[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lương có thể để múc chứng !

luot_song

Xe điện
Các cụ vẫn vui vẻ nhỉ?? Nhớ giữ gìn sức khỏe nhé nhà em vào giúp các cụ đây xả ít thôi nhé

Chỉnh sửa cuối:

hatrang1234

Xe buýt
cụ hạ trắng ko margin nên k sợ à ? em thì cứ mất tiền là vãi hết cả mật ra rồi, ko còn giọt máu khô. Có cổ là sợ rồi nói gì margin
Sợ chứ cụ, em sợ đến nỗi em không dám vào tài khoản để nhìn thấy số lỗ. Tuy nhiên giờ các mã của em toàn mã sản xuất không liên quan gì đến NH, CK, BDS nên trước sau gì thì nó cũng hồi. Có bán giờ này cũng chẳng hơn gì mà góp thêm phần kéo giá xuống.

abc1139

Xe hơi
Sáng em lại vào mấy chục củ rồi các cụ ạ, có lẽ em điếc không sợ súng 8-}
Cụ Thắng Trần ơi, sao cụ ra đi sớm thía, mai nhỡ khi TT lại hồi thì seo.
Em thì tin rằng 2/9 sắp đến rồi, kiểu gì cũng có sóng nhỏ cho em lướt lát. May hôm thứ 6 em không tham, mua bán ngay trong phiên chứ ôm một rổ giờ cũng rối phết.
Cháu thấy hiếm có người nào giỏi được như mợ.

Ngoccu

Xe tăng
Con đường về đáy còn rất nhiều chông gai và cám dỗ, hãy kìm chế lòng tham, kìm chế cảm xúc, đừng chết trên đường về, cơ hội tới là rất hứa hẹn, đừng bỏ qua nó vì thiêu hiểu biết

hoangvoila

Xe tăng
Hôm nay có cụ nào bấm enter lệnh mua/bán thử lên tiếng xem nàoo:-)

Ngoccu

Xe tăng
Cơ hội sửa sai cứ 1,2 phiên lại có. Điều quan trọng là có đủ DŨNG CẢM thoát ra hay ko?
Nếu trong 1 cuộc chơi, nếu biết mình đang gặp nguy hiểm, chắc chắn mọi người sẽ chấp nhận thiệt thòi mà bỏ cuộc ngay.
Nhưng khi đó là tài khoản CK thì làm đc chuyện đó khó khăn vô cùng, vì đây là game ảo, nên tặc lưỡi 1 cái là xong.
Tuy là trò chơi ảo nhưng tiền lại là thật, tiền và rất nhiều tiền. NĐT có vượt qua được chính mình ???

nang xuan

Xe buýt
Không ai gọi tự dưng các anh Nguyễn Đăng Quang, Hồ Hùng Anh và Trầm Bê đồng loạt đăng đàn. Hay nhể. Em vẫn bế quan luyện công cho nó lành thôi

0t0funer

Xe tải
em hôm nay đã hạ quyết tâm bắt đáy, các cụ cứ xem xét xem quyết định của em có đúng ko nhé. ^^

nang xuan

Xe buýt
Một gia đình có 2 vợ chồng và nhiều đứa con, khi bố mẹ đánh chửi nhau dẫn đến hoà khí gia đình bị vỡ. Câu hỏi đặt ra ở đây là những đứa con có học hành làm ăn tốt k? hay là lại nghiện ngập cờ bạc, đĩ điếm giang hồ và 1 điều quan trọng là chả hơi sức đâu mà làm với ăn, kinh tế gia đình giảm sút. Thôi em té....

Mr.Tam

Xe buýt
Có em, vẫn giải ngân theo kế hoạch mỗi ngày khoảng 20~30 củ, đầu tư dài hạn T+ 1 năm. Tình hình này theo em là cơ hội cực kỳ cao, rủi ro chỉ khi các cụ dùng tiền không phải tiền thịt (mà dùng vốn vay và margin) và rủi ro cao nhất là dẹp 2 sàn luôn nhưng khi đó có để tiền mặt trong nhà cũng không còn giá trị nữa

newave

Xe tải
Có em, vẫn giải ngân theo kế hoạch mỗi ngày khoảng 20~30 củ, đầu tư dài hạn T+ 1 năm. Tình hình này theo em là cơ hội cực kỳ cao, rủi ro chỉ khi các cụ dùng tiền không phải tiền thịt (mà dùng vốn vay và margin) và rủi ro cao nhất là dẹp 2 sàn luôn nhưng khi đó có để tiền mặt trong nhà cũng không còn giá trị nữa
Chuẩn men, các cụ trong danh sách lên báo chụp ảnh hết rồi, bên công bên thủ chắc sợ cái rủi ro của cụ đưa ra nên mới thế.
Em nghĩ giống cụ. Và hành động chia tiền của mình như sau.
Phần an toàn : bỏ 40% tiền có được ra mua Vàng mang về nhà nhét vào két. có lên xuống lỗ ít cũng được.
Phần đầu tư mạo hiểm : 30% số tiền hiện có mua chứng vui với cụ
Phần còn lại: Để trong ngân hàng liều chết cùng chính phủ,hehe

cwise

Xe container
Cụ vẫn rất kiên trì trùng quan điểm với em, chỉ là em không có nhiều tiền như cụ.

quacachua

Xe đạp
Con đường về đáy còn rất nhiều chông gai và cám dỗ, hãy kìm chế lòng tham, kìm chế cảm xúc, đừng chết trên đường về, cơ hội tới là rất hứa hẹn, đừng bỏ qua nó vì thiêu hiểu biết
Em thấy cụ đưa ra lý thuyết cứ như mấy ông cấp cao "trồng cây gì, nuôi con gì"
Cụ có kiến thức thì tư vấn luôn OF trồng cây này nuôi con này có phải hơn không? cứ cho là sai đi thì cũng là chính kiến.

Ngoccu

Xe tăng
Em thấy cụ đưa ra lý thuyết cứ như mấy ông cấp cao "trồng cây gì, nuôi con gì"
Cụ có kiến thức thì tư vấn luôn OF trồng cây này nuôi con này có phải hơn không? cứ cho là sai đi thì cũng là chính kiến.
Chiến kiến của em rõ như 1+1=2 , cụ ko hiểu thì đọc kĩ lại sẽ hiểu thôi
Từ lúc em lập thớt đến giờ mua-bán đều rất rành mạch, chưa bao giờ nói nước đôi.
Em hiểu là giờ quan điểm của em rất chói tai với cụ, vì cụ đang có ý định mua cổ hoặc đang kẹp.
Túi tiền của chính cụ sẽ là câu trả lời rõ nhất.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

kexala911

Xe máy
Em kẹt có 20tr chứng thôi mà giờ đi tong chắc hơn nửa rồi. Bán chả dám, mua càng ko. Giờ còn cụ nào sống sót ko ạ. Giờ cụ nào còn tồn tại chắc cũng lên thánh hết rồi o:-)

Songque

Xe tăng
Em chắc cũng gần lên thánh rồi thì phải, chứng khoán như kiểu cá bị câu nhấp ấy, không ăn thì thấy thòmm thèm, ăn hụt thì tiếc nhưng ăn vào thì đau. :-o

VPID

Xe buýt
Em chắc cũng gần lên thánh rồi thì phải, chứng khoán như kiểu cá bị câu nhấp ấy, không ăn thì thấy thòmm thèm, ăn hụt thì tiếc nhưng ăn vào thì đau. :-o
Câu này của cụ hay đấy. Có câu cũng nghĩa gần thế nhưng câu này bi jo mới đọc.

Ngoccu

Xe tăng
Nếu lạc quan nhất thì em gia cát dự thị trường sẽ ko giảm mạnh và sốc nữa và chuyển sang giai đoạn " bò tùng xẻo" , mỗi ngày giảm 1,2 line + những phiên bulltrap xen kẽ, giai đoạn bò tùng xẻo này sẽ kéo dài 2 tuần và sau đó lại là bán tháo.
Nhưng đó là lạc quan nhất, còn khi niềm tin đã mất, tổ chức tháo chạy thì điều tồi tệ nhất hoàn toàn có thể xảy ra ( sàn 10,thậm chí 15-20 phiên nữa mới có dấu hiệu của đáy )
Kết luận : Thị trường trong giai đoạn tới rất rủi ro cho những hành động bắt đáy, cố thủ, dũng cảm ko sợ mất tiền, tất cả sẽ bị trả giá bằng tiền và rất nhiều tiền.
Các cụ đang kẹp hãy tỉnh táo bán dứt khoát để tránh thua lỗ nặng. Hôm nay các tổ chức, đội lái đỡ và đẩy VND, KLS dụ cầu xả các CP khác. Các cụ đừng nhìn vào VND, KLS mà mơ mộng thị trường sẽ lên, hãy nhìn vào bản chất thị trường : dòng KS, BĐS, Các Bluechips : OGC,PVF,BVH,EIB.
1,2 phiên tới có hồi,tăng cũng là cơ hội để bán, bán và bán.
Bây giờ thì ko phải thị trường xuống do tin đồn, chính trị bất ổn nữa rồi. Thị trường xuống do mất lòng tin, TTCK khi ko có lòng tin thì sẽ mất tất cả.
Còn các cụ xác định mua T+365 thì đúng là lý sự cùn, sai thì hãy nhìn thẳng vào vấn đề mà sửa sai, mọi sự ngụy biện đều trả giá bằng tiền và rất nhiều tiền.
Cuối 2011 giá SHS loanh quanh 3, VND 6, CSM 8, DPM 22 sao lúc đó các cụ ko lý luận T+ 365 đi, giờ này kẹp thì lại cùn như vậy.
Lời nói của em rất chối tai nhưng từ ngày em lập thớt đến giờ, tuy ko chính xác được từng ngày nhưng về xu hướng thì vẫn chưa hề lệch lạc.
Cụ nào nghe theo em từ 1-4 thì tk ít nhất là lãi 30%, còn rủi ro vừa rồi thì ko ai tránh khỏi mất mát, em cũng lỗ rất nặng nhưng cũng phải cắn răng mà cắt từng khúc thịt của mình, đau lắm nhưng nó là khối u, chấp nhận tàn tật còn hơn mất mạng, em còn trẻ và yêu đời lắm.
Còn lời nói của em hiện giờ cũng bị các cụ phớt lờ đi rồi, phớt lờ vì sao ư ? vì ko giống suy nghĩ của các cụ.
ko ai tin rằng TT sẽ giảm rất mạnh và rất thảm khốc nữa tính từ giá ngày hôm nay, nhưng dựa vào kinh nghiệm lên bờ xuống ruộng thì em nhận thấy giai đoạn sắp tới mới là khủng khiếp, kinh hoàng, chứ 2 tuần qua mới chỉ là bắt đầu.
Em xin thề đây là lần đưa ra quan điểm cuối cùng của em đến khi em bắt đáy. Em cũng ko muốn đưa ra nhận định để rồi lại bị các cụ chửi, em cũng ko còn nhiệt huyết như những ngày đầu lập thớt nữa rồi,nhưng khi nhìn thấy cái chết sờ sờ trước mắt thì em cũng cố nói thêm để khuyên các cụ....
Chốt lại : em đóng nắp quan tài, chờ ngày trở lại, ngày này giá CP sẽ rất rẻ so với giá hiện nay .
Chào các cụ em ngước !

Ngoccu

Xe tăng
Xin lối các cụ em chán đời quá, đợt rồi thua lỗ nặng nên làm vài quại bia hơi phê phê, có gì k phải mong các cụ bỏ quá cho. Nhưng về xu hướng thị trường thì vẫn rất rành mạch đấy ạ.
Chúc các cụ sức khỏe và may mắn !!!