Chuẩn bị gì khi sinh gấu con, các Cụ, Mợ giúp em với

MyMac

Xe điện
Nghe vui thía. Chúc mừng cụ chủ thớt nha. Sao các cụ nhà mình đảm thế nhỉ? Em ngạc nhiên đấy.

haphan

Xe tải
Em cũng mong đẻ nhanh, mẹ mới khỏe.Ui, em sợ thấy gấu đau đẻ lắm

Miễn là "mẹ tròn con vuông" - như các CỤ nói, còn tất cả các vấn đề khác đều không quan trọng.

quangp5

Xe điện
Chắc cụ chưa qua lớp học tiền sản. Mấy kinh nghiệm đi đẻ ở đâu, như thế nào chắc gấu nhà cụ đã nghiên cứu kỹ rồi em chỉ có mấy câu hỏi cụ thế này.
1. Cụ có muốn vào phòng đẻ cùng gấu và tự tay cắt rốn cho F1 không?
2. Cụ đã biết phải chuẩn bị những gì trong ví khi đưa gấu vào viện chưa?
3. Cụ đã đọc hướng dẫn sử dụng trên hộp sữa cho F1 chưa?
4. Cụ đã biết quấn tã ủ ấm cho F1 mới sinh như thế nào chưa?
5. Cụ đã biết những dụng cụ thông tắc tia sữa cho gấu chưa?

shuttle bus

Xe tăng
Chắc cụ chưa qua lớp học tiền sản. Mấy kinh nghiệm đi đẻ ở đâu, như thế nào chắc gấu nhà cụ đã nghiên cứu kỹ rồi em chỉ có mấy câu hỏi cụ thế này.
Các mục khác cụ nói quá chuẩn, dưng mà em đang thắc mắc 2 mục này :
Cái mục số 1 em xin nhưng bs ở bv dek cho. Kể cả mất xèng.
Cái mục số 5 Em chưa biết có cái dụng cụ đấy và nó hình thù dư lào, em thề ! Em toàn dùng bằng miệng thôi. Nhớ lại thấy....;))

xebuslientinh

Xe đạp
trước khi sinh vợ em được bạn cho 1 list excel những đồ cần dùng. Cụ tích vào đấy. Nhớ là có thứ cần và có thứ cũng chẳng cần thiết lắm đâu. Hoặc cụ ra thẳng cửa hàng mà hỏi. Nhân viên bán hàng nó biết hết ấy mà

HNA2008

Xe tải
Các mục khác cụ nói quá chuẩn, dưng mà em đang thắc mắc 2 mục này :
Cái mục số 1 em xin nhưng bs ở bv dek cho. Kể cả mất xèng.
Cái mục số 5 Em chưa biết có cái dụng cụ đấy và nó hình thù dư lào, em thề ! Em toàn dùng bằng miệng thôi. Nhớ lại thấy....;))
Mục số 5 Cụ biết phương pháp dùng tay chưa ạ ? Như kiểu cô gái Hà Lan ấy ạ ;))

haphan

Xe tải
Nhà cháu thấy cái này dành cho gấu thì đúng hơn, sau đó gấu sẽ tự phổ biến, hướng dẫn lại cho mình làm thế nào cho tốt thôi (trừ điều 2). Cụ này làm tranh phần của gấu rồi.

quangp5

Xe điện
Nhà cháu thấy cái này dành cho gấu thì đúng hơn, sau đó gấu sẽ tự phổ biến, hướng dẫn lại cho mình làm thế nào cho tốt thôi (trừ điều 2). Cụ này làm tranh phần của gấu rồi.
lúc mới sinh xong gấu rất mệt, không thể làm được. Có thể người thân khác làm cũng được nhưng nếu cụ biết và làm những việc đó thì gấu sẽ rất cảm động. Cụ sẽ được đánh giá cao hơn

cangseu

Xe máy
mục 1 có đấy cụ ạ. Là sinh dịch vụ ở viện phụ sản HN đấy ạ. Em đã trải qua nên e biết.Mất 4tr để yêu cầu bác sĩ đỡ đẻ. khi sinh thường sẽ đc cho 1 người vào phòng sinh cùng. sinh mổ thì quên đi nhé. các cụ yếu tim để mà các bác sĩ cấp cứu luôn cả các cụ ah
mục 5 thì nên có vì giờ tắc sữa nhiều. Mà ko chuẩn bị trước thì có mà héo đấy. cái này e bị rồi. em biết. Chỉ sau vài tiếng bị là chỉ muốn khóc. Đau lắm. biện pháp là lấy máy hút sữa hút đỡ ra chứ bóp với nặn thì vừa đau vừa viêm nhiễm đấy ạ.
Còn cụ chủ thớt. Một số cái cụ cần mang đi viện như: quần áo sơ sinh, chăn ủ, sữa mẹ sữa con, bình sữa, bỉm mẹ bỉm con, lót xu, chủ yếu là mang theo tiền, sổ theo dõi quá trình mang thai, nếu đẻ dịch vụ thì mang theo giấy yêu cầu chỉ định bác sĩ đỡ. Đừng mang theo tã nhiều làm j vì đa phần quấn tã của viện. Còn thiếu j thì từ từ mang vào viện dần là ok thôi.

Chỉnh sửa cuối: