[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lương có thể để múc chứng !

cogaimu

Xe hơi
Giờ này mà các cụ còn mơ màng CKVN, toàn sói săn cừu, cháu tránh xa mấy cái hang hùm hang sói ấy

Em thì không cam phận nghèo giống bài hát Hận nghèo đâu bác ah. Cứ phải lao theo thị trường mới biết nó thế lào.

kenta84

Xe hơi
Cụ này để ý em dữ. Cá hồi gì đâu hở cụ. Bọn nó cứ đua nhau tụt váy 2-3 phiên rồi lại kéo lên 1 phiên đánh lừa, không khéo cứ thế này em phải nhắm mắt tham gia vào đường dây chân dài nghìn $ mới lấy vốn nhanh được các cụ ah.

Đời nó éo le thế, muốn làm người tốt cũng khó!
Mợ muốn kiếm tiền kiểu đó chắc phải đi kiếm dăm ba cái danh hiệu cấp phường đã ;) Dòng KS như KSS, KSA hồi mạnh thế còn gì mợ ?

hoangvoila

Xe tăng
Cụ này để ý em dữ. Cá hồi gì đâu hở cụ. Bọn nó cứ đua nhau tụt váy 2-3 phiên rồi lại kéo lên 1 phiên đánh lừa, không khéo cứ thế này em phải nhắm mắt tham gia vào đường dây chân dài nghìn $ mới lấy vốn nhanh được các cụ ah.

Đời nó éo le thế, muốn làm người tốt cũng khó!
Mợ có danh hiệu gì rồi scan gửi lên đây em môi giới cho, đúng như báo chí đăng thì em được 60%:-@

cogaimu

Xe hơi
Mợ có danh hiệu gì rồi scan gửi lên đây em môi giới cho, đúng như báo chí đăng thì em được 60%:-@

E tính thế thôi vì nếu đẩy được cái đống KS này thì em có tí vốn để cùng các bác bắt đáy Index rùi ah. Hy vọng em vẫn đúng khi "ôm" mớ KS đang lụi tàn

kenta84

Xe hơi
E tính thế thôi vì nếu đẩy được cái đống KS này thì em có tí vốn để cùng các bác bắt đáy Index rùi ah. Hy vọng em vẫn đúng khi "ôm" mớ KS đang lụi tàn
Mợ cứ yên tâm, không phải mình mợ ngồi trên đọt đâu, trên này em chắc có cũng ko ít cụ giống mợ :D Thị trường mà Uptrend thật thì KS của mợ chắc chắn ngon.

P/s: Em động viên mợ ý tý, các cụ đừng ném đá em nhá %-(

cogaimu

Xe hơi
Mợ cứ yên tâm, không phải mình mợ ngồi trên đọt đâu, trên này em chắc có cũng ko ít cụ giống mợ :D Thị trường mà Uptrend thật thì KS của mợ chắc chắn ngon.

P/s: Em động viên mợ ý tý, các cụ đừng ném đá em nhá %-(

Cụ nào ôm giống em thì cho em biết, tàu nhanh tàu chậm gì e cũng chiều.

KafeDel

Xe tăng
Cụ nào ôm giống em thì cho em biết, tàu nhanh tàu chậm gì e cũng chiều.
Em đang ôm LCM đây mợ. Theo như cụ VL thì con này chân dài chỉ dành cho đại gia tỷ $, em tiểu gia 0 $ cũng đú vuốt ve. Mợ ôm hàng teen, phi công trẻ thì lo gì!

biahoihanoi

Xe lăn
Tiền tươi cứ múc hàng có sẵn đánh T0, T1 là chắc ăn. Giai đoạn này không chắc lên đủ T4. Sóng dài thì có thể cuối tháng 6 sau khi EURO và QH họp xong. Hôm nay lên nhưng vẫn còn nhiều nghi ngại nên thanh khoản thấp, dư mua cũng thấp. Tiền toàn của nhỏ lẻ, cá mập chưa thấy đâu.
Mai mà xanh + thanh khoản khớp lệnh trên 2500 tỉ thì mới có thể lên tiếp.

Chỉnh sửa cuối:

Ngoccu

Xe tăng
Em đang ôm LCM đây mợ. Theo như cụ VL thì con này chân dài chỉ dành cho đại gia tỷ $, em tiểu gia 0 $ cũng đú vuốt ve. Mợ ôm hàng teen, phi công trẻ thì lo gì!
Cụ hiểu nhầm ý em rồi, ý em ko phải vậy, em 0$ hay triệu $ em cũng ko chơi con này, chứ ko phải vì em ko có xèng cụ à. Nhiều xèng thì mua cả triệu, ít xèng thì mua 1k . Có sao đâu cụ :))
@cogaimu : nếu mợ ôm đống KS vùng đỉnh thì mợ nên tụm kinh từng ngày từng giờ để lo hòa vốn đi. Dòng KS về cơ bản là = 0. Dân thổ phỉ chúng nó có kiếm đc tiền thì cũng chả hơi đâu chia cho cổ đông, được cái dân thổ phỉ oánh bạc cũng ác, mà cũng khá bạo tay, đôi khi làm láo nên dòng KS sóng sánh cũng khá. :)) Nhưng nó chỉ là 1 dòng nhỏ trên 2 sàn mà thôi.
Sóng thần là cứ phải CK và BDS các cụ nhé.
Mọi thứ diễn ra hôm nay ko nói lên đc đáy hay uptrend gì các cụ nhé. Vẫn chỉ là hồi mạnh sau khi đã giảm mạnh và chạm hỗ trợ mạnh thôi.
Em có linh cảm đây là đáy nhưng linh cảm thì 80% là ko chính xác. Đáy thì ko đoán đc rồi chỉ chờ nó hiện ra thôi. Nhưng ngày mai mấy em hàng BDS và chút KS của em cứ CE cái đã. Tính sau các cụ nhờ he he.
Hnay CP giật mạnh cũng còn 1 lý do nữa cực kỳ quan trọng, đó là úp sọt đội short sell. 2,3 phiên trở lại đây short sell hoành hành và giờ là lúc phải trả giá. Mà úp sọt đội short sell thì ko ngắn 1,2 phiên đâu các cụ à. 3,4 phiên đới.... lúc đó nhìn thấy đáy rồi cũng nên.
Khuyến nghị : ko mua đuổi, rủi ro T4 vẫn rất lớn, có cổ, đặc biệt CP nào đợt rồi giảm mạnh thì ôm thật chặt. 2-3 phiên nữa tính tiếp

nang xuan

Xe buýt
Đợt vừa rồi em chỉ dám đánh hàng T4 CSM vào 22.8 ra 24.7 và cũng là may mắn chọn đúng mã ăn được thôi. Quan điểm ngắn hạn của em là nếu có hàng T sẵn thì lướt lát giảm giá vốn còn cầm tiền để vào hàng ăn được T4 rất khó. Em tạm thời đứng ngoài TT ngắm nghía cái đã.

Ngoccu

Xe tăng
Bây giờ người ta ứng dụng cả chiêm tinh học vào chứng khoán các cụ nhé. Thế này thì Việt Nam sắp giầu to rồi, đem chiêm tinh học áp dụng sang thị trường chứng khoán Mỹ thị kiếm khá đó.
Link đây: http://www.cophieu68.com/news_detail.php?newsid=118156
Đề nghị cụ hatrang1234 ko post các đường link ở nơi khác vào topic của em, em xin chân thành cảm ơn ạ !

hatrang1234

Xe buýt
Đề nghị cụ hatrang1234 ko post các đường link ở nơi khác vào topic của em, em xin chân thành cảm ơn ạ !
- Báo cáo cụ là em chỉ tuân thủ quy định của diễn đàn, còn quy định riêng của cụ thì cho phép em được từ chối.
-Thêm nữa cụ nên xác định cho rõ chẳng có topic nào là của cá nhân ai cả. Diễn đàn chỉ ghi nhận cụ là người mở topic thôi, chứ nó không phải riêng của cụ. Cụ không mở thì cũng có người khác mở. Quyền điều hành thuộc về Min, Mod, không thuộc về người mở topic.

Hy vọng cụ hiểu được những vấn đề trên.

newave

Xe tải
Chết rùi, lại xanh. Dáy đâu đáy đâu......

cogaimu

Xe hơi
- Báo cáo cụ là em chỉ tuân thủ quy định của diễn đàn, còn quy định riêng của cụ thì cho phép em được từ chối.
-Thêm nữa cụ nên xác định cho rõ chẳng có topic nào là của cá nhân ai cả. Diễn đàn chỉ ghi nhận cụ là người mở topic thôi, chứ nó không phải riêng của cụ. Cụ không mở thì cũng có người khác mở. Quyền điều hành thuộc về Min, Mod, không thuộc về người mở topic.

Hy vọng cụ hiểu được những vấn đề trên.
Hai bác lại thế rồi. Hôm nay sàn có tín hiệu vui mà sao 2 bác lại làm mọi người mất vui

hoangvoila

Xe tăng
xanh nhưng khối lượng vẫn xịt, khéo cá hồi dc 2-3 phiên do chạm ngưỡng hỗ trợ mạnh chứ chưa phải úp chén đâu cụ ah

newave

Xe tải
Nhiều cụ cầm cash sốt ruột rồi. Cụ có cắt ASM tiếp ko thế?
Hix, em khó sử quá cụ ạ. mua bán ngay trong phiên được 5% giống như dánh sổ số, phải may mới được.
Hôm qua mất toi 1k cổ rồi, thôi đợi đến chiều quyết vậy.