Chuẩn bị gì khi sinh gấu con, các Cụ, Mợ giúp em với

NghiaRex

Xe điện

dativu

Xe điện
Bác cứ bung sèng ra sắm thêm con 4B để chuẩn bị đưa 2Mẹcon nhà Gấu là vừa, chớ lo tốn kém thiếu đâu Nội Ngoại lo rùm, được chú Small Dragon này quý hơn kim cương thì tiếc gì con lợn con nhể, mừng nhà Bác thêm người, chắc năm tới Bác ít vào OF rồi, vì thú vui mới là giặt tã cho F1.......heeeeeeee:((:((:((
Em chuẩn bị sẵn xe, đầy bình, sạc bình chuẩn bị tư thế ...lên đường

dativu

Xe điện
Từ sáng nhà cháu đã rót rượu mời các cụ mỏi cả tay, hết cả riệu của ngày hôm nay lun :)).

lmtuan

Xe tăng
Chúc mừng cụ chủ! Chúc gấu nhà cụ "vượt cạn" thành công, mẹ tròn con vuông, mẹ bé đều khỏe \:D/

Tdthang1234

Xe buýt
e cung đang trong tình trạng giống cụ, lót dép hóng ạ

arsenal8660

Xe tăng
chúc nhà cụ mẹ tròn con vuông, cháu cũng mới qua vụ này được gần 4 tháng, dư âm vẫn còn đọng lại nhiều lắm. :D
Những thứ cần mua thì cụ với Gấu cứ ra shop bán đồ cho Mẹ và Bé có đủ cả.Cụ nên đầu tư tẩm bổ sức khỏe cho cụ và Gấu, găm khoảng 100 củ tiền mặt, chọn bệnh viện, bác sĩ.......... nhiều lắm, cụ vào oép trẻ ranh có đủ cả. À quên chưa nhắc cụ cái rất quan trọng là phải làm công tác tư tưởng cho bà Nội, bà Ngoại của F1 nhà cụ luôn đi để 2 bà ra trông cháu :D, không gì bằng cái này cụ ạ

pingpoong

Xe tăng
Ra giêng nhâm thìn, nhà em khai hoa nở nhụy, sinh thằng cu. lần đầu sinh nên nhà em lo lắm , hơn nữa chỉ còn tháng nữa thôi nên tất bật vừa lo dọn dẹp nhà cửa đón tết...vừa đi mua sắm chuẩn bị đón đứa bé đầu đời. Mong các cụ, các mợ chỉ bảo giúp nhà em phải sắm cái gì cho nhà em, cho thằng cu. Em xin cảm ơn và rót riệu hầu các cụ, các mợ.
Thứ 1 gọi là F1 không gọi là gấu con kể cả sau hơn hai mươi năm nữa có vợ cu nhà cụ cũng không gọi là Gấu.
Thứ 2 cụ hỏi xem nhà cụ có cu nào sinh trước mà cháu nó khỏe mạnh khôi ngô tuấn tú đến thửa lại ít đồ mặc cho cháu - sơ sinh mặc quần áo mặc rồi sẽ mềm và tốt cho cháu vì đã có hơi :D
Thứ 2 cụ ra cửa hàng bán đồ sơ sinh VD ở Phố Minh Khai.... nhân viên tư vấn từ A-Z. Đánh 1 xe về là đủ (cụ chuẩn bị khoảng 5 củ là ổn)

mingjun

Xe tăng
Tranh thủ làm gì thì làm cho hết đi cụ. Thời gian dành cho gấu và F1 sau khi gấu sinh là cái quan trọng nhất đới ợ.

haphan

Xe tải
Theo KN non nơt của E thì:
- F1 là "bút chì" thì luộc 7 trứng gà
- F1 là "cục tẩy" thì 9 trứng
Note: Cho Gấu ăn làm vía thôi...(Để co cái dạ con thì fai)
Ăn xong trứng còn phải thêm công đoạn này: bố phải đi ăn trộm 7 hoặc 9 cái lá mít (theo số trứng MsMuong nêu ở trên) để vuốt vào đầu ti mẹ cho nhanh có sữa.

Thấy bảo mẹo.

hoalocvung

Xe điện
Ăn xong trứng còn phải thêm công đoạn này: bố phải đi ăn trộm 7 hoặc 9 cái lá mít (theo số trứng MsMuong nêu ở trên) để vuốt vào đầu ti mẹ cho nhanh có sữa.

Thấy bảo mẹo.
Lại còn có cả đoạn này nữa hả Cụ? em thấy bảo ăn tôm cũng nhanh co dạ con chẳng biết có phải không?

haphan

Xe tải
Lại còn có cả đoạn này nữa hả Cụ? em thấy bảo ăn tôm cũng nhanh co dạ con chẳng biết có phải không?
Thì nhà em đứa đầu 7 lá, đứa sau 9 lá (đẻ mổ) thấy có hiệu quả, sau 3-5h là mẹ có sữa ngay, chẳng biết là do mẹ hay do mẹo nữa, chỉ khổ em đi ăn trộm lá mít (vì lấy không cho ai nhìn thấy mới có hiệu nghiệm) tí ngã, nhưng vì con nên cũng vui và phấn khởi.

Chỉnh sửa cuối:

Dogia

Xe điện
hà hà, các cụ nhà mình khá phết, tư vấn tư véo đủ cả, có khi cụ dativu còn tẩu hỏa luôn ý chớ :D
Kinh nghiệm chuẩn bị đây:D :
em đưa gấu đi đẻ ở việc C mang theo mẹ em + mẹ vợ + cái thân em + 3 triệu nộp cho bs (trong thang máy:)) ), sau đó chờ từ 6 giờ sáng lang thang qua trưa đến 5 giờ chiều chạ chịu đẻ gì cả, bực mình em gọi mấy anh em ra Tràng Thi uốn cafe đánh bi_a, lúc sau quay vào thì thấy báo đã đẻ rồi (sinh mổ) --> hết nhiệm vụ, đi về (vì không được vào phòng cách ly)
2 hôm sau mua 2 bó hoa vào tặng 2 mẹ con rồi bốc về nhà :))

Chúc kụ dativu làm bố vui vẻ nhá :D

dativu

Xe điện
Thứ 1 gọi là F1 không gọi là gấu con kể cả sau hơn hai mươi năm nữa có vợ cu nhà cụ cũng không gọi là Gấu.
Thứ 2 cụ hỏi xem nhà cụ có cu nào sinh trước mà cháu nó khỏe mạnh khôi ngô tuấn tú đến thửa lại ít đồ mặc cho cháu - sơ sinh mặc quần áo mặc rồi sẽ mềm và tốt cho cháu vì đã có hơi :D
Thứ 2 cụ ra cửa hàng bán đồ sơ sinh VD ở Phố Minh Khai.... nhân viên tư vấn từ A-Z. Đánh 1 xe về là đủ (cụ chuẩn bị khoảng 5 củ là ổn)
Gọi thằng cu là gấu con vì trẻ em thích gấu bông, mí lại con gấu tượng trưng cho sự điềm tĩnh, chín chắn và mạnh mẽ. Em thích thằng cu sau này tính tình nhu thế. Gọi nó làm F1, em liên tưởng tới đua xe thể thức 1. Lớn lên nhỡ nó siêu quậy .. =))
Cám ơn cụ, nhà em chã có đồ thừa, đành phải mua mới hết

dativu

Xe điện
Thì nhà em đứa đầu 7 lá, đứa sau 9 lá (đẻ mổ) thấy có hiệu quả, sau 3-5h là mẹ có sữa ngay, chẳng biết là do mẹ hay do mẹo nữa, chỉ khổ em đi ăn trộm lá mít (vì lấy không cho ai nhìn thấy mới có hiệu nghiệm) tí ngã, nhưng vì con nên cũng vui và phấn khởi.
Kết quả trộm lá mít có thật là mẹ có sữa không cụ

dativu

Xe điện
hà hà, các cụ nhà mình khá phết, tư vấn tư véo đủ cả, có khi cụ dativu còn tẩu hỏa luôn ý chớ :D
Kinh nghiệm chuẩn bị đây:D :
em đưa gấu đi đẻ ở việc C mang theo mẹ em + mẹ vợ + cái thân em + 3 triệu nộp cho bs (trong thang máy:)) ), sau đó chờ từ 6 giờ sáng lang thang qua trưa đến 5 giờ chiều chạ chịu đẻ gì cả, bực mình em gọi mấy anh em ra Tràng Thi uốn cafe đánh bi_a, lúc sau quay vào thì thấy báo đã đẻ rồi (sinh mổ) --> hết nhiệm vụ, đi về (vì không được vào phòng cách ly)
2 hôm sau mua 2 bó hoa vào tặng 2 mẹ con rồi bốc về nhà :))

Chúc kụ dativu làm bố vui vẻ nhá :D
Em cũng mong đẻ nhanh, mẹ mới khỏe.Ui, em sợ thấy gấu đau đẻ lắm

haphan

Xe tải
Kết quả trộm lá mít có thật là mẹ có sữa không cụ
Thì kết quả mẹ có sữa ngay nên em cũng chẳng biết do lá mít hay do mẹ nữa, thôi thì vì con mình nên các cụ bảo làm thế nào em cứ làm thế cho lành.