trong HĐQT và BĐH của các NHTM CP mà điển hình là vụ thâu tóm STB dẫn đến kết cục của 2 ngày hôm nay. Khi EIB về mệnh giá thì ACB, STB sẽ cùng chung cảnh ngộ, chưa nói đến PNB, KLB, VB, DAB....k có thanh khoản vì là OTC. Túm lại anh Kiên đã châm ngòi cho 1 vụ nổ. Em khuyến cáo các cụ mợ nên tránh xa TT 1 thời gian nhé, khi nào ổn định thì vào lại k bao giờ muộn. Kiếm tiền đã khó, giữ tiền còn khó hơn, đừng vì tham rẻ để mà mất vốn nhé. Chúc mọi người sức khỏe và thành công !
Nói như mợ thì gia đình nhà bác Thành STB ấm nhỉ :D ôm một đống tiền rùi giờ ngồi cười thôi . :D . Đội lái đang tranh thủ cơ hội đánh xuống . ...Sắp có sóng to đây .......

nk31

Xe tải
Nhìn quy mô lệnh thì đây là cuộc tháo chạy của tổ chức chứ nhỏ lẻ chưa hiểu chuyện gì cả.
Đối với em như thế là quá đủ, nếu em yếu bóng vía thì tốt quá, chạy luôn hôm qua thì hay. Thị trường sẽ có nhịp hồi, đang hi vọng để bán nốt KBC chưa bán đc :((.
Và ngủ đông nghe ngóng các tin sốc trong thời gian tới .
Theo em đây mới là lúc cuộc chơi của các tay to bắt đầu . TTCK Việt Nam trong bất kỳ trường hợp nào mình vẫn chỉ là ăn theo thôi các cụ nhé . Mà ăn theo thì đương nhiên là phải theo dõi sát các anh t t rồi . Em nghỉ lâu rồi nhưng khi nào có biến thi em lại xuất hiện ... chém .:D

newave

Xe tải
Em nghĩ là bắt anh Kiên mới là phát súng khởi đầu thôi. Vụ bắt đại ka này được chuẩn bị công phu, thông tin tuyệt mật từ trên xuống dưới, người bị bắt đến lúc bị bắt chắc vẫn còn ngỡ ngàng. Theo các cụ cả 1 vụ áp phe như thế mà chỉ dừng ở đây thì có hợp logic không ạ? Vậy nếu vài hôm nữa lại có vài bầu nữa ra đi thì ck có chịu được không ạ?
Theo em đợt này sẽ nhắm đánh vào người mà các cụ ai cũng biết là ai đấy và con gái của ngài, người cầm đầu đợt bão kinh tế - chứng khoán đầu năm nay, vậy thì có nên mua trong thời gian này khi mà ai thua - ai thắng trong vụ thượng đài này vẫn còn chưa rõ, mặc dù lợi thế đang nằm trong tay của bên tấn công, nếu lợi thế này được cụ thể hóa tức là kinh tế sẽ có nhiều sự thay đổi trong tương lai gần. Mà các chính sách này được đưa ra bởi các mr x mà các cụ chưa biết là ai thì chả có tí vĩ mô gì để các cụ tự tin là cầm t+365 cả.
Chứng khoán là giấy, một tờ giấy thì có thể là vô giá hoặc vô giá trị các cụ ạ.
Em nghĩ bên Tấn công cũng ko muốn TT thê thảm thế này đâu.
Tình trạng này kéo dài mấy hôm nữa thì khả năng sẽ có lệnh tạm dừng giao dịch vài ngày để bảo vệ tiền của nhà đầu tư đấy.

Dù sao em vẫn thấy lạc quan và nhiều cơ hội phía trước.

hoangvoila

Xe tăng
Em đang ở cầu chương dương rồi có cụ nào rảnh cà phê không em mời~o)

Linh_Chi

Xe buýt
Nói như mợ thì gia đình nhà bác Thành STB ấm nhỉ :D ôm một đống tiền rùi giờ ngồi cười thôi . :D . Đội lái đang tranh thủ cơ hội đánh xuống . ...Sắp có sóng to đây .......
Theo cụ anh Kiên thuộc dạng MM chưa? Tương lai anh ý thế nào? Em thật chứ bố bảo lái cũng ko dám đánh lên/xuống giờ này. Giờ mà muốn lái, chắc chỉ có lái xuống vực thôi.

Mr.Tam

Xe buýt
@Linh_Chi: bây giờ cần gì đánh xuống cho mất công, thời điểm này các đội lái chỉ cần bắt tay nhau ngồi im thì thi trường cũng tự xuống rồi, mấy bữa nữa tung tiền ra gom guốc dép là tự khắc lên thôi. Không vi phạm pháp luật tí nào.
Bản thân em thấy thời điểm này mua dần là tốt nhất, hôm nay chính thức rút xèng từ các lĩnh vực khác chuyển qua bên này bổ sung để mỗi ngày mua vào 1 ít
Trên này có cụ nào có thông tin về mã FLC không a? em đang mua vào PGS nhưng cũng muốn mua thêm FLC mà thông tin có ít quá lên chưa quyết.

Mr.Tam

Xe buýt
Nhiều hàng ngon lắm, cụ ạ.
Mai em phải chuyển thêm tiền vào tài khoản chứng thôi. Chờ thời điểm này lâu rồi.
Cụ Kiên phải dìm VNIndex vài phiên nữa là ít!
hành động của em cũng giống cụ, hôm nay em tăng gấp 3 lần số quân trong TK so với trước

cwise

Xe container
Các cụ nào cứ PVA hay KBC bj hoan hỷ nhé, mà cả làng hoan hỷ ấy chứ :))

numberf1

Xe tải
Khi vào được các cụ ới em tiếng nhé.

Deming

Xe buýt
lão Bạch đạo sĩ tạm thời mất phép nhưng dư tà vẫn dìm giang hồ trong vài tuần nữa... ko đc vội.... ko đc vội!

newave

Xe tải
hành động của em cũng giống cụ, hôm nay em tăng gấp 3 lần số quân trong TK so với trước
Tiền em tăng gấp 10 lần rồi, tuy nhiên ko vội cụ nhé. Hôm nay với ngày mai em chưa có ý định mua gì cả.

Đây là cơ hội kiếm tiền từ chứng Duy Nhất trong năm 2012. Lợi nhuận lớn nhưng rủi ro cực cao. em dự định dùng 50% tiền mình có đánh bạc vụ này.

milevsko

Xe tăng
Các cụ nào cứ PVA hay KBC bj hoan hỷ nhé, mà cả làng hoan hỷ ấy chứ :))
Cụ cười thỏa mãn thế.
TT rơi con nào mà chả lau sàn hả cụ. Những lúc dư này mới cần một tinh thần thép, một cái đầu lạnh cụ ạ.
Em chả xoắn vì tiền của em là tiền tươi thóc thật, em chả margin, chả vay nợ ai hết, có chết thì chết cả làng chứ chả phải một mình em, em cứ AQ thế ạ :))8->