[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lương có thể để múc chứng !

hatrang1234

Xe buýt
Xin lối các cụ em chán đời quá, đợt rồi thua lỗ nặng nên làm vài quại bia hơi phê phê, có gì k phải mong các cụ bỏ quá cho. Nhưng về xu hướng thị trường thì vẫn rất rành mạch đấy ạ.
Chúc các cụ sức khỏe và may mắn !!!
Cụ cutloss nhanh thế sao lỗ nặng được. Đợt vừa rồi cụ lỗ là do cụ tin có sóng to, sóng dài đang loanh quanh ở đâu đây.Hóa ra là có sóng to thật nhưng là sóng giảm chứ không phải sóng tăng.

Thị trường giảm 1-2 phiên nữa thôi sẽ chuyển sang giai đoạn side way với những con sóng nhè nhẹ, ngăn ngắn đủ chơi T+1.

hatrang1234

Xe buýt
Hôm nay em lại bắt đáy TCS giá 10.0 nhưng không khớp, cuối giờ giá em nó đã là 11.2, giá này gần như chênh không đáng kể so với giá trước khi anh Kiên nhập kho.
Các cụ cho em hỏi liệu có thể mua được em nó với giá 10.0 trong vòng 1 tuần ( 5 phiên chợ) không? Cám ơn ý kiến các cụ.

moitoelaixe

Xe buýt
Xin lối các cụ em chán đời quá, đợt rồi thua lỗ nặng nên làm vài quại bia hơi phê phê, có gì k phải mong các cụ bỏ quá cho. Nhưng về xu hướng thị trường thì vẫn rất rành mạch đấy ạ.
Có ai trên thị trường này bách chiến, bách thắng đâu. Cuộc chơi trên thị trường này ngày càng phức tạp so với trước kia và năm nay thì mánh lới càng thâm độc (phải nói là thâm độc mới diễn tả đúng những gì xảy ra với người chơi). Về xu hướng dài thì iêm cũng ko phản bác gì cụ và cũng chán ko buồn tích phân nữa, sở dĩ nói cụ cắn móng tay dịp 2-9 vì cụ vưỡn cứ theo dõi sát diễn biến và hoàn toàn lại có thể bị rơi vào cái bẫy 1 lần nữa mà thôi.

Tặc lưỡi đi cụ, âu cũng là cái liễn! Ta làm lại lần sau, nghỉ ngơi 1 thời gian cho cảm giác TT nó trở lại đúng nhịp cũng ko phải là lựa chọn tồi.

newave

Xe tải
Nhà đầu tư khi nghĩ TT xuống tiếp thì sẽ bán, và khuyên người khác làm theo. Đối với những người mua thì tâm lý lại ngược lại.

HN em bắt đầu đặt giá sàn 1 loạt rồi, cụ cứ hóng nhé. Em ko khéo lỗ nặng hơn cụ sau đợt này ý chứ. Hehe.

vt_hoa

Xe tăng
Em cũng nếm trải cảm giác t+365 rồi nhưng may quá Cô thương. Em nhảy vào 1000 DPM giá 33 - 34 rồi đành phải vứt đấy cả năm trời, vừa rồi mới đẩy đi được với giá 37 - 40

newave

Xe tải
Hix, TT bật lại, khả năng em ko có hàng rồi.

hoangvoila

Xe tăng
quả thực chứng trường diễn biến khôn lường, thôi em xác định *** chơi được em té cho lành

milevsko

Xe tăng
Nhà đầu tư khi nghĩ TT xuống tiếp thì sẽ bán, và khuyên người khác làm theo. Đối với những người mua thì tâm lý lại ngược lại.

HN em bắt đầu đặt giá sàn 1 loạt rồi, cụ cứ hóng nhé. Em ko khéo lỗ nặng hơn cụ sau đợt này ý chứ. Hehe.
Hôm nay tiền về mớ mua và bán trong phiên hôm thứ 6, em đặt sàn hết chỗ tiền ấy luôn mà ứ khớp con nào cụ ạ, cú xế.
Em lại vừa chốt lời mớ bắt sàn hôm qua : BVH, PVA, EBS, SCR

noname00

Xe hơi
Các cụ/mợ cho e hỏi: E có mấy chục cổ phiểu lẻ ACB muốn bán thì làm thế nào ợ. E toàn giao dịch qua Internet

newave

Xe tải
Hôm nay tiền về mớ mua và bán trong phiên hôm thứ 6, em đặt sàn hết chỗ tiền ấy luôn mà ứ khớp con nào cụ ạ, cú xế.
Em lại vừa chốt lời mớ bắt sàn hôm qua : BVH, PVA, EBS, SCR
Mợ cứ thế này thì sống khỏe hơn voi. Em luýnh quýnh thế nào vẫn chưa vào được.

Khả năng mai và ngày kia đỏ lửa, em sẽ canh mua giá sàn vào thời điểm Xanh+2

newave

Xe tải
Các cụ/mợ cho e hỏi: E có mấy chục cổ phiểu lẻ ACB muốn bán thì làm thế nào ợ. E toàn giao dịch qua Internet
Em toàn gd qua internet thôi, đã bao giờ bén mảng đến sàn đâu.
Cụ đăng ký dịch vụ dg trên mang với các công ty chứng ý, đơn giản lắm!

0t0funer

Xe tải
hôm nay thì trường ấm lên rùi. cũng một phần nào làm ấm áp nhà đầu tư. hi vọng đợt sóng này sẽ dài và ổn định

Songque

Xe tăng
Em lại có dự đoán khác cụ ợ, theo em khả năng tăng của CK từ giờ đến cuối năm là cao. Do, chính phủ sẽ đẩy mạnh đầu tư công, lãi suất NH sẽ giảm còn lại với mức hợp lý, BĐS sẽ không còn sự đầu tư ồ ạt (dư tiền), các cty, cá nhân theo chân Vinasin hoặc a. Kiên cũng đã giải quyết xong, giờ còn việc giải quyết hàng tồn kho, kích thích tiêu dùng, sxkd.... nữa là ổn. Nhưng khả năng tăng mạnh của CK là không cao, đến cuối tháng 12/2012 khoảng 450-500 và 85-90 là cùng thôi. Em đang dự thi đêt danh giải "CÁI MỒM VÀNG NĂM 2012" các cụ thẳng tay ném đi ạ, đang đội nồi cơm điện đây ạ. :))

milevsko

Xe tăng
Mợ cứ thế này thì sống khỏe hơn voi. Em luýnh quýnh thế nào vẫn chưa vào được.

Khả năng mai và ngày kia đỏ lửa, em sẽ canh mua giá sàn vào thời điểm Xanh+2
Cảm ơn cụ, em cứ nhảy sòn sòn đô sòn, mua bao nhiêu bán bấy nhiêu, lúc nào cũng có cash dự trữ, không margin, không vay mượn, chả chịu áp lực nào sất.
Con EBS hôm nọ em hô cho các cụ kỹ tính, chả hiểu có cụ nào mua không. Con này mai còn tăng.
Cụ nào mua KLS hôm thứ 6 thì ngày mai chốt quá ngon rồi còn gì.
Hôm nay định bán nốt mớ PVA chỗ bắt đáy hôm qua nhưng em lại tiếc, bán có 1/2, hy vọng mai lại được thêm bát bún Huế
Giá CP bây giờ quá rẻ, chả nhẽ KLS về 4 - 5 thì em ạ thị trường, em lượn.
Em không bìm bịp nhé, đừng cụ nào nhảy theo em rồi kẹp lại bắt đền em thì chít.

newave

Xe tải
KLDG có hơn 1k Tỉ mà đã tím ngắt thế này rồi thì chứng tỏ bên bán đã ko muốn tung hàng ra cut lỗ rồi.
Cung yếu, cầu thì tăng cao do giá đã quá rẻ so với trước đây.
Em dự TT ko thể xuống sâu mà chỉ loanh quanh trong vung này thôi. Khi thông tin vĩ mô ổn định thì sẽ bật như lò xo.

KafeDel

Xe tăng
Em cứ nhảy sòn sòn đô sòn, mua bao nhiêu bán bấy nhiêu, lúc nào cũng có cash dự trữ, không margin, không vay mượn, chả chịu áp lực nào sất.
Em không bìm bịp nhé, đừng cụ nào nhảy theo em rồi kẹp lại bắt đền em thì chít.
Nhất mợ rồi, hôm qua em đặt sàn mua 1 lố rồi ATC thấy phang sàn ra sợ quá hủy hết, thế là hôm nay mất ăn. Đã móm nay còn móm thêm!

milevsko

Xe tăng
Nhất mợ rồi, hôm qua em đặt sàn mua 1 lố rồi ATC thấy phang sàn ra sợ quá hủy hết, thế là hôm nay mất ăn. Đã móm nay còn móm thêm!
Đợt rồi em phải bán vàng vợt chứng đấy cụ ạ, cũng kinh bỏ bu.
Nói thật là lúc bấm enter cũng hãi lẵm, hôm qua BVH còn sàn lăn lóc ra, 5 phiên rồi chứ ít à, PVA thì gần đáy, em vợt giá 6.3, có hôm nó bán sàn gần 300.000 CP nhưng hôm sau đã CE.
Kinh nghiệm của em là cứ giảm sâu là mua, tay to sả sàn để hù bà con nhỏ lẻ đấy mà.
Em dự mai TT còn tăng tiếp, hi hi. Mai em lại canh giá xanh em bán tiếp mớ kẹp của hôm trước nữa :-bd

VPID

Xe buýt
Lúc có lệnh ATC mà cụ cũng hủy lệnh đc ah? Cụ làm thế nào báo e vs!