[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lương có thể để múc chứng !

milevsko

Xe tăng
Mong drop thật mạnh để cất vó mà mãi chẳng có.
Lại chờ đợi thôi, đợi chờ là hạnh phúc ;))

milevsko

Xe tăng
@cogaimu : Mợ ơi, đừng cắt KSS nhé, đang CE rồi kìa
Mợ cứ ôm chặt còn có người hùng đến cứu giai nhân, cắt đúng đáy là bệnh viện trả về đấy, không thuốc nào chữa được đâu
Ôm mợ thật chặt nhé.

Ngoccu

Xe tăng
@cogaimu : Mợ ơi, đừng cắt KSS nhé, đang CE rồi kìa
Mợ cứ ôm chặt còn có người hùng đến cứu giai nhân, cắt đúng đáy là bệnh viện trả về đấy, không thuốc nào chữa được đâu
Ôm mợ thật chặt nhé.
Những người ngoAn cố ko biết cutloss sẽ cắt đúng đáy. Những người thức thời biết cắt lỗ sẽ có cơ hội làm lại khi đến đáy. Cái này em đọc trong tập truyện tiếu lâm đấy ạ

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

nguyenh00hi

Xe máy
hic, người ta ấp trứng nở con
còn em ấp chứng toàn là chứng ung

nguyenh00hi

Xe máy
kụ đừng tự ái, múc chứng hay múc cống đây????

Ngoccu

Xe tăng
kụ đừng tự ái, múc chứng hay múc cống đây????
có lúc nó là vàng, nhưng đa số nó là nước cống, điều quan trọng là khả năng nhận biết, cụ nói đúng nhưng chỉ đúng 3/4 . Có gì mà tự ái cụ, welcome cụ vào topic chém gió như thánh của box CK OF \m/

Streamline

Xe điện
Cách chơi của em có thể khác cụ, nhưng nó là một trường phái chơi đó cụ. Em sẽ trả lời lần lượt tứng ý của cụ.

- Có khó khăn gì mà không rút? Em chưa thấy có lý do gì để rút cả.
Hàng của em cơ bản tốt, giá thấp hơn giá trị thực, cổ tức trên giá mua tốt. Giá trung bình chỉ cách giá thị trường thời điểm không quá 2 CE. Em không rút theo kiểu bán sạch rồi đứng nhìn. Tuy nhiên em vẫn cứ nhập xuất đều. Bull lên em bán, xuống em lại nhập, hàng em lúc nào cũng có nhưng giá vẫn giảm theo giá thị trường.

- Vậy khi nào em rút? Em chỉ rút khi Công ty có mã chứng khoán đó có dấu hiệu mất vốn, mã CK đó giảm ngược với xu hướng chung: thị trường đi lên mà nó giảm hoặc thị trường đi ngang mà nó giảm thì lúc đó em bán.

- Giá trị thực, giá trị sổ sách có quan trọng. Rất quan trọng. Nếu xác định đúng giá trị thực của chứng khoán thì người chơi chứng khoán sẽ có điểm tựa vững vàng. Quy luật chung của thị trường là giá cả luôn xoay quanh giá trị. Nếu mua được hàng thấp hơn giá trị thực thì yên tâm mà chờ, giá cả có giảm thì cũng bật tăng trở lại, giảm càng sâu thì bật càng mạnh.

Em mua mua, bán bán để tối đa lợi nhuận khi giá cả trở về với giá trị thật của nó thôi. Chứ hàng em mua có thể vứt đó đi chơi cuối năm tổng kết lỗ lãi cũng được.
Em vẫn còn nhớ cụ qua topic Bản quyền bóng đá VN. Hồi đấy nhìn nick em cứ tưởng là mợ. Hóa ra là cụ.:D

Nói về chứng thối thì thấy cụ vẫn còn sách vở lắm. Cụ nói những điều trên rất đúng nhưng là phương diện lý thuyết thôi. Mấy cái lý thuyết này chỉ nên áp dụng cho mấy cháu sinh viên thôi chứ chứng thối Vn nó khắc nghiệt lắm, không phải 1 + 1 = 2 đâu cụ. Mà em không tin cụ mua mua bán bán hàng ngày lại có thể tối đa hóa lợi nhuận được bằng cách đánh nhanh rút gọn như của em. Nhưng các Cty chứng khoán lại rất khuyến khích cách đánh của cụ đấy.
Nói chuyện với cụ tý cho vui. Em tôn trọng cách đánh của cụ. Chúc cụ cuối năm thắng lợi ròn rã. Lúc đấy cho em xin cốc bia nhá (b).

Ngoccu

Xe tăng
Mợ congaimu bị mợ Milesko dắt tay rồi dẫn ra vực roài. hix em gào thét níu kéo lại nhưng ko đỡ đc roài....

papazazzi

Xe tải
Mỗi ngày em lại vào nhòm ngó vài lần xem cái bảng điện tử.Cảm giác cứ lâng lâng như say rượu ấy các Cụ ạ :D
@VL:Chúc mừng Cụ còn ngồi đây chém gió,dò đáy cùng ae.Em tưởng Cụ lên tàu sang Syria rồi ấy chứ ;))

Chỉnh sửa cuối:

Ngoccu

Xe tăng
Mỗi ngày em lại vào nhòm ngó vài lần xem cái bảng điện tử.Cảm giác cứ lâng lâng như say rượu ấy các Cụ ạ :D
@VL:Chúc mừng Cụ còn ngồi đây chém gió,dò đáy cùng ae.Em tưởng Cụ lên tàu sang Syria rồi ấy chứ ;))
Ko có việc gì làm, ngồi chém gió ko thì ngủ gật mất cụ à. Thị trường có dấu hiệu xanh 1,2 phiên . Đang hi vọng để xem kịch chút chứ cứ thế này buồn ngủ quá

milevsko

Xe tăng
Mợ congaimu bị mợ Milesko dắt tay rồi dẫn ra vực roài. hix em gào thét níu kéo lại nhưng ko đỡ đc roài....
Đang say sưa giấc nồng thì thấy người la hét tỉnh cả ngủ, hóa ra là cụ VL chua :-&
Em chỉ khuyên mợ ấy đừng cắt KSS ngày hôm nay, còn ngày mai cung kiếm tự thiến thì em không biết. Em có biết rổ hàng của mợ ấy thế nào đâu mà dẫn dắt mợ ấy ra vực, cụ chỉ được cái quá lời.
Cùng cành đàn bà chân ngắn, tí tởn theo giai lên tàu, giờ nhìn thấy mợ í hoạn nạn bơ vơ chả có giai nào khích lệ thì em chia sẻ thôi, thương người như thể thương thân cụ ạ.
TK của em hôm nay âm mất 3% rồi, em vẫn đứng tấn, mới giải ngân được 1/2. Xèng em vẫn còn đủ kể cả TT rơi về 300, nhá.

thangtran

Xe tải
Hãy để tài khoản lên tiếng. TT đầy sự bất ngờ, ai cũng có thể sai. Người có tâm cũng có thể trở thành tội đồ. Một nhận định đơn giản là nhận định thì đối với người này người kia nó là chim lợn, là lùa gà, tùy thuộc người tiếp nhận nhận định đó cầm tiền hay cầm cổ. Thắng thua là chuyện bình thường nhưng đừng nổ và bốc phét khi TK càng ngày càng cháy khét lẹt, như thế thật đáng thương. Hy vọng các cụ các mợ được sống đúng với hoàn cảnh thực tế của chính mình.

milevsko

Xe tăng
Vừa post xong thì PVA của em lại xanh rồi, hí hí, vừa mua tiếp 3 K giá 8.4. BVH sáng mua 100 giá 43 thì nó rơi một phát về 42. Toi mất 100 K trong phiên, bực cả mình.
ĐT của em lại tít tít, hóa ra em bán dc 1000 TST giá 6.8, hôm trước mua 6.4
Sáng khớp dc có 100 CP, chủ tịt công ty này hay đùa thế chứ :">

onlinefisher

Xe điện
thị trường em thấy đang đẹp dần lên so với cuối tuần trước. Em là em chỉ thích lên xuống thật mạnh, chứ mỗi hôm đo đỏ thế này, giao dịch lèo tèo.... trông buồn ngủ quá.
Sắp tới sẽ được như 50% mong muốn của cụ: "Tèo thật mạnh, lên tí ti"!

milevsko

Xe tăng
PVA của em lại sắp truổng cời rồi, em rất có duyên với dân Nghệ An, Hà Tĩnh nhé. Hy vọng kịp T+4 để em thoát hàng.
SCR hôm nay tí nữa thì cắt ở 10.3, nhưng thây chủ tịch mua nhiều quá, giá tận trên 14 nên em vẫn ôm chặt. Giờ thì OK roài.
Ối giời ơi, mấy con của em mua sao lại tím hết thế này. TK của em lại dương rồi, hí hí.

cogaimu

Xe hơi
Đang say sưa giấc nồng thì thấy người la hét tỉnh cả ngủ, hóa ra là cụ VL chua :-&
Em chỉ khuyên mợ ấy đừng cắt KSS ngày hôm nay, còn ngày mai cung kiếm tự thiến thì em không biết. Em có biết rổ hàng của mợ ấy thế nào đâu mà dẫn dắt mợ ấy ra vực, cụ chỉ được cái quá lời.
Cùng cành đàn bà chân ngắn, tí tởn theo giai lên tàu, giờ nhìn thấy mợ í hoạn nạn bơ vơ chả có giai nào khích lệ thì em chia sẻ thôi, thương người như thể thương thân cụ ạ.
TK của em hôm nay âm mất 3% rồi, em vẫn đứng tấn, mới giải ngân được 1/2. Xèng em vẫn còn đủ kể cả TT rơi về 300, nhá.
Thanks mợ Milevsko đã khuyên em. Hiện e vẫn chưa cắt KSS mợ ah, để xem nó có vực lên chút đỉnh thì e cắt. Không thì em ôm luôn vậy. Đâm theo lao rồi.Quyết tử với em nó 1 phen xem sao?

@VLchua: Cụ có những nhận định về xu hướng thật chính xác, e vẫn đọc và cảm nhận các comment của cụ để có thể rút ra kinh nghiêm cho mình cho các đợt sóng tới. Nhờ có cụ mà e và các cụ mợ ở đây có mảnh đất để buôn chứng. Tuy có lúc chứng dở chứng ko chiều lòng người thì cũng ngậm ngùi lắm cụ ah.

Mong cụ tập trong chuyên môn để có những phán xét chính xác trong lúc TT đang rối ren như thế này.

air2011

Xe hơi
Hôm nay cuối phiên giao dịch chiều có vẻ bắt đáy vẫn vào hoành tráng. Mai ra sao nhỉ? [-O<

JustCar

Xe hơi
PVA của em lại sắp truổng cời rồi, em rất có duyên với dân Nghệ An, Hà Tĩnh nhé. Hy vọng kịp T+4 để em thoát hàng.
SCR hôm nay tí nữa thì cắt ở 10.3, nhưng thây chủ tịch mua nhiều quá, giá tận trên 14 nên em vẫn ôm chặt. Giờ thì OK roài.
Ối giời ơi, mấy con của em mua sao lại tím hết thế này. TK của em lại dương rồi, hí hí.
Hôm trước mợ bảo xuống 8 mới vào con PVA này chuẩn thât. Iem thì vào từ cái hồi cụ Vãi luyện bảo sắp có sóng nhớn, giá tận 10, giờ chưa lên khỏi mặt đất. Tuần nay chả thèm theo dõi, chắc giờ phải canh bán.

Ngoccu

Xe tăng
Hôm trước mợ bảo xuống 8 mới vào con PVA này chuẩn thât. Iem thì vào từ cái hồi cụ Vãi luyện bảo sắp có sóng nhớn, giá tận 10, giờ chưa lên khỏi mặt đất. Tuần nay chả thèm theo dõi, chắc giờ phải canh bán.
Trước khi chờ lên mặt đất PVA sẽ xuống dưới 7 là chắc chắn, còn có về 4.5 hay ko thì phải chờ diễn biến TT